xin hướng dẫn trò Valkire Profile2:Silmeria

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi anvip2512, 9/6/07.

1. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

nếu khó quá thì sau này kiếm đc cái ngọc nó làm cho mình nhảy cao lên và bay là là thì đễ như bỡn thôi :D
    còn cái vụ muốn mua những món đồ trong shop mà mình cần tìm nguyên liệu thì mình phải tốn 1 số tiền nhất định vào đó mới mua đc ....
    nói thế này cho dễ hiểu ....muốn mua những món đó nó cần 1 số point ( ko biết gọi là point gì :| ) nhất định mới mua đc ...mà cái số point này có đc = cách tốn 1 số tiền nhất định mua đồ trong shop...
    ví dụ ...mình tìm đủ nguyên liệu để làm đc cái kiếm rồi ...nhưng muốn mua cái kiếm đó nó cần 100 point chẳng hạn mới mua đc ....mà 1 point thì mình phải tốn 100 gil ( quên đơn vị tiền trong VP2 lấy tên đơn vị tiền cùa FF vậy :p) vậy mình phải tốn 10k gil vào cái shop đó ..( mua các thứ máu , mana , linh tinh ) đủ point nó cần thì mới mua đc món đồ đó :D và cái point đó là ẩn mình ko biết đc ...chỉ áng chừng thôi ....

thế lên muốn mua món gì mà mình ko thể mua đc thì mình cứ mua máu hoặc các thứ linh tinh trong shop ...đến khi nào mua đc những món kia thì thôi :D

ending của VP2 này nó chỉ có 1 ending duy nhất :| thế lên muốn chơi kiểu gì cũng chả ảnh hưởng gì hết ::)

2. Claire_red

Claire_red Youtube Master Race

Mình clear game 1 lần rồi, giờ đi lại lần 2. Thế ở lần 2 này boss trong Seraphic Gate có double HP không vậy? Xem thông tin ở cục crystal trong Seraphic Gate thì clear Seraphic Gate 0 lần, clear game 1 lần.

3. ut gau

ut gau Mr & Ms Pac-Man

có theo mình nhớ là mọi thứ đều tăng lên 1.5 hay 1.1 zi` đó mình ko nhớ nhưng bạn cũng siêng lắm đó đi SG ko đã muốn xĩu rồi mà bạn còn muốn đi lại với phạm vi to hơn vậy thì khi bạn đi SG ở newgame+ thì lần đi thứ 1 = lần đi thứ 2 rồi cứ thế mà cộng vào chúc bạn may mắn :)

4. Mr Boomba

Mr Boomba Mr & Ms Pac-Man

Mình vùa đánh xong ở ngọn núi lủa(ko nhớ tên) nhưng ở đây có khá nhiều ngọc , mình thắc mắc là có cần phải lấy hết ngọc ở tất cả các vùng ko hay có thể bỏ qua.

5. Mr Boomba

@Nikomen_Aisha : Mình đánh xong Surt Volcano và tới đc Crell Monfraique rồi :D.
    Từ Crell Monfraique ra mình có 2 bãi train mới nhưng đánh ko nổi ( mới lv 27 ) nên vẫn luyện ở Surt Volcano .
    1 - là ở trong núi
    2 - là ở đầm lầy thì phải , chỗ đó có mưa
    Vậy lấy ngọc nhân exp ở đâu vây ? :-/
    Mình muốn hỏi thêm là có cần lấy tất cả ngọc ở tất cả cá màn chơi ko hay chỉ cần lấy những viên mà mình cần ?
    Giúp mình với :D
    Thanh You ! :x

6. Claire_red

Ngọc nhân xp ở Chater Opservation, đánh con boss xong sẽ lấy được. Từ Crell Monfraique ra là thấy. Nhân tiện nếu ghé qua Chater, đánh con boss phụ là con rồng trong đó thì nhè cái đuôi nó mà đập. Bể cái đuôi rớt cây Dragon Slayer cũng ngon lắm. Nếu muốn lấy nhìu thì đập rớt cái đuôi con rồng xong thì thoát khỏi trận đánh, sau đó quay lại đập tiếp. Tha hồ mà thu hoạch Dragon Slayer.
    Sealstone nào cảm thấy cần thiết hãy lấy, không thì thôi, mà có muốn lấy hết cũng không đủ crystal mà lấy.

