Xiah Online (free)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi caladbolg9, 23/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Starstorm

Starstorm Youtube Master Race

maddog leader tìm ở trên núi, chỗ có mấy căn nha đổ, phải đi men đường núi mà lên

2. mdlbq

mdlbq Youtube Master Race

To zero_vn1: bữa mà u chạy vù vù vào đó đựoc là tại cao thủ ko có trong đó thôi! Giờ tui với ông chạy vào đó chém nhau thử coi ai thắng là biết liền hà! hehehe....

3. zero_vn1

zero_vn1 Dragon Quest Lão Làng GVN

kekekekekekekekekeke
    tui có zô vài lần sau đó nhưng vắng tanh à
    sau tui có 1 tên chạy vào
    tui hỏi "wanna fight ???"
    nó nói "lolz i'm lv 2 now >.< "
    hehhehhehhehheeeeeeeeeeeeeeee sau đó nó chạy mất dép
    mà tui ko bít cách giết người thế nào cả ????
    x,x

4. mdlbq

uhm, tui nhớ muốn đánh hình như là Ctrl click thì phải? ông thử đi! Lâu lâu vô đó cũng đựoc nhưng coi chừng gặp mấy thằng mạnh là chết đó! hehehehe....

5. diamondboy

diamondboy Donkey Kong

bà con cho hỏi làm thế nào để lập guild hoặc gia nhập guild vậy ? tui có 1 quest là gia nhập guild mà ko biết làm

6. Zill

Zill Mr & Ms Pac-Man

Mún giết người thì zdô Sever Tiger < Dragon thì tui ko chắc > sau đó nhấn im nút Shift gùi sả nó. Uhm, pà con chơi Mage cố gắng kiếm Mid Attack Song lẹ đi... Có cái đó thì chơi 1 ngày < 5-6 tiếng > từ lvl 1 lên lvl 20 lun. :D
    Còn chiện gia nhập Guild thì mình ấn Guild vào thằng ku Guild Master. Lập Guild thì tới cái bàn thờ gì đó, ở Paririe cũng có 1 cái, nộp tiền zdô là xong.
    Vấn đề là bây giờ : từ khi cái Xiah bị down vài ngày < 5/6 -> 7/6 > thì hình như nó xài cái bản Beta cách đây 1 năm < tui ko chắc > trong khi sửa cái bản đang chơi nên Guild cũ bị mất sạch trơn... chắc Guild mới cũng ko lập được đâu. Ráng chờ vậy. :wink:
    www.xiah.co.kr <- giờ nó chuyển server wa đây hay sao nè.... :-* Hình con Mage đẹp ác chiến lun... mà sexy nữa chứ. :D

7. Vamp1revn

Vamp1revn Donkey Kong

Trò này công nhận hay thật , nó ko bị lag như lineage

8. diamondboy

diamondboy Donkey Kong

moá hôm nay vào chơi, nó ko cho mình vào server dragon nên buộc lòng phải vào tiger, mấy đứa kia mình xin nó có vài con wawa leader với vài cái box mà nó nói "get out or die" với "kill me or not", mẹ tụi nó mình đã ko muốn phạm tội rồi, thế mà nó lại cứ thách thức, đã vậy chưa kịp kill con wawa nào thì tụi nó cứ kill mình, điên tiết làm 1 lúc 5 mạng, cái level quest từ 35 xuống 20 luôn, huhuhuhu

9. mdlbq

Ah, diamondboy chơi Mage phải ko? có cách nào giết ngừoi bằng Attack Song ko? Sao tui nhấn Shift và click chuột phải vào mà ko thấy chửong gì hết ??? Còn đánh thì vẫn ok!
    Lúc chơi trong Tiger nhiều khi bực mình lắm! Có thằng điên tự nhiên chạy đâu lại chém mình! Tức lắm va muốn trả thì mà sợ mất lvl quest nên thôi!

10. diamondboy

diamondboy Donkey Kong

hix, nếu mà đánh atk song vào tụi nó được thì thằng nào sống được với tui nữa chứ, atk song tui học tới high rùi, bây giờ mà học tiếp atk focus nữa thì thôi luôn, hôm bữa mua được con voi nó + sức đánh quá trời mà ko hiểu sao khi cho nó đánh mấy con quái vật chỗ có cái box ở desert mà nó chết mới kỳ, mấy con đó con voi đập 1 nhát là chết mà, kỳ vậy ta ? người khác có kill được pet của mình ko vậy ?

mà sao bạn biết tui vậy ? tui chơi con mage acc là diamondboy đó, tui hay online từ 11h PM tới 6h AM, tui hay đi chung với ông seolon chơi con ghost fighter đó, mấy hôm nay Xiah lag kinh dị, chơi 1 chút là lại phải ra ngoài

11. ThirteenDeath

ThirteenDeath Mr & Ms Pac-Man

trò này nghe hay hay nhưng hình như bọn Hàn hết cho đăng kí rùi à ?
    trang Homapage là gì vậy www.xiah.co.kr hay là http://asia.xiah.co.kr
    chỉ mình cách đăng kí !!!

