Xenogears một RPG hay ?

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi matnaden, 12/4/03.

1. toihienlam

toihienlam Youtube Master Race

Xin hỏi khi giết thằng trùm ở chỗ đó thì phải làm sao , Gears có lên level được không , còn người lên level có ảnh hưởng gì tới Gears không??còn làm sao mới có Specila Potion , làm sao mới có Deathblow

2. silverknight

silverknight Youtube Master Race

Trò này mà khá hay à ? Cực hay thì có . Cốt truyện hay ngang ngữa FF7 càng chơi càng muốn đi tiếp
    Gear không có lên level , gear mạnh lên nhờ nâng cấp lên bằng tiền mà thôi . Người lên level thì có ảnh hưởng lên gear , hình như là điều khiển hay hơn ấy :D
    Deathblow thì đánh nhiều sẽ có hay sao ấy nên tốt nhất là chịu khó đi luyện , còn tui thí cũng chả biết làm sao , lâu lâu tự nhiên nó nhảy ra wá trời có lúc chờ hoài không thấy

3. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Không hẳn là như vậy đâu,các chỉ số của gears tăng nhờ vào tỉ số % của người điều khiễn.Sau này nếu bác gặp Big Joe hắn bán cho bạn một món item +35-75 power,món này lợi hại lắm có điều hơi mắt.

4. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Đúng vậy cũng dúng như hễ người có kĩ năng đặc biệt nào thì Gears cũng có kĩ năng ấy còn các món mà Chaos Yu kể là ở đâu vậy nó kho tìm không ???

5. Tidus18

Tidus18 Youtube Master Race

Mà trò này có chỗ không hay là các nhân vật noi chuyện nhiều quá ,chiếm khá nhiều thời gian chơi

6. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Ờ đúng đấy tuy phấn hộp thoại nhìn đẹp hơn Final Fantasy nhưng mắc cái là nói chuyện vừa nhiều mà cũng lâu nữa thêm cái nữa là hơi ít phép thuật

7. MYOPIC-KNIGHT

MYOPIC-KNIGHT Youtube Master Race

Mà này Kenju ,trò này tui chơi tới lúc diệt trùm cuối ,tui diệt hoài không được ,có mánh nào không chỉ tui với .Mà theo như trò chơi hình như cũng có phim nữa phải không vậy

8. Kenju

Kenju Legend of Zelda

À con trùm Uroborous có phải không ,con này thì khi đánh nó mình chỉ đánh nó bình thường tức là sài các deathblows và các kĩ năng đặt niệt thui mà lúc nà bác có các món Special potion và +35-75power chưa.Níu có thì dễ hơn nhiều đấy

9. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Mình đang vít hướng dẫn trò này trò này dưới dạng faq/walkthought gần xong rùi túi đĩa 2 rùi nhưng mình vít văn còn lũn cũn lắm

10. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

kenju ban có thể hướng dẫn hết trò này được ko

11. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

ko sao.bạn có thể dl vào mail mìh được ko.
    mail mình là : lionsquall2002@yahoo.com
    :D

12. Chaos Yu

ko đâu dể tìm lắm ,lúc world map ko còn như củ bác hảy tìm cái ngọn hải đăng nằm ở đâu đó trên bản đồ.vào trong đó sài cái thang máy xuống dưới tìm căn nhà có thể vào được.(có 3 căn tất cả)phải xuống Gears mới vào được,big joe sẻ ở căn nhà có nhạc phát ra,xung quanh ông ta có 4 cái hộp,những món ông ta bán tất cả đều hiệu cả nhưng chủ yếu là money của chúng ta.

13. Kenju

Kenju Legend of Zelda

cái thằng Big joe là thằng đấu võ với mình trong lúc làm nhiệm vụ cứu magrie chứ gì .vậy ngọn hải đằng nào nhĩ đĩa 1 hay đĩa 2 và nới đó có wan trọng không hay chỉ là mua đồ ???

