Xbox360 Fan Club

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi nhl_hellboy, 23/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Thường những cái console đc thiết kế để nằm hay đứng cũng đc nhưng chẳng ai để đứng mà sử dụng cả vì dễ làm cái disc trật đường ray. Nói chung muốn máy yên ổn thì cứ để nằm mà chơi.

2. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

cho em hỏi có ai chơi cái ORANGE BOX chưa, chơi cái này chơi mấy cài HF chóng mặt bà cố luôn, có ai có kn gì ko để đỡ chóng mặt

3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Bác mua cái đo chẳng có lợi gì đâu

4. Windir

Windir Youtube Master Race

vừa unlock 1000G của viking, cảm giác sướng thật, game đầu tiên đạt 100%

5. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

có ai trả lời em chưa vậy, chơi chóng mặt quá, bắn không sao nhưng mỗi lần đi tìm đường là mới nửa tiếng là buồn nôn rồi, có ai co kinh nghiệm gì không, mới mua đĩa về mà phải đem đi đổi chán lắm.Nhân tiện cho em hỏi VIKING hay không vậy, thấy điểm nó thấp quá

6. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Nếu cậu hỏi người ta game hay hay không mà lại e dè điểm nó bị chấm thấp thì tốt nhất cậu tự tìm hiểu lấy. Cách tớ tìm hiểu 1 game trước khi mua là coi Screenshots, Trailers, quan trọng nhất là Gameplay Footstage vì nó sẽ giúp mình hìh dung dễ dàng game chơi ra sao để quyết định mua hay không.

7. khiemdepchai

khiemdepchai Legend of Zelda

Chơi FPS mà chóng mặt là chuyện rất thường gặp, ko quen là bị thôi :D. Em lúc mới chơi Halo 3, chơi đc nửa tiếng là xay xẩm mặt mày, hết muốn chơi nữa rồi, chơi hồi nó quen :D. Hay là anh giảm độ nhạy của camera xuống cho camera quay đỡ nhanh hơn, lúc đó đỡ chóng mặt hơn.
    VIKING sẽ hay nếu anh là ng thích "chặt và chém" ( hack n' slash ) như Dynasty Warrior trên PS2 xưa vậy, còn ko thì anh sẽ thấy khá chán vì lối chơi của nó ko lấy gì làm đặc sắc lắm :p . Chỉ có nhấn nút, "mần thịt" hết đám lính, qua màn, lại tiếp tục như thế đến hết game :hug:
    Mà đĩa Xbox360 có 25k anh đổi làm gì :D , đĩa PS3 mới cần đổi chứ. Có chỗ bán game nào cho đổi đĩa Xbox360 cà :-/
    P/S: còn 1 tin em muốn báo cáo với các anh, nhất là những ng đang có ý định tậu TV LCD để chơi Xbox360: em vừa mới mua 1 em TV samsung slimfit 29" ( model 29Z45H ) để chơi 360 ( giá ở trung tâm điện máy là 5tr , bảo hành 2 năm ) do ko có tiền mua TV LCD :D. Em samsung này rẻ hơn TV LCD rất nhiều nhưng chức năng thì ko thua LCD là "bao" :p . Em đã test thử Xbox360 và em này thể hiện hình ảnh rất tốt, và điều quan trọng là có hỗ trợ HDTV và có thể đẩy lên độ phân giải 1080i thông qua cổng component ( ko lên nổi 1080p) . Nên em khuyên đối với những ng "tài chính" ko đc dư dả lắm mà muốn thưởng thức HD là thế nào thì nên tậu em này, giá khá hợp lý, mà chức năng thì ko thua bao nhiêu, coi TH cáp ko bị nhiễu hình do đây chỉ là TV CRT. Còn những ai có điều kiện thì tất nhiên TV LCD là lựa chọn tốt nhất. Em ko có ý chê TV LCD nhưng em nghĩ với 1 số tiền ít hơn nhiều nhưng vẫn có thể thưởng thức HD thì đây cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi chứ :x

8. sirlong19

sirlong19 Youtube Master Race

Nhưng mà ko chọn được độ phân giải 1280x1024 nên hình sẽ bị kéo dài ra ( Vì màn tỉ lệ 4:3 mà, để 720p or 1080i thì cái mặt dài như mặt ngựa vậy ), nếu muốn hình chuẩn bắt buộc phải chọn 640x480p => hơi thấp