12. mdlbq

To diamondboy: Tui bữa hôm qua mới thấy 1 đứa chơi mage, rồi tui hỏi nó có cách nào chửong ngừoi ta đựoc ko? Thì nó chơi tui 1 cú chửong mất nửa bình máu luôn ??? Ko hiểu sao nó chửong đựoc nữa? Tui hỏi nó thì nó nói là nhấn Shift-click chuột phải ---> chưởng đó! Nhưng tui làm ko đựoc!
    Còn con Mammoth thì tui có 1 con! Con Mammoth damage của nó mạnh lắm! Cỡ trên 300 damage hay sao đó! Còn cái con MM của ông bị kill thì phải hỏi có phải ông chơi ở Tiger ko? Nếu chơi ở Tiger thì có thể đó! Và ông phải cho nó ăn ko nó chết đói thôi!

Tui học xong hết High Attack Song rồi! Nhưng có điều con tui nó chửong 2 cái thì Missed 1 rồi! Ko hiểu sao? Có ai biết chỉ mình cái?? Mình nghĩ chắc mình phải học Accuracy Focus thì nó chửong chính xác hơn phải ko?

13. omega99999

omega99999 Youtube Master Race

uh hình như nó hết cho đăng ký rồi. lol Trong xiah muố dánh trúng thì tăng dex thôi chứ hỏi gì nửa. Mage shot hụt thì nghỉ đại luôn cho lẹ

14. diamondboy

diamondboy Donkey Kong

bây giờ tui ko xài con mammoth nữa, con pet của tui bây giờ là con Ice Bird level 40, mạnh hơn con mammoth nhiều, nó đá con mammoth vài cái là con mammoth chết ngắc

chuyện bạn chưởng miss hay ko là liên quan đến level của bạn, level bạn càng cao hơn con quái vật bạn đánh bao nhiêu thì tỷ lệ miss của bạn càng giảm bấy nhiêu, như bây giờ mấy con Evilla tui đánh đâu bao giờ miss, còn tụi nó đánh tui toàn miss ko à vì tui mạnh hơn tụi nó mà

còn cái cách chưởng bấm Shift + Right mouse của bạn nói thì mình làm rồi, ko được, pó tay, attack song của mình hiện tại đánh ra là 1500 máu, nếu đánh được thì mình đâu có sợ ai

Sẵn đây nói luôn : shop của tui bán đồ rẻ nhất Xiah, toàn đồ + và level cao mà giá tiền ko bao giờ tới 100k, bà con nào thấy tui ghé vào ủng hộ nha, hix, nhiều khi nhiều đồ quá ko có chỗ chứa phải bán rẻ thúi trong cửa hàng và cho bớt ko à

15. omega99999

omega99999 Youtube Master Race

To diamond: Bác có thấy bài viết của em không vậy??? lv hông ảnh hưởng gì tới chuyện đánh trúng hay không!!! muốn đánh trúng thì tăng dex nhiều lên. Bác có thể thử nếu bác không tin thì đừng tăng dẽ nửa coi lên thêm 5 lv coi đánh trúng hông :D

16. caladbolg9

caladbolg9 Mr & Ms Pac-Man

to omega99999: đề nghị ko có lên đây xạo xạo nha :D
    to all: xiah vẫn đăng ký đc, hôm qua mình mới đăng ký 1 acc mới mà
    homepage của serve xiah mà chúng ta chơi là free asia.xiah.co.kr, còn www.xiah.co.kr là serve chính thức của xiah (p2p). Chỉ cần vô web rồi vô mục join, điền các thông số vô rồi đăng ký là đc thôi.
    to mdlbq: nếu đánh bình thường bạn chỉ cần giữ shift và bấm vào đối phương là đc, nhưng đối với các skill bạn phải vào bảng skill (k) chọn no target trước rồi mới đánh vào người đc. Trong xiah, bạn sẽ thấy tên của từng người có những màu sắc khác nhau, sau đây mình xin giải thích về những màu sắc đó.
    màu đỏ: khi repu của bạn đã bị âm, lúc này nếu ai đánh bạn, người đó sẽ ko sao cả và nếu bạn chết thì bạn có thể bị rớt 1 trong những món đồ trên người bạn
    màu tím: khi bạn đánh 1 người vô tội (màu trắng, vàng hoặc vàng sậm) thì tên của bạn sẽ chuyển sang màu tím trong 1 khỏang thời gian. Tác dụng của màu tím cũng giống như màu đỏ.
    màu trắng: repu thấp thì tên sẽ màu trắng, là người bình thường, nếu ai đánh bạn, tên của hắn sẽ chuyển wa màu tím (ko bị trừ repu) và bị mọi người giết đuổi vì tên màu tím giết nó chết có văng đồ của nó ra mà :D, còn nếu mà hắn giết bạn chết thì tên hắn sẽ chuyển sang màu đỏ (khác với màu đỏ khi bị âm repu) và hắn sẽ bị trừ 2repu và cũng sẽ tương tự như màu tím.
    màu vàng: repu ở mức trung bình, tác dụng như màu trắng
    màu vàng sậm: repu ở mức cao, tác dụng như màu trắng
    Vì thế nếu có ai yếu hơn mà dám đánh bạn, bạn có thể đánh trả mà ko sợ bị trừ repu vì tên hắn đã thành màu tím rồi mà, nếu đánh chết còn có thể lụm đồ của hắn nữa.
    Mình còn hơi non tau trong việc viết hướng dẫn, ai có thắc mắc gì thì hỏi lại nha.
    HAVE FUN (^_^)

