[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. Hannamichi189

Hannamichi189 Youtube Master Race

Bạn có bỏ cái SystemUpdate trong folder của game chưa, nếu bỏ rồi mà vẫn bị thì Extract lại iso của game, còn không thì down lại game thôi. Game này mới nên nhiều nguồn download mà.

2. ledinhtung678

ledinhtung678 Youtube Master Race

các bác cho e hỏi 1 số vấn đề về xbox360 với ạ
    e đang định mua 1 e xbox360 đã hack jtag về chơi , các bác tư vấn giúp e nên mua máy loại nào đời nào là tốt nhất ạ .
    và máy đả hack jtag thì tất cả các game mới ra mình đều có thể chép vào HDD chơi dc đúng ko và nếu như máy đả hack jtag thì mình muốn bỏ hack có dc ko.
    và mấy đả hack jtag thì mình có thể lên youtube coi video và lên web đọc tin tức dc ko.
    thank các bác nhìu lắm !

3. Hannamichi189

Hannamichi189 Youtube Master Race

Mình cũng mới mua cái Xbox 360 slim 4Gb chơi game trên USB 16 GB ngon lành. Giờ Xbox chỉ có loại slim thôi cứ yên tâm mua nhé. Lướt web mình chưa thử, nhưng chắc không vấn đề gì (trừ phi vào Xbox live mới ngại thôi). Còn cái vu bỏ hack chắc không dc, nếu bạn không muốn hack thì mua máy zin đi, xài đĩa góc khỏi lăn tăn.

4. ledinhtung678

uhm thank bác , xbox live thì e ko có ý định rồi , e chỉ mong máy hack jtag có thể lên youtube coi video dc là ok rồi , mà bác ơi cho e hỏi thêm cái này , e thấy có thêm cái loại xbox Arcade màu trắng , cái này so với xbox slim cái nào tốt hơn bác , mà hình như slim chỉ có duy nhất màu đen phải ko bác, mà máy xbox slim cơ bản của nó là nguồn 110v hay 220v vậy bác sao e thấy người ta hay thay lên nguồn 220v thề , ko lẻ máy nguồn sẳn của hãng chịu ko nổi, mình bắt buộc phải nâng cấp nguồn à

5. datraki74

datraki74 Youtube Master Race

Mình sắp đc cho 1 em Xbox 360 slim 4gb mua bên sing, vậy cho mình hỏi làm sao để biết máy có thể hack lt3.0 hay không?

6. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

slim cơ bản có màu đen, nếu mua bản limited thì có màu trắng, màu bạc, màu đỏ, màu... theo phong cách của game trong bộ bundle đó. nếu kiếm đc máy xbox arcade thì hiện giờ chắc chỉ có đời cuối của máy fat là jasper2 chơi ngon, hack lt 3.0 đc và cả jtag nhưng quạt nó thổi vù vù, gamer đặt tên cho máy fat là cối xay gió :D slim thì tùy date mới hack đc lt 3.0 hay ko, còn jtag thì hiện giờ đời nào cũng hack đc rồi nhưng jtag thì nóng máy, có máy lúc mở lên đc lúc ko, mở lâu mới lên. ở những quốc gia xài điện 110v hay 220v thì máy xbox phát hành tại đó sẽ dùng nguồn Volt đúng với nó. Vd máy Mỹ và Hàn dùng điện 110v, người ta chuyển nguồn lên 220v khi ở VN để khỏi mất công mua thêm ổn áp hay lỡ mà cắm nguồn 110v vào ổ điện 220v thì cháy nguồn phải đem sửa nguồn nữa.

date máy mới chưa hack đc fw lt 3.0 hoặc nếu hack đc thì giá rất cao, hiện nay có cái fw Ultimate lt cho slim mà giá cao quá chưa biết có ai nhập đồ nghề về nhận hack ko.

7. datraki74

datraki74 Youtube Master Race

cảm ơn bạn, cho mình hỏi luôn là chỉ Cần quan tâm đến date ko Cần gì nữa phải không?
    Vậy date nào thì có thể hack đc vậy?

8. ledinhtung678

9. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

mình cũng ko rành date lắm, hình như tháng 3/2011 trở về trước là hack fw lt 3.0 đc.

bạn vào topic game của mình Ctrl + F search "CHƠI ĐC 2 NGƯỜI" "CHƠI ĐC 3 NGƯỜI" "CHƠI ĐC 4 NGƯỜI" sẽ ra thôi, hoặc vào http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_cooperative_games_for_the_Xbox_360 để xem tên game thôi, tổng hợp game dĩa và game arcade luôn đấy.

