Xbox 360 or PS3 ,xin mọi người ý kiến

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Spiderman, 7/6/07.

1. caladbolg9

caladbolg9 Mr & Ms Pac-Man

tạp chí ? tạp chí ? tạp chí , có thằng chơi game = tạp chí ? lollllllllllllllllllllllllllll lolllllllllllll, VLTK tạp trí VN đánh giá 10/10 chơi đi em, nói chuyện dốt, chơi game = sở thích + cảm nhận cũa mình ,hợp gu mới chơi, hiếu chưa ?
    TO KVSA: ko PRO của FF mà mở miệng nói lung tung, nói mày PRO ngụ ý là mày quá kém hiểu biết về FF, ko xứng mở miệng ra, nhất là lúc mày chê FF XII mất chất ? tao đui đỡ hơn mấy thằng dốt bị sỉ nhục nãy giờ chả hiểu. Ờ thằng nào nói chơi nốt FF 7 -12 ? sao lúc đó ko nói 7 - 12 nhưng chưa chơi 11, coi lại đi, mày nói XAI mà la làng, mà cãi với mấy thằng thiếu óc đến bao giờ nó mới khá hả trời
    Ờ, tao ko thèm BLUE DRAGON,ko có 360, nhưng đang đợi FF XIII nè, đang chơi WARHAWK nè, vui vẻ nha anh em, mai mốt RROD hahahaha

2. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

Chưa chơi blue dragon nhưng xem trailer và movie gameplay cũng như đọc các bài đánh giá thì gần 99% nhận định rằng game này là 1 game xuất sắc............................

3. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

cuộc chiến sẽ không bao giờ kết thúc vì PSFan ko thấy được bất cứ điều gì từ 360 ngoại trừ 3/4 vòng đỏ, còn XBfan cũng chả thấy gì ngoài cái PS3 (tại vì không có game chơi :)) )

4. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

Sai chứ ko phai Xai, =D>=D>=D>thật là đáng sợ về khả năng ngôn ngữ. Tui chơi rồi, tui chê thì đóa là quyền của tui, cảm nhận của mỗi ngưởi thui bác có quyền gì nói tôi này nọ, bộ là PRO FF mới được bàn luận về FF sao, noob thế pác[-x[-x[-x, Còn cái thứ chưa chơi BLUEDRAGON mà chê cùi bắp thì đúng là hết nói, chưa chơi thì shut up, đừng có bàn cãiNói với tụi crazy fanboy như bác mệt lắm. Em nghi trong đầu pác ko có chất xám mà có đậu hủ à:-":-":-"

Chả hỉu ở VN có bao nhiu người có điều kiện tiếp cận với FFXI, forum Gamevn ko có được 1 chỗ dành riêng cho XI nữa là..., thui pác kiếm chuyện đâm chọt thì nói phứt đi....Em ko chấp:cool::cool:

Còn nói về 360 và PS3 thì, bạn nào có dự tính mua 360 hay PS3 bi giờ thì hãy khoan đi...chưa phải lúc thix hợp...360 bi giờ mua ở VN thì mệt lắm, còn PS3 thì dành cho mấy anh có tiền thui...tiền game mỗi cái 1tr đào đâu ra....

5. chituan

chituan Mario & Luigi

Tui nhà nghèo nên lúc nào cũng fải đọc tạp chí để coi game nào hay rùi mới mua với lại tui ở UK ko có dĩa chép 25k đâu thưa chú. Tui mua Blue dragon 39.99 Pounds = 80 $ xót lắm nhưng khi về chơi thì mới thấy mình ko phí tiền tí nào. Chú ko chịu đọc tạp chí hay báo jì à ----> người ko chịu tiếp thu ý kiến từ những người xung quanh, suốt ngày cho mình là đúng---> với tư tưỡng như vậy thì chú khó ra đời lắm, cách nói chuyện xưng " mày, tao" như chú thì đủ biết nhân cách chú thế nào rùi. Thêm cái chữ XAI viết sai chính tả nữa.Nhân cách cũng ko mà học thức càng ko:-s VN có những người như thế này thì bao jờ mới tiến lên nỗi đây=((

6. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

ở UK đĩa mắc kinh thế :-(, hơn gấp rưỡi bên US rùi.

còn bạn ấy ơi bạn ấy, bạn nói chuyện nghe cho có văn hóa tí xíu nha, forum này bạn post bài thì ai cũng đọc được hết đâm ra mấy câu nói của bạn sẽ dính dáng tới mọi người. Cám ơn bạn nhiều.

