www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. polizeboss

polizeboss Mr & Ms Pac-Man

Uhm tui cũng mới bị đánh :(

Topic: Bundestag 1977 (Alli TNXM - Population 246) attacks PoliceBoss`s town
    Sent: on 03.01.06 at 17:24:32

Attacker Helmut Schmitt from the village Bundestag 1977

troops 0 0 0 0 30 0 0 0 0 0
    casualties 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0

Bounty 715 797 252 1424

Defender PoliceBoss from the village PoliceBoss`s town

troops 2 0 0 0 0 0 0 0 0 0
    casualties 2

Cái LiênMinh TNXM thấy quen quen mà kô nhớ nhìn thấy ở đâu Y_Y. Đúng là an phận kô được ...... Đánh mình xong cũng kô chào cám ơn mình 1 tiếng vì số REs lấy được :D

2. hanhlangtinhyeu

hanhlangtinhyeu Youtube Master Race

khổ wa xây thì biết xây rồi ...nhưng hồi trước nó hiện lên cho mà xây , giờ nó có hiện lên đâu mà xây ???

3. blazing

blazing Youtube Master Race

Chuối quá, đăng kí cái nick "purespring" mà admin ko cho viết bài, đành mượn tạm thằng bạn vậy !!

Hê hê ..... bị đánh mà cũng ko ngó xem TNXM là alliance nào =)) !! Người Việt Nam cả đấy. TNXM = Thanh nien xa me ( www.tathy.com/thanglong - http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=4807 ) Đọc mấy post trước thì thấy Thachsanh đã từng nói rồi chắc mọi nguời quên. Đã từng add một loạt tên vào protection list nhưng kiêu ko thèm, nên thôi, cho bay. Giờ thì chịu, ko biết ai với ai.

Mấy đồng chí đang đánh Crusards đều là VN cả. Đều thuộc group 5 của TNXM (chưa cần cả alliance :D). Lý do là bởi thằng leader của Crusards rất láo, nên phải bị giết. Thêm nữa là nó dám report chuyện anh em VN mình gửi res cho nhau (martzz và bạn)lên admin của travian làm chú này bị lùi thời gian phát triển, đang 244pop xuống 166, bắn ra khỏi TNXM. Trước đây Martzz là thành viên của Crusards nhưng sau sang TNXM. Hiện giờ tất cả members của Crusards bị đánh hết. Ai đang ở trong đấy thì quit hoặc PM ngay cho Martzz, menewb, diavn để tránh bị đánh :p

Spring - TNXM's Leader !!

4. tvt123

tvt123 Youtube Master Race

cần tìm G VN để vào đây có ai cho vào ko
    tên làng: caesar_II
    toa độ:59/141

5. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Hê hê bác Spring vào đây hôm nào nhỉ? mấy bữa nay lo cày lên lại fields và phụ với menewb nên không vào đây xem bài không ngờ có chuyện vui ghê!

To polizeboss: tui là nick martzz lúc trước cũng trong Crusadrs đây này... Gia nhập Crusadrs từ đầu tiên giúp thằng Hufer đánh chung quanh để nó thu nhận thêm member >>> xem nó như là bạn. Đến lúc gặp được clan VN vui quá nói nó xin chuyển qua TNXM rồi viết thư mong mọi người trong TNXM đừng attack alliance nó và khuyến nó gia nhập TNXM luôn cho dzui...
    Ai ngờ nó sợ mình quay sang attack nó nên nhanh tay report cho thằng admin (chuyện này vô tình kể nó nghe lúc trước) >>> bị đâm sau lưng chán thế! Toàn bộ bulding, res fields bị mất hơn phân nửa; pop bị tụt thê thảm cũng may lính vẫn còn nguyên. Đã vậy thằng Cabo trong Crusade2 còn PM nói không còn trong alliance Crusadrs thì không cho raid xung quanh nữa vì toàn ally của nó >>> nhảm thiệt!

Nghe xong ông còn muốn ở lại Crusadrs nữa không? Koranga cũng là người Việt Nam trong clan Crusadrs nghe chuyện tui xong bỏ luôn quay sang support cho tui build lại res (cám ơn Koranga nhiều :D).