7. Claire_red

Quên nữa, cái body con rồng có 1 Asscessory tốt, 40% kháng tất cả các trạng thái trừ Transfer. Ráng đập bể cái body của nó mà lấy xài. Nhưng con rồng nầy đập bể cái body của nó thì hơi khó. Nó trâu bò lắm, có 1 chiến thuật như thế này.
    Gắn viên Decress Mass vào 1 cái Dais. Đội hình thì Rufus, Alicia, Leone và 1 ai nữa tùy thích. Alicia sử dụng chiêu Tri Crussaider, Leone thì OverSpin. Rufus đã có chiêu Killing Thorn thì quá tốt. Vào trận chạy ra sau đuôi con rồng. Cho Rufus dùng Killing Thorn trước, sau đó mấy đứa kia nhào vô đập. 50% bạn sẽ có BreakMode, lúc đó thì tấn công 1 cách nhiệt tình vào, nếu đủ sức và may mắn body con rồng sẽ vỡ. He he, lúc đó chỉ việc ngồi nhìn phần thưởng từ body nó rớt ra thôi. Cũng như trên, nếu muốn lấy nữa thì đừng đánh chết con Demon Leader, thoát ra khỏi trận đánh để quay lại đập típ.
    Mà Lv 27 vào Chater ngon rồi mà, sao không vào đó train cho nhanh. Vô Chater đánh con đi bộ, chỗ cái room gần con rồng, bạn sẽ gặp mấy con dê cầm cung, đánh mấy con đó vừa dễ lại vừa lên lv nhanh.

8. Nikomen_Aisha

Nikomen_Aisha One-winged Angel

cái Chateau Opservation là Q phụ bạn vào Crell Mỏnaique ở nhà trọ nói chuyện với một người đàn ông sau đó ra ngoài sẽ thấy.....
    quan trọng bây giờ bạn hãy tìm đủ nguyên liệu rèn cây Runeslayer...;))
    lấy viên x2 exp thì ráng đi qua khu đầm lầy vào dragon palace xài cây runeslayer mà train ....lên lv nhanh cực kì....:D
    @ không cần lấy hết sealstone ko đủ crystal đâu :-j
    con boss trong chateau là một con phù thủy thì phải nên có cây Runeslatey vào lúc này ....đập cho dễ ....^^

9. Mr Boomba

Thank you :hug:
    Mình lấy đc viên ngọc này rồi :D công nhận trian nhanh hơn.
    Cây Runeslayer ........ ? Ko biết cây này :o ??? Nó bán trong shop ở Crell Monfraique hả bạn ?

Thank You :hug:
    Mình kiếm đc 5 cây Dragon Slayer rồi :D còn viên ngọc kia thì chưa đc vì bây giờ đang train : Ms. Leone + Mr. Angrim + Mr. Dylan + MR. Lezan để khi hết charter 3 & 4 kiếm it đồ :p

10. Nikomen_Aisha

Rune slayer là đồ chế vào shop ở Crell có đó...
    Cầm cây đó sẽ có skill magican slayer
    VÀo dragon palace di chuyển đến khu vục của viên Halo Stone trong đây có 1 room có 2 con quái ( room có viên seal đánh 300% atk nhưng 1/5 weapon break :|) party chỉ để mỗi Leonne cầm cây Runeslayer vào bem con quái leader (do skill magican slayer có tác dụng đánh crit với quái type magic ) khoảng 2 lượt là nó die...một trận với viên X2 thì đc tầm 70k hên nữa đc 100k :x...nhớ trước khi vào train ở dragon palace trữ thật nhiều máu tăng 1500hp ....:D ( gặp leader là con hiệp sĩ cầm thương thì chạy đi nhá)...cố gắng dứt điểm trong 2 turn để lấy direct assault
    lúc này cần train Leonne và Angrim thôi.......còn Dylan và Lezard đợi sau khi đánh con boss ở đây rồi mới bắt đầu train ...
    Dylan cầm cây Bahamut Tear ( atk 450 :x) đi một mình vào đánh lại con boss ở đây phê lắm ;)) Dylan lên 45 rồi thì cho Lezard vào party vào đánh con rồng típ Dylan kéo Lv cho Lezard...:D

11. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

chỉ cần qua chap 4 luyện cho Leonne và Angrim lên đc 40 là cái khó khăn nhát thôi ...nói khó khăn là so với cả thời gian mình chơi game ...chứ luyện từ chap 1 đến 4 mà hai đứa Leonne và Angrim tôi chơi lần đầu tiên cũng chỉ mất 2 ngày ...:| đó là lần chơi đầu tiên ...chỉ nghe phong thanh thằng bạn chỉ cho là như thế ...qua chap 4 2 đứa đó lên đc 40 là có 2 cái kiếm cực ngon ...chứ lúc đo có biết gì về tran ở đâu ? kiếm vũ khí gì đâu :|

còn ngọc quan trong nhất và muốn qua đc cả 5 stage của SG nhiều lần thì phải có cái viên cần 30k crystal nó là giảm 1/4 dam của quái đó ...dùng thằng Rufus với 2 thằng mage xài chiêu sét thì 1 trận đc max là 80 crystal dễ thôi mà :D

12. Claire_red

Train lv thì tui thấy Rufus kéo lv nhanh nhất với KillingThorn. Kết hợp với 1 đứa có chiêu hất tung đối thủ lên không rồi KillingThorn tấp vô thì Crystal rớt không kịp lụm. Train ở cái room bên trái kế room có 2 con quái Magic ở Halo Stone. Room đó có 1 con bò bò, đụng độ nó gặp 2 con giống như con cua á. Đánh 1 phát được 220k xp ;;). Lâu lâu gặp con giống con sứa, óanh nó rớt RedBoots, vừa train vừa săn RedBoots cho perfect release, quá tiện.
    Hất đối phương lên không có Leone với chiêu OverSpin quá tốt, dùng 2 đứa đó kéo lv cho tụi kia, quan trọng là phải biết kết hợp chiêu cho tốt thì kiếm 1 trận 220k xp là bình thường.
    Tui đang chơi lại, vào đến SG rồi, hôm qua đi SG lần 1 Direct Assaut được Odin, sướng ghê :D

