[XBOX360] Dark Souls II (RF)

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Hikaru III, 6/3/14.

1. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Chuyện bt ở huyện với Souls series =))
    Bác Sharius lần trc post vào đây đã chả bảo troll ở chỗ rat king bằng Chameleon vui lắm còn j =)).

ấy, PvP vui mà :(
    Mình toàn mặc đồ nhẹ để lăn lộn cho dễ nên ko biết :">

2. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

Các bác cho e hỏi là lấy chiếc nhẫn mà chỉ giảm HP của mình sau nhiều lần chết còn tối thiểu 75% ở đâu các bác.

3. Hikaru III

Cái Ring of binding ấy lấy ở chỗ Heide's Tower of Flame, trc cửa phòng boss Ornstein

4. Gucci_Vuittons

Gucci_Vuittons Legend of Zelda Lão Làng GVN

^ ở Tower of flame, trong rương trước lúc đánh boss

cái set black dragon mặc thì đẹp nhưng stat khá lởm, full upgrade bộ khác vẫn ngon hơn :D
    vào dragon convenant pvp dc 20 dragon scale là dc full set, 30 dc cây dragon great sword, dragon sword đánh mob ở dragon shrine mới có

5. 34Games

34Games Youtube Master Race

Ở đoạn tối thui này mình nhặt đc cái khiên có hình bàn tay mắt (nếu ko nhầm thì cái này là do fan DS làm) ko biết bộ Havel bạn nói mình đã nhặt chưa.
    Đoạn này cầm đốm lửa đi là ok, nếu thuộc đường từ Bonfire đến chỗ giết trùm chắc chạy chỉ tầm 2p.

6. Hikaru III

The Gutter toàn mob cùi, cứ cầm đuốc hoặc cast light là ok thôi, làm j mà run :))

7. 34Games

34Games Youtube Master Race

Lạ thật, cái con nhỏ chỗ H Tower of Flame rõ ràng đánh trùm xong mình có mua đồ + nói chuyện, sau đó mấy chục tiếng chơi cũng quay lại nói chuyện mà ko hề thấy nó về phòng mở đường cho đi tiếp, nhưng sau khi quay lại nói chuyện thêm lần nữa + mua đồ và mình lúc này là Human thì lại thấy nó về. Làm mất mấy tiếng mò đường..

8. firedragonsss

firedragonsss Donkey Kong Lão Làng GVN

Nói chuyện nhiều thì nó mới về, khoảng 6-7 lần. Đúng là nhiều chuyện

9. 1251992

1251992 The Warrior of Light Lão Làng GVN

10 scales dragons thì được cục dragon stone đầu hóa rồng và phun được lửa
    20 scales thi được dragon torso, thân hóa thành áo giáp rồng ( giáp loại light với 11 pose)
    30 scales thì được black dragon great sword
    giáp ko tháo được ra chỉ đến khi chết mới trở lại bình thường
    Pvp vui lắm ,cứ đặt cái sign dragon xuống và để bọn khác summon nếu chết thì mình chả mất gì (thắng được 10k souls và 1 dragon scale) còn người summon mình mà thắng thì chỉ cũng được 1 dragon scale từ system và souls.Nếu ko có nhiều human effigi thì đừng bao giờ summon nó vào world mình vì khi chết sẽ trở thành hollow
    PVE giáp nặng thì nâng max bộ havel đeo ring soilder + 2 và third dragon và thì lăn lộn như thường
    PVP thì mặc bộ nào tùy bạn ( lắm thằng còn cửi trần =))
    nếu gặp bọn giáp nặng với great shield thừ cứ thủ con shortel + 10 trong người nhé

Chỉnh sửa cuối: 2/4/14
  10. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

ring of life protection đâu?

