[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. KKTAT_123

KKTAT_123 Youtube Master Race

1 triệu mốt một đĩa DVD HD à vậy khác gì đĩa bluray đâu mà có nhiều người bán shop nói game gốc khoảng 400k à thua lun =))

2. tanosizin

tanosizin Youtube Master Race

đúng rồi đó bạn nhưng đó là game 2 năm về trc á

3. mka3_02_05

mka3_02_05 Youtube Master Race

Mình mới mua máy xbox ở Halo , về mở lên nghe tiếng quạt chạy ầm ầm luôn , có phải Halo đã mod quạt không nhỉ ? Mặc dù chơi game máy mát lạnh nhưng thấy ồn quá . Mọi người cho hỏi , máy xbox zin nó cũng ồn thế phải không ??? Halo khongnói gì cả về vụ mod quạt khi mua máy , nên mình thắc mắc là có mod quạt bên trong không ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình mới mua máy xbox ở Halo , về mở lên nghe tiếng quạt chạy ầm ầm luôn , có phải Halo đã mod quạt không nhỉ ? Mình thắc mắc là tại vì Halo chẳng nói j về vụ mod sẵn quạt hết
    Mặc dù chơi game máy mát lạnh nhưng thấy ồn quá . Mọi người cho hỏi , máy xbox zin nó cũng ồn thế phải không ??? ( tiếng ồn của quạt )

4. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Nếu muốn hết ồn thì mua cái HDD về, cài game trên HDD cho đỡ ồn.

5. Đại_Bảo

Đại_Bảo T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Máy bro cho mình hỏi,mình hiện tại có 3t tới 3t5 có thể hơn 1 tí nữa thôi.Thì có thể mua Xbox360 đc ko?Và em đóa có xài ok ko?Và nếu mua đc thì mình phải làm sao để em nó chơi an toàn tuyệt đối mà ko bị lỗi?Cảm ơn ạ

6. binhsuse

binhsuse Youtube Master Race

Mọi người cho mình hỏi, hiện nay mình mới được gửi cái máy XBOX360 ở bên Mỹ gửi về. Mình muốn hỏi là nếu không flash firmware thì có thể tải game ở trên mạng về, burn ra đĩa và chơi bình thường được không vậy.

7. nghiemthinh619

nghiemthinh619 Mr & Ms Pac-Man

Nếu kg hack máy thì sao có thể chơi game down trên mạng về mà chơi đc bạn:D

8. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Đĩa game Xbox 360 đâu phải đĩa HD DVD ?

Game Xbox 360 đĩa gốc hay đĩa copy chỉ là DVD9 - 8.5GB mà thôi, còn game Ps3 thì là đĩa Bluray, tuy nhiên giá game gốc là bằng nhau.

Bình thường máy ở Halo đều mod quạt sẵn rồi, tiếng ồn đấy là do quạt hút được mod lại, cái này là tốt chứ không hại gì cả. Chỉ hơi ồn thôi.

9. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Mấy cái HD-DVD cũng là DVD9 dung lượng 8.5GB thôi. Mà cái gia công của nó đâu có đáng mấy đồng nếu làm mass production, quan trọng là cái dữ liệu hợp pháp nó chứa bên trong kìa. Game gốc thì đa số 50-60 USD.

10. fortuneguy

fortuneguy Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi về vụ RROD.SỐ là mấy tháng trước con XBOX xenon của mình vẫn bình an vô sự hoạt động good, nhưng sau khi mang máy wa nhà thằng e cho nó chơi thì sau 3-4h máy bị 3 đèn đỏ=((

Lúc đó hoang moang kinh khủng, thử tháo dây nguồn rồi dây màn hình ra tá lả ráp vào thì máy chạy lại đc,nhưng tầm mươi phút lại ngủ với dế :((

Mình mang về nhà, lần này lại tháo con HDD ra rồi chạy máy, lúc này máy chạy đc bt nhưng sau 1h máy cũng thoi thóp rồi trút hơi thở cuối cùng ngay màn Drogba ghi bàn :((

QUá chán nản, thế là ordered 1 bộ ốc trên Ebay với keo tản nhệt rởm =(( về tháo máy thay ốc thay keo rồi ráp lại máy chạy ngon ơ :| tới bây giờ chắc 1 tháng hơn rồi.

