WYD online...

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hyuganeji, 9/5/07.

1. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Tớ nghĩ bạn ko hiểu ý bài viết người ta rồi. Chịu khó suy nghĩ chút đi.

Tớ mới chơi từ hồi sing CB, được chưa? Còn bình chọn game hay nhất HQ chẳng có nghĩa lý gì cả. Vì GW, WoW có phải là game của Korea đâu mà bình chọn. GW do Arena Net, một studio của tụi tây làm ra cái game chứ có phải của tụi HQ làm ra đâu mà bình chọn. Vả lại bình chọn của HQ là to lắm đây à.

2. AngelHell1102

AngelHell1102 T.E.T.Я.I.S

ông này người bên game4V hả ! nói thật bên đấy Vắng vẻ ít bàn luận xôn xao như bên gamevn này :| ở bên này rút dc nhiều kinh nghiệm , học hỏi nhiều hơn .
    còn việc ông Nói gamevn này là hơi bị quá đấy ! ko thik thì đừng có vào đây spam rồi nói linh tinh , thik thì ông cứ ở bên game4V đi ! bọn này chưa nói bên đấy như ông đâu !
    Còn việc giời thiệu game . Mình là ng` Việt , mọi người cùng chơi thì có sao đâu ! nếu ko thik thì cũng chả cần giới thiệu đâu :|

3. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

@hyuganeji : lâu lâu rồi mang não ra xài 1 chút nhé,chứ cứ để đó ko dùng hoài nó hỏng thì phí .

4. hyuganeji

hyuganeji Legend of Zelda

Chán cái bạn baby này :))
    Những người hay adua như bạn tôi ko thèm chấp đâu :))
    Não bạn ko biết dc làm bằng gì đây ( có phải là cái ấy ấy ko =)) )

5. dragon2409

dragon2409 T.E.T.Я.I.S

Hix càng ngày càng nhìu người cãi nhau....Ghê quá :((.......Sao tất cả ko vào chơi thử WYD lun nhờ :))....

6. hyuganeji

Lol ,bạn ko hiểu bài viết của tôi roài :))
    Tôi chỉ muốn nói SRO là 1 game hay chứ tôi có chê Wow và GW 1 chữ nào đâu mà bác nóng ghê thế :))
    bạn đã chơi SRO dc bao lâu roài mà bảo càng gần end game càng chả có gì ?
    bảo roài ,ko biết thì đừng to còi =))

7. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Đồ họa công nhận ko đc nổi bật cho lém T__T ... còn gameplay ko biết sao nhưng nghe giới thiệu thấy chuối quá, vả lại ko có thời gian đâm đầu vô mí cái game củ chuối nì ;)) ...

8. 0oMaiTramo0

0oMaiTramo0 The Warrior of Light

ở trong box này cũng có 1 topic điểm tin game đấy
    tôi cá là gamevn tui ko có nhiều "rì viu" như cái game4v của u ...mà bên đây "rì viu" cái nào chất lượng cái đó chứ ko như là gà công nghiệp bên Game4v nhá
    :| bên đây người ta làm "rì viu" vì niềm đam mê, muốn giới thiệu cho người khác biết đến chứ ko phải là viết bài vì $ đâu nhé (dám bảo là YTL ko ăn xu nào tiền nhuận bút ko? )

9. baby_chocolate8

hô hô,ko hiểu được ý người khác viết còn to mồm ,cái thể loại này thì có dùng não bao giờ đâu.Nói vậy cho mà biết để từ sau đọc và nghĩ cho kỹ mà lại còn cãi cố .
    ngộ cái nữa là nghe tui nhắc đến não cũng vội vàng "não" theo , viết đã ngu còn thêm mấy cái smile , nhìn lố bịch lắm.
    Hết ý kiến.

10. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Rốt cuộc cái game này chừng nào mới chơi được -_- ........ hồi chiều này vẫn "no server" 8-} ...........

11. hyuganeji

Rốt cuộc là ai ko hiểu đây 8-}
    ko hiểu sao những cái thằng tự cho mình giỏi hơn người khác trên đời này nhiều thế =))
    những thằng ngu thường tự cho mình là biết nhiều ,chán ko quote bài nào của chú này nữa !

