[XBOX360] Dark Souls II (RF)

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Hikaru III, 6/3/14.

1. 1251992

1251992 The Warrior of Light Lão Làng GVN

mình SL 256 tăng ko theo đường nào cả cứ tăng chung chung vig,vit,ada 40 , end 50 , str 51, att 14 , dex 29 , int 28, faith 20 đánh cũng ổn nhưng nhiều khi gặp thằng phép hoặc thằng mặc bộ haval full upg cũng thốn.
    p/s: có 2 slot thì dùng cái weapon flame + hell fire storm

2. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Cho hỏi mình giết xong con mẹ lost sinner thì được cục giải hóa đá ,đem xài cục đó cho thằng bán đồ trong nhà giam rồi,giờ đang bí ko biết đi đâu nữa,xuống gutter đi vòng vòng 1 hồi cũng hết đường,dưới đó bị cái cửa trắng chặn lại.

3. lukasdawn

lukasdawn Youtube Master Race

Kì vậy, cửa trắng nào hả bạn? Mà bạn đang ở NG+ à?

- - - Updated - - -

Sau khi hoàn thành NG mình có cảm nhận thế này,ko biết có ai cùng suy nghĩ ko:

Boss thiết kế ko còn đẹp như DkS1 nữa, và rất dễ quên, ko để lại ấn tượng gì. Việc thêm quá nhiều boss vào đã khiến đa số trở nên mờ nhạt, và vẻ bề ngoài ko ấn tượng. Cho đến giờ mình vẫn chưa thấy boss nào hoàn hảo như Artorias, Ornstein-Smogh và Kalameet.
    Còn về graphics, tuy DkS2 đúng là có cải thiện nhiều thật nhưng graphics của DkS1 mới đúng chất "Dark Souls" - đen tối & u ám.
    Gameplay DkS2 đã làm rất tốt. Tuy nhiên hệ thống Poise xem như vô dụng.
    Việc thêm nhiều attribute mới làm mechanic của game thêm thú vị và phức tạp. Từ giờ anh em sẽ build 1 cách cẩn thận hơn.

4. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Tìm ra đường rồi,ra là có cái ngõ nhảy xuống vào Black Gulch mà ko thấy ,cứ tưởng vực thẳm:6cool_smile:
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 25/4/14
  5. okia

okia The Warrior of Light

đấy là gặp mấy thằng noob nó ko biết cách đối phó với caster thôi, chứ mấy cái soul spear hay lightning spear né dễ bỏ cm. caster toàn kiểu 1 tay cast phép, 1 tay cầm moonlight sword, khi vào trận lúc đầu bắn Homing Crystal Soul Mass, nếu đối thủ mà lộn về phía mình để né phép thì vung luôn moonlight chém.
    đặc điểm khi gặp caster là ko đc đứng xa mà phải lăn lộn áp sát, ép nó phải dùng melee, có gì thủ thêm con Avelyn nữa.

cứ build vô tội vạ đi, có gì sau về gặp bà già chỉnh lại, soul memory mà nhiều, ko còn restrict level nữa thì cứ lên Lv thoải mái mà pvp.

Chỉnh sửa cuối: 25/4/14
  6. okia

tình hình là vừa download torrent xong bản PC của Reloaded.
    vừa chơi thử gần 2 tiếng.
    PC của mình i5-2500K, GTX560, RAM 8GB để max settings chạy ở 1080p mượt vô cùng ko vấp tí nào.
    mình thấy 1 số ưu điểm hơn hẳn bản PS3:
    graphics đẹp hơn rất nhiều, hình ảnh chi tiết và rõ nét hơn.
    khi quay camera ở 1 số nơi ko có cảm giác bị drop fps.
    và quan trọng nhất là thời gian load rất nhanh, di chuyển giữa các bonfire nhanh hơn rất nhiều so với trên PS3, chơi trên PS3 mỗi lần di chuyển bằng bonfire hoặc chơi online chờ đợi rất là khó chịu.
    có lẽ sang tuần sẽ mua để chơi online, PS3 chắc sẽ vứt xó ^^

7. Linheli

Linheli Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình đọc trên wiki là phép chaos fire ball và wrath of gods sẽ được bán bởi thằng bóng ma chancellor ở thành drangelic ờ NG++. Sao burn 3 cái ascectic giết trùm cuối 3 lần nó vẫn ko bán nhỉ, cần để làm cái achievements, ai chỉ mình với.

8. okia

riêng mấy phép đó ko dùng bonfire ascetics đc, bắt buộc phải lên NG++ mới mua được, nếu không thì luyện Covenants đi

9. Rewels

Rewels Fire in the hole!

Cho hỏi Ring of the dead mang vào lúc bị hollow cái giọng có như con vịt đực không? hay giọng như human luôn?:6cool_surrender:

10. okia

giọng gì? có bao h thấy nhân vật chính nói gì đâu, nói chuyện với NPC thì NPC toàn độc thoại.
    mỗi khi nào đánh nhau mà ăn đòn thì Ớ với Á vài câu ^^

11. Rewels

Rewels Fire in the hole!

Thì đó, lúc hollow nó kêu nghe ghê lắm :-ss, char nữ mà kêu thế nghe thấy kinh dị quá =)))