TB Xem mệnh lý phong thủy (mở xem trực tiếp, update trang 1)

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi se7en_xiang, 16/3/21.

?

Kham khảo giá xem bát tự (có chính sách hoàn trả 100%)Một ngày xem được tối đa 3 người

1. Khách bỏ bao thư

2. 100k

3. 200k

4. 300k

5. 500k

6. 3tr

7. 5tr

8. 15tr

9. 20tr

Multiple votes are allowed.
Results are only viewable after voting.
  1. NuHoangCongLy

NuHoangCongLy Idol mới nổi

Lâu quá không vào, thầy Bảy lại có cách xem mới à. Cho mình ké với :1cool_byebye:

se7en_xiang thích bài này.
  2. se7en_xiang

se7en_xiang Sensei General Number Lão Làng GVN

:3cool_nosebleed: cũng vậy à... thêm vài cái mới thôi, không phải đổi cách xem :3cool_angry:

NuHoangCongLy thích bài này.
  3. pikalong9999

pikalong9999 Legend of Zelda

Mệnh - tài - quan: có bộ sát - phá - lang trong đó tham lang thủ mệnh. Ng có Tham lang thì tính khí thất thường, dễ tự ái, cả thèm chóng chán, làm việc gì thì chỉ được cái mã chứ bên trong thì rỗng tếch, thích mê tín, tửu lượng tốt, thực dụng và rất đào hoa, mà đã quen thì phải lên giường mới chịu, . Tham lang cư Dần nhập miếu đắc cách, lại được bộ song hao, hỏa linh chiếu mệnh lại gặp bộ Phá-điếu-tang thì thành công rất nhanh, tiền vào như nước đổ ra biển nhưng tâm lý lại ko thỏa mãn, vẫn muốn thêm nhưng cung tài lại gặp Tuần nên tiền bạc bất định, tiền vào rồi lại ra, tiền làm ra nhiều đến lúc kết toán chỉ còn 1/2 vì chi tiêu quá tay
    Về Di - Phúc - Thê có Tử vi-liêm trinh lại ôm bộ tuế - hổ - phù thì ra đường được bạn bè xem trọng, dòng họ vinh hiển, ng trong gia đình làm lớn, về già cũng an nhàn nhưng bản thân ra đường ăn chơi cũng dữ thần
    Cung Phu mẫu có cự môn - thiên cơ lại gặp không -kiếp thì mình mạnh dạn đoán cha mẹ bạn khắc khẩu và đã li thân hoặc li dị.
    Đường con cái có Thiên Đồng nên con cái sau này lập nghiệp phương xa, khó gần cha mẹ.
    Cung Điền có Thiên Lương đóng, gia sản rất vững, có thể là tam đại đồng đường, ăn ở với nhau rất vui vẻ

Về Đại vận: số từ nhỏ đã hưởng phúc lộc song toàn, đỉnh cao là giai đoạn 32-51 tuổi, cơ hội tới rất nhiều từ gia sản và sự nghiệp , từ 51 trở về sau nên nằm im, chú ý vào những mối quan hệ làm ăn, bên ngoài vì họa Tuyệt mạng từ đây mà ra, có thể dính tới tù tội, sự nghiệp tiêu tán vì suy cho cung Tham Lang là sao sát tinh, đắc thời thì phát dã như lôi mà gặp hạn thì tụt như tụt quần

Sorry vì mình luận hơi lâu, mấy bữa nay ngồi nghiệm lại cái mang sát - phá - tham, thấy nhiều cái trái ngang mà ko mò ra, may nhờ vớ được bí kiếp giải được cái nút thắt:D

quainhan thích bài này.
  4. Jon Snow

Jon Snow Dragon Quest Lão Làng GVN

Bác pika xem giúp phát, dạo này nhà cửa bị delay quá, dịch dật xây dựng cũng không xong

5. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

Anh em thả like comment vào FB bác ấy tăng tương tác nha!! Có qua có lại chớ!! Kkk.

6. baotru

baotru Đẹp trai nhất trại Lão Làng GVN

thầy 7 có kiểu xem mới à, tôi hóng. Mà dạo này tình duyên chán đời quá. Quen toàn em dời ơi :(

7. pikalong9999

Can khắc chi => rất xấu
    Mệnh sinh cục => tương đối tốt
    => Bạn là mẫu người rất vất vả, đụng đâu gặp chuyện đó và phải chiều theo ý muốn thiên hạ mới có cửa sinh nhưng cửa sinh này là lấy từ hao tổn bản mệnh của bạn mà ra, tức là phải cho đi để nhận được

