[XboX360]Halo3:ODTS

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi oneworld, 20/6/09.

1. Queenbj

Queenbj C O N T R A

đúng là chơi FPS trên PC là điều đương nhiên nhưng chơi = console có cái thú vị là độ khó cao hơn do analog ko nhạy,nhanh = chuột,cái sau nữa là bắn = cò rất sướng tay,như cảm giác bắn súng ấy chứ ko như PC cứ Click,Click...Còn 1 chuyện nữa là chắc chả ai chơi PC mà vác cái LCD 42' chơi nhỉ :D
    Vậy với các game FPS thì ta nên chơi trên hệ nào ??? Với game dán mác only thì khỏi phải nói,còn với game đa nền thì ta nên chơi cả 2 nếu điều kiện cho phép,còn riêng thằng ps3 thì có điều kiện cũng nghỉ luôn,chơi trên 2 hệ kia sướng hơn

2. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

ghost : mình cũng chĩ chơi trên Live :(..

3. neroz707

neroz707 C O N T R A

chơi bằng analog thì sướng gì :|:| chơi trên XBOX và PS3 nếu mà FPS nó có chế độ auto aim nữa :-" như kiểu aimbot trong CS ấy mà sao Mình tưởng HALO là góc nhìn thứ 3 cơ mà :-?

4. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

halo mà là TPS hả cha nội =))

5. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

chơi = analog chỉ có cái thiệt là mới chơi thì khó điều khiển hơn chuột nhưng chơi nhiều và điều khiển nhịp nhàng đuợc 2 cần analog thì cảm giác phê hơn chơi = chuột và phím nhiều
    mà HALO ngay từ bản 1 đã là FPS chính hiệu rồi

6. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

nhìn HUD khá giống với StarWar Republic Commando, ko biết có hành động theo nhóm ko hay là solo :-?

7. oneworld

oneworld Mr & Ms Pac-Man

bác ra Lương thế Vinh , gần chỗ đại học hà nội ý , hoặc PM bác Hoàng tử ba tư , quán bác ý có Xbox 360 đấy , game rỳ cũng có , nếu không ra Hotgame cũng được :D

8. Queenbj

Queenbj C O N T R A

ko biết j thì đừng nói,ko phải game nào cũng có aim,mà nếu có thì tắt nó đi,ko chơi đc lại còn phê phán,nghe cái câu kia biết là cậu này am hiểu đến đâu rồi

9. neroz707

neroz707 C O N T R A

:|:| cần gì phải bóc mẽ nhau thế :-/ bạn không nhìn rõ hay sao??? đã nói là "tưởng" có hiểu chữ "tưởng" ko ???? ai phê phán :-/ người ta bảo là chơi bằng analog thì "sướng gì" thôi chứ có ai phê phán đâu :-/ phê phán ở chỗ nào ??mà tôi đã chơi FPS trên xbox360 (nhưng chưa chơi HALO bao giờ) nhiều lần rồi thì mới nói nó có auto aim !!khi reply lại 1 bài viết thì chú ý câu từ bạn à nếu không người khác bảo bạn mới là người ko am hiểu!
    p/s: chơi bằng analog mình không phê phán! nhưng thử hỏi kill 1 người ở trước mặt rồi quay 180 độ kill enemy ở đằng sau đc không ??

10. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Bạn ở trên bảo là chơi FPS trên X360 nhiều rồi,vậy liệt kê cho mình 1 số game có auto aim dc ko ?

11. darklord64

darklord64 One-winged Angel

COD3,COD4,COD5,BF:BC(ko rõ),... :>

12. neroz707

neroz707 C O N T R A

đơn giản nhất là COD 3 \m/ bạn có thể check lời mình nói bằng cách vào option của nó rồi sẽ có auto aim cho bạn chọn |:|:|

13. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Chắc bạn nhầm chứ CoD3 ko hề có auto aim.Sticky aim option nghĩa là làm chậm di chuyển của ng` chơi khi aim để bắn cho chính xác hơn thôi.

14. neroz707

neroz707 C O N T R A

ặc ặc
    :-s như vậy cũng là 1 dạng của auto aim còn gì :-s :-s chơi trên PC không có setting như vậy đâu :-s mà thôi đang bàn về halo3 cơ mà trở lại vấn đề chính

15. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

bác chủ topic có tí nhầm lẫn, tên game k phải ODTS mà là ODST (orbital drop shock trooper thì phải). tên của nhân vật cũng không phải là rocki hay roki gì cả, mà "rookie" là cái tên dùng để chỉ những tay lính mới, đại loại như "newbie" ấy.
    ngoài ra, bạn chú ý lỗi chính tả, chẳng hạn "multi", "chống lại", "covenant", "bổ sung"... mặc dù bài viết khá nhưng đọc vấp lỗi chính tả rất sượng. các tay btv mà gặp bài nào nhiều lỗi thế này thì chả buồn sửa đâu, trả bài luôn ấy :)

16. nz_257_wcr

nz_257_wcr Mr & Ms Pac-Man

một thằng 2008 chê 2007 là lính mới=))=))=)):D

17. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

một thằng 2008 chê một thằng 2004 là một con gà :-"

p/s:cái này năm nay ra phải ko nhỉ :),độc quyền tiếp rồi ;))

18. Thang CT

Thang CT Lão Làng GVN

vụ gì mà lại có lính mới với gà ở đây thế :| đọc lại mấy trang trước chả thấy lính mới với gà ở đâu cả, ngoài trong bài của tui :-/

19. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

tớ có thấy nó có phải là 1 dạng auto-aim đấu =))
    đọc kĩ nè: bạn ấy bảo là di chuyển chậm người lại thôi
    auto aim phải như CS ý ;))

20. Hồng Thất

Hồng Thất Mr & Ms Pac-Man

halo nhớ là có chỉnh giữa FPS và TPS thì phải, lâu quá roài k onho71 rõ nữa vì Halo 3 ko có X360 để chơi :D:D