À, cũng xin góp ý với bạn ấy (cũng như những người giống bạn ấy) đừng lấy sở thích của mình ra làm cớ chửi người ta hay là sỉ nhục sở thích của người khác nha bạn, cám ơn bạn lần 2 !

7. trumdegaiso1vn

trumdegaiso1vn Persian Prince

Cậu vừa bị hố đấy, tôi có nói thằng nào không thích chơi là không biết chơi à? Tôi nói là chê dở thì rõ là không biết chơi, tụi Nhật không thích chơi nhưng vẫn đánh giá cao dòng Halo, không có chê dở như cậu đâu, im đi là vừa.

8. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

cả thế giới sốt lên vì HALO, ko thích chơi ko có nghĩa là game đấy ko hay, Halo 3 là 1 tuyết tác ko hơn ko kém

9. caladbolg9

to CHITUAN: ông nói chuyện rõ dốt, ở UK ? hahahha thì sao, cần nói lên đây ko ? .... tôi củng ở AUS nè lolz, nói ra ko đáng đồng tiền. CHính tả sai thì sao ? lolz, ko ảnh hưởng gì tới gamer cả ... thằng KVSA nói NOOP đó thôi, tôi nói sai ông hiểu dc rồi.
    BLUE DRAGON "đọc các bài đánh giá thì gần 99% nhận định rằng game này là 1 game xuất sắc" ? ÓIIIIIIIIIII ÓIIIII lên gamespot coi lại nha, tôi nói rồi game là OPINION is OPINION tôi thấy ko hợp ru, coi sơ TRIAL đủ biết ko có cửa với RPG khác thì chê ? bất mãn lên gamespot chữi nó đi noob
    Còn nữa ko tiếp xúc với thông tin mà biết dc gamevn, trail video, footage,... đỡ hơn mấy thằng quăng mìn, ờ tôi nói nè, hôm qua mới đọc báo gì đó BLUE DRAGON 6.5 điểm noob, suy nghĩ kỹ trước khi nhận xét 1 người ông ơi. Ko học thức, ko nhân cách ? hahah who care ? mày tao là tại sở thích, người ngay thẳng - ko thích bomb, dối trá, ai như thằng KVNSA thấy người khác ăn theo LOLZ .
    To KVSA: ông ko phải PRO mà là quá dốt, ko hiểu dc chất ff12 mà chê mất chất ... chưa chơi FF 11, tôi củng chưa chơi mà dám nói chơi từ 7- 12, coi lai trang trước, người như ông ko đâm thọt lấy gì lớn khôn ? cã thua lại nói CRAZY FAN, bùn cười, tôi đã nói từ sớm tôi là FF FAN, SONY FAN thì sao? còn thằng ko biết chơi FF như ông thì im đi nhá.
    Ờ, ở VN game 1 triệu nhưng o úc tôi mua đồ hót 25$ ko xót dc ko ? bênh 360 thì nói đại đi, giàu nghèo khỉ gì
    HALO sốt " cả thế giới " ? ai nói ....... LOLZ WOW còn chưa có cửa đó huống chi HALO. HALO chỉ sốt ở MỸ và UK, mời các cụ coi lại game chart in japan....
    Forum gamevn toàn mấy PRO chế thông tin, quăng bomb = bó tay. Nói nó dốt, thì nó ko nhận, đời là thế, trâu bò tai dày có bao giờ mỏng ?.... khâm phục, khâm phục.

10. kvnsa

Câu hay nhất, "coi sơ trial đủ bít ko có cửa với RPG khác". Thôi mấy pác ơi, cãi với cái thằng này chi nữa cho mệt, thế nào nó cũng moi được sơ suất gì của mình mà nói àh, giống như nói lôi cái FFXI ra nói em nè, có mỗi câu nói loz nói hoài....Tôi nói rồi, tôi chơi, tôi chê, kệ tôi, pác là cái thá gì ???? Cãi cũng phải có người thắng thua sao...há há.. ko đâm thọt lấy gì lớn khôn, há há, chỉ có tiểu nhân mới khoái đâm thọt thui em ui....Tôi thấy FFXII ra sao thì đó là ý kiến của tui, pác ko thix kệ xác pác, dù gì tôi cũng chơi rồi...thôi còn cái hạng ko chơi mà đánh giá game thì đem bỏ toilet dội nước là vừa:devil::devil::devil:.Nói tôi ko bít chơi FF là bác coi lại, thiếu muối nó cũng vừa thui... Chả hỉu tôi ăn theo ai, ăn theo cái gì,mù nữa phải ko.... LOLZ Thì tui là fan 360 mà, ko binh 360 chẳng lẽ binh PS3...Pác có tiền đi ÚC là giàu rùi...tính chi tới dân nghẻo ở đây.... Đồng ý game là opinion đi, nhưng ít ra hãy chơi rồi chê...