10. flame of recca

flame of recca Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là em đang định update dashboard để chiến cái ninja gaiden raizor,
    Trước khi update dashboard em đã dại dột cắm usb vào format thành usb cho xbox và transfer tất cả các save game, game data gì đó ,... có cái gì là em transfer hết để đề phòng update xong bị lỗi mất hết mấy cái đó. và cái usb em đã format lại luôn để chép cái file flash nên không cắm lại vào để transfer lại được nữa.
    Tiếp theo em dùng usb xtaf để backup raw và content image và lưu vào PC ,sau khi lưu vào trong thư mục raw toàn các file data0000, data0001,... và trong thư mục content thì bao gồm cache và data partition.
    Sau khi làm xong em mở xbox lên thì thấy nó bắt tạo account mới để sign in và account của em đã mất hết các file save... cả cái xex nằm trong game cũng không còn nữa để vào xex menu. Hic vào trong system thì thấy cái HDD để chứa save game, ... nó không còn gì nữa..
    Nhờ các bác tư vấn cách để quay lại các save game, và mọi thứ như cũ với... đọc trên mạng thấy usb xtaf có chức năng Restore Disk Image nhưng không biết làm thế nào cả ... Em đã thử nhưng đành bó tay

11. K'Dash

K'Dash You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Mình có vài thắc mắc :
    Tình hình là sau khi jtag, tuần đầu thì máy khởi động rất nhanh. Tầm 10 giây là được. Còn mấy ngày gần đây thì có khi tắt bật cả chục lần vẫn không lên, nếu lên thì cũng mất tầm hơn 2 phút. Chả lẽ không có cách khắc phục nào sao? Đã Clear cache trong HDD, cũng không download cover cho game gì cả...
    Đã chép file launch.ini vào HDD và sữa lại đường dẫn HDD1 . nhưng lúc khởi động thì Dash mặc định vẫn là của M$ ....
    Còn nữa. Nếu trước đó mình đã có mua đĩa DVD game đó rồi thì có thể chép trực tiếp vào FSD để chơi không cần đĩa không?

12. pnminhnhat

pnminhnhat Youtube Master Race

Bác này bị giống mình :D

To ItsmeAj
    Sao lúc em coi mấy gameplay trên Youtube thì đẹp lắm, lúc download về chơi thì nó về + màu ko sáng như trong gameplay ấy
    Tiện nói luôn cái TV em là Samsung 43 Inch :D
    Àh mà sao cái Xbox360 em sau khi Jtag xong khởi động lâu thế, thời gian khởi động 5'~15' (Giống bác K'Dash trên)

13. black_tony

black_tony Mario & Luigi

Các bạn ơi m gà cho m hỏi Jasper 1 và Jasper 2 có khác nhau nhiều ko ?
    M có nên mua Jasper 1 ko hay kiếm jasper 2 ?
    Nữa là làm sao để biết máy m thuộc hệ gì?

14. khongtenth

khongtenth Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em hỏi 1 chút với, em có con xbox, 1 vài game chép vào ổ cứng khi load game rất chậm, các đoạn cutscreen thì hay bị lag, nhưng khi chạy game trên đĩa thì k bị sao cả, các bác cho em xin ý kiến vs ạ

- - - Updated - - -

jasper 2 thì bị ít bị ít lỗi đèn đỏ hơn bạn ạ
    theo mình thì nên mua jasper 2
    muốn biết máy mình hệ j thì lật cái thùng máy xem là biết :D

15. Tyo

Tyo Mario & Luigi

mọi người cho hỏi down iso game xbox = torrent ở trang nào là tốt ạ?? (nhất là các iso game XDG3, dc check cẩn thận ý)

16. pnminhnhat

pnminhnhat Youtube Master Race

Theo mình thì trang thepiratebay.org là tốt nhất :D

- - - Updated - - -

Cho hỏi luôn là có cách nào để chơi đĩa trên máy X360 Jtag ko? Hay là phải đem vô máy tính convert ra? :(

17. giolanhdaumua

giolanhdaumua Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi có chỗ nào copy DLC Warriors orochi 3 ở Hà Nội không bác?

18. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

ở tp HCM thì đến chỗ bác mod box này mà chép game khỏi down cho mất công , dlc cũng vậy . máy hack jtag thì chỉ đọc được đĩa gốc thôi

19. Huyvlse90085

Huyvlse90085 Mario & Luigi

:6cool_sure: Pác nào cho hỏi cái , em mua một cái xbox đã hack jtag về . Cài gói giao diện nhiều theme bên trang xbox360iso nổi tiếng nhưng khi chạy thì nó có chạy nhưng khi nhấp vào customize theme trong gói để đổi theme hình khác thì màn hình nhấp một phát và không có gì xảy ra . Pác nào thắc phục hộ em với :5cool_ops:

20. giolanhdaumua

giolanhdaumua Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi là làm thế nào để nhận biết máy xbox của mình là hack jtag hay là bị hack kiểu khác hả các bác?