9. Stephen.Chow

Stephen.Chow Youtube Master Race

TV Slimfit mà cũng lên được 1080i à :| Mới biết, hồi đó giờ cái TV trong phòng mình (cũng SS Slimfit Wide) nó để chữ HDTV chành hoành ra mà tưởng nó xạo, toàn xuống dưới phòng khách ngồi chơi con R7 40" mà tội cái là lại ko có máy lạnh, nực nội bỏ xừ ... :))

10. ping203

ping203 Legend of Zelda

Làm sao để biết được Xbox 360 của mình hệ gì các bác nhỉ :D (Em mới mua lại hôm nay, wên chưa hỏi lại thằng bán)

11. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

thì TV đâu phải cứ LCD...là ngon....theo tớ cứ làm con slìmit còn tiền đâu để dành mà vác cái tản nhiệt dành cho X360...chứ giờ đang mùa hè nóng thấy mồ....ko có tane nhiệt chơi chẳng thoải mái chút nào....
    cái này cậu chẳng bận tâm.....nếu ra ngoài hàng mua đĩa đú hoặc chép mà ko chơi dc thì cứ bảo cửa hàng nào nó Hack cho là ngon lành thui.....

12. sirlong19

sirlong19 Youtube Master Race

Nếu mà màn wide thi TV của cậu chắc chắn là SS 32" rồi, 29" ko có wide.

13. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Thế lúc mua nó ko tặng pác đĩa nào à.Giờ pác chạy ra tiệm mua thử một cái đĩa về.Nếu chơi đựơc thì ok là hệ Asia J-NTSC.Còn ko đựơc thì một là máy pác chạy có hack để chạy game chép,2 là ko phải là hệ asia,có thể là us hoặc là euro í,muốn chơi game phải đặt người ta chép thủ công ra đĩa.
    @pác lee:hôm nay thấy pác lee đổi avatar và hình sign mới thế.pác định sắm lambo à:D

14. nhl_hellboy

nhl_hellboy Mr & Ms Pac-Man

Bài này viết cách đây cũng hai năm rồi có vài chi tiết không còn phù hợp nữa. 7900GT giờ chắc chỉ là đồ bỏ. cái x360 trong bài cũng chít lên chít xuống ít nhất 6 lần rồi còn gì ? Nhưng cũng cảm thấy xung sướng khi topic của mình được sống lại hihihih.

Trước đây khi mua được x360 cảm giác như là sở hữu được một thứ gì đó vô cùng phi thường nâng niu từng ly từng tý (cảm giác của riêng mình thôi nha:'>). Giờ nhìn nó giống như một đống sắt vụn (nhưng vẫn còn chơi được à nha :D) .

15. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Xbox 360 bán ở VN toàn hệ Asia chứ gì đâu mà lo nhiều hả cậu. Tản nhiệt của 360 tớ thấy ngoại trừ gắn mấy cái tản nhiệt chất lỏng như PC thì những cái quạt bán 250k tớ thấy chả tích sự gì. Nếu vậy thà mua cái "tản nhiệt" cho người dùng còn hơn. Có phòng riêng cứ gắn 1 cái là tản nhiệt cả chủ và máy. Đang tính toán sửa sang lại chỗ ngủ để gắn đc ac đây.

16. Kratos Dam

Kratos Dam Youtube Master Race

Chơi xbox360 mà chóng mặt hả????Nghe lạ nhỉ,thường thường chơi PC mới chóng mặt chứ!!!!:D:D.Chắc là bạn mới chơi console nên chưa quen thôi!!!:wink::wink::wink:

17. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

ng` ta chơi là chơi thể loại FPS trên X360...dùng cần anolog điều khiển thì lại chả ko quen chóng mặt.......
    với lại cứ thử chơi mấy trò CoD4...GoW hay Halo3 trên X360 cũng đủ phê rùi.....

18. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Tùy game và cách điều khiển của người chơi nữa. Vd cách đây vài ngày chạy loay hoay trong mấy cái building trong GTA IV tớ cũng chóng mặt nữa này.

19. Kratos Dam

Kratos Dam Youtube Master Race

Cái đó chóng mặt là đúng rồi!!!!!!!!!!Chứ camera điều khiển thường chậm lắm ko đến nỗi chóng mặt đâu!!!!!!!!!:D:D:D:D

20. nz_257_wcr

nz_257_wcr Mr & Ms Pac-Man

TV thường làm sao mà lên được 1080i nhỉ. Chắc là nó lừa đấy....... ko phải đâu. Nhiều loại LCD mà còn ko lên được cơ mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.