[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Ý bạn là kết nối với mục đích j, nếu kết nối bt thì chỉ có kết nối qua media center để nghe nhac xem phim từ PC thông qua mạng Lan còn kết nối với hdd thì phải có cable

2. linhlovely91vn

linhlovely91vn Youtube Master Race

Máy anh cho em hỏi là nếu nhà mình đã có ổn áp dùng cho cả nhà rồi thì có cần phải mua thêm ổn áp dùng riêng cho xbox nữa không. Thanks!

3. minimoghp

minimoghp Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi, mình mới mua 1 con xbox cũ, jasper 2, US, anh bán xbox nói là tuy chưa lên LT+ nhưng vẫn chơi được game AP25 (anh ấy test bằng game assasin cress), máy ko có HDD, anh ấy bảo có thể thay thế bằng ổ cứng di động (anh ấy cắm ổ cứng di động vào, trong đó có 1 ổ đĩa FAT 16 GB, và bảo nó chỉ nhận tối đa 16 GB thôi, ko như HDD xbox) và mình thấy màn hình hiện lên trong ổ cứng đúng là có 2 game thật, nhưng khi chơi vẫn cần đĩa mồi ! Vậy cho mình hỏi tất cả các điều trên có hợp lý ko ? Vậy là có thể chơi bằng ổ cứng di động hoặc USB thay cho HDD Xbox ?

4. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

1. Chưa up lên firmware LT+ thì không chạy được game có AP25, nếu được thì đó là cách sử dụng bypass AP25 - cách này chỉ là tạm thời mấy game sau này không áp dụng được nữa vào việc up lên firmware là chuyện sớm muộn cũng phải làm thôi.

2. Chính xác là HDD di động or USB thì sau khi config xbox 360 chỉ nhận tối đa 16GB ( nhận dưới dạng Memory Unit ).

3. Chơi game Xbox 360 vẫn cần đĩa mồi, hiện tại ngoài hack JTAG thì buộc phải cho đĩa game vào để chơi, nhưng khi chạy máy sẽ dùng source đã cài trong HDD chứ không chạy từ đĩa.

4. Không gì thay được HDD của XBox 360 đâu, 16GB của Usb hay HDD external chỉ là cách tạm thời, vì không thể sử dụng lớn hơn con số này được, chẵng lẽ mỗi lần chơi game mới thì phải xỏa game cũ hoài ? Vậy thì không nên vì xóa đi xóa lại rất dễ làm HDD bị phân mảnh.

5. minimoghp

minimoghp Mr & Ms Pac-Man

Đúng là được mở mang tẩm mắt hẳn, Thx bác ItsmeAJ nhiều !

6. linhlovely91vn

linhlovely91vn Youtube Master Race

Anh AJ cho em chút là hiện tại nên Mua 1con xbox slim 4gb + kineck mới sách tay us hay mua con Jasper v2 2hand elite tầm 5tr8 vậy .thank!

7. ItsmeAj

:D Không có chi.

Theo thông tin thì có lẽ khoảng cuối tháng 3 này, máy Slim sẽ hack được full toàn bộ nên việc mua máy Slim tốt hơn so với mua Jasper ngay tại thời điểm này.

Vì chắc chắn khi Slim hack được, giá máy thị trường sẽ tăng lên, đồng thời đẩy giá Jasper xuống là hiển nhiên có thể thấy được.

Về Kinect thì nói thật không gì đáng tiền bằng, nếu mua combo Slim 4G + Kinect thì coi như quá hời rồi. Tiết kiệm được phải đến gần 2tr nếu mua rời sau này.

Trong thời gian chờ máy Slim hack được hoàn toàn thì cậu có thể mua đĩa game chơi tạm, muốn biết về đĩa copy cho máy không hack thì click vào link dưới chữ kí của tớ.

8. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi mình muốn chơi live và chấp nhận xài đĩa gốc thì nên mua hệ máy US hay ASIAN các bác....

9. mrpro1

mrpro1 The Warrior of Light

mấy game có dòng Anti Piracy 2.5 : Raw iso No
    thì FW cũ vẫn chơi được hả các bạn

10. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

Yup. Fw 1.61 trở về trước cũng vẫn chơi dc.

11. ~^^~

~^^~ Donkey Kong

Cho mình hỏi tí...
    Mình đang ở US, giờ đang tính mua 1 bộ xbox.
    Liệu có nên mua bên US này ko hay là về VN rồi mua, tại hè cũng về VN rồi...
    Đang ko biết ở VN thì máy hay bán là máy hệ gì, US hay Asia, và giá cả tầm nhiêu để còn so sánh :-?...

12. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Sống ở khu vực nào thì mua máy khu vực đó cho tiện. =D

13. ItsmeAj

Bạn nên mua máy ngay tại us đi, rồi mang về đây hack sau.

Vì giá máy bên US giờ khoảng 200usd cho bản Slim 4GB, giá ở VN ~ trên 6tr ( 300 usd )

14. NVP2

NVP2 Youtube Master Race

anh em cứu với,tình hình là thế này,mình đã đem máy đi update LT+ mới nhất ở halo và chơi fable 3 phà phà về nước,hôm nay rãnh đi mua đĩa dragon 2 ngoài speed game về thì nó báo update gì đó,mình lỡ tay update luôn và vào chơi game bt,nhưng sau đó mình bỏ đĩa Gta liberi vào và khi chạy game thì nó bị treo máy,sau đó mình tắt máy mở lại thì vào game được hết bị treovà báo
    game eror.This disc is unreadable.1.clean the díc with a soft cloth,2.restart the console..mình liển tắt máy vào lại lần nữa thì treo..sau đó mình bỏ lại fable 3 thì nó treo máy luôn
    ai cứu với,sao mình nghe nói update LT+ là thoải mái chới game dính Ap2.5 mà hay thằng speed game làm dĩa có vấn đề?hay do dĩa của mimi?

15. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

Mình nghĩ là máy bạn đã bị cắm cờ chờ ban rồi ! chứ bây giờ bảo anh em cứu thì anh em cứu kiểu gì ! ??? thôi tranh thủ hưởng nốt live trên máy đấy đi ! rồi bán máy thôi !

16. lORl

lORl Fire in the hole!

Có ai biết tình hình hack fw máy Xbox360 Slim bản kinect đến đâu rùi ko, ngâm cái máy hết 3 tháng rồi, chán như con gián :(

17. ~^^~

~^^~ Donkey Kong

Cho mình hỏi tiếp...
    Nếu xbox slim mà bị microsoft nó ban rồi thì có còn cách nào để chơi offline nữa ko :-?...
    Nghe nhiều bạn nói về vụ bị ban mà sợ quá :-s.
    Mình chưa mua xbox nên ko rõ, đang ko hiểu mua xong có nên đem đi hack ko nữa...

18. Tieu_quai

Tieu_quai Mr & Ms Pac-Man

Slim (hay Xbox) bị ban chỉ ko chơi Live được thôi, còn chơi off thì vẫn vô tư mà bạn ;)

19. NVP2

NVP2 Youtube Master Race

sao bị cắm cờ được???mình đâu bao giờ chơi online đâu????chỉ offline mà?

20. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

máy bạn ko bị ban , tại vì bỏ đĩa vào nó báo update cái cái dashboard Kinect có trong đĩa đó