www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. khoadaihiep

khoadaihiep Youtube Master Race

xóa cookie là xóa những gì :cry: :cry:
    làm ơn đã chỉ thì chỉ cho chót luôn
    giúp tui vào chơi với

2. eragonVI

eragonVI Glory

levithan voi petter ^^ choi 2 nick nuoc ,oi nguoi giup do tui ti nha :D

3. khoadaihiep

khoadaihiep Youtube Master Race

cuối cùng cũng vào được
    nick danang tọa độ 143 -111 roma
    herohans 157 -90 teuton
    có gì giúp đỡ nha

4. hanhlangtinhyeu

hanhlangtinhyeu Youtube Master Race

mấy bạn ơi có thể cho mình hỏi làm thế nào để xây đựơc ngựa ko vậy ???

5. projecta3

projecta3 Youtube Master Race

Cần 1 tướng kha khá mạnh để bảo kê em, em đang theo đường tướng kinh tế :D hiện kinh tế đã up lên hết lev 3. 1 ngày có thể dư ra 800 :D ai bảo kê em lên tiếng nha

6. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Muốn lên ngựa đầu tiên bạn phải lên Stable trước và tùy theo cấp của Stable mà sẽ train được ngựa cấp nào! Còn muốn lên được Stable thì phải lên nhà Academy cấp 5, Barrack cấp 3... Để biết rõ hơn bạn nên vào phần Instruction chọn phần Building mà xem.
    Sau khi lên được Stable bạn phải vào nhà Academy nâng cấp cho nó mới có thể bắt đầu train được lính ngựa.

Nếu là tướng kinh tế nên xin vào 1 clan nào đó cho chắc ăn nhưng các clan lớn hiện nay đều cần tướng kinh tế mạnh (resource ít nhất cũng phải trên cấp 5) vì nếu dưới cấp 5 bạn còn thua cả 1 tướng chiến bình thường!
    Cách tốt nhất bạn nên train để cao hơn sau đó hãy xin vào 1 clan mạnh hoặc xin vào 1 clan nào đó để phát triển trước rồi tính sau. Resource 1 ngày dư ra 800 thì nhiều đối với người mới chơi nhưng lên cao bạn sẽ thấy rõ là không nhiều lắm. Tốt nhất theo clan nào có nhiều tướng như Roman mỗi lần train lính tốn rất nhiều resource chắc chắn rất cần tướng kinh tế hỗ trợ vì một mình train lính rất ít và lâu...

7. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

tớ có 1 nick popu 85 ai thích lấy tớ cho,không còn muốn chơi game này nữa rồi ^^

8. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

sao thế ? đang chơi hay , ngưng giữa chừng zậy ? nếu đã wuyết ko chơi nữa thì send resource cho con tui đi :D

nick: howtowinyrheart
    làng: -77/145

con này đang thiếu res. 1 cách nghiêm trọng , crop lúc nào cũng 6/h cả , may muh còn crop dự trữ :p , ngày nào cũng đem wân đi raid ít nhất 5 lần để kiếm "hàng nóng" sống wa ngày , mong bác highlvl chíu cố , em sẽ chíu cố bác lại trong torncity :D

Edit: crop bi giờ còn 0/h rùi , kế hoạch hóa gia đình , ko cho sinh sản nữa :p

9. hanhlangtinhyeu

high hông chơi nữa thì cho mình nick đi ...:) ông chơi roman hay là gì thế

10. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

ặc,vậy ai lấy đây???? ai muốn lấy thì pm cho tui tui khuyến mại thêm vài cái nick popu 4x của 1 người bạn bỏ lại nữa :))

11. projecta3

projecta3 Youtube Master Race

Thế hiện nay có ai la VN ra lập clan riêng chưa, nếu có cho mình xin 1 chân vào với :whew:

12. XxShiNiChixX

XxShiNiChixX Youtube Master Race

nick:XxShiNiChixX tọa độ: 37 | 145 hỏi luôn là có bạn nào biet xây nhà gì thì mói có Stable ko vay?

13. kill123

kill123 Youtube Master Race

14. Mir[U]ka

Mir[U]ka Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Có bác nào ở gần tọa độ -112|143 ko, cho liên minh với, bị bao vây bởi 1 đám tòan là pop trên 40 kô có 2 thằng pop 70 rồi hix hix, mong bà con tiếp sức

15. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Tưởng ở SE thì okie chứ... xa quá thì chịu! Nhưng pop 40 hay 70 cũng không sao lắm đâu vì thường pop <100 ít ai có troops nhiều mà raid lắm... Nếu bị raid nhiều quá ráng dành dụm xây Cranny tích trữ lại rùi mới build! Tuần đâu tiên phải cố gắng build thật nhiều resources rùi tùy tình hình chung quanh mới build troops nhanh hay chậm...

16. [Spamer]

[Spamer] Youtube Master Race

Hu hu lâu lắm rồi ko vô thăm - ai dè em bị đánh đến 7 lần mà ko biết - mỗi lần bị nó lấy mất hơn 700 đơn vị mỗi loại . Chán quá -- ai cần nguyên liệu ko em gửi cho - ko chơi nuẵ ?

17. tvt123

tvt123 Youtube Master Race

Caesar_II, tọa độ 59/141 đã sẳn sang mong bạn chuyển nhanh cho

18. hanhlangtinhyeu

hi` bác lâu ko chơi thì bị chúng nó oánh chứ sao :) phải cập nhật liên tục chứ ...xay được bao nhiêu cứ xây ..tội gì để cho chúng nó :) cướp nhỉ

19. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Làm sao biết chúng nó cướp lúc nào mà online cơ chứ...bây giờ phải có người đứng đầu cơ...ai có nhiều population thì xây quân đi rồi lập guild để bảo vệ anh em với

20. hanhlangtinhyeu

hi` khi nó đánh mình thì mình sẽ biết khoảng bao lâu nữa nó sẽ đến ..:) tranh thủ mà sử dụng hết tài nguyên chứ seo :) ho` vụ này có lẽ có ông thạch sanh nhưng chả biết chạy đâu rồi :) ông đọc lại mấy bài đầu đi