Xây dựng Lối đá Như thế nào?????

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Eye_storm, 26/4/07.

1. atimaster85

atimaster85 Mario & Luigi

Mèn, đá 3vs3 nghĩa là 6 thằng đá chung 1 máy đó mà. Như vậy mới hấp dẫn chứ
    :)) . Có bác nào ở Sìa Gòn rủ tui đi đá cho vui cái coi. 0919966246

2. AntonioReyes

AntonioReyes Mr & Ms Pac-Man

Chê anh Nam gà, chắc ông này prồ lắm đây ;)) nhưng xem qua mấy cái hướng dẫn phòng nhự của ông ấy cũng đủ biết trình thế nào rôi :))

3. grenny

grenny Youtube Master Race

thật ra lùi hay không lùi là do ngừoi điều khiển thôi,hậu về có thể áp sát ngay hoặc me ở ngoài,củg được chờ tiền vệ phòng ngự về giúp sức,mình thấy đa số các bạn dùng đòn phản công,phòng thử chắc phản công nhanh ,+tiền đạo cầm banh tốt,và kiểm soát được tuyến giửa ,nói chuyện phòng ngự là nền tảng cửa chiến thắng,PES6 và WE11 khác nhau đấy,PES6 sút 1 chạm dể hơn WE11 nhiều,WE11 thì dể đi bóng,.inter và chel là 2 đội có cầu thủ đồng đều nhất tiếc là chel hơi chậm tấn công nhanh không đuợc

4. SN_handy

SN_handy C O N T R A

ko bàn đến we11, dân có tí máu mặt ko ai đá cái đó đâu bạn ạ

5. NORMAN

NORMAN C O N T R A

=======================
    Lực lượng Chelsea từ hồi mất Gallas ko được coi là đồng đều. Thử 1 trong 2 CB Carvalho hoặc Terry tím tái xem lấy ai lấp được vị trí nhạy cảm này. Chelsea được cái...quăng giày là đồng đều^:)^

6. CMzPro

CMzPro Mario & Luigi

Mọi người chú ý mục đích lập ra Topic này nhé :D
    Không em sợ lan man, lại thành chỗ Spam :))
    Em góp ý thế thôi, MOD đọc xong có thể xoá bài em :D

7. (+.+)

(+.+) T.E.T.Я.I.S

Dạo này ở gần trường mở mấy hàng mới mình vào đá tay rõ ngon mà hỏi pes 6 thì họ bảo thời này ai chơi pes 6 nữa ^:)^
    Ở đấy em thấy ng` ta bảo 2 loại đĩa là pes win 2007 "có vẻ xịn" và win 11 "dởm" ghi rõ trên vỏ đĩa là thế...pes win 2007 có vẻ đá rất giống pes 6 , vào trận 0 có ký hiệu ghi tỉ số kiểu nghiêng nghiêng champion league..Em thấy đá cũng chầm chậm và hay hay...CÒn loading thì ghi hẳn pes win 2007 và hình nền là adriano rất xịn... 0 hỉu đây có phải đĩa pes win thực sự 0 ... hình như 0 phải lởm lởm như win 11 giả tạo kia...

8. Eye_storm

Eye_storm Youtube Master Race

.
    ý.không cho HV cánh lên tấn công thì tấn công cánh làm sao lại:o .đúng là HV lên tham gia tấn công thì dễ bị thủng cánh nhưng tấn công hiệu quả lắm à.chẳng lẽ chỉ dựa vào lối rê dắt dể tạo nên đột biến sao????:-s

9. Nguyenminh_ct

Nguyenminh_ct Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy , tấn công mà cứ dè dặt sợ nó phản công thì đá làm quái gì ? Cố gắng cầm bóng , không để mất bóng thì cũng không sợ lắm

10. AntonioReyes

AntonioReyes Mr & Ms Pac-Man

Người ta thường nói: lấy tấn công bù cho phòng thủ mà :D

11. fire_in_snow

fire_in_snow Mr & Ms Pac-Man

- Trong PES6 tui sợ nhất bị phản công. Cầm bóng tốt, cầm bóng đến hơn 80%, đối thủ hầu như chỉ chạy theo đuổi bóng và lo phòng thủ. Vậy mà, chỉ cần sơ sẩy mất bóng là bị dính phản công. Tui thường 1 trận bị thủng 2 quả do bị phản công. Không biết đỡ kiểu gì.
    - Trở lại với vấn đề xây dựng chiến thuật. Khi đối phương đã thọc được vào nách ( khu phạt góc) và có ý định rê vào khu cấm địa thì mình phải làm sao ? Ở tình huống này tui thấy việc đổi người rất kho đúng ý, còn hậu vệ thì ngu ngu--> hay chết.

