Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. ok-2kx

ok-2kx Mr & Ms Pac-Man

nghe giống gãy xương vậy ???????

2. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Tớ thì ốm do ăn cũng không nhiều , ngày 3 bát ... hút thuốc thì ngày dưới 10 điếu ...

Làm sao cho nó lên cân nhỉ :|

3. pikemen123456

pikemen123456 Youtube Master Race

mình thi đang tăng cân :)) làm thế nào để giảm cân nhỉ?

4. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi là mình thường quen nằm ngủ nghiêng, cũng đôi lúc nằm ngửa. Ko hiểu có phải vì thế hay ko mà người mình hơi bé so với mấy thằng bạn và bị chê hơi gầy. Mình cao 1m7 cân nặng 58Kg có phải gầy ko ?

5. I{†ngLuc†fer

I{†ngLuc†fer Mario & Luigi

1m7 58kg theo mình thì ổn đó chứ, tớ 1m78 60-62kg gì đó nhưng chưa thằng nào dám bảo gầy ốm :D.

6. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Đi khám BS về bỏng thì tốt hơn là uống thuốc chữa gan. Cẩn thận lại vứt gan nữa thì xong.
    Dùng ít thôi.
    Có thể xoa bóp các đầu ngón tay nhẹ nhàng, kèm một số cử động như co duỗi các ngón.
    Đái tháo đường thì không rõ.
    Nhưng nước tiểu đỏ là của bệnh khác. Tốt nhất là đi khám. Cái này hơi phức tạp, nên khám trực tiếp tốt hơn là ngồi nghe phán.
    Chán sống thế cơ à ?
    Cái này có thể bình thường với người trẻ.
    Để cho chắc có thể đi chụp phim, nhưng tớ nghĩ chả cần, trừ phi có va chạm, hoặc đau nhói rất khó chịu.
    Cai được thuốc đảm bảo sẽ lên cân.
    Tư thế nắm không liên quan gì cân nặng cả.
    Mức của bạn hơi gầy, khoảng 65-70kg thì tốt hơn.

7. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

topic dưới kia bị huynh po khóa rồi,tui xin tiếp tục :

1. tui chơi bóng chuyền hồi đó là ngày nào cũng chơi 2-4h,còn bây giờ trâu bò thứ 3 thứ 6 là mò lên chơi bóng rổ 4h => chơi vui nhưng tui chả thấy phát triển gì,chơi rất tích cực chứ hok phải khều khều như anh po nói ....
    2.tập hip hop có lên cơ hok nhỉ ?
    3.tui hok cần đô con gì hết,chỉ cần rắn chắc hơn,ít nhất là hơn bây giờ,chứ người ta giỡn mà mình chịu hok nổi,lỡ mai mốt có gì thì thế nào ? ( tui chỉ phòng hờ,chứ ko bao giờ đánh nhau hết :D )

8. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Khều khều theo nghĩa anh nói,tức là ko có một kế hoạch hay một bài tập ,kĩ thuật cụ thể và quy phạm.Nếu chơi vui vui kiểu bạn bè chơi với nhau thì anh đánh cả ngày cũng chẳng thấy mệt :|.......

Còn nếu em thích cơ bắp rắn chắc hơn 1 chút thì bỏ cái máy tính sang 1 bên,đi tập thể hình :D.Thời gian đầu đừng ngại ,càng ngại càng ko tập được.Cái này đòi hỏi kiên trì đấy

Tập Hiphop nếu đúng cách thì có lẽ là có.Vì nó cũng đòi hỏi nền thể lực khá nhiều.Nhưng e rằng hiệu quả nếu tập kiểu "đa phần các nhóm hiphop hiện nay" thì ko được

9. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

em là dân VN nhưng lại khoái hiphop,rap,bóng rổ ... phải chăng hơi bị giống mỹ đen :D nhưng thật sự thì cái gì mình thix thì mới có nổ lực được. cứ như anh nói,thì cái phòng tạ ở cung văn hóa lao động (HCM ) là em hok dám vào rùi chứ đừng nói tập.

hôm bữa vào kêu thằng bạn ra mà người cứ thấy ngộp ngộp sao á,toàn mùi mồ hôi+nóng+hầm... khó chịu wa choy

10. manonbike

manonbike C O N T R A

tối qua em đi đường lúc trời mưa,sáng nay dậy thấy 1 mắt nhức nhức,chảy cò ke nhiều,vậy em bị sao vậy và dùng thuốc j` h

11. SakuragiHanamichi

Có thể là do vệ sinh không đủ.
    Thử nhỏ nước muối dùng để nhỏ mắt xem. Nhớ dùng đúng loại.

12. kries

kries T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

- CHo em hỏi tí , nguyên nhân gây nhựoc thị là gì ạ :-/ , có cách nào chữa khỏi ko ạ ?
    - Và vào mùa đông chân em hay bị buốt lắm , đi tất nhưng chân vẫn lạnh như ko đi vậy :| , thỉnh thoảng đầu gối hay đau nhức :-ss . Liệu em có bị thấp khớp ko :-ss , ngâm chân nc nóng có giúp đỡ đc gì ko ạ ? :-/

13. SakuragiHanamichi

-Không biết nhược thị là gì :)
    -Có lẽ là không phải.

14. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Thấy có nhiều bác sĩ bảo nhược thị phải chữa sớm từ lúc còn bé cơ.
    Còn cái vụ lạnh lẽo đấy thì phải xoa nhiều dầu nóng quanh phần bị lạnh, tất tiếc đầy đủ. Rảnh rỗi thì ngâm chân nước nóng có pha muối.

15. Symphonic

Symphonic Around The World

Dạo này tớ phải học nhiều quá , nhất là mấy bài tiếng anh essay phải thuộc lòng ,cả mấy bài văn trên lớp nữa
    Vậy mà tớ cứ học mãi mà ko trôi chảy như cháo đc , học hết bài này lại quên bài kia
    Anh em ai biết cách nào giúp học thuộc nhanh + trí nhớ tốt , hiệu quả thì cho tớ câu trả lời nhé

16. X2ELN

X2ELN Mario & Luigi

vào topic học hành đê :-j

giật mình có hại ko nhỉ :-/ bị đứa nào dọa cho giật mình xong em thấy người tỉnh táo hẳn... :))

17. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Sao lại hại, tớ chỉ biết là giật mình tốt thì thần kinh phản xạ của mình vẫn làm việc tốt thôi. Giật mình xong mới biết vẫn còn có thứ làm mình giật mình (sợ ) chứ còn ko thì ~.~...

18. Newbie21

Newbie21 T.E.T.Я.I.S

Em cứ chạy nhanh hay làm gì mệt mệt là có hiện tượng đau đau ở vùng trái bụng. Cho em hỏi nó có là bệnh gì không ???

19. SakuragiHanamichi

Cái đó là sinh lý bình thường thôi, do máu về tim phải nhiều quá, nên ứ lại ở gan và lách ấy mà.

20. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Thế cao 170cm , nặng 49 kg được xếp vào diện gì ?

Muốn tăng cân thì phải làm thế nào đây? Chiều cao đang vẫn có xu hướng ra tăng.