[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. Achilles1502

Achilles1502 Donkey Kong

sao cái usb nhà e bỏ vào tính làm hdd nhưng nó lai bảo là "no storage devide" usb 4gb (đã cập nhật db 9199)nó nhận cái usb đó rồi nhưng tại sao k cài game vào được vậy các bác? thanks

2. Anh2Pac

Anh2Pac Mr & Ms Pac-Man

Các bác tư vấn hộ dùm mình 2 vấn đề về disk game :

1. Có game bỏ vào thì nó chỉ hiện là Play DVD chứ ko phải là Play Game như bình thường , bấm vào thử thì nó vào cái j đó giống như trình duyệt Media player chứ ko vào game , bó tay.

2. Vấn đề thứ 2 là có nhiều game chơi ko dc nên mình để ý thử thì thấy disk nào mà ở vòng tròn mặt sau của disk có 1 cái vệt j như băng keo màu trắng là bảo đảm ko chơi dc , tưởng dơ nhưng cạo ra ko dc , nhưng ngộ 1 cái là bỏ vào máy thằng bạn thì play dc :|

Ko bjk sao nên lên đây nhờ các cao nhân chỉ giáo dùm là do máy , đầu dvd hay disk...v..vv... vậy ! ThanKs ALL :)

3. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

USB 4G nhét vào máy và format theo dịnh dạng của xbox thì có thể làm thiết bị lưu trữ trên xbox được. Còn muốn copy game thì cần USB 8-16G hoặc ổ cứng di động tầm 16G (Cao hơn cũng chỉ nhận 16G) thì mới có thể thay HDD được

1 : Play DVD là do máy chưa nâng cấp firmware mới. Muốn chơi được những đĩa đấy thì nâng cấp firmware hoặc là sử dụng activate iso
    2: Chưa hình dung ra cái vệt như băng keo màu trắng của bạn là cái gì nhưng nếu nhét vào máy khác chơi được thì đĩa đấy hoàn toàn bình thường.

---------- Post added at 14:18 ---------- Previous post was at 14:16 ----------

USB 4G nhét vào máy và format theo dịnh dạng của xbox thì có thể làm thiết bị lưu trữ trên xbox được. Còn muốn copy game thì cần USB 8-16G hoặc ổ cứng di động tầm 16G (Cao hơn cũng chỉ nhận 16G) thì mới có thể thay HDD được

1 : Play DVD là do máy chưa nâng cấp firmware mới. Muốn chơi được những đĩa đấy thì nâng cấp firmware hoặc là sử dụng activate iso
    2: Chưa hình dung ra cái vệt như băng keo màu trắng của bạn là cái gì nhưng nếu nhét vào máy khác chơi được thì đĩa đấy hoàn toàn bình thường.

4. -VVN-

-VVN- Donkey Kong

Như cái này thì khoảng tháng 10 Razer onza sẽ có hàng à :D

Giá 40 và 50$ thì ngon phết :x

5. ChrisBarrock

ChrisBarrock Donkey Kong

Mấy anh cho em hỏi ở TPHCM ở đâu có bán sợi dây điện để cắm vào ổ DVD của XBOX 360 thế, loại dài dài một tí, cỡ 30cm
    2 đầu của nó trông như thế này

6. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Không có bán đâu, cậu chỉ còn cách cắt làm 2 đoạn, sau đó nối dây điện ( tại đc điện 12v) vào giữa ( từng dây một nối với nhau ) để tự nối dài ra thôi.

