[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. tamkiller007

tamkiller007 Donkey Kong

Mấy pác cho hỏi những game k phải XDG3 (MW2, crysis2..) thì dùng đĩa burn thường chơi live có được k ? Làm sao biết được máy hack LT 3.0 hay JTAG (máy mình mua tg bán nói là LT 3.0)

2. taiem134

taiem134 Youtube Master Race

Thanks bạn topic rất hữu ích. Nhưng vẫn còn thắc mắc:
    Nếu mình muốn chơi game theo kiểu mua đĩa 80k rồi copy vào HDD trong của máy để chơi, nhưng cần đĩa mồi, như vậy là không cần hack Jtag, chỉ cần hack ổ DVD = Lt+ 3.0 à ?
    Nhưng nếu làm như vậy thì máy có kén region không? (mình thấy mấy đĩa 25k hay 80k đều ko có ghi region gì cả, chỉ có đĩa gốc mới thấy :2cool_after_boom:) Còn DLC thì phải nhịn luôn à :3cool_shame:?

3. cyberman1503

cyberman1503 Mario & Luigi

^ thắc mắc tương tự bác trên, ngoài tiệm chỗ mình bán disk game khá là cũ, chủ yếu mấy game trước đây ghư GOW2 ... cthì máy lt3 đem về chỉ cần rút dây mạng ra và nhét đĩa vào chơi vô tư đúng ko nhỉ?

mình chơi trên màn hình máy tính, cũng có cổng DVI nhưng ko có HDMI, mình sợ xài cáp HDMI-DVI thì ko có tiếng =.=, làm sao mà trích tiếng ra đây? hok có cổng audio out mà.

Còn nữa nếu dùng cáp HDMI mình hay dùng để coi phim đc ko? hay phải mua cáp rin dành cho xbox 360.

4. damtacthin

damtacthin Youtube Master Race

Pác nào cho em bik đầy đủ nhược điểm của Jtag được ko? Vì em nghe nói ngoài việc ko lên Live được thì còn bị load game chậm nữa. ko bik có đúng ko?

5. tamkiller007

tamkiller007 Donkey Kong

http://xboxvn.com/forum/threads/4670/ :D

6. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

tui cũng vừa mua xong cái xbox để chơi trên màn máy tính. bạn chỉ cần mua 1 sợi cáp vga (255k ở mimigame, hỏi ở halo + nextgen thì k có). cáp này chuyển từ hdmi sang vga kèm theo 2 jack cắm audio trắng-đỏ cho loa máy tính, chơi có tiếng bình thường. nếu máy bạn k có cổng vga, ghé tiệm hàng vi tính nào đó mua cái đầu chuyển vga-dvi giá chỉ ~30k là ok.

7. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Các bác cho hỏi ko biết có nởi nào bán case như vầy ko, nhìn thèm quá :2cool_sexy_girl:

8. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

^ case đó do người chơi tự mod nên ko có nơi nào bán đâu :2cool_sexy_girl:

9. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

máy ko jtag thì máy region nào chơi game region đó hoặc region free ,DLC thì phải tải về qua xboxlive ,mình ko biết cách nào xài dlc free hết:6cool_beat_shot:
    hack lt3 ,mua đĩa 80K(mấy game xgd3) hoặc 25k (xgd2) về cài vào ổ cứng ,chơi ,đơn giản là thế thôi :6cool_sure:

10. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Trong 2 game nêu trên, có MW2 tuy không phải là XGD3 nhưng nó là 1 trong 6 game XGD2 bị dính AP25 ban đầu ( Microsoft tung ra AP25 test trên XGD2 trước rồi mới áp dụng toàn bộ vào XGD3 )

6 game XGD2 có AP25 là : MW2, Black Ops, Halo Reach, Fable 3, AC : Brotherhood và NFS : Hot Pursuit. Vì vậy 6 game trên cũng buộc phải dùng LT+3.0 và dùng đĩa game đã patch qua abgx cho firmware LT+3.0

Không có kiểu mua đĩa copy, copy vào HDD rồi bỏ đĩa ra được ngoại trừ bạn hack JTAG.

Hack ổ DVD với firmware LT+3.0 chỉ cho phép bạn install game vào HDD và vẫn phải dùng đĩa mồi game khi chơi, đừng vội nói "cũng như không" vì tốc độ load game cải thiện đáng kể cũng như mắt đọc ổ DVD thi thoảng mới check đĩa 1 cái.

Chỉ cần firmware LT+3.0 thì bạn vô tư chơi game bất kể online hay offline, firmware LT+3.0 là firmware an toàn nhất hiện tại.

Tiếng thì bạn mua dây Audio HDMI ( search google keyword " Xbox 360 Audio HDMI " là ra ), sau đó ra tiệm game hỏi mua thôi.

HDMI thì cáp nào cũng đc hết. Xbox 360 ko kén dây HDMI kể cả version 1.3 hay 1.4

Chỉ ko lên live đc thôi, JTAG không còn nhược điểm nào khác hết.

