www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

muốn có binh lính phải làm gì các bác ơi , sao bọn nó ghi ở phần Plus là 3$ -> 20$ cơ à

2. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Hiện nay TNXM đã có TNXM 2 rùi vậy ai muốn xin vào alliance xin hãy PM cho menewb (nick trong game)... Lưu ý là chỉ những ai ở gần thui vì xa quá khi vào alliance muốn cứu nhau cũng không được! Những bạn ở xa quá nên kiếm 1 group khoảng 3 đến 4 thành viên gần nhau rùi vào alliance như vậy khi chia group các bạn có thể giúp nhau nhiều hơn...

To Korangar: nếu đọc bài này thì PM lại cho tui ha... trong game (martzz) hay ở đây cũng được cả!

3. hanhlangtinhyeu

hanhlangtinhyeu Youtube Master Race

bác nào đã có 2 làng thì cho mình hỏi chút nhé :) ngoài việc resident level 10 và 2000 Culture points thì cần thêm gì nữa để đủ điều kiện để found vậy ? với lại mình ko thấy cái nhà place đâu để xây cả , bạn nào giúp mình với

4. FrenzyKiller

FrenzyKiller Youtube Master Race

hiz , mấy bác cho em vào ally với , thằng Shadow Lord của làng Blood Castle mới đập em , cần 1 ally bảo kê , nó cướp gần hết tài nguyên rùi ( bù lại lính nó cũng chết gn62 hết ;)) )
    P/s : mong các bác trả thù giùm em :(

5. polizeboss

polizeboss Mr & Ms Pac-Man

Kinh thiệt!!! Chiến tranh gì ngộ vậy ??? trong vòng có mấy ngày từ chiến tranh sang hòa bình ..... Hôm trước còn uýnh nhau ì ùng, quyết tâm tiêu diệt kẻ thù, hôm nay anh em bắt tay nhau chung sống hòa bình vì 1 tương lai phía trước ~_~ Không biết nói gì lun. Nhưng dù sao cũng vui tuy hơi tiếc chưa kịp xem "fin" thì "fin" đã The End. :D

6. banhduclac

Tụi Cru đông quá mà khu vực này thì TNXM lại chỉ có 3 người là tui, menewb và Helmut thui à... Vì group này ít người quá nên muốn chiến tiếp cũng không được, cứ kéo dài hoài chẳng ai thắng được hết vì mỗi lần gọi reinforcement đợi lâu lắm ::( Đã vậy gặp pa Helmut bạn gái ghé chơi nên bỏ không online để bị đánh mất lính nhiều quá :D

7. polizeboss

Chời !!!!!!!!! Uhm đồng ý ngay từ đầu ai củng thấy Cru tập trung thành từng cụm + member đông nên kô dễ nuốt. Còn Helmut?!?! là người nước ngoài??! sao ông biết bạn gái ỗng dụ đi chơi bỏ online ?? :o :D :D

8. hanhlangtinhyeu

bác nào đã có 2 làng thì cho mình hỏi chút nhé :) ngoài việc resident level 10 và 2000 Culture points thì cần thêm gì nữa để đủ điều kiện để found vậy ? với lại mình ko thấy cái nhà place đâu để xây cả , bạn nào giúp mình với
    hông ai trả lời giùm mình a ? hic 2 ngày rồi

9. polizeboss

hmn, tui chưa đủ điều kiện xây 2 làng nên chẳng biết Culture points là jì nửa Còn việc xây palace, bạn chỉ có thể xây 1 trong 2 : Resident hoặc Palace, kô thể xây cà 2. Viêc kia để khi nào xây 2 cái rồi hồi tin giúp cho :D

10. hanhlangtinhyeu

tui thấy trong TNXM có mấy nguời có 2 , 3 làng rồi mà ???sao hông ai giúp cái nhỉ :) hic hic
    to poli cảm ơn nhé

11. banhduclac

Mình chưa lên được làng 2 nên không rõ lắm nhưng nghe nói cần xây resident lev 10 sau đó tạo 3 con settle để đi dò field tạo village mới dựa theo tỉ lệ resource (Wood, Clay, Iron, Crop) >>> chọn loại resource nào mình cần nhất để build thui

12. bidao

bidao Donkey Kong

Hì tui cũng mới đăng ký luôn , ser 3 ( 186.-88) nick bidao co ai o gantui ko vậy ?