7. ChrisBarrock

ChrisBarrock Donkey Kong

Vậy à, cảm ơn anh nhé,phải nối dây rồi

8. QuanTaiDongDay

QuanTaiDongDay Mario & Luigi

Xin hỏi Xbox 360 của mình còn làm được gì không, bán hay đại loại thế. Tình trạng máy:
    - Đã bị red mấy tháng nay, gửi tiệm 3 lần nhưng đem về chơi được vài ngày là té.
    - Mua cách đây chừng 3 năm.
    Để trong kho thấy sót quá,mình k biết có ai mua mấy cái này về không.
    Nếu mua X ở Ú thì nên chọn hệ US hay Asia ạ? Đem về VN hack xong tốn khoảng bao nhiêu ?
    Mong mấy bạn giải đáp giúp mình vì k biết hỏi ai.Thanks nhiều

9. hadahi

hadahi Legend of Zelda

bán tay cầm, thẻ nhớ, ổ cứng, dây cáp...xác máy thì bản rẻ cho ai thích vọc vẻ...

ở US chỉ bán máy xbox360 hệ US thôi, hack ở VN nghe nói cũng khoảng 4-500k...

10. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

chổ nào HCM bán game xbox 360 có cover nguyên bản no custom . vậy ?

11. quanghuy_1993

quanghuy_1993 Fire in the hole! Lão Làng GVN

700k ở halo bác à :((. Hỏi AJ hồi trước thì bảo là chỉ có Halo hack dc (bản fat date >9/2009), còn giờ thì ko rõ lắm.

12. leonevil1810

leonevil1810 Mr & Ms Pac-Man

đặt những người bán đĩa trên mạng hoặc tự down về làm thôi bạn à . Cover đi theo đĩa toàn nhìn phát nản =.=

13. Sin88

Sin88 Youtube Master Race

" For Xbox360 customers via Yahoo chat: Firmware moi Ixtrema lt 1.1 cho Xbox360 da co mat tai Halo 82 Pasteur. Firmware moi ho tro cho cac game moi va giup may bot ken dia, dong thoi cung cap them tinh nang Kinect settings. Moi Quy khach mang may den cua hang nang cap" Mới nhận được cái này từ Ym halo. Cho mình hỏi cái fw này có bắt buộc phải nâng cấp để chơi các game từ đây đến cuối năm không? Hay chỉ là bản nâng cấp để chuẩn bị cho kinect. Nếu mình ko xài kinect thì có phải nâng cấp ko?

14. Keisan

Keisan Mr & Ms Pac-Man

Cho mình thêm 1 ít thông tin về cài ubuntu lên xbox 360 , những gì mình có thể làm với nó ? nghe nhạc , web ? flash ? cần ổ cứng bao nhiêu các kiểu

ở sg ại biết chỗ nào cài ko ạ

Chỉnh sửa cuối: 23/9/10
  15. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

hùi sáng nay mình cắm máy xbo360 vô ổ cắm thì nghe tiếng kêu "xẹt xẹt..." rất lớn rùi đứt cầu chì lun, k bít máy có bị sao k mọi ng, cách đây 2 tuần xài vẫn bình thường mà sao sáng nay cắm vô lại thế?????

16. ItsmeAj

Mua cục nguồn khác thôi, máy không sao cả.

17. ItsmeAj

Xbox 360 không cho cài bất cứ hệ điều hành nào vào nó cả.

Hàng của Microsoft làm sao chơi đc với Ubuntu ?

18. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

vậy nguồn máy Asia cắm nguồn máy US đc k AJ, chỉ cần là nguồn máy Jasper là ok rùi phải k????

19. thaocntt

thaocntt C O N T R A

Chuẩn đó bạn , nguồn thì máy nào chả như máy nào đâu có phần biệt, cơ mà để ý là 110 và 220V là được :D

20. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Sao cái Xbox mình hay có cái tiếng kẹt kẹt (thường khỏang 2 lần) khi mới bỏ đĩa vào hoặc lúc bắt đầu game. Tiếng giống như là đĩa bị cạ với cái gì đó. Lấy đĩa ra xem thì cũng hơi khó biết là có bị trầy hơn lúc chưa bỏ vô xbox ko vì đĩa mình bị trầy sẵn rồi. Cái này là bình thường hay bất bình thường nhỉ?