14. Chaos Yu

Nó có quan trọng đây(theo tui là vậy,vì nơi đây giúp esmeranda[tên nó tui cung quên rùi ] trở thành 1con người trưởng thành.)Ngoài ra thì chuyện mua đồ là chính ko còn gì quan trọng nữa,bạn sẻ được xem một đoạn thoại về nhân vât Kim.

15. DCCB

DCCB Youtube Master Race

các bác ui tui đi đến chỗ cống ngằm NORTUNE D BLOCK khó wé ,toàn mê cung ai giúp với

16. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Khúc đó khó là phải rùi tui không thể chỉ bác cách đi chi tiết được nhưng nói chung là thế này :ở tầng 1 kiểm tra 2 vệt máu xúông cầu thang sang tấng 2 tìm một cái chìa khoá , đi vào cái cửa ,tầng 3 tìm một con vật màu xanh nói chuyện với nó nó sẽ chỉ bác đi đến chỗ nào :lật bản đồ và tới cách cửa có lòi 1 ô vuông ,vào đó lấy cái chuông ,trở ra nói chuyện với con vật hùi nãy và kiểm tra cái vòi nước là bác phải đánh trùm .Khúc này phức tạp lắm nhưng bác làm siêng một tí là wa thui

17. Long Than Hieu

Long Than Hieu Youtube Master Race

Cho hỏi,làm sao để điều khiễn được Redweltal.Còn nũa,tui nghe bác chaosyu nói về khả năng copmbo bất tử của gears có thể đánh được 3 lần,làm sao sử dụng được khả năng đó.

18. Anacoda1

Anacoda1 Youtube Master Race

Xin chào.
    Bạn nào chơi phá đảo rồi có thể chỉ cho mình cách đánh con trùm phá đảo được không. Con này mình ngồi mấy tiếng mà vẫn không giết được nó.Nhân tiện cho mình hỏi trò này có gì bí mật không nhé.
    ---------------------------------------------------------------------------
    Kinsiro

19. Kenju

Kenju Legend of Zelda

nói thiệt nhé con trùm cúi chả khó tẹo nào,chỉ tại bác trong lúc chơi hơi bị thông minh nên level hãy con thấp chưa đạt được các chiêu deathblows cấp cao nên nó mới khó thui

20. limited

limited Youtube Master Race

Lại sai rùi ( :( dạo này sao mình thích soi mói thế) chiêu Infinity cũng như chiến đấu trong Gears gần như chẳng chịu ảnh hưởng của Lv mấy , dù đi nhanh đến đâu đi khéo đến đâu thì đến lúc phá đảo cũng đã có đủ 7 Ap điều kiện đầu tiên để sử dụng chiêu Infinity.

Điều kiện thứ hai là Chiêu đặc biệt của nhân vật sử dụng gear bạn phải luyện đến 3 chiêu cuối cùng . (Cái nay đòi hỏi bạn phải có đủ 7ap vì các chiêu cuối hầu như là dùng 7ap) ngoài ra bạn phải đi đủ sự kiện cho đến khi các nhân vật của bạn được Break Limiter theo diễn biến của câu truyện .

Cuối cùng để đánh được chiêu Infinity bạn phải cho nhân vật đánh tới LV attack 3 khi đó để ý bảng trạng thái sẽ thấy một chỉ số là Hyper - tính theo phần trăm . Sau khi bạn đã đạt đủ LV attack 3 ngay turn sau đó khả năng xuất hiện chiêu vô cực này sẽ phụ thuộc vào tỷ lệ Hyper.Thường tỷ lệ này là 10% nhưng nếu bị đánh trúng đòn nặng sẽ tăng lên .Riêng Xenogear là con gear đặc biệt nhất luôn có tỷ lệ Hyper là 99% nên gần như turn sau chắc chắn là nó sẽ có chiêu vô cực !!!