Xenogears một RPG hay ?

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi matnaden, 12/4/03.

1. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

Đối với tui FF chẳng là cái dzì về độ khó . Star ocean thì tui ko nói nhưng nếu Wilm Arms 3 mà ông chơi ko dùng bản hướng dẫn thì trình độ RPG của ông đã ngang bằng tui rùi đó...đơn giản thui , tui vốn dốt đặc tiếng Anh mà . Bởi dzậy tiếng Anh hay Nhật đối với tui cũng như nhau mà thui...heeê...mà tui cũng vốn ghét dùng hướng dẫn lắm...FFX-II thì tui chỉ đạt 85% là hết ( dĩ nhiên muốn đạt nhiêu đó thì phải truy cập hướng dẫn rùi nhờ dịch , chứ ba cái mã tiếng Nhật dài thòng bố ai tìm ra ) . Chơi Star ocean thì có phần phụ 211 tầng rùi sau đó nhảy dzô hang rồng tiêu diệt con nhỏ fe-na ( ôi , tiếng anh ) . Còn Wilm Arms 3 thì tui tìm được 13 cái exit key ( cái công dụng của exitkey thì mãi hết đĩa tui mới biết ) , cái e-bit ( địa ngục ) 100 tầng tui chỉ chinh phục đến tầng 71-72 là hết xí woách ( thời gian noooo )
    Nhận định dzìa xenogears của ông là đúng đó . Nhưng nó wả khó khi tui chơi bản tiếng Nhật đầu tiên ( lúc giúp rico xuống cống đoạn lấy cái chuông ra rung để trùm xuất hiện , tui đã bí muốn phát khóc luôn . nhưng cũng hơi may mắn nên tìm ra ) , còn chơi bản tiếng Anh thì tui lại thấy dễ hơn...heeee...nhung dù sao thì xenogears đến giờ vẫn ít người biết đến hoặc ko dám thử nó . Đáng buồn...

2. Kao Sakura Mahoroba

Kao Sakura Mahoroba Youtube Master Race

Chà lâu quá mình ko online, bạn nghỉa nói vậy thì nhưng người chơi Xeno thì ko có hướng dẩn là ko chơi được hả, tui được biết là có nhiều người biết và hâm mô lắm chứ đâu có gì buồn đâu. Hi đừng buồn

3. nghia_acqui

To Kao Sakura Mahoroba : tên dzì mà dài khiếp . Đâu phải có hướng dẫn mới chơi được . Thường những trò mới ra đều ko có hướng dẫn . Dân ghiền RPG thì luôn tìm mua khi nó mới tung ra thị trường , mua dzìa rùi mày mò nghiền ngẫm mà chơi...heeee...cái thú dzui đó chỉ có cao thủ trong nghề mới thấy . Đáng buồn là bây giờ ko ai nghĩ dzậy . Họ toàn chờ cho có đĩa tiếng Anh và bản hướng dẫn rùi mới nhảy dzô chơi . Đây là lời nói thật , những ai hay sử dụng đừng có buồn nhe...

4. Kong Ming Zhuge Liang

Kong Ming Zhuge Liang Mr & Ms Pac-Man

Ông cười nghe ghê wá hén làm con người ra sợ gòi kìa. ông nói như vậy nghĩa là cao thủ dù là anh hay nhật điều ko ngán sao

5. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Sạo mà còn nổ lớn tui thấy ông có chơi gì đâu chỉ ngồi xem tui chơi mà nổ wá xá.ủa mà ông nói gùi tui hong hiểu gì hết.

6. nghia_acqui

Tui ko biết tiếng Anh lẫn Nhật nhưng tui lại có sở thích mình phải là người mở màn . Do đó hễ biết RPG nào hay mà mới dzìa chỗ tui là tui tóm lấy liền . Đúng vậy , tui wan niệm cao thủ là thế , Anh hay Nhật cũng ko sợ .
    To Chao : đó là sự thật . Tui ko bao giờ nổ nếu nó vượt wa khả năng của tui . Ông có thấy 2 thằng đệ tử tui rồi chứ ? Trình độ game của nó thế nào chắc ông rõ . Tại sao no kêu tui là sư phụ . Nếu chỉ chơi BR thì chưa đủ đâu . Mà thui , cách hay nhất là mai (CN) nó có mặt tại nhà Bùi Mạnh đó . Ông cứ hỏi dzìa trình độ RPG của tui . Nếu tui nói láo tui chả có tư cách nào mà dzô đây đâu .