13. blazing

blazing Youtube Master Race

Yup, hôm nay mới lên lai chỗ này. Muốn thêm thông tin về TNXM thì vào đây

http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?p=106846#post106846

Bản đồ TNXM và Crusards (từ hồi đang chiến tranh, giờ đã thay đổi nhiều)
    http://www.sendspace.com/file/xuk9gu

Muốn nghiên cứu thêm về TRavian
    http://img276.imageshack.us/my.php?image=buildingsandunitsv39ek.jpg
    http://dhost.info/travian2005/Wiki/index.php/Main_Page
    http://www.travian.fr/anleitung.php?s=1
    http://www.travian.fr/links.php

14. blazing

blazing Youtube Master Race

@hanhlangtinhyeu: thắc mắc được giải thích hết trên nhưng link kia, nếu ko hiểu sẽ giải thích sau ha ;)

15. river0607

river0607 Donkey Kong

Bữa nay phần xây dựng có thêm cái Flour mil , ko biết có nên xây ko,xây rồi có lợi gì,trong phần building ko thấy đề cập đến. Muốn ngừng vệc tăng pop để tập trung xây res thì làm sao nhỉ, pop cứ tăng làm phài nâng crop lên lvl 5 rồi,trong khi mấy cái wood,clay mới lvl 2 a :(

16. banhduclac

Khi bạn nâng cấp production lên thì theo tỉ lệ thuận cái pop cũng sẽ tăng lên một ít thui à... nếu xây thêm crop thì nó sẽ tăng pop lên nữa vậy thui !!! Còn cái Flour mil xây ra sẽ +5% sản lượng crop cho bạn khi nâng cấp lên lev 5 là 25% >>> nhưng rất tốn res do đó lúc đầu đừng nên xây!

17. Pnt2005

Pnt2005 Mr & Ms Pac-Man

Có 2 nick : chuyennho và chuyento cần cho gấp đây ai lấy liên he pnt89_2005@yahoo.com nhe'
    chuyennho 150 dân
    kinh tế : Wood: 110 per hour
    Clay: 121 per hour
    Iron: 92 per hour
    Crop: 113 per hour

chuyento:103 dânWood: 60 per hour
    Clay: 55 per hour
    Iron: 42 per hour
    Crop: 15 per hour

Mới thua trận chết gần hết lính =) . Aly mạnh nhất vùng =P .

18. MashimaroGUN

MashimaroGUN Youtube Master Race

QUOTE=banhduclac]Khi bạn nâng cấp production lên thì theo tỉ lệ thuận cái pop cũng sẽ tăng lên một ít thui à... nếu xây thêm crop thì nó sẽ tăng pop lên nữa vậy thui !!! Còn cái Flour mil xây ra sẽ +5% sản lượng crop cho bạn khi nâng cấp lên lev 5 là 25% >>> nhưng rất tốn res do đó lúc đầu đừng nên xây![/QUOTE]

Vậy thời gian nào xây là hợp lý??

19. banhduclac

Cái Flour Mil là cái nên xây cuối cùng vì sau này bạn nên dồn vào 3 loại resource khác là Clay, Iron và Wood. Khi các res fields lên đến lev 9 bạn tập trung cho 1 loại lên đến lev 10 trước rồi xây cái cối xoay gió ra... Có đến 5 loại cối xoay gió chứ không phải chỉ có Flour Mil không đâu.
    - 2 loại cối xoay gió cho Crop (max 5 lev +25% production), loại đầu tiên khi crop fields của bạn đạt lev5 và loại sau xuất hiện khi đạt lev10.
    - 3 loại cối xoay gió cho Clay, Iron và Wood (max 5 lev +25% production), loại này xuất hện khi Iron, Wood hoặc Clay fields đạt đến lev10.

Crop của bạn không ổn định >>> lính nhiều crop ít, crop nhiều lính ít do đó mình khuyên không nên xây cối xoay gió cho Crop trước. Riêng Clay, Iron, Wood thì production là ổn định dù lính nhiều hay ít. Do vậy khi đến lev10 production của bạn đạt khoảng 600 hay 700 1 giờ nếu xây thêm cối xoay gió bạn sẽ được +25% sản lượng tức là thêm khoảng 150 đến 170 production 1 giờ.
    Sau khi phát triển làng thứ 2 hay thứ 3 chuyên về Crop mới nghĩ đến cái cối xoay gió Crop được... đây là theo suy nghĩ của mình chưa chắc đã đúng hết đâu ^^

PS: đọc khó hiểu một chút cố gắng ha hì hì

20. Shinichi85

Shinichi85 Youtube Master Race

trời chơi Roman sao mà chán wá, raid thì ko được bao nhiêu, upgrade thì mắc, speed thì chậm, merchant cũng dỡ nốt, ko bít nó mạnh cái gì đây