À mà JTAG yêu cầu ng dùng phải có chút hiểu biết, chứ ko thực sự dành cho newbie chỉ biết bỏ đĩa vào chơi như hack bt...

11. tamkiller007

tamkiller007 Donkey Kong

Tks pác :D, pác cho mình hỏi nữa là lúc đăng kí xbox live nó đòi paypal .. gì gì đó mới cho live free 1 tháng, mình cancel thì vẫn lên live down game demo được nhưng vào crysis 2 thì k chơi multi được, h muốn lấy free 1 tháng để chơi game thì làm sao pác ?

12. ItsmeAj

Thì phải ... điền paypal/master card/visa vào cho nó chứ sao nữa T__T

Có điều h trễ rồi, acc đã tạo rồi thì nếu ko đc thi sẽ ko đc free nữa, muốn free thì tạo acc khác và điền các thông tin của credit card vào.

13. nextgen.vn

nextgen.vn T.E.T.Я.I.S

Đúng là Microsoft đã thay đổi chính sách rồi. Cách đây tầm 4 tháng mình vẫn sử dụng xbox live free trial bình thường không cần điền thông tin gì. :-?

14. quocnt93

quocnt93 Youtube Master Race

Cho mình hỏi 2 câu :
    -máy mình hệ asia nhưng account hệ mỹ thì có thể download game tren xboxlive được ko
    -khi mình download 1 game nào trên xboxlive thì mình có thể tắt tivi để đở tốn điện được ko

15. power8000

power8000 Donkey Kong

Cho mình hỏi là giới hạn usb storage của xbox 360 là bao nhiêu , và mình có 1 ổ đĩa dvd của máy fat còn đọc tốt có thể dùng mắt đọc của nó thay cho mắt đọc ổ slim k vì nếu mai mốt thể nào cũng có nhu cầu ^^ !
    PS : và 1 vấn đề nữa là tất cả những game mới ra sau này thì phải mua đĩa full mới install được vào máy hay là chỉ những game nặng hơn 8.13gb ( hay nhiêu k nhớ lắm ) mới phải dùng đĩa full để install thôi.

Chỉnh sửa cuối: 7/6/12
  16. Cau2CJ

Cau2CJ Legend of Zelda

Các bác cho hỏi hack Jtag rồi thì phải dùng db riêng do nhóm hack chỉnh sửa lại đúng ko, Vậy rủi sau này M$ ra 1 bản db nào đó chặn vấn đề này thì chết luôn cái máy ah ?

17. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

đã Jtag rồi thì cần gì up DB mới nữa, game nào mới ra cũng chơi đc luôn. M$ nếu tung ra DB chặn thì đã có các hacker, lo gì :3cool_angry:

18. Cloud_08

Cloud_08 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi chút, mình vừa mua con ups apc để dùng cho xbox nhưng ko biết cách cắm vì đầu cắm từ ups này là dạng 3 chặc chân nhỏ như nguồn máy tính, đi hỏi mấy chỗ bán đồ điện thì họ kêu không có loại chạc 3 chân nhỏ này. Bạn nào đã lắp được vào con ups này thì giúp mình với!

19. ItsmeAj

1. Được
    2. Được, bạn cứ tắt TV cho nó download, chả ảnh hưởng gì cả. Bạn đang chơi game nó cũng download bt miễn là bạn đang chơi story/offline mode ( hay còn gọi là non-multi mode )
    - Hoặc vào System Settings/Console Settings tìm mục Background Download, bạn chọn enable nó lên, trong lúc máy đang download thì bạn ấn nút Power trực tiếp để tắt máy ( ko rút điện, không tắt mạng internet ) thì máy sẽ vẫn download bình thường và đèn power sẽ nháy theo chu kỳ 5s/lần. Đây là chế độ download background của máy, khi download xong nó sẽ tự động tắt.

1. USB giới hạn là 16GB/usb, nếu ta có 2 USB 16GB thì tổng dung lượng là 32GB sau khi config cả 2 thành MU cho máy.
    2. Chưa thay bao giờ nên chưa biết, và chắc cũng chưa có ai thay bao giờ hết.
    3. Chỉ những game XGD3 ( do dung lượng game XGD3 = 8.13GB ), những game mới như Inversion vẫn là XGD2 nên ko bị ảnh hưởng gì hết, dùng đĩa burn bt or mua đĩa đúc đều đc.

List game XGD3 update liên tục có thể xem link http://forum.gamevn.com/showthread.php?905876

20. hevean_hell_1985

hevean_hell_1985 Youtube Master Race

Ổ DVD của laptop có thể burn game cho xbox (burn đĩa thường chứ ko phải burn full) đc ko?nếu download file iso rồi dùng phần mềm UltraIso để burn đc ko,nếu đc thì write speed bao nhiu?sẵn tiện pác nào bít trang nào download file iso để burn ra đĩa thì cho mình bít lun?thks!