Xin hướng dẫn trò chơi Digimon world 2 ở PS1

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi asuwashingo, 28/6/05.

1. tantanman

tantanman Youtube Master Race

vậy phải gắn súng gì và có mắc ko vì em đang nghèo

2. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

thì bạn cứ vô khu trung tâm ngay giữa(nới nói chuyện với nhõ gì gì đó đễ đi wa các map á)đi wa bên tay trái,sẽ thấy 2 ông đg gần nhau,1 ông thì bán item dùng đễ phá đá và điện,1 ông thì bán dụng cụ đễ nâng cấp cho xe cũa mình,ban tìm canon mà mua,canon là súng đễ bắt digimon,sau khi mua xong thì chạy típ sang trái đễ gặp 1 ông ngay góc màn hình,ông này là kĩ sư gắn dùm mình mí cái dụng cụ nâng cấp xe mới mua hồi nãy
    Lúc đầu chĩ có 1 loại súng thôi,sau này wa city khác thì sẽ có những trang bị khác pro hơn
    Game này khó chơi thịt,mình đi đc nữa đg thì phãi nhờ đến game hack,vì vịc train lv khá lâu,mình train ko mà đc max tiền lun mà cg~chưa đc lv nhiu::(
    xài game hack mún tiến hóa thành con gì cg~đc,skill gì cg~có:'>

3. tantanman

Vậy con Elecmon là Virus,Data hay là Vaccine

4. tantanman

Vậy có city nào bán toy plane ko
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hay là đồ chơi thú cũng dc nếu có vậy nó bán ở đâu
    .

.
    con elecmon có mấy cấp tiến hóa
    .

.
    có skill nào dùng poison flame electric ice healing ko

5. tantanman

sao em lại chổ digimon center để lấy cái toy plane nhưng mà sao ko thấy thằng chris corner vậy mặc giù em chua7 lấy cái nào và cái save em chơi bên data thì lại nhận dc còn khi wa bên vaccine thì sao chẳng thấy thằng đó và em đã đi wa hai chổ làm nv nhưng ko thấy nó trong digimon center luôn

6. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

mún bít con nào thuộc hệ nào thì chĩ vịc gặp con đó rồi bấm nút vuông sẽ thấy hệ cũa con đó
    city có bán toy plane thì gần end game mới ra,nhưng giá cã hơi cao
    con elecmon thì train đi ời bít nó mí cấp,wên ời:'>

7. tantanman

vậy một con digimon có thể học dc tối đa bao nhiêu skill và ai có hack digimon world2 ko cho xin đi

8. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

hack digimon 2 thì có sẵn trong dĩa gamehack rồi,bạn mua về rồi mỡ lên sữ dụng là đc

nếu mình nhớ ko lầm thì 1 digimon tối đa đc 10 skiil thôi,nhưng mình sẽ ko xài hết 10 skill luôn đâu,vì skill nào mạnh nhất thì mình xài nhìu nhất,mí skill kia có cho đũ bãng thôi,quan trọng là skill healing và skill anti-dool(hok bít ghi đúng ko ta?)

9. tantanman

10. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

mình chưa chơi trên PSP bao giờ nên ko bít hack PSP,theo mình nghĩ thì PS1 có hack đc skill và các dạng tiến hóa thì chắc PSP cũng làm đc,bạn qua topic cheat code hõi thữ xem

11. shuyan

shuyan Youtube Master Race

game4v.com co day#1#1#1#1#1#1#1

12. kisianhsang

kisianhsang Youtube Master Race

mình cũng có một số thắc mắc giống như bạn này!Bạn nào thông thái có thể làm ơn chỉ chi tiết cách cho quà digimon và cách bắt nó như thế nào ko?Phải vào mục nào và làm những gì?Xin hãy pót chi tiết cho mình nhé.Xin cảm ơn và hậu tạ.::)

13. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

cách bắt digimon thì mình có HD rồi mà,còn đạn dùng đễ bắt digimon thì mình ko nhớ tên,nhưng mình sẽ HD các bạn cách mua đc quà dù ko bik tên món quà nhưng hơi rắc rối: bạn về căn cứ cũa mình,tìm mua hết đồ trong căn cứ(trước khi mua nhớ save game) rồi vô map cần bắt digimon,kết con digimon nào thì bấm nút vuông 1 cái,sẽ thấy hệ cũa nó là vaccin,virus or data( lúc đầu mình có kiu mấy bạn mua hết đồ trong căn cứ rồi nhĩ) bấm vuông 1 cái sẽ hiện ra 1 bãng iten gồm các đồ mua trong căn cứ,có vài món sẽ ghi bên dưới là vaccin,virus,data,đó là quà để bắt digimon, ghi nhớ tên các loại iten đó rồi load game mua như vậy thì sẽ tít kiệm nhứt::)
    còn mấy cái toy... gì đó thì có tác dụng bắt đc các loại digimon mà ko cần phân bịt hệ cũa nó

14. kisianhsang

kisianhsang Youtube Master Race

thank nhìu
    đây chinh` là câu trả lời mình đang cần!!:D

15. Milko

Milko Mr & Ms Pac-Man

16. Kyouka-sama

Kyouka-sama Mr & Ms Pac-Man

Đây là topic về DW2 chứ đâu phải DW1 :-?

17. hotvitthui999

hotvitthui999 Youtube Master Race

Sao em làm mà vẫn không bắt được digimon vậy em gắn được hai cây shootergun voi Rcannon em để cái toy plan vào mà lúc ra định bắt digimon thì đâu có thấy gì đâu :-/ ải chỉ em tận tình với thank::(::(

18. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

ko thấy gì là sao? bạn có thễ nói cụ thễ hơn ko?khi bắn quà cho digimon thì bạn phãi bắn đến khi nào nó lên tim,tim càng to càng đõ là càng dễ bắt đc,khi tim đõ rồi thì bạn vo đánh với nó,con cuối cùng bị gít thì con đó sẽ đi theo bạn::)

19. hotvitthui999

tôi bắt được rồi sẵn tiện cho tôi hỏi chơi giả lập đigimon 2 trên pc ở mục batter mode có thể cho hai người chơi hai máy khác nhau đánh nhau được ko vậy::)

20. hotvitthui999

cho tôi hỏi làm sao lên Ultimate hay mega được vậy sao tôi hợp hai con rookie thì được 1 con champion rôi lấy hai con chapmion hợp với nhau lại ra con rookie là sao vậy :-/ ai chỉ dùm tui với::(