[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. Jenkins

Jenkins Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Cái nào mạnh hơn thì tớ chả rõ. Chứ riêng về game thì phải còn tùy vào game. Đơn cử nhất là nhìn list game của Ps3 không phải game nào cũng 1080p mà đa số là 720p. Hôm nay mới xách về 1 cái MAG và 1 cái Killzone 2 đều 720p max đây này.

2. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Nếu bạn đã format fat32 rồi mà ko hiện gì cả kể cả update thì chắc bạn nên thử các usb khác thử xem :-? Chuyện ko update đc này hơi lạ.

3. Harlequin47

Harlequin47 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi là nếu mình dùng 2 máy 1 lúc, 1 máy hack còn 1 máy ko hack thì có dùng chung 1 gametag cho cả 2 máy được ko ?

4. greatls

greatls Mr & Ms Pac-Man

mình đang tính mua 1 con xbox. Nên mua luôn hay không hay nên đợi xbox mới .

5. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mua h đi. xbox mới nghe nói chưa hack dc kìa

6. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Được bình thường, tuy nhiên gamertag và save game nên cho vào 1 cái thẻ nhớ để tiện gắn qua lại giữa 2 máy.

Cậu đợi xbox mới đi, đừng mua xbox 360 làm gì nữa.

Trước đây nhiều người hỏi giống vậy lắm, và họ cứ chờ mãi, chờ mãi đến h và cuối cùng chẳng chơi đc game nào cả do cứ chờ xbox 720 hay cái xbox mới nào đó chưa thấy mặt.

7. Tony_Vu2005

Tony_Vu2005 C O N T R A Lão Làng GVN

_Ông kia hỏi xbox mới chắc có lẽ là xbox 360Slim đó. Xbox 360Slim có ở VN rồi đấy, Haloshop hét giá 8 tr5. Với ai mê game thì giá này cũng không phải là đắt và thật sự đáng tiền hơn các phiên bản trước.

8. me nhat gta sa

me nhat gta sa The Warrior of Light

wa 8tr5 cơ ah ben us có 300$ ,vừa mua xog arcade nó ra con này ko thì them 100 vào mua con kia

---------- Post added at 10:24 ---------- Previous post was at 10:21 ----------

halo ranh wá,nó kiu choi xbox live bắt buộc dùng đĩa ori.choi vậy de ban mua máy mới lợi cho nó

9. HÀO KEN

HÀO KEN Fire in the hole!

Ko biết nên mua máy bây giờ hay đợi slim hack đc rồi mua luôn đây ?

10. ~X360

~X360 Youtube Master Race

Vốn mê con Xbox từ lâu nay em định rước em nó về, vậy cho em hỏi nên chọn em Arcade hay em 60gb. Chi phí cho em nó sơ sơ bao nhiêu và rước ở đâu thì chất lượng ạ, em ở HCM. Chắc trước mắt em mới chỉ về chiến game off thôi, chưa nghĩ đến LIVE

11. Tony_Vu2005

Tony_Vu2005 C O N T R A Lão Làng GVN

_Tầm 8tr là OK, vì khi mua máy sẽ phát sinh ra nhiều thứ: hdd 120G, Pin sạc, đĩa game, dây nhợ...
    _Mua máy Arcade không HDD thì 6tr5, mua về gắn vô tivi xài liền.
    _Nên tìm hiểu thông tin kỹ càng trước khi mua, mấy tiệm lớn ở SaiGon này cũng lôi thôi lắm đấy.

12. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

máy arcade ~5t5,ko phải 6t5,nếu cần mua cái elite cho đủ,~7t5

13. ~X360

Em cũng định ngắm em elite thấy hoành tráng, nhưng dạo qua 1 vòng các trang web thì thấy mỗi halo có bán, halo theo các bác có đảm bảo ko, em nghe các bác nói trên gvn em thấy ko có cảm tình lắm, vs lại sao cái máy elite của nó chỉ khác jasper ở màu đen mà hơn nhau 2 chai ??

14. lazycat38

lazycat38 T.E.T.Я.I.S

Elite cũng là Jasper nhưng nó khác Arcade là ở chỗ đẹp hơn ( tuỳ vào mỗi ng` ) + HDD 120GB. Còn ở Halo thì thường bạn nên check kĩ thông tin trước khi mua lên danh sách hay tính toán những j` cần thiết khi mua máy rùi hãy đi mua chứ đừng ra tiệm để nó thuốc >.<

15. me nhat gta sa

halo hay thuốc gà lắm mà níu mình biết thì ko sao dau,bạn cứ len mua elite o halo di,bán máy mà nó kiu choi live bát buộc đĩa ori là thấy chết rùi

16. geinus94

geinus94 Mario & Luigi

sao coi thông tin về về con elite để trên web ko có hdd120gb ,ko lẽ bị nó luộc àh
    nội cái ghi elite có bộ nhớ trong là 512mb là thấy nhảm rồi

Chỉnh sửa cuối: 1/7/10
  17. me nhat gta sa

có dó cứ mua di ko có thì nói nó

18. ~X360

Tay cầm theo máy của elite là màu đen, muốn mua thêm 1 tay ở ngoài nữa có màu đen ko các bác? Sợ mua con elite đen xì mua phụ kiện nó màu trắng trông sida lắm. Vừa mới dò ở mimi xong có em elite nhưng nó ko ghi là jasper hay falcon nữa giá 7 tr 4. Theo các bác thì mua ở hcm đâu là đảm bảo nhất, thắc mắc quá _ _!

19. RapGirl

RapGirl Lão Làng GVN

thường thì kiếm ai bán lẻ từ máy ra thôi chứ ít ai bán lắm, gọi đt hỏi nó, bây giờ cửa hàng ko còn jas 1 nữa nói chi là falcon, khuyên nên mua halo còn mimi thì ai cũng hỉu cửa hàng đó làm ăn ra sao rùi, chỉ biết hum bữa gọi hỏi mua đĩa mồi xbox nó hét 100k,=))

20. RapGirl

RapGirl Lão Làng GVN

thường thì kiếm ai bán lẻ từ máy ra thôi chứ ít ai bán lắm, gọi đt hỏi nó, bây giờ cửa hàng ko còn jas 1 nữa nói chi là falcon, khuyên nên mua halo còn mimi thì ai cũng hỉu cửa hàng đó làm ăn ra sao rùi, chỉ biết hum bữa gọi hỏi mua đĩa mồi xbox nó hét 100k,=))