[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. hln

hln Youtube Master Race

Cho mình hỏi game xbox360 có thể burn theo kiểu Copy Disk được ko?

2. alan_smith89

alan_smith89 Mr & Ms Pac-Man

anh AJ cho em hỏi em burn đĩa COD Black Ops và 007 Bloodstone để chơi nhưng toàn là đĩa down trc ngày phát hành của nó nên ko có data trên Abgx nên ko có stealth .... cả 2 trò em mới chơi off chưa cắm dây mạng để lên live từ khi chơi 2 trò này ... liệu sau mùng 9 em burn 1 đĩa đã khác đã có stealth để live thì có sợ bị ban máy luôn lúc đó vì chơi game leak ko ? ( vì em thấy có người bảo chơi game leak là xác định giờ lên live là ăn ban ngay ...

P/s : máy em chưa lên live lần nào từ khi chơi 2 game này nhé. Dây mạng cũng ko cắm ở máy luôn ... chỉ có cái là có mấy ACH đã unlock ra thôi :(

3. lazycat38

lazycat38 T.E.T.Я.I.S

Down source game từ trên mạng về, sau đó burn ra đĩa. nếu bạn có đĩa game đó mà mún burn ra đĩa khác nữa thì phải có đầu DVD Samsung thì mới làm dc >.<

4. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Híc ! Không biết đã đến đợt BAN chưa nhỉ ???

5. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

tình hình là còn live ầm ầm.............

6. flame of recca

flame of recca Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi xbox360 banned thì ngoài chơi game off có thể update mấy cái themes và update Kinect Dashboard Update liệu có được không? Khi update xong có thể chơi được các game chép không?

7. kutun_1592

kutun_1592 Legend of Zelda

Xbox bị banned ko thể đăng nhập vào Xbox Live nên các tiện ích của Xbox Live cũng ko thể sử dụng đc. luôn.
    Hiện h chỉ có mỗi game Fable III là ko thể chơi đc. trên máy hack + dashboard mới, các game khác vẫn chơi bt :)

8. alan_smith89

ai trả lời dùm mình cái ......

9. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Chơi offline thì cậu chơi đĩa stealth hay không stealth cũng ko quan trọng, chỉ khi nào cậu đang ở trên Xbox Live mà đùng đĩa không có stealth mới lo.

Chơi trước hay chơi sau mà offline thì chẳng có gì để bị ban cả.

10. alan_smith89

ok em hiểu rồi thanks anh AJ .... hẹn gặp anh em trên COD7 trên live sau mùng 9 nhé :X

11. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

mong nhận dc câu trả lời.............

12. ItsmeAj

Cái nút sync controller nhỏ màu đen nằm kế cổng usb đằng trước đó em.

Nếu không được thì có vài cách :

1. Khi em ấn cái nút trên Xbox 360, đèn sẽ xoay vòng tròn, cùng lúc này ấn nút sync trên tay cầm không dây mà em muốn máy nhận được. Nếu thử không được thì làm lại, nhưng trong lúc đèn tay cầm và máy đang xoay thì em ấn nút restart của máy ( nút nhỏ màu đen hình mũi tên xuống - nằm dưới nút power on ).

2. Vào system setting, console setting, remote control , chọn Xbox 360 Media Remote thay vì Both Remotes. Rồi làm lại các bước sync tay cầm.

3. Đơn giản nhất... cắm dây usb ( dùng để nối tay cầm không dây --> có dây ) vào là xong, khỏi cần ấn sync gì nữa cả.

13. TDT_Bahamut

TDT_Bahamut Mario & Luigi

14. ItsmeAj

15. bebibi40

bebibi40 Donkey Kong

anh aj có còn bán acc hack không ?

16. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

máy xbox 360 arcade còn dư 200MB kết nối internet down codec xem mkv về đc ko? vào đâu để down vậy anh em?

---------- Post added at 13:57 ---------- Previous post was at 13:32 ----------

sao tui hỏi game nào mới gần đây phải update firmware mới thì HALO nói là Vanquish, game này máy tui mới mua chơi đc lun mà!

17. Demoneyes_2911

Demoneyes_2911 Youtube Master Race

Cho mình hỏi tại sao tay xbox360 slim lại không nhận máy elite?(mình đã thử ấn cả nút dò sóng của tay rồi)

18. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

-hiện giờ chỉ có fable 3 là dashboard kinect mới ko chơi dc thui bro, tụi halo chém gió đấy
    -xbox360 mún xem video thì vào xboxlive mà down về chứ ko dc trên pc được, dung lượng cái codec này hình như khoảng 10mb đổ lại thui(nhớ ko lầm là chưa tới 1mb). mún down thì down 1 film nào đấy trên youtube rùi cho vào usb-cắm vào xbox-kết nối live-bật film đó lên trong mục video library, nó đòi update thì cứ ok. end

19. ItsmeAj

20. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

về pin sạc, tui đi ra nhiều chỗ hỏi thì Camelion 1 cặp/80k, vào nhà sách thì nó có dán tem ghi xuất xứ China (trong khi chữ trên vỉ là chữ Đức) giá 107k, còn pin Toshiba 2 cặp y chang nhau mà 1 cặp thì 23k, 1 cặp thì 42k ngay trong nhà sách đó, cùng 1 hiệu Toshiba cùng 2500 mAH mà giá chênh lệch ác thế

Thấy anh em Xbox là dân rành công nghệ nên mình muốn hỏi cái dàn âm thanh 5.1 của mình làm sao cắm vô con Xbox cho tối ưu nhất.
    Khi mua Xbox Arcade nó có cho cáp AV, 1 dây Video, hay dây Audio L&R điều này ai cũng biết. nhưng đằng sau Subwoofer của mình có:
    - 5 ngõ Output (FR,FL (Front); Center; SR, SL (Surround)) thì cắm hết 5 dây vào 5 loa rồi.
    - 6 ngõ Input (FR,FL (Front); Center; Woofer; SR, SL (Surround)) thì mình cắm 2 dây Audio L&R vào 1 trong 2 FR,FL (Front) hay SR, SL (Surround) đều nghe đc, trong khi SR, SL (Surround) thì nghe có vẻ hay hơn như chính tên của nó. Vậy với 2 dây Audio L&R cắm vào thì 4 ngõ Input kia để làm gì? dây Audio L&R ngắn quá thì mình mua đầu nối ở đâu nối dài thêm?, 2 dây loa Rear mình kéo ra sau lưng ko đủ dài, mình cắt dây mua thêm dây gắn dài thay vì mua đầu nối tốn kém liệu có đc ko?