12. Leader Patriot

Leader Patriot Legend of Zelda

Thường khi như vậy đối phướngex đi bóng thằng vào khu cấm địa và nó sẽ phải rẽ sang 1 trong 2 hưỡng để tránh sự truy cản của trung vệ trước mặt hoặc truyền vào trong.Cách sử lí thông minh nhất là chay lên trước nó 1 chút.Đứng sâu hơn(gần vạch biên hơn) rồi từ đó tack bóng ra ngoài.CHú ý cự li kẻo bị nó qua mặt.Khi trung vệ đứng sâu hơn thì việc chuyền ra ngoài đẹp cũng là rất khó:))

13. CMzPro

CMzPro Mario & Luigi

Em đá đội hình cực cao :))
    CB thì cứ gọi nó là DM cũng đc vì toàn đứng giữa sân =))
    Sút xa hơi khó, chị sợ thằng rê ảo và đánh biên ;))
    Dần dần khắc phục dần :D

14. fire_in_snow

- Thanhk Patriot. Tui đã thử và đã thành công, đối thủ của tui hầ như không thể dùng cách tấn công vào nách được nữa.
    - Nhờ đó tui cũng nhận thức được cách chống rê ở biên dọc, chống được lối chơi rê rắt ở trung lộ. Cuối cùng tui đã hiểu ra bản chất của việc chống rê rắt. Thank bác phát nữa !!!

15. atimaster85

atimaster85 Mario & Luigi

Cũng còn tùy trình độ rê dắt của từng đối thủ nữa chứ. Đá WE hay bị dính chiêu TĐ cánh đi bóng xéo vào và chuyền ra ngoài khu giữa cho tuyến 2 sút xa lắm. Sút là vào 95% luôn, pà mẹ nó phản khoa học quá. Mình ít khi cho HV cánh lên. Nhưng thấy anh em ủng hộ cách này quá. Để mình tập chơi theo phong cách tấn công ồ ạt này thử xem.

16. NiceThou

NiceThou Youtube Master Race

Bản pro2007 chắc là xịn vì trên mạng nó phát hành từ tháng 2 rồi ::)

17. fire_in_snow

- Sau hướng dẫn của Patriot ở trên tui đã khắc chế được rất nhiều; tuy nhiên chỉ là đá với bạn bè; Tui xem clip thấy mấy thằng pro vẫn dính như thường.

18. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Nói thẳng ra là chả có cái gì là ko đỡ được cả.
    Quan trọng là bạn có nhiều bài và biết sử dụng bài thích hợp thôi.Ví dụ nó định bắt bạn bài này thì trổ ngay bài khác ra.
    Thường là thằng bắt bài là thằng nhanh hơn, nhưng cũng chính vì cái nhanh ấy mà nó có thể chết trước mình nếu mình có nhiều bài và đánh lạc hướng được quả bắt bài của nó.

Tất nhiên muốn luyện được đòi hỏi bạn phải có nhiều bài và đối thủ của bạn cũng phải là một thằng phòng thủ có tiếng ^_^.

Về quả chạy thọc nách thì cách của Patriot rất hay, tuy nhiên tui thấy lại hơi hở khoảng dưới cho bọn nó chơi tuyến 2.Nhưng chắc mỗi người có cách khắc chế riêng.;;)

Tui thì lại cho hậu vệ đứng về hướng xa vạch biên hơn so với nó, rồi ép nó dần sát vào vạch biên. Với những quả như thế nó ko thể chuyền vào trong.Và nếu nó có ý định đi thẳng sát biên vào bên trong thì ăn ngay 1 quả xoạc thôi,xoạc những quả như thế rất dễ vì nó đi thẳng còn mình thì đứng ngang mà.:wink:

Đấy chỉ là tình huống 1-1 thôi. Còn nếu hậu vệ kéo về kịp thì ko gì hơn là ấn [] cho 1 thằng đuổi theo, còn mình bắt bài sau lưng nó. Nó tránh thằng tự động kia thì thường là đòn đang chạy giật bóng lại, mình sẽ đứng đón đằng sau nó để nó khỏi giật, hoặc giật là mất bóng.#>:)

Còn bạn nào muốn an toàn vẫn theo cách trên nhưng mình đứng be người ko cho nó chuyền vào trong, thằng máy thì vẫn truy cản thoải mái. Rồi lúc nó cuống là lao vào cướp bóng. :>

Nói chung là mỗi người 1 cách và có nhiều cách để bạn lựa chọn tuỳ tình huống.:p

Riêng tui thì sợ nhất quả sheva nó đá giữa, nó chài bọn hậu vệ giữa rồi chạy thẳng và sút ấy.Nó đè khoẻ (88), chạy nhanh(86), sút lại còn cực mạnh(90) và chuẩn nữa(97):((. Riêng Puyol và Marquez thì ko có tuổi đè và chạy thi với nó rồi. Nên những trận nào khắc chế được nó chủ yếu là do bắt bài chài và phản công lại nó, trận nào bắt bài trượt là chết 100%,hix. =((

19. Eye_storm

Eye_storm Youtube Master Race

Đếch phải sợ thằng nào cả:D .Tôi nghĩ chúng ta bị gi bàn chủ yếu là do bị phản công.Lúc đó 1 HV VS 1 TD thua cũng không trách.Nhưng tôi nghĩ ra 1 cách cực kì hiệu quả để không bị phản công.;;) Đó là khi tấn công cần giữ bóng chắc không để cướp bóng,thứ 2 là khi tấn công thì bằng mọi cách phải dứt diểm vào khung thành đối phương====> sẽ không bị phản công đâu:D .#>:)

20. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Bạn đá 4-5-1 thì nói làm j?
    Tui đang nói đá 4-3-3 kìa. Sợ nhất những thằng đá trung lộ - bạn tui á. Nó tự tin vào kĩ thuật của mình nên mới đá trung lộ.Tất nhiên ko trừ trường hợp tui là gà mới để nó qua. :D.