Hiện nay menewb và diavn đang giúp tui đánh Crusadrs vì tui đang trong tình trạng nghèo đói không thể đánh một mình được! Ai trong Crusadrs là người VN thì nói trước không thì quit alliance >>> chuyện Crusadrs tui không bỏ qua đâu ai trong Crusadrs cũng bị attack hết! Sorry trước ha :)

martzz - TNXM's member

6. polizeboss

Hmn, đồng ý là đánh member Cru nhưng trừ tui ra dùm NICK: POLICEBOSS.
    -Trước đây được nó-Cru bảo trợ nên kô bị mấy đứa mạnh đánh (xung quanh toàn trâu kô<<lúc tui mới chơi, chẳng biết tại sao nó lại giúp<-member Cru kô nói về leader Cru) nên tui mới vào khi nó mời từ đó tới giờ kô bị gì cả. Chắc blazing cũng thấy chung quanh tui toàn Alli Cru, Cru2, Cute, CR2 (Alliances cả đám đó). Trơ trọi ở đó là chết-_-"
    -Việc Alli TMXN tui đã biết nhưng do kô nhớ rõ nên mới nói đến trong bài viết trên. Bây giờ thì rõ rồi. Việc Alii ThanhNienXaMe War với Crusader, policeboss sẽ kô "nhúng tay vào" với bất cứ hình thức hành động nào (Việc này bên ogame kô ít xảy ra đâu), hiện tại nằm trong Cru với 1 lí do:
    1/Thanks vì sự giúp đở lúc đầu.
    2/Tạo 1 vị trí sống yên tâm kô bị ...... stress ^^ ->toàn là cùng alli chung quanh.
    -Cuối củng là hi vọng 3 ông Martzz, menewb, diavn là những thành viên tích cực của GAMEVN sẽ thường lên và ghé thăm + đọc bài tại Topic Travian.
    -Bây giờ tên làng đã đổi thành PoliceBossVN`s City #>:)

Thân
    Police

7. banhduclac

PM cho pa menewb đi là tốt nhất vì dạo này pa này đánh hăng lắm tui chỉ lon ton thu don chiến trường thui à... Còn thằng Helmut không biết phải VN hay không nhưng cái đó để leader nói chứ còn trong Crusadrs tụi nó thấy vẫn attack như thường!

PS: cả Cru và Cru2 đều bị đánh cả...

8. vualuadao

vualuadao Youtube Master Race

em mới chơi . thiếu trầm trọng iron + gỗ ---> anh nào giúp em với
    Nick em là : GiengChua ( :) Chủ tịch thôn là Chu Văn Quềnh :)) )
    tọa độ : 18-197
    em mới chơi nên ko biết cách xây nhà trước ? xây tùm lum thiếu nguyên liệu quá

9. vualuadao

vualuadao Youtube Master Race

mà đang xây dở em ấn cancel ---> mất tài nguyên ko vậy ?????
    save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp

10. polizeboss

-_-" Leader Cru có phải là Hufer - ng` ma`banhduclac cho là Badman??
    .....cũng khó cho tui thật. Nếu out bây giờ thì làng tui sẽ ra sao :(
    Nên nhớ chung quanh toàn bọn hậu thuẫn cho Cru, tui ở giữa >>>biến thành Farm cho tụi nó chắc. RA : bị Cru + Alli`s Cru KILL, Ở LẠI thì bị GAMERVN(policeboss thuộc gamerVN) KILL....biết sao đây..
    -Nghe 1 phía + sự giúp đở về tài chính + "bảo kê" lúc đầu nên THẬT SỰ rất do dự(leader kô làm việc này đâu nha, ở đây tui nói là 1 số member Cru làm đó)
    -Sau khi đọc xong bài của banhduclac, tui kô rõ trong việc này có gì kô ổn kô....chỉ vì vài nghi ngờ nhỏ nhặt mà 2 Alli chuyển từ bạn thành thù ..... Leader alli Cru tệ đến vậy sao??? :o Tui còn rất yếu, troop = 0 nên chưa thể tự bảo vệ chính mình....

