[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

2^các đĩa xgd3 làm cho 2.0 ko chơi dc trên 3.0 nhé
    mà pác hack lt 3.0 ròi còn đi chọn đĩa lt 2.0 làm gì ,các game lt 2 đều có bản đã patch cho lt3 mà :4cool_baffle:

2. KnightZin

KnightZin Mario & Luigi

Cần giúp gấp !!!!!

Kon Xbox mình ban đầu để chế độ màn hình 1024x640 Nhưng khi mình chỉnh qua 19xx (max ) thì mất tín hiệu màn hình lun. Ai hướng dẫn mình fix lại cái màn hình như cũ với hic

Giúp mình gấp gấp. @@

Đã Tìm đc cách giải Quyết - Close :)

Chỉnh sửa cuối: 10/5/12
  3. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

cho mình hỏi vài vấn đề về tay cầm với, chưa xài xbox bao h nên thấy lạ :

1. Khi rung, tay nhấp nháy cả 4 đèn , vậy là sao ta ?
    2. Mỗi lần lỏng pin là mất kết nối nhưng game vẫn chạy, có thể chỉnh sao cho lúc đó game tự pause ko ? Nhiều lúc đang gay cấn đấu boss, bị lỏng pin phát tèo luôn :3cool_adore:

3. Cái nút nhỏ tròn tròn phía trên có chức năng gì vậy?

4. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

1-sắp hết pin
    2-vài game design tốt thì nó sẽ pause khi tay mất kết nối, vài game ko.
    3-nút nhỏ đó dùng để kết nối giữa tay 360 mới với máy 360

5. Qwero2008800

Qwero2008800 Youtube Master Race

Cac bac co bik update dash board the nao hk ? Chj jum e. May cua em chua hack

6. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

7. Qwero2008800

Qwero2008800 Youtube Master Race

cảm ơn bạn minhhanh8767 nhiều nha.

8. imlonely

imlonely Dragon Quest

Các bạn làm ơn cho mình hỏi: Mình có con xbox slim hệ us đã hack bằng cách thay board ổ dvd, máy đã úp lt 3.0 nhưng dash board đang là 2.0.1399. Giờ muốn cắm mạng vào để live không biết có thể update dash board lên cao nhất online không nhỉ. Vì mình có nghe phong phanh là slim thay board nếu update lên dash cao hơn thì cần board zin của máy. Hix

9. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mình đang có 1 sợi HDMI muốn nối xbox 360 vào Monitor của PC.
    Cái monitor của mình có 2 cổng, DVI thì mình đang xài nên giờ mình muốn nối xbox qua cổng VGA thì làm thế nào ?
    Làm sao để xuất audio của xbox ra bộ speaker của mình nữa ?

Cho mình hỏi luôn là máy mình đã hack ổ DVD, mà mình ko biết là LT+2 hay +3, vậy có cách nào kiểm tra ko ~~

10. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

nối qua cổng bạn dùng cáp xbox to VGA, nó ra ngõ hình VGA và 2 ngõ tiếng L\R ra loa.

nếu máy hack và đã up fw từ cuối 12/2011 đến nay thì 90% là fw 3.0. còn về việc xác định đc máy có fw 3.0 thì hơi lằng nhằng, ngắn gọn là lấy dĩa XGD3 ngoài tiệm đút vào máy báo unsupported là máy đang ở fw 3.0 (dĩa xgd3 đó dành cho fw 2.0 - ko chơi đc). muốn biết dĩa nào xgd3 thì vào topic bán dĩa của mình, và đọc FAQS.

Chỉnh sửa cuối: 12/5/12
  11. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Thank bác nhiều :D

Mình cắm con xbox của mình vào con Samsung LED 42 qua dây HDMI-HDMI thì sao bên TV nó báo là ko thấy tín hiệu :(
    Trong khi mình dùng cáp Component thì cắm vào TV cả bằng AV lẫn Component đều lên có hình bt :(
    Mà lúc cắm bằng đầu AV thì mình vào Console Settings thấy nó đang báo mục Display là TV chứ ko phải HDTV, kí hiệu cũng là SD chứ ko phải HD.
    Nó có hình minh họa và chú thích là HDTV Output had been disable nên nó mặc định chuyển qua chế độ kết nối TV thường dù trên dây cáp Component mình đã gạt sang HDTV.

Máy mình hình như vẫn đang ở LT+2 thôi nên nhưng game cũ như Red Dead Redemption mình chỉ việc download file ISO từ xbox360iso sau đó burn ra đĩa là bỏ vào máy chơi bt phải ko mấy bác :D
    http://www.xbox360iso.com/mu-fs-fsc-t493707.html

12. ota13

ota13 Youtube Master Race

Em có con xbox360 FAT Falcon đời cuối mắt đọc yếu, bỏ lâu giờ thấy có jtag chơi game trên HDD nên ko biết là máy e có thể hack jtag được không. Ở tp HCM chỗ nào nhận jtag và giá cả ra sao đây.

13. KnightZin

KnightZin Mario & Luigi

JTAG thì nên ra Halo hack, giá 700k :)

14. 7erryhien

7erryhien Youtube Master Race

hack jtag dc bạn.bạn có thể ra các shop như Halo,MiMigame,Mario giá cả là khoảng 700k bạn nhé

15. ALTAIR_1102

ALTAIR_1102 Dragon Quest

Em đang chơi max payne 3 đến đĩa 2 thì bị tự động reset máy là bị sao hả các bro game đã install vào hdd máy em jasper 2 khi reset xong vẫn chơi bình thừơng 1h rồi chưa thấy bị sao

16. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Mấy bro cho hỏi nên mua monitor nào trong tầm giá 4tr để chơi xbox ổn nhất vậy ?

17. wenming

dĩa 2 của bạn là dĩa ghi ko full đúng ko, trước lúc reset máy hiện bảng "Failed to authorize disc" là do bạn cài game vào hdd khi dùng dĩa ko full. chỉ có dĩa full mới cài vào hdd chơi ko bị reset nhé!

18. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

máy mình xbox jtag, cho hỏi cách coppy game từ hdd ngoài vào ổ trong với, mình xài FSD toàn báo "cannot copy from Root folder"

19. Bboystreet

Bboystreet Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

chiều này đang rút dây mạng chơi game bình thường. Hứng lên gắn dây mạng vào , sign-in xbox live thì tự nhiên bỏ đĩa game nào vào cũng báo unregconized disc. Đã thử nhiều đĩa rồi và đều gặp chung tình trạng như vậy, trong khi trước đo chơi bt. Ko biết là Microsoft có update ngầm gì mới ko nữa

20. wenming

máy bạn đang ở fw =<2.0 thì xin chia buồn, bạn đem máy đi up fw 3.0 mới nhất đi nhé :D