[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

Test Connection là do lên live từ trc, rồi mới bắt đầu dính trấu từ từ cã...... chứ ko phải test connect vẫn bị dính đâu

2. giahuynguyenle

giahuynguyenle Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi, em thik chơi những game như resident evil 5, nhưng ko bik còn game nào, các bác giới thiệu em vài cái dùm.

3. BenBen1308

BenBen1308 Youtube Master Race

- Bây giờ mình đã lên đại học, thời gian tương đối rãnh rỗi nên muốn mua máy để chơi game :D. Mình đang phân vân không biết nên mua xbox 360 elite 120GB hay 360s 2010 250GB. Mình đang thích con 360s 2010, nhưng thấy có nhiều người bị " red dot of death " (youtube ) với lại h chưa hack được. Mọi người cho mình xin chút ý kiến về vấn đề này với :D.
    - À, cho mình hỏi mấy bác đang sài xbox 360, tuổi thọ của nó có cao không ạ. So với tuổi thọ của PS3 thì sao ạ. Mình định mua 2 con, mua xbox 360 trước, sang năm mới mua PS3. Tuổi thọ không cao chắc mua PS3 thôi. Mọng mọi người giúp đỡ vì mình chưa dùng qua xbox 360 bao giờ :D

4. Tony_Vu2005

Tony_Vu2005 C O N T R A Lão Làng GVN

Ps3 hay xbox360 con nào cũng như nhau thôi, bảo quản tốt thì tuổi thọ lâu hơn. Theo tôi thì bạn nên tậu xbox360 trước...

5. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

cho mình hỏi ở đây có bạn nào xài pin sạc ko, mình vừa mua 1 cặp pin sạc energizer 2000mAh, mới chơi được tầm 6-7h mà nó từ vạch 4 xuống vạch 3 rồi +.= trong khi pin kèm theo máy chơi một hồi lâu nó mới xuống, mình mò trên cục pin kèm theo máy mà ko thấy nó ghi bao nhiêu mAh hết nên ko biết có phải là do dung lượng của 2 loại khác nhau ko :-? Bạn nào biết vì sao thì giải đáp hộ mình với nhé :D

6. BenBen1308

BenBen1308 Youtube Master Race

Uh, mình cũng định vậy. Mua xbox 360 trước để chơi game đa nền (PC không theo nổi nữa rồi :|), định năm sau mua PS3 để chơi mấy game độc quyền của PS3 thôi

7. lazycat38

lazycat38 T.E.T.Я.I.S

cũng tùy vào game nữa, game nào đánh chém thì vibration nó rung nhìu là mau hết pin thôi, chứ mình cũng đang xài pin maxell tắt rung nên xài cũng dc lâu, bật rung lên thì chắc khoảng 4-5 ngày là hết pin >.<

8. hadahi

hadahi Legend of Zelda

ps3 giờ cũng hack chơi game chép được rồi mà...xbox360 game ra thấy mà choáng luôn...mấy game củ còn chưa giãi quyết xong nửa...vãi...

9. me nhat gta sa

me nhat gta sa The Warrior of Light

ko bik giờ ngoài halo hay mimi còn hdd 60gb nua ko cac ban,níu có thì giá nhiu vậy

10. ngocdung21

ngocdung21 Dragon Quest Lão Làng GVN

hết hàng rùi bạn,còn loại 120GB thui, 1chai4................

11. fn[t]katz

fn[t]katz T.E.T.Я.I.S

chả biết post vào đâu nên post tạm vào đây :D
    có cửa hàng nào chuẩn bị nhập kinect về chưa nhỉ

12. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Pre-order ngoài Halo ở SG đó, 250 usd ;)) Tính ra khoảng gần 5tr cho 1 cục camera cảm ứng + 1 đĩa gốc Kinect.

13. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

bên Mỹ bán riêng bộ kinect + 1 game gốc giá 140USD, còn máy xbox slim 4GB+kinect giá 300USD, máy xbox slim 250GB+kinect giá 400USD, 5/11 mới xuất hàng! Bên VN tụi nó đẩy giá cao quá, ngán cái tụi này ghê!

14. No_Fear_91

No_Fear_91 Legend of Zelda

Cho em hỏi:
    1/ Sao bên Halo có bán 2 loại xbox là bh3t và chính hãng lại xa giá nhau thế?

2/ Đang máu 1 em xbox thì đợi Slim 4Gb ra hay cứ thế múc arcade thường?

15. Ziki

Ziki Youtube Master Race

1/1 cái bảo hành 3 tháng,1 cái bảo hành 1 năm nên mới có cái giá đó,2 loại đều ko có bảo hành chính hãng,chỉ có haloshop bảo hành trách nhiệm
    2/đang thx thì mua lun arcade đi,slim hack còn lâu lắm mới có,về cơ bản thì slim cũng ko khác gì lắm đâu.Thân :)

16. fn[t]katz

fn[t]katz T.E.T.Я.I.S

vãi đái nhỉ
    nhờ người quen bên Mỹ mua gửi về vậy =)

đang băn khoăn cái kinect này có phân biệt region ko đây =)) xem ở trên play-asia, nó ghi cái dành cho hệ US thì là 170$, japan thì 190$ =)

Chỉnh sửa cuối: 23/10/10
  17. zFantasyz

giá tiền nó khác nhau thui ý mà chẳng phân biệt region gì đâu X_X

18. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

các bác cho mình hỏi là có chỗ nào lấy sign mà thể hiện được là game mình đang chơi + gamerscore mà không cần lên live ko :-?

19. zFantasyz

20. Coin

Coin Mario & Luigi

Mấy bạn cho mình hỏi Xbox 360 hệ PAL thì chơi được nhiều game hoặc có nhiều game hay hay ko, tính cuối năm nay múc 1 em về nhưng ngó qua mấy cái list game toàn US với Aisa ko?
    Cảm ơn nhiều :D