[Xbox360 FAQs] Những điều cần biết về Xbox 360 / Thảo luận / Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 14/2/09.

1. sokis

sokis C O N T R A

Bn ơi quote thiếu rồi mình ghi rõ là " Đa số các game đỉnh đều có trên 2 hệ máy " chứ mình có nói hoàn toàn đâu như Bayonneta cũng là game đỉnh thì nó đều có trên 2 hệ Asia + US đấy thôi

2. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

ko nhớ nhg hình như vẫn chưa chơi đc FF13 ngoài hệ US đúng không bạn ơi

3. sokis

sokis C O N T R A

Game FF13 hiện tại chỉ có cho 2 hệ máy US và PAL thôi bn

4. wwwВергилийwww

wwwВергилийwww Mr & Ms Pac-Man

Bác cho tớ xin mấy game mà chỉ riêng cho các hệ được k? game riêng cho US, hoặc là ASI ấy

5. b1r4in

b1r4in Mr & Ms Pac-Man

^
    Mấy cái game rate cao , popular hầu hết là region free đó bác à :-j

6. bongbongbong

bongbongbong Persian Prince

uk, mua về chém cái prototype mà máy xbox chứ có phải ps3 đâu, chém hết

7. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

việc tiện lợi của asia thì đây, khi bác cần chơi nhiều game, thì chĩ cần ra ngoài tiệm, lượm phát đĩa đúc về, là xong, ko cần đợi burn biết chi cho mệt, còn muốn lên live an toàn thì bác chĩ cần lấy 1-2 game nào mà cộng động xbox live đang chơi nhiều nhất, kêu mấy bác ở ngoài HN burn cho an toàn, còn game Jap Only ở đây là
    chủ yếu 80% là Visual Noel, và beat Em up ... mà số lượng game này thì phải nói là chĩ toàn đĩa burn mới có , lâu lâu lọt đc vài cái đĩa đúc.... Visual Noel thì ko nói, vì cần có trình độ tiếng jap, còn dạng Beat Em up thì chẳng cần gì cã.... vào game cứ ấn start start mà chơi thôi, vì thế việc trở ngại ở đây là ko có vấn đề lớn, chĩ có vài game là tiếng Jap trên hệ Asia, và tiếng anh trên hệ US thôi
    vd: vài game, của thằng koei -->dòng game Dynasty Warriors 5 trên hệ Asia là tiếng nhật, nhưng bản 6 lại là tiếng anh, bản Strikeforce tiếng nhật.... 2 bản Dragon Ball Z: Burst Limit, Dragon Ball: Raging Blast đều là tiếng nhật nhưng sang US thì là tiếng anh, đây chĩ là 1 số game trên hệ asia là tiếng nhật thôi số này có thể nói là 10% đó 1 con số ko đáng kể, ko tính mấy game Visual Noel hay là Beat Em Up, vì 2 game này ở ngoài tiệm cực ít, nên bạn chẳng bao h gặp, còn 90% còn lại là toàn tiếng anh , và những game J-rpg trên hệ Asia như Blue Dragon, Lost Odyssey,Last Remnant,Infinite Undiscovery,Eternal Sonata,Magna Carta 2,Resonance of Fate,Star Ocean: The Last Hope,Tales of Vesperia 100% là tiếng anh hết
    vậy tóm lại là hệ Asia khác US chổ ngôn ngữ của vài game và 1 số game ko chơi đc trên hệ Asia thôi, những đầu game này thật sự là ko đáng kể , vì số lượng cũng ko nhiều gì cho lắm....
    còn phần còn lại là do bạn quyết định thôi

8. hln

hln Youtube Master Race

Sau khi đọc qua 1 số bài mình thấy mỗi ổ DVD sẽ có 1 original key.
    Vậy sau này nếu mình update firmware cho ổ DVD có cần cái original key không (mình mua máy mà nó không nói gì về cái vụ này cả).
    Máy mình la Elite

---------- Post added at 18:19 ---------- Previous post was at 18:17 ----------

Vậy sau này nếu mình update firmware cho ổ DVD có cần cái original key không (mình mua máy mà nó không nói gì về cái vụ này cả).
    Máy mình là Elite

---------- Post added at 18:20 ---------- Previous post was at 18:19 ----------

Máy mình là Elite

9. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Key đó nằm trong firmware Lite Touch luôn rồi. Sau này cần up firmware thì mang ra chỗ hack trích key ngược ra thôi. Ai biết hack đều có thể làm đc.

10. wwwВергилийwww

Tớ cũng hay chơi beatemup ^^
    Thế đĩa đúc thì k có US à, chỉ có asia thôi à bác

11. zFantasyz

đĩa đúc ko có US, nói rùi mà 100% là Asia hết, số còn lại là Region Free , chơi đc trên 2 hệ nên ko cần lo lắm

12. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

mấy bác ơi, thể loại visual novel là thể loại gì vậy?

13. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

^Là thể loại tiểu thuyết bằng hình, chữ chạy phía dưới. Thường dùng cho game Hen =)

14. wwwВергилийwww

Oke, oke , bi gờ thì tớ đã hiểu ;)). thế bây giờ mà ra tiệm, cứ bảo mua đĩa game thì nó bán cho đĩa đúc hay là đĩa chơi được live bác nhỉ? tùy theo yêu cầu của mình thôi nhỉ? :-??

15. zFantasyz

đúng thế tùy theo yêu cầu của mình thôi, vd: bạn muốn chơi game này, nhưng ng` burn ko có, phải 1-2 ngày sau ng` ta burn xong mới giao cho bạn đc, nếu ko muốn rắc rối thế thì bạn chạy ra tiệm đĩa mua cái vèo cho xong luôn :)....... còn những game nào ngoài tiệm đĩa ko có, mà bạn muốn chơi, thì phải nhờ tới ng` burn đĩa, burn cho bạn vậy đó, còn bạn muốn lên live cho an toàn thì nên dùng đĩa burn, với những trò online đông như Super SF IV nè, hay là MW2 chẳng hạn, vậy cho an toàn, đó là do bạn lựa chọn thôi

16. Triệu Kim Toàn

Triệu Kim Toàn T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi :
    1 - làm sao để check lỗi máy, nghe mấy bài hướng dẫn là nút đồng bộ với nút bấm ổ đĩa (vậy nút đồng bộ của máy hay tay cầm thế)
    2- đang chơi game máy có hiện tượng load game rồi treo....lúc load em có bấm lung tung nhiều nút lắm :P hem bít do lỗi đó hay lỗi khác của máy (game assasin2)

17. Tony_Vu2005

Tony_Vu2005 C O N T R A Lão Làng GVN

Tầm 2 triệu trở xuống thì sắm được những con loa 5.1 nào cho xbox 360? , nhờ mấy bạn tư vấn giúp mình.

18. tu_superman

tu_superman Youtube Master Race

creative đi bạn ah, mua thêm cái dây AV out nữa là ok

19. a121220

a121220 The Warrior of Light Lão Làng GVN

thế game nào cũng hỗ trợ âm thanh 5.1 à hả bạn . mình thì mình bít đc mỗi dòng call of duty là 5.1 cực đỉnh thôi

20. kontrymnon

kontrymnon Mr & Ms Pac-Man

theo mình biết thì hình như chỉ dó dùng cổng optical mới xuất ra 5.1 được thôi thì phải. mà loa có optical thì hình như ko có giá dưới 2tr đâu
    game thì tùy game thôi, nhưng đa phần là hỗ trợ 5.1