Còn cái hạng thix chửi người khác thì đem bỏ sọt rác cũng chưa xứng....câu nói thường thấy LOLZ.... há há

Chú thix với bác, tui cãi thua hồi nào....

Pác nói "forum gamevn toàn mấy thằng Pro quăng bomb", thế thì đừng tham gia nữa, để mỗi ngày khỏi thấy người ta quăng bomb và crap vô mặt....

11. nguyen_minh

nguyen_minh Mario & Luigi

người ta cãi kệ người ta dính vô chi

12. girls craber

girls craber Mr & Ms Pac-Man

Vui quá, vui quá, vui quá............=))=))=))

13. HatBoCongAnh

HatBoCongAnh T.E.T.Я.I.S GameOver

caladbolg9 ông đừng lo tôi giúp ông 1 tay đây ,kô thể để PS lép vế đc :
    Okami cũng điểm cao ngất ngưởng đấy ,cũng nhìu tạp chí đánh giá cao đấy ,thế doanh thu thế nào ?
    Còn Halo nó sốt lên là sốt ở Bắc Mỹ thoai ,chứ thực ra thằng này đc maketing và PR quá tốt ,có gì đâu .
    FF 12 ko có mấy vụ tình cảm sướt mướt vì nếu ai biết mấy dòng FF cũ cũ tử thời FF 3 ,4 đều rõ FF 12 thiên về chính trị ,làm game cũng phải biết đổi món chứ ,lúc nào cũng yêu đương kô chán sao ,còn cái cách đánh thời gian thực kô tốt quá hay sao mà chê với bai ,như cái FF 10 lúc gặp quái lại phải chuyển cảnh mới đc đánh nhau như thế hơi mất thời gian cũng phải thay đổi chớ !!!
    Cũng như Intel đó ,nó thay đổi cấu trúc CPU cho dòng Core 2Duo nên đã thành công ,bám lấy cái cũ mãi có mà .......
    Bạn nói thế là không được ,bạn đâu có quyền cấm người khác tham gia forum ,bạn là admin à ? ,ai ai cũng như bạn thì chắc đã kô có forum !

14. chituan

chituan Mario & Luigi

Cứ cho là Blue dragon nó dỡ, tui chơi cái dỡ---> tui dỡ, cũng đc. Tui đồng ý, vì chẳng ai hoàn hảo cả. Nhưng ít ra tui cũng bít tiếp thu cái nhân định của ngườ khác, bít là người khác chê mình để mình sửa. Còn pác, chỉ đc cái câu LOLZ rồi lại LOLZ, kể bác ở Úc cũng lạ.Mà hình như bác chưa đc cái cảm giác chơi game gốc lần nào thì fai.Thữ mua dĩa gốc về chơi đi rùi hãy nói.Nước ngoài mà đi đâu cũng LOLZ thì Cops nó chưa thịt là may cho pác đấy. Lại còn mày tao là sỡ thíchthế bác nói chuyên với cấp trên, với ba mẹ thì chắc cũng mày tao là sỡ thích. Tao thích ji tao làm cái ấy, tao là người ngay thẳng:whew:Chắc bác chưa đi làm nhĩ. Đi làm rùi mà nói chuyên theo sỡ thích thì chỉ có bị sacked thôi.THôi bác ráng để dành tiền mà mua cái underwear 25$ của pác, nhà pác giàu wa'.Bác mê underwear hơn cả game nhỉ.Bác có tiền nhìu nhĩ.Em xin thua vì cái ji` bác cũng wa' hoàn thiện, người ta có 1 tí sai là bác moi lên ngay, em ko đỡ nỗi cái chiu này. Mà VLTK VN tạp chí nào cho 10/10 thế, em chưa thấy bao jo`----> bác bia. hay wa'. Mà thôi em ko muốn nói mắc công mất đi sự hoàn hảo tuyệt mỹ của bác. Em xin thua, bác tha cho thằng em này..