17. huy_hcm

huy_hcm Mr & Ms Pac-Man

Tui có 1 con mage lvl 38, chơi đến 38 ròi thì nghĩ luôn, đánh 1 tuần không lên nỗi một cái lvl, có ai gặp KiemVuong hỏi về Cocojambo đi thì biết, tôi bỏ chơi Xiah lâu rồi....
    Vì Xiah chơi chua waaaaaaaaaaaaaa, chua hơn cả Mu Hà Quốc !!!!!!
    Có ai mua acount lvl 38 không???? Đang xài +4 TreFan(4) , HardSoft thì hing att song, low WarCry, Soft thì High Def, low Att, mid Acc....
    Sách và đồ quý thì nhiều lắm......

18. whoami04

whoami04 Youtube Master Race

chào bà con,tui thấy bà con chơi mage nhiều quá nên muốn góp ý.Mắc công bà con chơi gặp nhiều sai lầm phải chơi lại.Mage có hai loại,một là mage chưởng,hai là melee mage,nếu chơi mage mà chưởng chỉ để lên lvl thôi thì không nói gì,chứ nếu đánh lộn thì chỉ có chạy vòng vòng cho nó quýnh.
    Mage chưởng là những mage mà các bạn đang thấy đầy đường trong Xiah,những con đó chỉ có ưu thế về lvl,chỉ ăn hiếp được những con yếu lvl hơn nó,chứ gặp nhửng con gf,sm,wr cùng lvl thì đánh không lại,đa số những con thuộc race khác thường coi thường loại mage này,chỉ có cái là mage dễ xương quá nên tụi nó không đánh thôi.
    Melee mage là loại mage để sáp lá cà,đi ngược lại truyền thống của mage.Melee mage cũng chưởng,nhưng chỉ là để lên lvl ban đầu thôi,một khi đã đũ mạnh ở một mức độ rồi(cỡ lvl3x) thì khỏi chưởng lun,bay vào chơi tay đôi,lúc này mage có ưu thế về dex,đối phương dễ đánh hụt mình,và do acuracy cao nên cũng dễ Hit đối phương hơn.Hầu như bây giờ không còn những melee mage,nếu có thì chỉ đếm được trên đầu 1 bàn tay.Những melee mage đều được đối thủ kính nể và khiếp sợ,có lẽ sẽ ít ai mới chơi còn có dịp thấy melee mage Lily,một trong những hình mẫu của mage thời trước,không ai trong xiah dám thách đấu 1 con mage như cô ta,damage bình thường của cô ta là 600+,một con mage có damage như thế thì khó tin.
    Để thành mage chưởng thì bạn học phép sao cũng được.Còn nếu melee mage thì hơi mệt và nặng tiền à nghen,cần tiết kiệm train hết mức,nếu có thể,không học phép chạy nhanh luôn.Học high def,high acc,high atk,high atksong+1 chiêu rất quan trọng là War cry(note:hầu như trong game không có mid war cry,đây là một điều cực kỳ khó khăn),bên cạnh đó cần học high brush.Viêc phân bố Skill cần quan tâm đến strengh,và điều quan trọng nữa là 1 cây Brúh thật mạnh,nếu đủ những gì mình nói thì bạn có thể hiên ngang đi đến trước mặt một con Ghost mà nói rằng:"Ê,đánh lộn mài ^^"

19. whoami04

whoami04 Youtube Master Race

hi Cocojambo,em là quangorc nè,lâu quá không gặp anh,không lên nổi lvl thì chơi lại con khác đi,rút kinh nghiệm thì con sau sẽ mạnh hơn nhiều.Àh,anh không chơi con mage nữa thì cho em cây tre fan đó đi,hàng hiếm àh nghen,bán chắc cũng được 7-8mil.

20. mdlbq

vậy nói chung có phải muốn bắn trúng nhiều hơn thì phải tăng lvl và dex nhiều hơn đúng ko? Ok, để mình thử coi!

Ah, diamond và tất cả những ai chơi Xiah có ai có áo + 3, 4,5 cho Mage lvl 20 ko? Nếu có thì có thể bán rẻ cho tui đựoc ko? Kể cả đồ cho Mage luôn! Thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.