mỗi playthrough có thể lấy tối đa 3 cái, đeo nó vào mỗi lần chết sẽ vẫn giữ được human form đồng thời không bị mất soul, tuy nhiên cái nhẫn đó sẽ bị hỏng, về blacksmith sửa mất 3k soul

hồi mới chơi chưa biết cũng tốn nhiều human effigy ghê lắm cơ mà từ hồi xài nó tới giờ chả mất cái nào cả, tích cũng được + 100 human efigy vì chả bao giờ xài tới =))

11. 1251992

1251992 The Warrior of Light Lão Làng GVN

tội gì phải mất 1 slot cho cái ring đó khi PVP hả bạn thà đeo ring khác vào world của bọn nó khi chết chả mất gì mà vẫn bú máu được như thường.Thời gian summon nó vào world mình hoặc bị nó summon chờ đợi như nhau thì thà vào world nó còn hơn?

12. okia

okia The Warrior of Light

đang luyện Covenant Heirs of the Sun, ko biết chỗ nào dễ được summon nhất nhỉ
    đang lv 120, hôm qua đứng ở chỗ đánh iron king và smelter, chờ đợi khá lâu. lúc sau chán chạy xuống chỗ con Freja thì thấy nhanh hơn chút, cũng đc 17-18 sunlight medals rồi, bác nào biết chỗ nào hay đc tụi nó summon hơn ko?

13. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

lv 120 thì hơi cao so với NG, chỗ tốt nhất chắc là đặt sign trước cửa boss ở Aldia's Keep hoặc drangleic castle

14. okia

tớ đang ở NG, nhưng để ý thấy khi được summon thì có trận con boss rất yếu, đánh mình mất ít máu, chém nó 1 phát được khoảng 250 damage
    nhưng có trận boss rất mạnh, ăn 2 hit là chết và dmg của mình chỉ được khoảng 170.
    tớ nghĩ là ở trận damage được 250 thì thằng host nó cũng ở New game, còn trận chỉ được 170 thì thằng host nó ở NG+.
    theo tớ nghĩ khi đc summon hay invade thì ko phụ thuộc vào mình đang ở NG hay NG+, mình ở NG vẫn có thể được summon vào NG+, nó phụ thuộc vào Lv của thằng host.

15. Sharius

^ phụ thuộc vào cả LV lẫn soul memory

120 thì đặt summon sign ở bonfire thứ nhất trong castle, chố đấy là giao điểm của 3 boss nên cơ hội được summon sẽ nhiều hơn

nếu đặt tầm 2-3 phút mà không được summon thì đặt lại summon sign để chuyển channel, nên nhớ là server có nhiều channel, mỗi khi người chơi dùng item tương tác online (summon sign, pvp sign, invade item) nó sẽ chọn ngẫu nhiên 1 channel để kết nối, nên nhảy channel là cách nhanh nhất để chơi online, cái này là cơ chế từ hồi demon's soul rồi, nên nhiều khi summon mà fail đấy là do thằng đặt summon sign nó nhảy qua channel khác

16. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

ai biết cách farm cây berserker blade không ? Của cái con warrior trên tháp chuông bên trên iron keep ấy , giờ ko biết sao để cái con warrior đó spawn ra nữa :-?

17. Rewels

Rewels Fire in the hole!

http://darksouls2.wiki.fextralife.com/Mad+Warrior#.UzwfUYWPmGE

Không biết đúng ko =)), rest ở bonfire sẽ làm cho nó biến mất thì phải =), có cả clip hướng dẫn trong đó luôn.

18. dread_nought

dread_nought The Dragonborn Lão Làng GVN

Trên steam đã có người đc phát code test dark souls 2 :-< Mình cũng mua mà phải đợi đến 25 :((

19. Sharius

dual mundane avelyn +10 = best troll ever :))

mình vừa tìm được cái vũ khí thay thế cho tình yêu moonlight rồi, éo thích dùng moonlight nữa vì nhiều thằng dùng quá rồi, giờ chuyển sang santier's spear, đm cái thương này moveset hay vãi lìn, cầm múa như chưởng tàu =))

20. okia

mình cũng làm như thế, mỗi lần 2-3 phút mà ko đc summon là đặt lại sign.