Xin hướng dẫn game Divine Divinity ( Giống Diablo )

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kollersi, 21/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

http://www.cheatcc.com/pc/sg/divine_divinity.txt
    --->ngày trước tui đi game này là tui dựa vào cái guide này đấy, sau đó thì có lên forum của bọn nó xem nữa.
    trong 2 cái hòm đó, bạn chỉ mở được 1 cái thôi, nếu nó vẫn hiện ra chứ locked thì cứ ấn vào, vì nó luôn có cái chữ ấy.Bạn thử đi, nếu không được thì gọi tui xem.

2. devilmaycry278

devilmaycry278 Youtube Master Race

mình có nhặt được mấy cái charm nhưng không bít làm sao để đúc nó vào đồ của mình cho mình hỏi làm sao để đút nó vào đổ của mình vậy

3. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

click chuột vào món đồ (lưu ý là phải có lỗ mới gắn charm vào được) , nếu có 2 lỗ trở lên , bạn có thể mở 1 loạt ra, nhét bao nhiêu charm vào tùy thích (hình như nhiều quá là treo máy luôn :p)

4. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

có ai kiếm dc trọn bộ đồ rồng trong này chưa ? :D
    mình kiếm dc necklace và shield à ! :(

5. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

tôi tưởng nhiệm vụ của game này là phải kiếm hết chứ nhỉ!?thế mrgaac đã đi hết game chưa?Tui nghĩ là rồi sẽ kiếm hết thôi, tui đâu có bỏ cái gì đâu!?nhưng tui nhớ hình như cái áo giáp, trước khi ghép trái tim rồng thì mạnh hơn là sau khi ghép thì pahir, không nhớ đúng không.
    à, trong cái hầm vàng của bọn người lùn, tui còn nhặt được 1 cái nhẫn +98 damage cho tất cả các laọi vũ khí---->không biết mọi người nhặt được không!?

6. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

đúng thật giáp rồng sau khi ghép, lực hơi khó chịu, nhưng được cái nhìn nó đẹp hơn :D
    CÒn nói về mạnh thì bộ giáp mà mình được thưởng khi tìm ra lũ lập trình viên mới là bộ mạnh nhất.

7. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

à, cái bọn đó hả.Trò này có 1 cái đấy đặc biệt ra phết, tự nhiên thấy có cái lũ lập trình viên được nhét vào 1 quest, mà là 1 quest thuộc dạng secret nữa chứ.nghĩ cũng buồn cười.

8. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

hix
    giờ nghe mới biết là có lũ lập trình viên !
    thèm quá....ai hd cách làm sao nhận dc quest này hông ?! để về cài chơi lại thử ! :D

9. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

cách tìm quest này ấy hả?Không nhớ rõ lắm, chỉ cần mang theo đúng 1999gold, 5 chai nước của bọn nguời lùn, vào 1 cái cửa hang ở bên phải 1 dãy núi, vào đó thì nhớ nhặt 2 cuộn dây thừng, sẽ có 1 tấm stone ghi về bọn lập trình viên và về vụ 11/9 ở Mỹ.

10. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Lâu lắm rùi ko lên , ko ngờ topic này vẫn còn , nhớ lại ngày trước chỉ có mỗi mình tui hỏi còn M_BASS và blade trả lời . Tui cũng phá đảo trò này khá lâu rùi , đoạn kết hơi bị dở vì thằng trùm cuối yếu quá . Tuy nhiên với kết thúc mở kiểu này thì đảm bảo là game sẽ có phần 2 . Hy vọng là sẽ phát hành sơm sớm 1 tí ko tui phải ra nước ngoài học thì ...

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Vũ khí mạnh nhất lấy trong nhiệm vụ chọn lựa giữa 3 linh vật của bức tượng đúng không nhỉ?
    :-? dạo này lú lẫn quá.

12. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

nghe mấy bác giới thiệu thấy hay hay hôm nọ thử chơi nhưng ko hiểu sao do card của mình lởm quá hay sao mà nhìn mọi vật đều có cái vòng đen bao quanh nhức mắt muốn chết

13. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

Đúng là vũ khí mạnh nhất lấy ở 3 bức tượng.. nhưng phải chịu khó load đi load lại thì mới vừa ý được

14. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

lâu lâu vào đây spam bài chơi.
    vũ khí ở 3 bức tượng là cái gì nhỉ?tui chỉ nhớ có 1 cái à mình chọn giữa kiếm, dao, và hình như là áo giáp thì phải, mà chỉ đươch chọn 1 trong 3 thôi, không nhớ có phải không?:-?
    lâu rồi, quên hết cả rồi....

15. tumi***

tumi*** Youtube Master Race

trò này hay cưc kỳ luôn nhưng phải biết cách chơi cơ tui phá đảo trò này mấy lần liền. các bồ đã biết chỗ lấy thanh kiếm bị phong ấn chưa? .chỉ cần sang rừng darkwood gần chỗ elvenruin có một thanh kiếm cắm trên tảng đá,khi đến gần hãy rút thanh kiếm ra,ngay lập tức xuất hiện một con lich hãy giết nó (nhưng nó bất tử đó )nên sau khi giết nó hãy lập tức chạy ra chỗ khác ban sẽ láy được thanh kiếm cực xịn luôn ban có thể cắm thanh kiếm trở lại sẽ nhận đươc điểm kinh nghiệm nhưng theo tui lấy thanh kiếm thích hơn
    ngoài ra còn có vũ khí đac biệt (holy wepond)
    --cách lấy vũ khí đạc biệt:
    1.hãy tới thành phố venidi gì đó tui cũng ko nhớ rõ ở trên cùng,bên phải bản đồ vào quán rươu gặp chủ quán để vào thieftguild sau đó xuống hầm vào phòng chủ quán mỏ quyển sách trên bàn ở đó có một con dao găm kỳ lạ
    2.tới rừng darkwood xuống elvenruin nhặt chiếc vòng đeo cổ kỳ lạ
    3.tới stormcastle timf thanh kiếm kỳ lạ
    4.tới cái giếng thần phía trên doanh trại orc nếu bạn muốn dùng thứ nào thì phải hy sinh 2 thứ còn lại đơn giản vây thôi
    phù mệt qué muốn hỏi gì thêm thì mail tui địa chỉ boy_live4u87@yahoo
    bi bi

16. tumi***

tumi*** Youtube Master Race

bồ hãy đi tìm xung quanh khu vực ấy có 3 viên magicorb nhat 3 viên ấy rùi đặt vào 3 cái vòng tròn chỗ có quển sách đặt trên tảng đá sẽ xuất hiện teleport đi vào đó là tiếp tục xuống hầm mộ thui còn lai thì hãy tự chơi tiếp thú vị lắm đó...........

17. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

cái kiếm cắm ở tảng đá là thanh kiếm biết nói phải không nhỉ?hình như là tui nhầm thì phải. thế chắc là cái kiếm cắm phong ấn 1 con bất tử, giết mãi không chết đúng không?uh, thế thì nhớ rồi, nhưng àm tui nhớ là tui cũng đâu có lấy cái kiếm đó đâu nhỉ?Nó cũng hay, nhưng mà không đến mức cần khủng khiếp mà!?:-?

18. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Cái kiếm biết nói phải ko ? Nó cũng bình thường , kiếm cầm 2 tay nhưng cũng ko mạnh lắm . Bác nào biết kiếm rồng tìm ở đâu ko ? Lần đầu chơi tui nhặt được nhưng không để ý đến khi chơi lại thì lại chẳng biết tìm ở đâu nữa .

19. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

có hướng dẫn gần đầy đủ mà tôi lấy trên diễn đàn từ lâu lắm rồi...share cho anh em tim hiểu

Các file đính kèm:

20. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Cho Thy hỏi là cái chỗ để sử dụng Holy Weapon là ở đâu vậy tìm hoài ko có ra.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.