Bác nào biết nguyên nhân nào làm máy e điên điên thế ko :( để biết còn tránh né

Thanks in advance

11. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

có câu trả lời trong bài post của cậu rồi còn gì.
    thay keo tản nhiệt là hết cho đến giờ, "máy chạy ngon ơ" thì nhiều khả năng nhất là do kẻo tản nhiệt thôi.
    có khi nhà thằng em cậu nóng quá so với nhà cậu cũng nên.

12. tanosizin

tanosizin Youtube Master Race

bác xài con xenon thì phải giữ kỹ lắm chứ, sao cho mượn bậy vậy. chắc chắn là do quá nóng rồi, ráng thêm quạt và mod keo tản nhiệt 6 tháng lần cho e nó trụ lâu hơn chút nhé

13. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Xenon bản thân nóng rồi , gặp thời tiết nhiệt độ môi trường bên ngoài nóng thì đồng nghĩa chết sớm ko kịp ngáp . Xenon hình như công nghệ chip 95nm thì phải :| , jasper = 65nm thì phải :|

14. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Không biết có nên mua Elite không nhỉ. Vì theo như post của anh AJ thì nó có kiểu thiết kế tản nhiệt giống đời củ :| Tay cầm không dây của xbox 360 là xài pin sạch hay dùng pin AA vậy?

Chỉnh sửa cuối: 6/2/10
  15. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

hình như khi mua E thì nó cho mình 2 cục pin AA ko fải loại sạc8-} mà tui nghĩ bạn nên mua dây kết nối tay wireless với máy thông wa cổng Usb giá cả có 150k do anh AJ bán:)) tui cũng sắp rước em ấy về rồi8-} cái controller có dây sắp tiêu nên fải dự trù tiền mua dây đó thôi8-}

16. thangbeo89

thangbeo89 Mario & Luigi

chả hiểu sao mọi ng hay thích dùng cắm dây lắm nhớ. tớ trc cũng mua 1 cái về dùng nhưng dây dợ lằng ngoằng quá. thế là bán luôn. mua pin sạc về dùng cho tiện. console nextgen dùng tay có dây nó thế nào ấy [-X

17. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

giải pháp cho ng` nghèo mà8-} đâu fải ai cũng có dk xài pin sạc đâu8-} chưa kể năm nay tết thất thu đành fải thế thôi8-}

18. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Bây giờ máy Xbox 360 có date sx từ tháng 8/2009 trở về sau này, bất kể là Arcade hay Elite đều chuyển sang dùng lại tản nhiệt đời cũ.

Microsoft tin rằng Jasper quá mát và chạy ngon lành rồi.

19. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Có chổ nào bán đầu đổi 2 female RCA to female 3.5mm, để dùng loa vi tính thông thường ko? Hoặc cách nào khác để dùng loại cable vga trên với loa vi tính.:)

20. fortuneguy

fortuneguy Mr & Ms Pac-Man

lạ ở chỗ là tháo dây gắn lại vẫn chạy nhưng ko dc lau thao HDD cung vậy .

Thử cả cách trùm khăn =)) dc 1 ngày =))

máy mình chỉ mod wạt của máy với 1 cái wạt hút thôi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    lạ ở chỗ là tháo dây gắn lại vẫn chạy nhưng ko dc lau thao HDD cung vậy .

Thử cả cách trùm khăn =)) dc 1 ngày =))

máy mình chỉ mod wạt của máy với 1 cái wạt hút thôi,Thời tiết ko wá nónhg đến độ bị thế,lúc nó bị mình sờ vào vẫn mát rượi