[Xbox 360] Ninja gaiden 2 out !

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hhteam, 30/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. quykiemsau122

quykiemsau122 Mr & Ms Pac-Man

mấy bạncho mình hỏi có ai bị lỗi đĩa game ko chơi đc ko vậy hồi tối mới đi mua đĩa về bỏ vàochơi thì nó load xong đoạn phim mở đầu cảnh con nhỏ nào đó bị bắt rồi đứng luôn thử lại vài lầncũng bị như vậy ko cách nào vào chơi đc có lúc còn đứng hình giữa đoạn film? chẳng biết cái này do máy hay do đĩa nữa, nhưng mình bỏ các đĩa khác vào thì đều bình thường đĩa này mới nãy ra Halo mua, có ai cũng mua đĩa ở halo thì cho mình hỏi là co bị như vậy ko với?

2. user124

user124 Donkey Kong

lời khuyên chân thành đừng cố thử. coi chừng 2 đèn đỏ đó. ra Halo mua disc khác đi bạn. hồi rày hay bị vậy lắm. GTA với project gotham, COD4 mình toàn phải mua đến disc thứ hai mới đọc dc.

3. duchung852002

duchung852002 Legend of Zelda

OMFG! Hôm nay chơi đến chap10 có cái đoạn đánh nhau trên bậc thang, có đến cả trăm thằng Ninja lao ra, FPS cứ gọi là lê lết T_______T, mà công nhận đoạn đấy chém sướng tay thật :D

4. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Hôm nay ra mua của lão Hiệp, phải lấy ra thử trước mới an tâm ko về chơi ko dc thì đến là ức chế vì mỗi lần đi lại cả chục cây 8-}
    btw, đúng là phần này Ryu nhanh quá, vả lại ko có độ nặng nên đánh cứ nhẹ như ko, mất cảm tình mỗi chỗ này =_=

5. huysieukhung

huysieukhung Legend of Zelda

Không , sau đoạn lên đỉnh phú sĩ thì nó bị mình giết .

Cấp Acolyte thì phải tương đương với Easy(hoặc Normal) , Warrior tương đương với Normal(hoặc Hard)

6. huysieukhung

Tùy vào vũ khí mình cầm thì mới có cảm giác nặng hoặc nhẹ rõ ràng, đó là điểm hơn bản trước .

7. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

OMG, hôm qua mới mua ở Halo về thử, cảm giác đúng là khủng khiếp, cái trải nghiệm trước đây đã từng trải nghiệm giờ đã trở lại rồi :hug: Ấn tượng đầu tiên, menu đơn giản nhưng đẹp, khung cảnh game rộng, quái nhiều, đánh đã, mặc dù đã chọn cấp path of warrious nhưng vẫn qua khá dễ dàng. Máu như nước, tay chân đầu như bèo trôi mặt nước, quái đánh khá xả thân, chết còn liều tự sát làm mình mất cả khúc máu. Đi đến đoạn lấy cây trượng, đánh vãi lúa, vừa tránh đạn từ trên xả xuống, vừa lo "phục vụ" cho mấy em ở dưới, đánh xong có cảm giác phê lòi phèo. Hình ảnh kết hợp cổ kính và tương lai đẹp phết, công trình khá đẹp, to lớn. Những điều khá phàn nàn trong game chính là: FPS rớt vô tội vạ, hình ảnh đẹp nhưng là của Ninja Gaiden bản cũ, Ryu nhảy khá thấp, động tác quá nhanh không xem kịp, nhất là mấy khúc hút es rồi tung đòn....(cái này ko biết là ưu điểm hay khuyết điểm nữa 8-} )

Tình hình là mình cho trò này 9.4/10

8. nz_257_wcr

nz_257_wcr Mr & Ms Pac-Man

nên nâng cấp vũ khí nào vậy, có nhiều vũ khí quá mà mấy cái về sau đánh không hiệu quả lắm nhỉ ?

9. xXxAltairxXx

xXxAltairxXx Youtube Master Race

Mua disk ở Halo , 2 dĩa thì cái của tui chơi ko sao , cái mua cho ông anh thì bị đứng ngay khúc con nhỏ bị bắt hehe, nhưng chơi tới chapter 2 lúc vừa lấy cặp móng vuốt xong ra ngoài mấy bậc thang đánh thì hơi giựt giựt đứng game khoảng 2,3s rồi chơi bình thường , có ai bị giống tui hông :|

10. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

tui mua cái disc cop của ông hiệp,mấy chổ mở mấy cái thùng hay lại kiểm mấy cái xác chết thì nó hay bị khựng khỏang 1 giây,rùi lại chơi dc,khó chịu wá

11. Windir

Windir Youtube Master Race

cái tôi thích ở ninja gaiden là nó mang đậm tinh thần võ thuật Phương Đông !

12. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

đĩa đúc của ông Hiệp đây, cũng bị đứng y chang như bác obi chỗ mấy xác chết, ngoài ra 1 số chỗ còn đứng nửa chừng đang lúc đánh nhau nữa :D

13. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

nâng cấp vũ khí gì đây bác,mới lấy được cây Lunar mà óanh tung toét,sướng phết

14. xXxAltairxXx

xXxAltairxXx Youtube Master Race

Ưu tiên nâng cây Dragon Sword trước , thích mỗi cây này B-) , muốn làm người sói cào cào xé xé thì nâng cặp vuốt , cào cũng sướng tay lắm

15. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Ryu lần này chiêu nhảy lên chém xẹt ko thấy đã tay như Sigma hay Black, dc cái lưỡi hái bù vào tuy nhiên disc mua của ông Hiệp hình như cũng gặp tình trạng khựng như trên :-?

16. huysieukhung

Vừa phá đảo Path of warrior xong . Cảm giác ... Sợ , ko dám chơi tiếp 2 hệ còn lại ... Mission cuối toàn đánh trùm mà Items thì rõ ít . Óanh gần 2 tiếng mới qua :( .

17. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Xin chúc mừng bác, nhưng dừng ở đây, đừng Spoil nhé :D

Hôm qua về buồn ngủ quá, chả chơi đc tí gì :-s

18. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

bực mình cái thằng ninja lúc đánh nhau với bố mình vãi,đ' gì ra đòn nhanh quá,ko kịp trở tay nữa...

19. huysieukhung

Yên tâm , em có cậy mồm em cũng chả nói nửa câu :> .
    NG 2 này cũng giống DMC 4 ở điểm đó là Achievement khó kiếm quá ::(

20. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Đối với những thằng như Genshin thì chỉ có cách nhớ cách đi combo của nó, khi nó đánh xong, thừa cơ lủi vào tặng vài nhát (tránh hăng máu xả cả tràng, bị phản đòn liền).

Được cái là nếu die lúc đấu trùm thì sẽ spawn lại ngay chỗ trùm, chứ ko spawn ở điểm lưu xa lắc như phấn 1.

Đánh thằng Genshin làm gợi nhớ khúc đụng độ Doku trong phần 1 :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.