Nói chung cuộc chiến này tui đứng xem thôi ko liên quan dù vẫn còn trong LM Cru.

11. polizeboss

Okiez vậy là giải quyết xong, chắc tui phải theo dõi kĩ cuộc chiến này - HOT Film?! ^^

12. namespace

namespace Donkey Kong

Cái game này sao tui logout rồi mà mỗi lần login vào thì thấy tài nguyên tăng lên vù vù. Thí dụ nhe Clay còn 10 sau khi login vào thì thấy nó tăng lên 167 :-/ có phải nó chạy trên ser luôn phải không :-/ không phụ thuộc vào client

13. banhduclac

Cần bằng chứng thì cũng có thôi... sau chuyện Cabo mail nói tui không được raid xung quanh mấy thằng có ally với Cru thì tui không đồng ý (chơi cái này không raid lấy đâu res mà sống?) Đã vậy xung quanh toàn Cru không attack Cru cũng không cho raid ai >>> vậy xem như cô lập tui rồi! Ngay sau đó tui bị admin banned acc ngay nhưng có mail giải thích lý do nên được unlock và bị lùi thời gian phát triển.
    Mới đầu tui chưa biết vì sao admin biết thì Hufer PM nói tui chơi chung acc khác trên cùng máy nên bị report >>> hay thiệt nó biết cả chuyện tui bị report trong khi cả bản thân tui không biết mà cũng chỉ mình nó biết tui còn dùng thêm 1 acc nữa! Thế là sau đó ku cậu tịt luôn không dám PM gì nữa... còn thằng Cabo thì hăm dọa sẽ nói cả alliance attack tui >>> tức cười thiệt #>:)
    Nói gì thì nói cũng có chiện rùi và cái clan Crusadrs đó sẽ bị attack thôi... tui cũng sẽ không chừa thằng nào trong cái Cru2 cả :D Hiện nay pa menewb đang attack hăng say lắm và bây giờ chung quanh tui chẳng thằng nào còn lính nữa (ra bao nhiêu kill bấy nhiêu). Chỉ có điều chơi Romans nên raid hông được nhiều res bằng pa menewb chán ghê!

14. polizeboss

lolz, giờ tui đã hiểu được chút chút.....hmn, đã PM ông menewb rồi nhưng chả thấy tín hiệu hồi âm :-/
    Cuộc chiến này cũng đáng xem đây, Cru + Cru2(có thể) VS TNXM cool :D
    -Ah! Cho hỏi Helmut Schmitt <<- người này là ai vậy, ng` atk tui =((
    -Lúc mới vào chơi tui có báo danh ngay sau bài của Thạch Sanh về danh sách player được TNXM bảo vệ, hiện nick policeboss xây làng tại tọa độ: x -21 y -157 rất gần đám Cru, Cru2 và 1 ông thuoc LM TNXM (duy nhất) là Helmut Schmitt. Kinh thiệt, chắc ổng tính 1 mình chống Mafia..... :-&
    -Cho hỏi Travian có lính SPY như Probe bên Ogame kô???Và xây nhà nào hay bằng cách nào để giảm thời gian xây nhà hoặc mua lính (như Robotic Factory, Nanite Factory in Ogame)???

15. polizeboss

Trong bảng báo cáo thì menewb attacks eazy-g, Vetkin hình như kô thấy lính 2 ông kia đâu cà (Vườn kô nhà trống??).....Trong Tin tức thì tui đã thấy vài player quit khỏi Cru:
    martzz has quit the alliance. 02.01.06 00:04
    fausta68 has quit the alliance. 03.01.06 10:52
    envy-me has quit the alliance. 03.01.06 09:05
    ziyhzu has quit the alliance. 02.01.06 23:18
    Helmut Schmitt has quit the alliance. 03.01.06 11:28 <<<ông này tui mới biết là trong Cru cũ -_-"
    pwnt has quit the alliance.
    Korangar has quit the alliance.
    Không biết nòi gì luôn....martzz(TNXM) attacks Soldier (Cru-no troops) and Bounty 0 0 0 0 -_-" (pó tay).
    Còn 1 người Viet bị oánh :computerworker2(cru) attacks duabemoiyeu(no alli) Bounty 7 10 7 5 lolz đánh gì cướp chút chéo :D