Mệnh - tài - quan: sao chủ mệnh có Thiên Đồng là sao phúc thọ cư Hợi hành Thủy là đắc cục nên ng sinh ra đã mập mạp, mặt mày vui vẻ, người hay tự ái, tính hay trẻ con, ham vui, ham chơi, thích gần gũi anh em bạn bè, cái gì cũng muốn biết mà chỉ được bữa đầu, ăn uống xuề xòa, ưa môi trường tập thể, thích giúp người nhưng tay chân đi trước não nên đôi khi giúp người thành hại người, nhưng Mệnh gặp Tuần nên tính tình vì lẽ đó mà chững chạc, điềm lại 1 chút. Mệnh có Khúc - Xương hội lại ôm Phá-Tang-Điếu nên học hành cũng đỗ đạt nhưng dù làm chuyện gì thì lòng ko cam chịu, hơi bất mãn muốn quật cường. Cung xung chiếu bạn có đà la hội nhóm với hỷ thần - quan phủ -tiểu hao thì đôi khi bạn hay hào phóng nhưng cái bạn nhận được lại là lời đàm tiếu, đó là làm phúc mà nên tội.
    Quan: có cự - cơ, tam thai - bát tọa hội đủ, lại thêm thiên mã an tại Mệnh cũng là cách tốt, làm việc an nhàn, nhưng gặp tuần lâu lâu bị hụt chân phải lấy thế mà bật lên lại, tiếc là gặp Tuần nên sẽ kéo dài đến hết cả cuộc đời
    Tài: số bạn ko có các bộ sao tài tinh bổ trợ, lại ko có chính tinh thủ như lấy được tiền mà ko có ví để đựng, cầm tiền trên tay dễ bị rớt, rơi, làm mất nên số ko làm ra tiền, có thì cũng ít, rút ra thì đem vào chuyện gđ, chuyện này, chuyện nọ
    Di - Nô: số hay gặp sếp lớn, người có địa vị cao trong xã hội, và chịu sự sai khiến của họ. Bạn ra ngoài xã hội thì rất ăn chơi, đàn điếm. Bạn bè cũng thuộc dạng cùng hội cùng thuyền đưa nhau tới đỉnh
    Tử tức: sao Liêm Trinh lại gặp Triệt thì đã ít con mà lại còn khó sinh, hiếm muộn
    Phụ mẫu: cha mẹ có người buôn bán, được bạn bè mến thương nhưng ở nhau không bền, cha mẹ hay lục đục, chắc đã li dị
    Thân cư cung Phu Thê: sau 30 tuổi thì đầu óc lúc nào cũng nghĩ tới vợ, nhưng bản tính lại có thói trăng hoa. Số bạn lấy vợ thì vợ chắc cũng phải qua 1 đời chồng rồi
    Tật ách: bạn hay mắc bệnh về phổi
    Điền : Tham Lang đắc, mà lại có quốc ấn khéo sau này đất đai cha mẹ về tay của bạn đấy
    Huynh đệ: anh em có người thuộc dạng phá gia bại tán

*Đại vận: về Địa Lợi thì đắc nhất là năm 26-45 tuổi, về Thiên thời trải rộng từ 26-55 tuổi nên tựu chung thời vận may mắn với bạn là 20 năm 26-45 nhưng tiếc là ăn ngay Triệt, nên mặc dù là đắc thời đó nhưng cũng chỉ là bình hòa. Vì thế số bạn tốt nhất là lợi dụng 20 năm này nên cần kiệm tích góp để về sau có cái mà bung, vì sau năm 46 trở về sau là những năm tháng khó khăn, ko an nhàn tí nào đâu.

Hết lá số này tới bạn Jon Snow nhé

Chỉnh sửa cuối: 17/8/21
  8. pikalong9999

Trước khi luận lá số bạn, cho mình hỏi bạn lúc nhỏ đã trải qua thập tử nhất sinh chưa ?
    Bạn có smartphone mà đúng ko, bạn chạy chỗ giường nằm, đứng giữa giường của bạn mở cái định vị la bàn sao cho hướng bạn cầm đt với hướng đầu giường trùng nhau rồi chụp lại ảnh post lên đây. Nếu mình hóa giải thành công thì chuẩn bị hậu tạ cho mình đi :cuteonion38:

Nhớ lúc cầm điện thoại cái dấu cộng phải đúng tâm thì mới cân mà ra số độ đúng được nghen

9. Jon Snow

Jon Snow Dragon Quest Lão Làng GVN

Theo lời của mẹ thì hồi nhỏ bị bệnh xem chết :))
    Còn nhà thì đang ở nhà cũ
    Nhà mới chưa chuyển qua thì đo nhà nào nhỉ

10. pikalong9999

Thế nhà đang xây bạn lấy được hướng nhà ko ? Bạn có file thiết kế bản giấy hay cad gì cũng được, chụp hết mặt bằng lên đây cho mình, còn ko gửi file cad luôn cũng được. p.ngủ của bạn chỗ nào thì nhớ chú thích vào
    Số vô chính diệu thọ mạng ko cao, chết trẻ đấy, mình có ít phép trấn trạch và tránh họa, nếu làm theo thì sau này ít nhiều gặp hung hóa cát.

11. se7en_xiang

:4cool_oh: nếu được bác cho mình biết được năm nào cần phải chú ý ko? để mình học hỏi :9cool_haha:

Vì mệnh này mình xem rồi ngoại trừ lúc nhỏ có vấn đề ra, và sức khỏe thường xuyên kéo dài ở tình trạng không tốt thì không có vấn đề gì lớn cả...