13. Nikomen_Aisha

tớ không thích xài Rufus cho lắm......;))
    đánh thì đi solo ngon hơn ...Leone cứ cây Runeslayer mà bem ở cái room Halo Stone ,
    mà con cua cậu nói đánh hơi bị phê đấy ,lv thấp quá chưa chắc đã ăn đc nó Direct Assaut đâu ;;)
    định chơi lại SG mà lười quá...:'>

14. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

lần đầu tiên mà phang đc Direct Assaut Odin thì quá pro rồi :'>
    tôi thì phải cần đến lần thứ 3 mới phang đc Direct Assaut hết 5 stage của SG :|
    chưa bao giờ chơi đi đến lần thứ 5 :))
    mấy cái game RPG này chơi thì rất mê , sở thích là game RPG mà ..những game nào hay lắm như Kingdom Hearts hay FF , cũng chỉ chơi 2 lần là cùng ...nghĩ chơi đến lần thứ 3 là nổi mề đay :|

15. Nikomen_Aisha

chơi VAl2 50 lần xem thử ......;))
    @Mr Boomba sau khi mà mấy tanker như Angrim Dylan đi hết rồi cậu lưu ý đến 1 char tanker khác là Adonis tớ rất thích char này......có 1 chiêu attk thường ( quên tên mất rồi :p) là nhảy lên và dùng kiếm chém xuống ...chiêu này đánh cực đã break quái dễ dàng ....với lại dame chiêu này khá mạnh ....kiếm đồ ngon nữa ..:x

16. ZxFatexZ

ZxFatexZ Youtube Master Race

Umm, trong SG có vài cục Sealstone mừz tụ hem biết lấy, à còn có 1 chỗ ( hình như trong lầu 1 SG ) thì phải có cục phi thân thì mới pay wa nổi, và sau khi bay wa thì tới 1 căn phòng, có vài hộp đồ mà không mở được ( vì cục khinh công cấm lụm ). Sao mà lụm nó đây, ai rảnh thì chỉ tụ lun cách lấy mấy cục Sealstone trong SG, thanks !

17. Claire_red

F1 của SG chỉ có duy nhất 1 nơi cần đến cục phi thân, mà trên đó là 1 sealstone cùi bắp chứ không phải thùng đồ.
    Chỉ có F2 thì có 1 chỗ trên cao có 1 thùng đồ, ở đó có 1 con quái, nhưng đóng băng nó vẫn không nhảy lên tới nơi được. Chỗ đó thì mình đến đứng sát ngay mép cái bục cao, đóng băng con quái để phía sau lưng rồi quay qua bên phải bắn photon vào tường, canh tia photon dội lại vừa tầm thì nhảy lên, khi vừa swarp thì lúc đó con quái sẽ ở trên cao, ngay lập tức bắn photon lên swarp 1 lần nữa, phải nhanh tay chứ không con quái nó rớt xuống trở lại ngay. Nếu bắn kịp thì từ đó bạn có thể nhảy lên cái bục cao mà lấy thùng đồ.
    Tui khằng định 1 điều là tất cả item trong SG đều lấy được mà không cần đến 2 cục sealstone phi thân và rơi từ từ ;;)

Hôm qua lại tiếp tục DA Lezard và Freya, đã đã. Giờ đang luyện em Freya để DA nốt mụ Queen :x. Không ngờ ở lần đi thứ nhất mà có thể DA được các boss của SG đấy. Chỉ có Dirna và con boss F1 thì DA không nổi vì lúc đó chưa cho gắn nhiều sealstone :-s
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cậu Fate bí cục sealstone nào nói rõ ra chỉ luôn cho, còn con rồng chớp chớp trong cái hang đi đến Asgard cậu bem được nó chưa thế. :D
    Chỉnh sửa bài viết phải làm thế nào nhỉ? :-/ Không thấy nút chỉnh sửa.

18. ZxFatexZ

ZxFatexZ Youtube Master Race

Amen. Con rồng trong cái hang ( từ Forest of Spirit hay là gì đó, không nhớ rõ mà đại loại là vậy ) đi tới Bitfrost ( nơi cho hồi HP ) xong đi tiếp tới Asgard à, con rồng này khá lạ, đập không được vì nó có cái gì đó lấp lánh bảo vệ =.=

19. Mr Boomba

@ Nikomen_Aisha :Thank you :x:x:x
    Train .............Train................Train ......................VK2 ;;)

20. Nikomen_Aisha

hình như mình chưa gặp con rồng này bao giờ....:-?
    đi trong cái hang toàn là chạy thôi có bem quái đâu......:-j