Xbox 360 or PS3 ,xin mọi người ý kiến

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Spiderman, 7/6/07.

1. caladbolg9

caladbolg9 Mr & Ms Pac-Man

"FF có ra nữa cũng mất dần cái chất của một thời FF lừng lẫy. Cha đẻ của FF tách ra rùi, có còn làm cho SqureEnix nữa đâu."
    Thế cái này là sao ? tao đui thiếu IOT hay tại mày dốt, ko biết dùng từ, thằng nào VÔ VĂN HÓA trước thì tự hiểu lol. Thế tao nói : Mày có lớn lên đi nữa, ngày càng thiếu ăn học, ba mẹ ngày càng thất vọng , mấ đi chất xám củ hồi đó, vậy là KHEN hay chê ? lol, chơi néo gì mà che đẻ với điếc
    Còn nữa, trên FORUM tranh cãi là chuyện khó tránh , nhưng mấy thằng ăn nói khoe khoang, sức lượt như mày khó tránh bị chửi NGU , NOOP ..... học ở đâu ra từ này vậy em ? ko biết SPELL thì đừng la lớn NOOBZZZZZZZZZ
    " đã chơi hết từ FFVII-FFXII " Ố anh PRO thế àh ? hahahahaha hèn chi, chưa chơi qua FFV ghét FF XII là phải, tại vì có hiểu JOB là gì đâu lol. Chắc hạng mê tình cảm, lãng mạng, ko có iot chơi XII.... giờ mới biết, thôi tôi nghĩ anh đừng bao giờ chơi FF 13,14... nữa nha, về nhà ôm 7-10 ( cá mày chưa chơi 11 mà bon chen )
    Còn chủ topic này đã bỏ chạy thôi lock cho rồi mất công mấy thằng bon chen vào nói lung tung

2. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

uhm ... tui cũng chơi nhiều FF nhưng mà khi qua FFXII thì ... nản. Tự nhiên bỏ kiểu đánh theo lượt mà thêm cái time bar vô làm combat ... vô lý hết sức. Mí lị phần nì thiếu phần tình củm ướt át như FF8 hay 10 :))

3. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

Giờ lại thành cuộc tranh cãi giữa FF mới và FF cũ, topic này thiệt là phong phú và đa dạng chủng loài game và cũng đa dạng các crazy fan của PS3 và 360 hehehe

4. caladbolg9

....... củng khó nói , rất nhiều bạn chưa chơi FF1-6 nên ko biết mới cũ ra sao, FF đc tranh cãi vì nó là SYSTEM SELLER của PS3 đó ba ... nói chung game đổ mới, mới gọi là next gent như thằng HALO 1-2 ( 3 chưa chơi ) thì quá khổ ~ ~ .... đang wait KILLZONE 2 và RESISTANCE 2 nè ..... hehehe

5. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

Pác này đui với thiếu i ốt chắc lun, ko phải mình tui, mà rất nhiều người chơi FFXII đã thấy mất chất, như pác Keshin ở dưới. Nói chuyện đừng lôi ba mẹ vào, chỉ có thứ mất dạy vô học mới thế thôi :devil::devil::devil:

Tôi thấy chả khoe khoang gì cả, có cái thằng như pác, chưa chơi BlueDragon mà chửi game cùi bắp thì được gọi là cái gì ???? :devil::devil::devil::devil: Chỉ mới chơi từ FFVII thui, đa số người thấy hay là vì FF có chững câu chuyện tình rất cảm động.

Rốt cuộc người bức xúc nhất lại chính là bác....

Ko thể chấp nhận cái hạng chưa chơi qua game đã chê game dỡ...:devil::devil::devil:

sao ko thử chơi đi rùi hãy nói....noop thế....

6. kvnsa

mượn lời bên toipc Halo : "Không chơi đừng nói lời cay đắng".
    Còn nếu chơi rồi thì ko nói, vì là cảm nhận của mỗi người, Tôi chơi FFXII và thấy nó ko được như trước thì cũng là cảm nhận cũa tui..... Phải chi pác chơi BlueDragon rùi mún chê sao cũng được, mà đằng này mới xem trailer đã phán game cùi bắp. Pác thật là tài đó, hố hố.....:devil::devil::devil::devil:

7. chituan

chituan Mario & Luigi

Blue dragon vậy mà con chê. Hình ảnh thì ai mê Dragon Ball ko thể nào chê đc, gameplay cũng tuyệt vời. 3 Dĩa chắc cũng fải tốn 50-60h chơi để thưởng thức( còn ai đua time thì chưa bít) ^^

8. englandarmy

englandarmy Mario & Luigi

to kvnsa:"Chưa chơi đừng nói lời cay đắng" he he tui thay topic ghi là "khong choi" chứ đâu phải là chưa choi đâu,hai từ này giống nhau bề ngoài mà khác nhau đấy bác ạ...bác caladbolg9 là fan boy sony chính hiệu đấy bác ạ...

to caladbolg9: thế bác cứ chờ đi nói lên đây làm gì who care?

