Xbox360 Fan Club

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi nhl_hellboy, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. legendarysaiyan

legendarysaiyan Legend of Zelda

Sao bây giờ mình bỏ đĩa eternal sonata vào máy cứ chạy qua chữ atari là game nó hiện nguyên màn hình trắng không chịu vô menu hồi trước chơi im ru sao bây giờ máy mình bị rồi. :-/

2. Brianlam

Brianlam T.E.T.Я.I.S

Cái dây HDMI thì nó sẽ cho ra hình đẹp hơn component bao nhiêu nhỉ, có ai vui lòng post hình lên so sánh giữa 2 cái đó cho tui với, tại cũng muốn làm 1 cọng mà không biết có nên không, tại nếu thay đổi chả quá lớn thì cũng mua chi cho uổng tiền, component là đủ rồi::)

3. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Bác mua máy used thì thường là bị banned xbox live rồi mua thì mua đĩa của speedgames í mua 5 đĩa mang tới tận nhà luôn đĩa tốt giá good. Hồi đó tui mua đĩa lúc mới quen luôn nha mua cái đĩa LOTR bị đọc dừng lại do lỗi source đĩa bả cũng lặn lội lên đổi một đĩa cho tui rất tốt.

4. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Có gì tối nay mình test rồi lấy cái máy chụp hình chụp cho rõ rồi up lên cho pác xem.Mà thật sự là dùng dây hdmi tiện hơn chứ,có con em gì ở nhà chỉ nó cắm cũng được"mày cứ lấy lỗ nào vừa thì đút vô thôi" còn dây theo máy phải giảng giải" mày cắm 3 dây thì gặc chốt về tv,5 dây thì gặt chốt về hdtv "rồi phải chỉ cắm hàng nào nữa vì tv giờ tui thấy có mấy hàng component mà sắp xếp búa xua lắm(nhiều khi hàng component đó vừa là av1 vừa là av2 khi chỉ cắm 3 dây nữa).Thêm cái nữa là đồ kỹ thuật số về sau chắc chuyển sang dùng cổng hdmi(tui thấy máy laptop giờ có mấy cái xuất ra cổng hdmi luôn rồi) hết cho nên mua 1 cọng cũng ko phải là phí dùng nhiều mục đích được.
    @Rukia:cái pác bán máy cho mình pác ấy ko có chơi live vì thế nên cũng an tâm.Tối nay test gta4 online luôn.
    Pác cho mình hỏi là cho đĩa speedgame có kêu lọc cọc ko,nhà mình ở q.7 lận thì họ có giao ko?
    Ko pác nào trả lời giúp mình với là có nên update máy ko.Trong tùy chọn setting phần network đó,pác bấm vào test xboxlive rồi nó test hồi xong hỏi có update ko,tớ phân vân chưa biết có nên ko.Nhỡ nó biết máy hack rồi khóa khỏi đọc đĩa luôn thì toi.

5. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Mình không biết có giao không nữa nhưng đĩa speed rất good không hư đĩa nào chỉ có vài đĩa hư source thui.

6. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

@Dailoctran89 : Bạn là người trưa hum qua gọi cho tui đúng hem ? ?_?

Máy xbox update vô tư ko sợ ko đọc được dĩa copy nữa vì nó hack firmware ổ dĩa dvd, ko phải là máy, nên update vô tư đừng sợ gì cả.

Hi vọng mấy tấm hình bên dưới giúp bạn phàn nào trong nỗi lo tản nhiệt cho máy.

Đã áp dụng cách này và thấy khá ổn, máy ko nóng nhiều , chỉ hơi ấm .Số lượng gió luân chuyển trong máy khá nhiều giúp tản nhiệt được nhiều hơn.

Mua 3 quạt ngoài của PC, chợ Nhật Tảo bán đầy, ~45k /cái.Một cái dằng sau máy quay ra ngoài, hút khí nóng ra sau hết, 2 cái bên hông trái quay vào. Những quạt trên đều xài điện 220v gắn ngoài. Máy đươc đặt cách mặt đất khoảng 5cm , dùng thứ gì cũng đc , tui đang dùng tạm 2 cái quạt mini bên trong của pc đặt con xbox lên đó. Cái quạt mà bác show bên trên,tốt nhất là đừng dùng nó. cái đo ko có tác dụng gì nhièu đâu,thay vào đó nó còn là nguyên nhân gây ra ROD nữa ( nhiều diễn đàn trong nc lẫn ngoài nc đê cập rồi).

Khi chơi xong thì rút điện ra,đừng để cái cục nguồn có đèn led hoài. Đã tìm hiểu nhiều và rút ra kết luận. Chơi xong nên thì tốt nhất rút dây nguồn ra khỏi ổ điện, cái cục nguồn của xbox cũng rất nóng khi có điện bên trong,nguy cơ tiềm ẩn ko biết đc . Chỉ mỗi tội mình rút điện ra,máy xbox ko save đuợc thời gian,nó lại trở về cột mốc năm 2005 sau mỗi lần mở máy, thiết nghĩ nó chẳng ảnh hưởng gì nhiều cả nên tui chơi xong toàn tắt nguồn luôn.

7. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Chà , chơ như pác ItsmeAj thì an tâm luôn roài đó khỏi sợ ROD lun :D, nhưng mà trông cái máy hơi mất thẩm mỹ chút :p

8. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Hix, máy mình bây giờ toàn để chay, chẳng có thêm cái quạt nào cả =(( Có khi cũng phải học tập ItsmeAj thôi :hug:

9. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Thấy các cậu lo lắng có phần hơi quá nhỉ, tui cứ để cái máy không chơi 8-9h ngày vẫn chỉ ấm ấm.

10. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

@ItsmeAj: đúng mình rồi đó bạn.Mua về lo quá gọi hỏi ngay 2 pác mà mình biêt được số phone là hhteam và itsmeaj(do có thấy bán đồ trên 5s).
    Mà cũng sorry các pác về việc mình nói test hình component và hdmi là mình giờ ko thể up hình đựơc(do mấy ko có ở nhà)mà có cảm nhận là:cáp hdmi cho chữ rõ nét hơn nhiều,hình thì mình ko phải chuyên gia nên thấy nó same nhau.Cho nên ai thích tiện lợi và hitech thì hdmi,thích classic và hơn hết ko tốn tiền thì cứ dây hd mà gắn thôi.
    Pác Itsmeaj làm máy trông hầm hố quá nhỉ.Mình xài cái đế laptop thì thấy ok lắm,nhiệt độ giảm rõ rệt luôn,nguyên lý của nó là hút hơi nóng thổi ra khe phía sau chứ ko phải thổi gió vào cái mặt đế trắng,do đó nhiệt ra nhiêu là nó hút hết.Chơi 4h mà ko ấm lắm nữa kìa.
    Giờ nhân tiện lên gamevn mình cho em nó nghĩ chút hồi cày đến khuya luôn.:p

11. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mọi người cho tớ hỏi cái: đang chơi dở mà bị mất điện đột ngột thì máy có bị làm không nhỉ :-? Tớ bị kiểu này 3,4 lần rồi :-< Không biết có làm sao không nữa :-s

12. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Về cái vụ rút phích cắm của nguồn sau khi chơi thì cách của mình là mua một cái ổ điện có công tắc riêng(của mình là 3 chấu 1 công tắc giá 50k của lioa).Chơi thì bật công tắc lên là nhẹ nhàng vô cùng:
    Cái cục nguồn đó mà khi đang chơi các pác sờ vào cũng thấy nó có cái gì đang chạy bên trong luôn í.
    Nhân đây em nghĩ tại sao chúng ta ko show hình chỗ ở của em 360 nhỉ.Mà ở đây lại là xbox360consoleclan topic nữa nên chắc ai nói là tụi mình .... của đâu.Pác ItsmeAj đã bắn phát mở đầu thì em xin làm phát thứ 2 nhé.
    Chổ ở em xbox:
    Khi em ngủ thì thế này:D[​IMG]
    p/s:tất cả các hình trước giờ mình up toàn chụp từ con lá lớn ko đấy.Cũng ko tệ nhỉ.

13. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Hạn chế để mất điện đột ngột nghen bạn ,nếu còn bị thì tốt nhất pác nên trang bị cái ổn áp đi .Hiện tượng này nếu bị hoài sẽ dễ dẫn đến RR nhanh nhất đấy :-s

14. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Mât điện thì ổn áp cũng đâu có tác dụng gì đâu pác.Ổn áp dùng để tránh điện trồi sụt thôi.Có nước pác đi kiếm mua cục lưu điện giống như cục UPS của máy tính thôi.Công nhận dạo này cúp điện búa xua cả lên,ngày cúp hai ba chặp,sáng báo còn đăng nữa kia kìa.Hên là qua giờ mình đang chơi ko bị.

15. ItsmeAj

@Dailoctran cái ổ điện 3 chấu đó chính xác là cái tui đang xài lun, nhưng có phích cắm 3 chấu :D

Bạn chụp hình cái deskfan nằm dưới con xbox đc ko, mua ở đâu giá bao nhiêu,cũng muốn làm 1 cái xem thế nào

@Lemonade : Đang chơi mà mất điện đột ngột và thường xuyên thì bác nên mua 1 cái PSU (Power supply unit ) của máy tính.Cái này có khả năng lưu điện cho 1 dàn máy tính khá khủng trong vòng 7~10 phút, như thế sẽ loại bỏ hoàn toàn khả năng dính rod do nguốn điện chập chờn.
    Loại 500va là vừa,giá thì ko nắm rõ nên ko biết.

16. ping203

ping203 Legend of Zelda

Chán đời bị dính 1 red ring Error code E75, search hoài mà không thấy cách fix ::(. Thấy bảo hình như bị lỗi Ethernet NIC. Pó tay với thằng Xbox này rồi :hug:

17. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

PSU là cái nguồn máy tính mà:-/ UPS chứ bác:Uninterruptible Power System ,tạm dịch là hệ thống nguồn cung cấp liên tục hay đơn giản hơn là bộ lưu trữ điện dự phòng ,cũng đang định sắm 1 bé này nhưng giá hơi chát,mí lị cuối tháng rùi cái màng túi của em nó bị viêm nặng:((

18. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

mấy bác làm gì đì con x60 tội nó vậy, đẹp trai vậy mà bị đeo tùm lum vô người tởm quá đi. cứ để bình thường mà chơi ROD thì ROD, quạt cỡ nào mà bị vẫn bị thôi.

19. ItsmeAj

Hì , mình lại nhầm nữa rồi, chinh xác cái UPS đó có thể giúp tránh dc tình trạng mất điện liên tục đó

20. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Hix tiền của tớ tháng này chắc đi theo EURO hết rùi ,chắc có lẽ tháng sau mới có dư chút đỉnh :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.