12. chutchit363

chutchit363 Legend of Zelda

=.=! Việc gì mà cãi cọ thế =.=!
    Rảnh thì chứng minh cho người ta xem Gamevn này toàn PRO, viết mấy bài nào mà đáng giá, chứ toàn NOOB chạy vào hỏi để câu bài thì cuối cùng cũng như bãi rác
    Game4v thì đúng là ít người, Forum mới làm hồi cuối năm 2006 mà đòi hỏi gì nhiều , mà nhìn mấy bài viết bên đó thử xem =.=! Sinh sau đẻ muộn mà lại có nhiều cái hay trong đó =.=! Chắc toàn Pro ^^!

13. baby_chocolate8

rốt cuộc là thử chỉ ra xem chú này còn ngoạc cái mồm ra không ?
    cậu có đủ khả năng suy nghĩ để nhìn lên cái đoạn tôi quote của ku tuananhsboy ko?hoặc click vào cái link duới sign để biết tại sao tôi nói "bọn Tây nó ngu" không ?
    thứ 2 là tớ chơi gw rồi ,và nó ko hẳn là đóng 400k 1 lần là chơi vĩnh viến đâu nhé.Vì nó ra expansion,khoảng nửa năm 1 cái,và nếu ko upgrade cái acc lên expansion thì cũng mất hay.Hiện tại nó có 1 bản orginial và 2 cái expansion tổng cộng khoảng 120 usd đấy .
    Thế nên tớ ko adua nhé,wow,gw,eve tớ đều chơi 1 thời gian khá khá rồi .EVE khoảng 2 năm ,GW khoảng vài tháng ,Wow khoảng 1 tháng.
    btw,ko phải khoe tớ chơi nhiều game.Còn vì sao tớ nói tớ chưa chơi thì đây nhé :
    lol ,buồn cười là giờ có những người không đủ khả năng phân tích 1 bài viết .
    ko biết đến lúc reply lại chú còn gì để nói đây ????????
    p/s : đến đây nếu chú vẫn chưa hiểu thì coi như tớ ngu ,không có khả năng diễn đạt .Không dám tranh luận với chú nữa .

14. hyuganeji

lol lí luận cùn !
    Tôi đã bảo bài của tôi ko liên quan gì đến thằng tuananh rồi nên bạn lôi nó vào đây chứng tỏ bản chả hiểu gì cả ( Thằng Ta nói gì tôi ko quan tâm ,tại nó hơi bệnh )
    Còn cái việc mấy cái game ol mà người Việt chơi hầu như đều đứng top thì chỉ chỉ chứng tỏ người việt bỏ nhiều thời gian ra chơi hơn thôi chứ ko chứng minhdc gì :))
    còn về GW cuws cho hieenj taij la ton' 120 USD nhuwng xet ve` thoi` gian dc choi thi` tinh' ra con` re? hown VLTK o VN ( me deo hieu sao ko go dc dau nua )

15. baby_chocolate8

sặc ,thế cuối cùng cậu phải để tớ nói thẳng ra là tớ nói đểu thằng tuananh à ? đểu thế nào thì chắc có mỗi cậu ko hiểu .
    mà bài tôi viết cho nó đọc ,sao nó lại ko liên quan ở đây :))
    Cái vụ này hài hước quá .Đến bây giờ vẫn ko hiểu mà vô chửi như đúng rồi .Khả năng đọc hiểu tệ quá .
    omg . ko biết nói gì hơn nữa ...........

16. hyuganeji

Chán vãi ,bạn nói đểu thằng Ta thì kệ ,bài tôi viết là đề cập đến vần đề người tây và SRO ,giá thành khi chơi GW ,thế mà cũng không hiểu thì chả hiểu bạn có biết đọc tiếng ko :|
    Cùn nữa thì tôi cũng chịu :|