16. blazing

PoliceBoss:
    Ko biet noi gi day, ong co' the len gamevn/forum phan topic travian xem giup'.
    Neu ko co thoi gian thi ..... noi' ngan' gon. nha. Tui ko can du. vao` cuoc chien' nay`(chac' ong^ hiu~ cuoc chien nao` chu') ;))

----------

Nói thế này ko có hồi âm là phải =))

Helmut gì gì đấy ko phải người Việt đâu, muốn OK thì viết cho menewb. Nhưng cũng biết nói chuyện tí, viết như PoliceBoss thì ai ngửi được. Leader ko can dự chuyện group 5 lần này, toàn quyền commander quết định nên tốt nhất PM cho menewb :D

Với TNXM, chẳng ần lý do, cứ đánh là đánh thôi, yếu là bị giết :D

Spier thì vừa đuổi 1 thằng. Yên tâm Game này nhiều spier lắm. TNXM cũng có Spier trong các alliance khác :D ... bí mật

17. polizeboss

-_-" Nói hết trên Forum Gamevn rùi nên chẳng biết PM nói gì với menewb nữa. Spyier?! trả lời kô đúng cái tui hỏi, ông chắc chưa chơi Ogame?! khi tui để cập spy (giống probe ship - ogame) .... leader TNXM kô can dự?! vậy đây kô phải là cuộc chiến thật sự giữa 2 LM?! ..... cuộc chiến lẻ tẻ của vài cá nhân....cũng hơi tiếc. Trên thật tế thật sự Alli Cru kô đủ mạnh đấu lại với TNXM.
    Ông có được mess tui gửi cho menewb->ông nhắn dùm với ổng mọi vấn để đếu được đưa lên topic travian(Gamevn) nên chắc kô cần thiết nhắn tin thêm (trừ tr.hợp đặc biệt) và nhắn ổng nói với Tây Ba lô atk mấy Cru kia thôiđi để tui An Cư Lạc Nghiệp.
    Hiện tại tui đã ghi thêm VN vào PoliceBoss=>PoliceBossVN (Việt Nam) đang lo lắng khi biết 1 số gamer Đức (cựu ogame và là gamer travian từ server1) rất ghét gamer VN(chưa biết nguyên nhân). ~_~

18. blazing

=)) forum cua TNXM ko phai ben gamevn nên ko phải tất cả đều lên đây để đọc (hix .. mà đọc gì trên này ?)

Viết một lá thư cũng ko biết viết thì nói gì đến chơi !! Ngay cả tụi ally khác muốn đựơc trở thành ally hoặc NAP cũng phải viết rất cẩn thận tử tế nữa là xin đừng đánh như PoliceBoss ---> bị thành farm là đúng :))

Bọn Đức nó ghét mình thì mình yêu nó chắc. Đập chết ăn thịt nó đê :p ko tha thằng nào hết

TNXM ko cần phải vác cả alliance đánh Crusadrs vì ko cần thiết. Cần 4/50 thành viên là đủ bóp chết 2 alliance Crusadrs 1 và 2 rồi :D Ko nhận ra à ?? Chỉ thế thôi mà đã chết, chạy loan khắp nơi thì hội đồng tổng cốc nó thì nó dãy đành đạch mất :p

19. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

lol , nghe mấy pa chat mà đau cả bụng , gặp pa P.Boss này thì potay luôn ^___^ bi giờ G Crusadrs chắc tan nát hết trơn rùi , 1 ngày bi raid cả chục lần , chịu sao nổi nhiệt ??

20. XxConanxX

XxConanxX Youtube Master Race

HEHEHE ủng hộ alliance TNXM >:) tui hề từ nay sẽ ko đội trời chung vói tụi Crusadrs GIẾT HẾT BỌN TRONG ALLIANCE Crusadrs!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!