9. kvnsa

cám ơn pác, để em sửa lại, ko thì thằng caladbolg nó vào bắt bí em:D:D

10. caladbolg9

4 thằng muốn nói gì chả dc ? nhưng kiến thức bạn KVNSA về FF quá nghiêm trọng, tốt nhất đừng mở miệng bị chửi mất công - "đa số người thấy hay là vì FF có chững câu chuyện tình rất cảm động" đa số người chơi GAME PRO như BẠN mới thích FF lãng mạng, đến với lãng mạng ? lolz , .... đừng thấy mình thiếu ... mà lôi cả đám vào nhé bạn, tụi JAPAN, THẾ GIỚI ít người như bạn lắm, chưa chơi FF V mà to mồm, về tìm hiểu lại lịch sử của FF tại sao nó thành công nhé, còn cái BLUE D , gameplay trial cùi bắp thì tui nó cùi bắp lol, ko gì đặc sắc... mà sự thật là thế mấy anh FAN 360 bao che làm dề ? toi chưa gặp KVNSA bao giờ nhưng qua cách nói chuyện đủ biết chả kiến thức gì về FFs lolz, nói vậy đó thì sao ? mấy anh hội đồng cứ hội trong mắt tôi thằng KVNSA quá rõ ràng heheheh heheheheh heheheheehe

11. kvnsa

Bác, em hỏi bác lần nữa bác có bị đui, bị mù ko, tui có nói gì là tui đây hỉu biết FF tất tần tật ko dzạ ???:devil::devil::devil:. Tui chỉ chơi từ Series 7 thui, làm quái gì mà nói tôi to mồm :devil::devil::devil: Nói năng trớt qướt...Chơi game là để cảm nhận cái hay, cái đẹp vậy tôi nói tôi và nhìu người nữa thĩ FF ở điểm này, cả rất rất nhìu gamer nữ nữa:cool::cool::cool:. Và 1 lần nữa, tui ko chơi mấy dòng FF cũ, nên tôi ko có ý kiến.

Bác nói tôi FF lolz, ok...nhưng còn đỡ hơn bác, tôi ko chơi game nào thì tôi ko dám nhận xét nó hay hay dở. Còn bác thì sao, sao ko thử chơi BLUEDRAGON 1 lần đi, dựa vào cái gameplay trail mà phán nó cùi bắp,lolz Ko chơi mà chê, vậy ko chừng bác còn lolz, cùi bắp hơn cả cái game, hố hố :devil::devil::devil:

Hay là ko có máy mà chơi nên vùi dập cái BLUEDRAGON cho đỡ tức..hố hố:devil::devil::devil:

12. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

bắt đầu mệt mỏi với những vụ tranh cãi này, em đọc xong mấy dòng của các bác mà hoa cả mắt, mà thấy bác nào cũng có cái lý đúng của mình

13. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

hình như càng ngày càng đi sai chủ đề của topic......thành phòng "chat chit" mất rùi!

14. chituan

chituan Mario & Luigi

Chủ đề sẽ còn tiếp diễn nếu pác nào cứ đưa NVIDIA vs ATI; INTEL vs AMD; XBOX 360 vs PS3, FIFA vs WE, PSP vs NDS....Nên lock lại thôi, dài wá

15. trumdegaiso1vn

trumdegaiso1vn Persian Prince

Khổ là sao, nói rõ nghe thử? Chú em chơi Halo1 và 2 rồi mà chê dở thì rõ là không biết chơi. Halo3 như vậy là rất tuyệt, thiết nghĩ cậu nên bỏ bớt thành kiến mà chơi qua thử.

16. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

khóa lại đi các bác ơi...............................................

17. caladbolg9

HALO hay đối với US thôi, bộ bác thấy hay là người khác thấy hay hả ? thế 80% JAPAN gamers tụi nó ko thích HALO, ko lẽ nói nó ko biết chơi game - noobs, bạn nói chuyện đừng chủ quan quá, suy nghĩ lại nhé, bạn có thể nói HALO rất rất hay, nhưng đừng cấm người ta chê, đánh giá lung tung, tôi chơi 1,2 rồi nên mới chê, còn 3 chưa chơi nên ko chê ok ? lolz
    Đối với tôi HALO chỉ xách dép cho CS hoac UNREAL lol , chơi chán như gián
    CÒn đại ca KVNSA thì tôi đã nói quá rõ kiến thức PRO về FF của bác câm miệng đi là vừa, tôi chửi bác nãy giờ ko phải bác khoe khoang ko thôi mà tại bác ko hiểu quái gì về FF V - XII, chơi 11 chưa mà trang trước nói chơi 7-12 mạnh miệng, khoe ko ?, ai đui, ai noob, ai mù, hay tại có thằng mồn to, nói ko biết suy nghĩ ???? lolz, thôi đừng nói về FF nữa tiếp tục 360 với PS3 đi cho nó đỡ nhục bác à

18. kvnsa

Cám ơn bác đã khen em pro, khen em đại ca=))=))=)), em đã bảo pác rùi, chỉ chơi FFVII tới XII, XI tính vô làm cái quái gì. [-x[-xKhoe làm quái gì, có sao nói thế, có chơi thì bảo có chơi.Khẳng định lại, tôi ko có thừa nhận tôi là PRO của FF,đui vừa thui8-}8-}, tui chỉ nói tui là fan của FF nhưng ko phải crazy fan Tôi thấy mồm to là bác, cứ chửi um lên cả HALO và BLUEDRAGON mà đặc biết cái BLUEDRAGON chưa chơi đã chê, mồm to cũng vừa thui:-@:-@, ko có điều kiện chơi thì nói phứt cho :-j:-j:-jrùi....:devil::devil::devil:Ko có cái 360 mà vọc thì nói đại nó đi. Chả hỉu nói tui khoe khoang chỗ nào, dẫn chứng ra đi, có chơi thì nói có chơi, ko chơi thì shut cái mõm lại, đừng chê lung tung:-":-"

Nói chuyện tranh luận thì phải có 1 người chịu nhục mới được sao ??? NÔP thế ^:)^^:)^

19. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

ac ac, Blue dragon chơi cùi bắp ah`=))=))=))

20. chituan

chituan Mario & Luigi

Blue dragon nhìu tạp chí game đánh giá 9/10 cả về đồ họa, gameplay và âm thanh.Vậy mà còn chê thì chắc về chơi xếp gạch với sweeper đi là vừa ^^