Xếp loại mạnh yếu các nhân vật trong FF 8

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi michaelowenk, 24/2/08.

1. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

các cậu spam hơi bị nhiều về vấn đề này rôi đấy ......
    Cho nó chìm xuống đi là vừa ^^

2. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

nice spam :lol:

3. cuongmatkieng

cuongmatkieng Donkey Kong

lăn đâu ;)) tự dưng biến mất ;))
    câu thả khéo nhỉ ;))

@MO:vào được viện hàn lâm rồi àh ^^

4. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

viện ảo thôi :D,ở box kết bạn ý ^^

5. eikochocobo

eikochocobo Youtube Master Race

khi đánh boss có thể dùng the end chứ, nhưng % ít thôi may lắm mới có.
    đẹp trai nhất là anh Irvine

6. Bão Vũ Lê Hoa

Bão Vũ Lê Hoa T.E.T.Я.I.S

bên gamethu thấy có bài post bảo là đánh limit của Zell 11s được 3-400k thấy khiếp quá.như thế tính ra 1s ấn được khoảng 8-10 hit.
    mọi người ở đây ai biết kỷ lục đánh limit của Zell là bao nhiêu hit ko?.tôi đánh thường thì tầm 30 hit.hên thì lên 40.ấn trên bàn phím khó hơn ấn trên PS thì phải.

7. high summoner

high summoner Fire in the hole!

táng metdown sau đó mới limit ....... đã bảo cái đò giờ ai làm cũng được ,3,400k là ít đó [-(

8. Bão Vũ Lê Hoa

melt down rồi.đấm 1 hit trung bình 4k5.thỉnh thoảng có phát 9999 với 9k nhưng tính trung bình là 4k5 thôi.
    1 hit 4k5.10 hit 45k,100 hit 450k.nếu vậy thì 1 s bấm được 8-10 hit cơ à.
    nếu thật vậy thì mình phải cố thêm thôi.

9. cuongmatkieng

cuongmatkieng Donkey Kong

lật lại mấy trang trước trong hỏi đáp FFVIII xem Zell đập omega thế nào ;))
    táng omega mà phát nào ra phát nấy, toàn 9999 8-}

10. michaelowenk

michaelowenk Donkey Kong

Ấn nhanh nhất từng thấy trên youtube là 146 cái. Như vậy max là 1. 460.000 i cao hơn thì chịu.

11. Bão Vũ Lê Hoa

meltdown Str 255 mà đấm nó thỉnh thoảng mới được 9999,ông làm cách gì mà phát nào cũng 9999 thế?
    còn vụ ấn nhanh thì tôi ko có ý kiến.

12. high summoner

melt down rồi.đấm 1 hit trung bình
    8-} ........luck nữa ...120 là có crittical 2:1 ròi ...trung bình 7k lận 8-}..............

13. Bão Vũ Lê Hoa

tôi ko chơi chocobo nên ko up luck được.lắp aura vào lên được có 60 thôi.để chiều nay thử tăng luck lên xem thế nào.
    như ông kia nói phát nào cũng 9999 chắc luck 255 quá.

14. squallphu

squallphu The Warrior of Light

chài, zell thì cùng lắm là mạnh hơn quistis và selphie thôi.
    ai nói zell mạnh nhất là chưa chơi ff8 kỹ bằng tôi, chắc chắn
    mạnh nhất phải là Rinoa->irvine->squall->zell
    ko tin thì nghe nè:
    nếu bạn chỉ xài hell drop, booya, march kick (dùng tay bấm ps tốt nha, hàng trung quốc thì chịu) thì 1 chiêu mất khoảng 3 giây. 1s đánh đc 8 cú là chuyện thường nếu quen tay. vậy 12s x 8 cú = 96 cú. cho bác đánh đc 100 cú đi, 1 cú khoảng 3s, 100x3 =300s -> 5 phút. 100 phát đánh, 1 phát 5k (cỡ này đc ko?) thì 100 phát 500k. sặc sặc. kinh nhĩ:o.
    nhưng mất 5phut damage 500k thì quá bèo:devil:. rinoa và irvine hơn nhiều:>
    rinoa: aura + 1000/9999hp thì 90% ra wishing star. coi như chắc chắn ra wish. và đặc biệt mà nhiều người ko biết: str ko quan trọng, với str gà (ko cần junction str, tức là str khoảng 80 ở lv100) wish có khả năng gây ra sát thương 9k (có meltdown nhá). wishing star phụ thuộc vào vit của đối thủ. há há.
    vậy trong 5 phút, wishing star gây ra sát thương bao nhiêu?????? có trời mới biết =)) . vì nó phụ thuộc speed của bạn và của boss và thời gian ra chiêu của boss nữaX(. nhưng nếu đánh với omega thì 60s có thể đánh 4-5 phát wishing star. 8phat x 9k damage x 4lan đánh trong 1 phút => 1phut1 gây ra sát thương ít nhất 300k. 4 phút omega té ngựa (điều này chắc chắn vì thử rồi mặc dù cách đây hơi bị lâu 3-4 năm). nếu lấy rinoa solo với ultimecia còn lẹ nữa, vì ultimecia là rùa so với omega mà. (rinoa speed max là 170+auto haste)
    tóm lại, trong 5', sát thương rinoa hơn hẳn zell gấp 2 lần là ít, mặt dù 1 lượt đi của zell có thể nẫng 500k hp của boss.
    còn việc zell luôn luôn đánh 9999 thì tui xin thua, ko biết cách nào làm dc nữa. gắn 50% luck và pain hay âura junction vào luck cũng ko đạt đc hơn 100.

