Xbox Live Ban Wave - Ban wave chính thức chấm dứt - Danh sách tử nạn

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 31/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

vậy tốt quá
    mình cũng ko cần chơi online gì cả
    ai nghiên cứu cài game 100% trên ổ cứng về áp dụng đi :D

2. kidofbaby

kidofbaby Youtube Master Race

Mình wan tâm vụ region... :| có cách nhưng có khả thi ko bác hjx, có vẻ VN mình ko đủ trình độ làm cái này ah

3. nqt999

nqt999 Donkey Kong Lão Làng GVN

Mấy máy có update sau tháng 8 thì không dùng cách trên được nữa. Mà hack cũng khó nữa, nhất là hàn lên board xbox. Máy mình vẫn còn dash board 8055 đây, nếu có dịch vụ hack mình đem đi up liền.

4. nghtri06

nghtri06 Donkey Kong

làm sao biết đươjc dash board mình ver nào?thanks!

5. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Chà chà vậy là giấc mơ chơi FF XIII trên xbox 360 hệ asian có thể thành hiện thực rồi

6. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

@Sonix: Ông gửi lại cho tui thêm vài link chi tiết của vụ này đi, có tham khảo cái vụ homebrew của Xbox 360 mà giờ mới biết mấy vụ này, có gì bên tui sẽ nghiên cứu cách làm và làm dịch vụ cho khách.

7. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

I'm counting on you ;;) , good luck

8. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

Hy vọng sau này có thể máy ban vẫn chép game vào HDD lại được :-?

9. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Đc mà, tuy nhiên cách làm hơi bị khó vì fai hàn nối gì đấy NAND Flash, trên xbox-scene nó có chỉ, mà k rành về phần cứng lắm nên cũng bó tay

10. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

@Atachi: mọi guide + đồ nghề đều có tại đây.
    Full guide có thể xem ở đây: http://xbox360iso.com/showthread.php?t=145011

Nói cho ai quan tâm:
    Hiện tại tui hiểu cách mod này như sau: có 2 cách là thay đổi kernel chính trực tiếp trong máy xbox 360 (ko cần mod chip). Cách 2 là xài modchip để sử dụng thêm 1 kernel mới mà ko cần đụng đến kernel chính trong máy (phải mua Cygnos360 V2.0)

Ở đây chỉ bàn đến cách 1. Điều đầu tiên cần biết là hiện tại cách mod này chỉ xài đc cho Xenon, Falcon/Opus, Zephyr, và Jasper (bộ nhớ trong 16MB, bản Go Pro?!) có bản dashboard 849x trở xuống (update summer 09). Hiện tại không xài đc cho Jasper 256MB và 512MB.
    Để biết dashboard hiện tại là gì thì vào System settings -> Console setting kiếm dòng 2.0.8XXX.0. (8XXX là ver hiện tại của bạn)

Hiện tại có 2 homebrew dành cho việt boot là freeboot và XRBoot. Nếu làm thành công cách mod này thì điểm lợi nhất là bạn có thể dùng XeXLoader play mọi game mà ko cần quan tâm region (phải remove cái region trong game đi, xài 360GameHack). Chơi đc mọi game arcade dành cho bản boot đó (hiện tại up lên khá nhiều với groupname là Open360). Có thể chơi game thông qua bất kì HDD gắn ngoài nào qua cổng sata mà không cần phải xài đĩa game. (guide). Và tương lai có thể xài rất nhiều homebrew đc viết cho các trình boot này, tương tự PS2 và XBOX hồi xưa.

Đó là những gì mà trình độ tui có thể hiểu đc, còn lại cách mod thì chờ mất người chuyên hardware hay tiệm làm thôi.

11. Atachi

Ok thanks ông.

Mà nếu homebrew scene của Xbox bắt đầu phát triển thì chắc có lẽ khả năng tương lai Homebrew scene của Xbox 360 có thể sẽ phát triển như PSP scene. Có thể hack các firmware cao hơn, các đời máy mới hơn và thêm nhiều ứng dụng cho người dùng chơi game và các phương tiện khác. Cái này hiện tại Jasper chưa làm được thì chắc máy mình cũng chưa nhưng hy vọng sắp tới sẽ có vậy. Nếu có cách làm thì bên tôi 90% có khả năng làm thành công.

12. Tyo

Tyo Mario & Luigi

hy vọng vậy.. chứ với mấy cái máy đời cũ.. cài dc HB nhưng mà ROD thì cũng = nhau..nếu HB phát triển dc nhiều đồng nghĩa với việc X360 chuẩn bị hết đời >> MS ra XBOX mới:P.. tình trạng này chả khác j lúc Xbox1, khi mà MS ko muốn bảo mật kĩ nữa thì dân hack mới mon men dc:))

13. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Nhưng khi mà bạn đã mod HB cho con xbox360 thì coi như chắc chắc 100% là bạn đã ghi tên của mình vào BAN list năm sau :P

14. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

đã nói là dành cho dân chơi off thì cần gì phải quan tâm ban với không ban nữa =))
    như cái ps2 đấy.Cả đời chơi trên ổ cứng, có online bao giờ mà có thấy ai than phiền đâu .Tùy nhu cầu mỗi người thôi.

15. nqt999

nqt999 Donkey Kong Lão Làng GVN

Mấy máy mod kiểu đó rồi online làm gì nữa, lên là nó up phiên bản mới là đi tong.

16. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Có gì mà cưới thế bạn, nhìn kỹ cái tiêu đề của cái topic đi.
    Nếu có xbox mà k live đc thì mất đi 40% giá trị máy (đối với mình thôi). Thật sự là từ ngày lên xlive thì mình đã quen đc rất nhiều bạn mới đấy thôi, có những người sẵn sàng giúp đỡ mình vô điều kiện. Nói như bạn chắc mốt box chia ra làm 2: 1 group online và 1 group offline ah?

17. Atachi

Ban đầu cũng đâu có định bàn vụ này đâu, chẳng qua ông Sonix hỏi với lại nhiều người chú ý nên bàn, Mod thấy phiền cứ tách hẳn ra 1 chủ đề nữa, có gì đâu làm to tát mấy cái vụ on với chả off :/

18. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Vụ này ở VN hiện tại chưa ai làm đc nên phải nói trong đây để 1 số người chú ý thôi :D chứ giờ tách ra 1 chủ đề nữa thì cũng đâu bik gì mà bàn.

Hy vọng bên ông atachi sớm làm đc vụ này :D đc là tui đem máy đời cũ ra làm liền. Trc h ham xài homebrew hơn chứ ko ham hố live gì. (chắc bị ảnh hưởng từ box PSP =)))

19. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Vậy topic này close tại đây, anh em nào muốn bàn về homrbrew thì tự mở topic riêng nhé.

Ban wave chính thức chấm dứt.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.