[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Cái title update, tùy game nó đưa vào cache hoặc folder chứa game trong HDD của máy,

giả sử mình chơi trò Black Ops 2, khi download TU từ live thì nó tạo thành 1 file mang tên BlackOps 2 Update (29mb) nằm ngay trong cùng folder với save game, mà cấu trúc của folder này trong HDD của máy là Content\0000000000000000\xxxxxxx <--- folder game Black Ops đc tạo ra khi install từ đĩa hoặc tạo save game.

Mỗi game có mỗi kiểu TU khác nhau nên thực sự mình ko nắm rõ đc chi tiết lắm.

2. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Mấy pác xài Xbox Live cho mình hỏi là thường thì mọi người chọn region gì vậy? Và mình đang tính account region US nhưng không bít mấy cái file save trong account cũ qua account mới có xài được ko? Với lại cho mình hỏi thêm là cái phần mềm "PS3 Media Server" làm sao để cài vào Xbox 360 vậy? Với lại cài xong rồi có chép phim vào được Xbox ko? Ai xài rồi hay rành về nó tư vấn giúp mình với cảm ơn.

3. nicky3000

nicky3000 Donkey Kong

cho e hỏi LT ultimate vẫn chưa ra ạh ?!

4. XxlongthầnxX

XxlongthầnxX Mega Man ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

hic thật sự mấy nay tìm chả ra cách cho trò pes 13 , mà kìa lạ là mình mở wifi , và FSD , manager TU cho nó down TU từ đó lun . nhưng về active xog , vào game vẫn ko có ???

5. thunderdragon93

thunderdragon93 Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình xài HDD ngoài , vậy là DLC chép vào usb0 phải không, nếu chép vào usb0 thì chép làm sao, mỉnh vào đó mà ko thấy content /0000.... (16 số), ai chỉ mình với (mình xài FSD 3) :8cool_cry:

6. minhanh8767

minhanh8767 Mr & Ms Pac-Man

a e cho tôi hỏi là máy fw 3.0.. dạo này bận quá nên chả đụng đến live được... bây giờ tính lên tải cái DLC 3.0 của pes về... cho hỏi fw 3.0 vẫn lên live bt chứ @_@

7. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

cứ vô tư update bạn không sao đâu

8. judiciousness_f

judiciousness_f Youtube Master Race

Cho hỏi là mạng xboxlive đóng thuê bao theo tháng giống internet hay là mình chơi bao nhiêu giờ thì nó trừ vào tài khoản nhỉ ?
    P/S: Vì mình muốn chơi online nhưng rất ít khi chơi

9. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

tính theo tháng bạn, thấp nhất là gói 3 tháng, dù bạn ko chơi thì sau 3 tháng hết hạn bạn nạp thêm 3 tháng.

10. Kates

Kates C O N T R A

Mọi người cho mình hỏi cái đĩa mình mua sao bỏ vô xbox nó không nhận :6cool_beat_shot: chơi trực tiếp trên đĩa thì có vài đoạn lag lag :4cool_cold: nhưng khi bỏ vô PC check thì thấy nó ok :5cool_ops: vậy đây là lỗi của máy mình hay do người bán nhỉ :6cool_sure:

11. thunderdragon93

Cho mình hỏi máy mình mới mua xài FSD 3, xài ổ cứng ngoài, mình chép DLC lên ổ cứng ngoài rồi cắm vào may định copy vào ổ cứng trong phần content, vào File mânger thì cái ổ cứng trong là OnboardMU, mình vào phần content/00000...(16 số) sao mình tìm hoải không thấy mấy cái folder của game vậy? Mình vào cái thư mục gì mà E.... trong content mới thấy save game, mình copy thư mục 00000002 vào trong thư mục save game ấy thì vào game ko có DLC, còn cái xm360 ấy , mình ko thấy thư mục Applications nên chép vào Onboard MU luôn, vào bật thì scan ko có DLC , các bác ai biết thì chỉ giúp nhé, chỉ lại em cách cài DLc luôn, thanks!

12. sincamons

sincamons Youtube Master Race

Cho mình hỏi máy Xbox Falcon 2008 có HDMI, Dash: 13599 có hack Jtag được không các bro ?

Mình có đem ra Halo nhưng máy em gái bảo hack vào máy sẽ dễ bị 3 đèn đỏ lắm, nghe cũng hơi oải

Nếu được thì ở HCM đem ra đâu uy tín các bác nh i?

13. Mr.Q

Mr.Q T.E.T.Я.I.S

Mình vừa mua con xbox 320go mới, ổ liteon theo mình coi như trên 1 số 4rum, đã up lên bản 2.0.16202, nên đang tìm hiểu cách crack cho máy.
    Hiện mình thấy có 3 cách là jtag, glitch hack với x360key. Mọi người ch mình hỏi cách nào tốt nhất nếu mình muốn chơi được kinect/xbox live.
    Khi crack kiểu này có ảnh hưởng bảo hành ko ?

14. wenming

bạn đem ra ngoài shop cho họ hack nhé, tự mò làm phải đủ công cụ và kinh nghiệm với nhiều dòng máy khác nhau. 3 cách bạn nói thì chỉ có cách hack ổ dvd mới chơi xbox live được thôi, tất nhiên cũng chơi kinect đc. kiểu hack nào cũng phải mở vỏ máy làm mất tem bảo hành :5cool_sweat:

Chỉnh sửa cuối: 31/12/12
  15. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

HALO bây giờ nó ra 4 tiệm rồi ,nó không còn nhiệt tình với chả cần khách nữa đâu cậu ơi ,bạn chịu khó đem qua MIMIGAME hoặc Nextgen xem có thể ở đây họ sẽ làm đấy

16. thunderdragon93

mấy bạn cho mình hỏi : máy mình mua 4 Gb, convert USB thành bộ nhớ trong của xbox rồi chép DLC vào USB đó được đúng ko ?

17. huybinhxp123

huybinhxp123 Youtube Master Race

Mình là lính mới , hiện nay có tầm 19 triệu mong ae tư vấn giúp 1xbox va kinect để chơi game thể thao và nhập vai ? mong duoc ae tư vấn nơi nào bán hàng uy tín ở tp.hcm và cài game luôn . vì khong rành nên rất cần sự giúp đỡ của ae . so dt 0989775817

18. wenming

bạn đi mua 1 máy slim có hdd 250gb đến 320gb + kinect trong 1 bundle Limited edition và hỏi xem có hack ổ dvd fw lt+ 3.0 hay ko nếu bạn muốn mua dĩa chơi, hoặc máy ko hack ổ dvd đc thì hack jtag để chơi game chép vào hdd, mua thêm 1 hdd gắn ngoài để đem nó đi chép game về chơi, cách hack jtag này thì ko chơi online trên xbox live đc. Vd bạn muốn chơi mấy trò nhập vai đi với mấy người trên xbox live săn quái chẳng hạn.

19. Mr.Q

Mr.Q T.E.T.Я.I.S

Thế mình hỏi luôn. Nếu mình hack máy rồi, chỉ chơi game off thôi. Đến game nào thích muốn chơi online thì mua dvd gốc về live. Như vậy có được ko nhỉ ? Mình google mà ít thấy nói cái này (live cũng tốn tiền vãi ra).

20. sinbadlan01

sinbadlan01 Youtube Master Race

giờ muốn mua lại nắp pin tay cầm xbox thì mua ở đâu trong HCM nhỉ? giá cả luôn, ai giúp với :(