15. thanhtungtnt

thanhtungtnt snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

@squallphu : Đừng có phát biểu mạnh miệng quá ^^

1 chiêu mất khoảng 3s ? Chắc lộn rồi !!! Tôi nghĩ thì nghĩ chỉ khoảng 2s.

16. high summoner

Nói thế mà nghe được 8-} ...
    giờ t quăng cho bác Rinoa đố bác solo với omega ko invicible không depend 8-} .... ờ 5' đấy nhưng liệu omega nó có đứng yên 5' để bác đánh hết lần này đến lần khác ko 8-} ......
    tui cũng ko 8-} ............ luck bỏ ultima vào +50% lv 100 lên tầm 120 ...đủ ròi 8-}

17. Bão Vũ Lê Hoa

trời Rinoa mà mạnh nhất hả.còn yếu hơn cả Squall ấy chứ.tôi thà lấy Selphie vào nhóm còn hơn xài Rinoa.

xếp thế này đúng hơn chứ :Zell>>Squall>>Irvine>>Rinoa>>Quistis>>Selphie(yếu nhất nhưng khoái xài nhất he he)

18. michaelowenk

michaelowenk Donkey Kong

Mạnh hay yếu nó còn tính theo kiểu công suất như thế nữa hả bà con.

19. squallphu

squallphu The Warrior of Light

ohh. quên, nếu ko có hero thì chịu, ko thể solo với omega được, nó cho 1 phát terra break là ngã ngựa.
    Rinoa 1phut có thể đánh được 4-5 phát là bình thường, bác đọc kỹ đi, tối có tính đến speed của omega, thời gian chiêu thức của omega luôn đó. và chắc chắn tính luôn thời gian hết Aura và hero, bỏ 2 lượt bơm lại (tóm lại, nếu nhanh tay bấm O để xài limit break, 1 bình aura đủ thời gian cho Rinoa đánh 5 lần limit wishing star với speed max là 170+auto haste, ko cần str).
    hình như khi tui đánh hết cả 3 chiêu, tui bị mất 9 giây đó (đương nhiên là phải bấm nhanh nhất có thể). nên tui tính 1 chiêu khoảng 3s, được ko bác? chứ 1 chiêu mất vài giây khó bấm đồng hồ lắm.

việc solo với omega rất dể nếu bạn có 100binh hero, và thêm 1 chút may mắn, may mắn ở chỗ hy vọng đừng hết hero ở chỗ omega chuẩn bị chém terra break or megido flames. ko hero sống sót tui đi bằng đầu(hok tính phoenix nha):p. và tui bị die kiểu này cũng hơi bị nhiều áh, ko ít đâu.

Squall khi nào ra được LionHeart 3-4 lần liên tiếp mới là mạnh nhất. tui chắc rằng nếu hp 1100/9999 (phoexnix cứu sống máu cỡ đó) + aura -> renzokuken luôn luôn đánh 7-8 hit nhưng hit dứt điểm mới quan trọng, và nếu may mắn thì ra lionherat, bình thường thì hok ra chiêu nào cũng đỡ, chứ bác nào xui xui, nó cho ra blasting zone thì rất mất thời gian, và khả năng cho ra chiêu này hơi bị cao, nên nếu đánh solo omega, so về thời gian thì mất nhiều hơn Rinoa và irvine, thậm chí thua zell nếu chỉ ra lion heart 1-2 lần hoặc ko ra lần nào (bác nào làm điều ác lắm,giết người như nghóe mới xui tới nỗi ko ra lần nào:p)

. ko hiểu bác nói gì luôn, nếu bác tính trong 1 lượt ai sát thương cao nhất thì chắc chắn zell. tai tui tính thêm thời gian thật nên zell bị đá về sau thôi

20. michaelowenk

michaelowenk Donkey Kong

Bây giờ còn thời đại solo Omega mà phải mất hero nữa ư.

Mà pro làm kiểu gì mà 1 p đánh được 5 phát thế, có phim không tớ coi cái.

Giả sử bạn spd 255 auto Haste đi. Bạn đánh 1 chiêu Wish mất 22s ( Phim bằng chứng http://youtube.com/watch?v=xWzJ_wfZRBI&feature=related) Tớ vừa đánh vừa coi đồng hồ từ lúc người rinoa lóe sáng tới khi hết chiêu.
    Rồi sau đó con Omega nó đánh nữa bằng đó nữa đi. Cộng với thời gian bạn nhấn limit nữa thì 1 p ra 1 chiêu là cùng. Nếu 1 P ra được 2 chiêu thì đúng là Pro rồi chứ đừng nói 5 chiêu:D