7. immortvalkyrie

immortvalkyrie Mr & Ms Pac-Man

tui có chơi xeno gear ,là fan hâm mộ liền nhưng công lực có hạn nên bị bí oài ,chơi hổng nổi ,thế là ăn cắp mật mã của thằng bạn rồi hết băng
    bây giờ tui muốn chơi lại wá nhưng tui chỉ có computer thôi,mấy u có biết computer có chơi được trò này ko mấy u

8. nghia_acqui

Dzìa PC thì tui hổng biết...heeee...cái này thì hỏi mấy tên kia á . Mà ko có PC thì chơi trên máy , lo dzì . Bây giờ nhiều người chơi rùi , ông cứ việc hạ lại nó , nếu bí thì nhảy dzô đây

9. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

game xenogear thì rất hay và hấp dẫn thứ nhất là cốt truyện tạo nên hứng thú cho người đọc với các nhân vật thể hiện những nét tính cách rất riêng của mình , bạn không thể nói rằng bạn đã khám phá dược tính cách của nhân vật nào cả .
    còn về nhạc thì rất hay , nhiều khi bí đường mình ngồi cả mấy chục phút để nghe nhạc mà vẫn không biết chán đấy .
    về hình ảnh tuy không được đẹp như FF nhưng vẫn thể hiện được phong cách của nhân vật .
    các bạn hãy thử chơi và khám phá mọi bí mật của game này thử coi , sẽ rất hấp dẫn đấy .

10. Snow Fang

Snow Fang Youtube Master Race

Tại sao các bác cứ đánh giá FF luôn cao hơn các game khác nhỉ? Đâu phải game FF nào cũng hay cả đâu! Còn rất nhiều những game khác hay chẳng kém,thậm chí là còn hơn cả một vài game FF nữa,điển hình là Xeno Gears.Khi cho ra đời game này vào năm 97 (bản tiếng Nhật,đến khoảng đầu năm 98 mới có bản tiếng Anh),mục đích của Squaresoft là để cho các gamer có trò để chơi trong thời gian chờ đợi bản FF8 (mãi đến gần cuối năm 98 mới xuất xưởng).Chỉ tiếc là quảng cáo cho game này ko được rầm rộ cho lắm nên ít người biết đến,chứ nếu như XG được chăm sóc kĩ càng hơn một chút,tôi tin la XG sẽ gây được tiếng vang lớn trong giới game ko kém FF chút nào!

11. hoailionheart

hoailionheart Donkey Kong

Dĩ nhiên Xenogears là 1 game hay tuy nhiên khi chơi nó tui hơi bị nản nó quá dài với nhiều những đoạn hội thoại dài dằng dặc hơi bị mang tính chất câu giờ.Tuy game có chiều sâu về chiết lý nhưng tuy nhiên đó không thành vấn đề lắm với tôi nhưng để những đoạn hội thoại quá dài như thế thì thật là không nên.Nhiều lúc những đoạn hội thoại đó làm mình rất bực mình.Hơn nữa ở đĩa 2 lại nói quá nhiều có lẽ đây là 1 nhược điểm của Xenogears so với FF đấy

12. nghia_acqui

Ko phải nhược điểm đâu pa . Nên nhớ chúng ta là dân RPG , nói chuyện hả ? ko hề dzì . dzậy hổng lẽ pa chưa hề Bí 1 game RPG nào ? Khi bí đường thì việc tìm kiếm thông tin là điều cần thiết . Xenogears nói nhiều nhưng mang đầy triết lý sâu xa . Vả lại đừng có đem FF ra mà so sánh , nói dzìa độ khó thì FF vẫn thua xa Xeno pa à . Chơi RPG mà lại sợ nói nhiều thì thiệt hết hiểu nổi .

13. hoailionheart

hoailionheart Donkey Kong

Ai bảo nói chuyện lúc tìm kiếm thông tin đâu mà kêu hả.Tui bảo mấy cái vụ nó cứ kể hết chuyện này đến chuyện kia loạn cả lên lại còn câu giờ nữa chứ.Chẳng phải có mấy đoạn bọn nó nói rõ là lắm còn gì nữa.Hơn 1h30' phải ngồi xem bọn nó nói chuyện đứng ngay cạnh chỗ save mà không làm gì được phải ngồi nhìn trong khi mình thì đang vôi.
    Ức bỏ xừ đi được mấy cái đoạn đó:(( chứ còn chơi game RPG mà bảo là chẳng có chỗ nào bị bí thì chỉ có mỗi 1 nước thôi:)) lăm lăm bản hướng dẫn trên tay khi chơi:))