17. baby_chocolate8

thôi ,vậy ,giải thích cho trót ,coi như cứu 1 cuộc đời .rofl .
    thế này cậu à,tớ nói "ko có tiền chơi wow ,gw" là để nói đểu nó,là nó chưa chơi nhưng vẫn biết là mình hơn người ta.Nó chứ ko phải tớ nhé .
    Cái "ko có tiền" là lý do để ko được chơi cậu à,tớ nói chung chung vậy .Chứ chả liên quan đến chuyện GW đắt hay rẻ .
    còn tiếp theo tớ nói "thằng Tây ngu" là để nói đểu thằng TA vì nó nói thằng Tây ngu hơn người vn còn tớ thì ko nghĩ thế .Ko hiểu được à ??????
    cậu xem lại cụ viết gì nhé
    tớ đang bênh người Tây đấy cậu ạ ,cậu có hiểu ko .Tớ nói đểu nó vì nó nghĩ người vn khôn hơn ,chơi game nào bọn tây cũng phải liếm gót chân.
    Ai ko hiểu vẫn đề ở đây ???? Tớ hay cậu ???
    cậu à ,tớ nói"ko có tiền" là ko có tiền để chơi game mà vẫn phán là "tao mà chơi thì tao đứng thứ nhất" là tớ nói đểu cái sự AQ của thằng TA đấy .
    Chứ liên quan đ** gì tới việc gw rẻ hay đắt .
    Mà cậu nói tớ adua ở điểm nào .
    Mấy game tớ bảo vệ là wow ,gw vì thẳng ku kia chưa chơi đã chê cùi bắp
    Đó đều là những game mà tớ đã chơi kha khá rồi ,nên tớ bảo vệ nó là điều đương nhiên.
    Cái SR thì tớ chưa nhắc đến 1 chữ nào trong bài .

Thực ra ko thích nói nhiều,nhưng muốn nói ra cho rõ ràng .Bà mẹ, bực cả mình.
    Ko biết có phải trùng hợp ko ,chứ thấy 2 SRO player thì trí thông minh đều xấp xỉ nhau .
    Khuyên chân thành 1 câu ,là khi thấy người khác nói mình sai ,thì nên tự nhìn lại xem mình sai hay đúng .
    Chứ đừng vì nó chửi mình , làm xấu mặt mình mà phải vội nhảy dựng lên chửi lại nó mà ko cần biết cái gì cả .
    Thân.

18. hyuganeji

Lại lí do :lol:
    Cậu nói ko có tiền để chơi dc game hay thì cái GW nó sờ sờ ra đấy nó cóa đắt ko :))
    Còn mấy câu này của cậu trích lại cho mọi người đọc nhé
    Đấy ,tự phụ nhỉ =))
    Gì thì cũng thế thôi ,cãi chày cãi cố thì cũng xóa sự thật nó vốn thế đâu :))
    Con nít háo thắng nó cũng vừa phải thôi chứ ,sai rồi cãi cố thì cũng thế thôi =))

19. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

hix, hồi trước tớ ko tin cái median IQ loài người 100 ở giữa là to nhất rồi dàn trải dần dần sang 2 bên, bây giờ thì tớ tin rồi ...

20. baby_chocolate8

omg , tớ lạy cậu ,cậu tha cho tớ.nhường cho người khác ngu với .
    bác nào có lòng tốt vào giảng cho ku này nghe chút .tớ ngán đến tận cổ rồi .
    lol ,suýt nữa buột miệng chửi thằng này.
    hmm ,thế này nhé, đọc kỹ lại đi .
    có 1 cách nói dễ hiểu hơn rồi .
    thế này ,tớ nói thế , là cố tình nói , nhắc lại những gì thằng tuananhsboy nói ,và thêm vào đôi chút châm biếm ,bắt chước giọng điệu chê bai của nó .
    Không phải nói thật đâu ,cái sơ đẳng này mà ko biết thì đã có người nhắc rồi đấy :

Tớ nghĩ bạn ko hiểu ý bài viết người ta rồi. Chịu khó suy nghĩ chút đi.

Cái GW có đắt hay ko , ko liên quan gì ở đây .Vì tớ nói không có tiền chơi wow ,gw là để ...................
    ( tớ nghĩ giải thích có khi cậu vẫn ko hiểu nên thôi )
    đọc đoạn trên chắc cậu cũng hiểu đôi chút ý tớ rồi đúng ko ? Từ đó suy rộng ra cái câu không có tiền chơi wow ,gw nhé .

Tớ đưa thằng bạn tớ cái link topic này,nó bảo ngu quá nó give up luôn .
    Tớ bảo ,tớ vẫn muốn giải thích tiếp để xem cậu ngu đến mức nào .rofl .
    Nó bảo "ngu đến thế thôi" , hy vọng nó nói đúng .rofl
    Đến đây mà cậu còn nói tiếp là "cái GW nó rẻ" ,"tự phụ quá nhỉ"
    thì cậu cho tớ địa chỉ.Tớ mới chuyên gia đến nghiên cứu não cậu .

@White Falcon : ông nói lằng nhằng rắc rối thế mà nó hiểu thì tôi mất ông 100 gold wow.