15. trumdegaiso1vn

trumdegaiso1vn Persian Prince

@ chituan: Hắn bảo ông dốt kìa, ông ở UK thì dốt à, bỏ qua kiểu nói đó đâu được?
    Hay là chấm dứt việc cãi nhau này cho rồi, console ai nấy chơi coi bộ có lí hơn.

16. caladbolg9

To CHITUAN: VTLK pro VN 1 thời mà bạn ko biết ah ? .... tiếc nhỉ ? biết có nhiêu thằng chết vì nó ko? nhưng thực tế game hay ko ? ...... trở lại với BLUE DRAGON .... ko tin bạn có thể đi hỏi HARDCORE RPG thực sự, đã từng chơi rấtnhiều RGP, họ sẽ cho 1 ý kiến về báo chí của bạn, nói thẳng bạn nghe BÁO CHÍ toàn bị mua ( M$) nâng cấp game quá đáng = 1 số tiền từ nhà cung cấp game. RPG XBOX hay hiện giờ có Eternal Sonata. Muốn biết game hay ko, chúng ta coi CHART của GAMER nhận xét .... bảo đảm BD ko có cửa với FF. Series RGP; có cửa với FF tôi thấy chỉ có shin megami tensei ( turn base nhưng hay )- củng PS2-3 MAYBE. Nói chung chơi game hợp ru là tốt nhất ./.
    To ALL: trumdegai nói đúng console của ai nấy chơi, tôi post bài ở đây mục đích rất rõ là sỉ nhục thằng KVNSA, coi lại mấy trang trước các bác sẽ rõ( phe nào gây sự trước, ko có lửa, ko có khói ok), còn ai muốn bênh nó thì tốt nhất nên có thông tin, bằng chứng thuyết phục chứ đừng hùa theo, tôi đây phe PS sẳn sàng nghênh đón

17. chituan

chituan Mario & Luigi

Mình cũng chẳng bênh ai cả, Giáng Sinh nếu có tiền sẽ lảm lun con PS3 40GB về chơi, game hay thi chơi thôi. FF thì chơi mỗi FF VIII trên PC từ hồi còn bé, ko chơi bãn nào khác.
    To caladbolg9: Nếu bạn đỗi cách xưng hô thành "bạn bè" tui cũng rất tôn trọng ý kiến của bạn, vì chẳng ai và cũng chẳng game nào là hoàn hảo cả nhưng nếu bạn xưng hô "mày tao" thì là bạn đã ko tôn trọng mình trước, mà thôi bỏ đi
    To trumdegaiso1vn: ai chẳng dốt; chủ yếu dốt nhìu hay dốt ít thôi, ko dốt thì đã đi làm siêu nhân roài, ko còn o gamevn này để học hỏi từ nhìu người làm chi.

18. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

khi nào có tiền mua nốt con 40gb ps3, nhà có con 360 rồi, chơi mãi cũng thèm chơi pes trên ps3

19. kvnsa

Thấy chưa, thằng này nó bịnh, "tôi post bài ở đây mục đích rất rõ ràng là sỉ nhục thằng KVNSA". Ôi pác ơi, bịnh nó vừa thui, người ta tranh luận chứ ko phải sỉ nhục nhau, pác cũng coi lại đi pác ơi, mấy tranh trước đó, em nói chuyện lịch sự hơn bác nhìu, mà chuyện ai nhục nhất thì em thấy ai cũng rõ rồi, pác há:devil::devil::devil:

Pác cũng coi lại trang trước đi nhá...chả phải bác nói" BLUEDRAGON chưa chơi mới xem trial đã thấy chán ngấy,cách chơi đúng là cùi bắp" tui bức xúc mới lên tiếng, cái thứ chưa chơi game đừng lên giọng nhận xét game...

Tôi nhớ pác lên tiếng nói tôi chê FF12, nhưng trước đó tôi có chê đâu... rảnh coi lại đi, nhậm mắt à....

20. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

thật ra mình nghĩ đâu phải cứ chơi game mới biết game chán hay kô, lên trên mạng vào nhưng trang đánh giá uy tín, hoặc trang game việt nam cũng được, thấy đa phần nó chê thì chắc là game chán còn nó khen hoặc tùy từng trang lệch nhau về sự cảm nhận thì chưa biết được game đấy chán hay kô