Jon Snow thích bài này.
  12. Red Mosnter

Red Mosnter Red, Pokémon Champion ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Mình hồi nhỏ đến 12 tuổi bị suy dinh dưỡng, say này thì mập mạp

Cái này đúng

Hiện tại thì đúng

Mình vốn ko thích ăn chơi, đàn điếm
    Giao lưu nhậu nhẹt là hết, mà cũng chỉ đi với ai thân thôi

Cha mẹ mình ko buôn bán, lúc giải phóng còn nhỏ thì có buôn bản nhỏ nhưng sau trưởng thành thì đi làm cả
    Hiện tại vẫn còn bên nhau các cụ cũng U70 nên chắc cũng ko li dị
    2 cụ bất đồng ý kiến thì nhiều, cãi nhau xong vài ngày sau lại như cũ

Hiện tại thì chưa bị, nếu gần phổi thì lúc nhỏ có nạo VA mũi

Còn mấy cái khác chưa trải qua nên không feed back được :5cool_big_smile:
    Cám ơn thầy pikalong nhiều :1cool_byebye:

pikalong9999 thích bài này.
  13. pikalong9999

cho mình hỏi cha mẹ còn ngủ chung hay đã ngủ riêng từ lâu ? Nếu ngủ chung thì cung Phụ mẫu luận sai, còn phụ mẫu mà mỗi người ngủ riêng thì tức là ko li dị cũng li thân

Mình nói về Pt 1 chút, bạn này sn 89 trạch Khôn hành Thủy thuộc Tây tứ trạch, mà hướng chính Nam thuộc cung Ly gặp lục sát. Chính Nam trong thiên bản tử vi là cung Ngọ, nếu tính theo năm đại vận thì rõ ràng năm sau của bạn ấy đại vận ngay cung Ngọ. Thầy 7 nhìn cung Ngọ thuộc hành Hỏa cung Mệnh bạn này hành Kim, 2 hành này gặp nhau như thê nào ko cần nói thêm nữa , năm sau là năm Nhâm Dần hạn tiểu vận rơi ngay cung Tật ách chủ bệnh tật, nghiệp ách. Tật ách lại nhị hợp với bản Mệnh, chạy đi đâu cho khỏi nạn ?

Đương nhiên, nếu năm sau thoát nạn thì tầm 43-44 lại gặp song hạn.

14. Red Mosnter

Red Mosnter Red, Pokémon Champion ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

2 cụ vẫn ngủ chung phòng, chung giường, tình cảm vẫn tốt thầy ạ :5cool_big_smile:

pikalong9999 thích bài này.
  15. pikalong9999

buồn vì mình luận trật cung phụ mẫu nhưng mừng cho bạn song thân vẫn vui vẻ với nhau :D

Red Mosnter thích bài này.
  16. quainhan

quainhan Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Thanks bác xem giúp nhưng đọc bài của bác phải check lại xem có phải đưa nhầm thông tin không, gần như không có cái nào đúng hết.
    Mình uống rượu không dở không giỏi, không đào hoa. Làm nhân viên văn phòng thu nhập bình thường không có tiền vao như nước, nên cũng không dư tiền để chi tiêu hay ăn chơi quá tay.
    Trong gia đình không có ai làm quan lớn, 2 cụ tình cảm tốt.

Trong bài bác nhiều chỗ còn hơi khó hiểu, trên thì bảo con cái lập nghiệp phương xa, cha mẹ li dị, dưới lại bảo tam đại đồng đường?

Hậu vận thì hai thầy Bẩy và thầy Chuột Điện phán ngược nhau, không biết nên theo thầy nào :D

Cám ơn thầy PikaLong phát nữa>:D<

17. pikalong9999

Vậy bạn đưa đúng lá số ko vậy :7cool_waaaht:, chứ trong này mình ko tự nhận là xem đúng 100% nhưng 70% cũng khá nhiều mà, trật hết ai chơi nữa :9cool_too_sad:

Bạn nói ngày, giờ, tháng, năm sinh lại cho mình đi. Dương lịch cũng được

18. se7en_xiang

Check rồi thông tin đúng hết...( mà thông tin can chi âm lịch bị sai)
    Ông này thuộc mệnh đặt biệt bác pikalong ơi... Bên bát tự mình cũng phải tốn 1 thời gian dài nghiên cứu mới tra ra được phương pháp xem mệnh của bác này

Chỉnh sửa cuối: 17/8/21
  19. quainhan

quainhan Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Đúng chứ, còn phải quay lại web nhập lại thông tin rồi đối chiếu xem có đúng không
    Nhưng tại sao nhập y như nhau mà ngày và giờ nó lại có tên khác:-?
    Đặng Ngọc Minh-30_5_1988 (Âm Lịch)-min.png

20. se7en_xiang

Phần mềm có vấn đề... Ngày tháng năm dương đúng rồi... Nhưng tháng âm lịch là Kỷ Mùi mới đúng, nó hiện là Mậu Ngọ, còn lá kia xem kỹ lại ngày, tháng âm lịch bị sai, ngày là Kỷ Tỵ, tháng kỷ mùi mới đúng