Xbox 360 or PS3 ,xin mọi người ý kiến

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Spiderman, 7/6/07.

1. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

2 nút đó của PS3 ko giống lắm so với X360 đâu, 2 nút LT và RT của X360 nhấn có cảm giác đã hơn nhìu, nhất là chơi FPS thì khỏi chê

2. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

Cái tay cầm của ps3 là một nỗi thất vọng lớn nhất , cầm không chắc tay dở hơn cả tay dual shock cũ của ps2 thiếu đi rung . Chơi game rpg thì no problem chứ fps thì ps3 thua 360 xa lắc . Vụ rung cách đây vài tháng rộn lên nhưng đến giờ vẫn chưa có thông tin chính thức về sản phẩm và ngày phát hành .

3. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Vụ rung nó có nói chính thức là sẽ làm rung lại đâu, Sony bắt tay với thằng Immersion nó chỉ nói có vậy thôi mà>.<

4. Spiderman

Spiderman Persian Prince

Tay Ps3 vẫn giống như tay ps2 mà,chỉ khác mấy ánh đèn với lại ko dây thôi,mà chơi game ko có run thì chẳng thú vị đâu,nhất là mấy game bắn súng.HHTEAM cho hỏi,nếu dùng dây VGA gì đó thì dùng chung cùng lúc với máy tính được ko?hay là mỗi khi dùng xbox 360 thì gở dây pc ra,rồi dùng pc thì ngược lại.Còn tv nhà mình thì cũng tốt,ko đến nỗi xấu,khổ nổi cái LCD chỉ có 17",dùng chơi game chắc ko thấu.

5. hhteam

--> Nếu LCD 17'' của bạn có cổng DVI thì có thể dùng chung cùng lúc PC và xbox 360 , PC đi DVI , 360 đi VGA , còn nếu chỉ có VGA thì chỉ có cách là mua cục switch VGA mà thôi . Next-gen nó khác với các thế hệ cũ , tivi hồi xưa dù có đẹp đến mấy nhưng chỉ out ra dc độ phân giải SD thì chơi mấy cái next-gen tệ lắm , kô bằng cắm vào LCD đâu .

6. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

thường thì mổi màn hình CRT bình thường có 2 lỗ nhận hình lận (một lổ cắm cọng dây nối vô PC, một lổ để không) nên xài chung PC thoải mái, mổi lần chơi 360 bấm nút chuyển tính hiệu qua lổ 2 là xong (hình giống vầy nè -[->] )
    mà nói thật chứ xài monitor chỉ là chữa cháy chứ chất lượng thua xa chơi trên con Samsung R7, màu ra không tươi tắn, hình ảnh không có độ sâu bằng !

7. Spiderman

Spiderman Persian Prince

uhm,cũng chưa rõ lắm,nhưng chắc lúc mua máy về là biết ngay thôi,nhờ mọi người mà mình cũng có quyết định tốt nhất,nhưng mình thấy đa số mọi người đê khuyên dùng x 360,vậy nếu ai có điều kiện cũng sẽ dùn nó,còn PS3 thì sao nhỉ,hèn gì cho đến h,PS3 vẫn đang lăm le nỗi thất bại về mặt số lượng máy tiêu thụ phải ko?Nói chung là cũng ko mong gì x 360 hôn ps3 và ngược lại,mong là sau này,2 dòng máy cũng sẽ ngang ngữa nhau,để mổi bên ko ai buồn phiền về chiếc máy game đã mua và ko đi đến sự hối tiếc,dĩ nhiên là ko tính những đại gia có đủ mọi mặt(mình ko có ý nói HHTEAM đâu nha,hihi).Còn con PC thì mình chịu thua nó,máy tốn gần 900$ mà chạy game vẫn chưa hết sức,chắc dùng cho xử lý với lên mạng là tốt nhất thôi.

8. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Hôm nay đi lang thang trong các stores thì thấy thằng PS3 hiện nay đã có vài games giá giảm xuống còn $40 một cái như Ridge Racer 7 và Virtua Fighter 5 còn mấy cái Sport games thì xuống còn $30. Tuy nhiên máy thì vẫn chất đầy store 20-40 cái chẳng ai động tới.
    Sáng nay ra camping ra lúc 9h thì thấy 20 người đứng chờ cái Wii. tính mua cho đứa bạn nhưng bán hết sạch. Cứ tưởng sau hơn 6 tháng thằng Wii sẽ có trong store nhưng bây giờ vẩn có người đi camping và chờ mua nó.

.

Có thêm cái nút PS logo ở giữa cái controller nữa. Y chang như Xbox 360 controller dùng để turn on/off ps3.Nhẹ hơn chơi cái Ninja Gaiden Sigma cầm PS3 controller không đã bằng Xbox controller,cảm giác như nó muốn gẫy. Tuy nhiên cái PS3 remote thì tệ...bấm bất cứ nút nào trên cái remote đểu turn on PS3 hết.

9. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

theo nhận xét của tui thì đa số các game đa nền hiện tại bây giờ đang có thì hình ảnh của 360 thường là đẹp nhất, PS3 thường xếp thứ 2 nhưng có khi lại rớt xuống tới thứ 3 sau con PC. (COD3 là một điển hình, trên 360 và trên PS3 dù cùng chơi trên R7 nhưng chất lượng khác nhau thấy rõ)

10. cheetah0_0

cheetah0_0 Youtube Master Race

Đúng là mấy game ps3 hiện nay đồ họa chưa đẹp lắm, như cái motorstorm chẳng hạn, gameplay chơi thì cũng đc nhưng hình ảnh xấu quá ah, răng cưa thì cứ gọi là đâm mún lòi cả mắt8-}
    Cung có thể mấy game hiện nay chưa có game nào khai thác đc hết khả năng của ps3, hy vọng cuối năm nay sẽ có:hug:

11. hhteam

--> Đồ họa của motostorm mà còn chê thì ... chấm điểm có vẻ khắt khe quá nhỉ ::) , mấy cái như resistance , motostorm đồ họa chẳng kém gì game 360 đâu , có chăng là những game làm đa hệ thiết kế trên ps3 kô tốt bằng 360 thôi .

12. Spiderman

Spiderman Persian Prince

hình như nếu dùng đĩa gốc mới có thể chơi game online được phải ko,còn dùng đĩa chép thì ko thể?Lúc mua máy có cho mình cái head phone có mix,nhưng h chưa biết dùng cho việc gì.Mà mình để cái LCD nằm trên cái xbox 360 có được ko vậy mấy bạn,cũng ko nặng lắm,ko biết có gây hại cho máy ko?

13. kidsnextdoor

Muốn lên Live không bị ban thì máy chưa hack và chơi disc gốc. Lúc trước disc chép lên Live được nhưng giờ thì hết rồi. Headphone có mic là dùng để chat chit cộng với lên Live nói chuyện với nhau. Dạo nàt hội Xbox Live vắng te.

Muốn bền lâu thì chẳng để vậy gì lên Xbox 360 thì hơn. Lời khuyên vậy thôi,để hay không tùy bạn. Như 2 con Xbox 360 của mình bây giờ vẫn chạy tốt chẳng bị Red Rings gì cả, xài hơn 1 năm 4 tháng rồi.

14. Spiderman

Spiderman Persian Prince

thế còn vấn đề mình để lcd monitor lên trên con xbox thì sao,có hại gì đến máy ko?

15. alias_vn

alias_vn Mr & Ms Pac-Man

Bác để LCD trên con XBOX thì chả sao đâu :D.

16. redwing

redwing Dragon Quest

ps3 mà cũng có răng cưa thì lạ quá.Em chiến con xbox360 trên tv thường mà đã thấy đẹp lắm rồi .CHưa cắm HDTV bao h nên ko biết.TV em cũng có cổng component liệu lên đọ phân giải nữa ko bác.Còn bác định chọn xbox360 hay ps3 thì phải xem lại vì cái j cũng có giá của nó.Xbox rẻ ,chơi game lậu đuợc nhưng bị lỗi red ring.Ko cẩn thận là die(may mình chưa bị).Nhiều cửa hàng ở SG đã ko nhập x360 nữa đấy.Nói chung là nếu bác xì dầu thì nên mua ps3 cho nó lành bi,còn nghèo thi chiến tạm xbox360.

17. kimacmilan

kimacmilan Mr & Ms Pac-Man

Chủ đề này mọi người trong Clan VN đã bàn từ rất lâu rồi mà vẫn chưa có hồi kết nhỉ,thực ra quyết định giữa Ps3 hay 360 đâu co gì là quá khó,nếu Spiderman muốn chơi game thiên về phong cách Japan như FF,Win soccer,hay MGS thì nên để dành tiền sẳn đợi đến tháng 9 này hoặc đối đế lắm là đầu năm tới,khi hàng loạt Game cho PS3 ra mắt thì mua luôn ,nhiều khi tới lúc đó Ps3 được Hack giá CD rẻ hơn đấy,còn cảm thấy kết FPS hay anh chàng Sam fisher thì...360,còn nói giá 360 rẻ hơn thì cũng chưa chắc,360 Elite có sẳn ổ HD-DVD giá cũng ngót nghét 10 chai rồi ,Nếu chỉ được chọn 1 trong 2,cá nhân tôi vẫn chọn PS3 vì...Xưa giờ vẫn kết thương hiệu Sony.Cho nên Spidey nên cân nhắc kỹ.

18. kidsnextdoor

XBox 360 Elite làm gì mà có ỗ HD-DVD vẫn là ỗ đọc DVD giống như các bản trước nó thôi.

19. hhteam

Spiderman đã mua xbox 360 rùi , topic cũng kô còn vấn đề gì để bàn nữa đâu , mod có thể lock lại dc oài đấy !

20. Spiderman

Spiderman Persian Prince

nhưng RED RING là gì vậy,die là hư máy hả?