Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. Black  Monster

Black  Monster Space Marine Doomguy

Theo như tớ được biết là kể cả khi đeo condom thì cũng có một tỉ lệ rất nhỏ vào khoảng 0,01% mang thai. Tất nhiên là chất lượng của condom là đảm bảo 100% nhưng còn tại sao lại như thế thì tớ không nhớ lắm vì cái này đọc lâu rồi.

Đặt vòng kinh thì tớ cũng chỉ nghe qua, biết thôi chứ cũng chịu. Kiến thức hạn hẹp chỉ có vậy thôi.

2. world wide

world wide Youtube Master Race

dạo này mình ngủ nằm thẳng hay nghieng trái phải gì thì ngồi dậy cũng đau lưng hoặc 2 bên hông, ai biết triệu chứng bì không, không biết phải nằm sai cách ko nữa , mình nằm bt mà nó bị hoài cỡ 2 tuần rồi

3. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Không biết thì đừng nói câu đó. Cách tốt nhất 99% là phẫu thuật hoặc thắt ống. Nếu không muốn thì làm những thứ như mọi ng` thường làm như thuốc ngừa thai, condoms, etc... Nhưng những thứ đó không đảm bảo cho bạn 100% mà chỉ có thể lên 98%. Quan hệ không xuất tinh vẫn bị, tại vì lúc quan hệ bạn không thể nào biết được bạn ra bao nhiêu tinh trùng . Cái xuất tinh mà bạn nói là cái cực khoái của bạn, nhưng trước lúc cực khoái đó thì bạn đã ra tinh trước rồi.
    Đặt vòng kinh thì cũng giống như đàn ông mà đem condom. Bạn đem vợ bạn lại bác sĩ, thì bác sĩ sẽ lấy 1 cái vòng để bao phủ Cervix. Loại vòng đó tiếng Anh gọi là Cervical cap hoặc Diaphragm. Nhưng nói trước là có những phụ nữ bị dị ứng và có thể gây ra nhiễm trùng đường tiểu.
    Trong chất nhờn đó không có chứa tinh trùng, tại vì nó chỉ là plasma. Cái này ai cũng biết, không tin thì cứ lấy dịch nhờn đó của bạn đi soi "kính hiển vi". Chuyện đã giải thích hết, tui nghĩ không còn gì cho bạn phải hỏi thêm về vụ này. Bạn hỏi cứ vòng đi vòng lại có 1 vụ đó mà ng` trên đã trả lời hết cho bạn mà bạn lại nói ng` ta thiếu lịch sự :(. Nhắc lại là không có cái cách nào 100% đảm bảo an toàn không bị dính thai, 100% an toàn là không quan hệ thì dĩ nhiên là không bị dính
    Bị đau lưng là nằm sai vị thế và giường ngủ của bạn. Tui khuyên bạn nên tìm loại nệm cứng chút để ngủ cho khỏe . Khi nằm nghiêng thì để 1 cái gối trên đầu và giữ chân cũng kẹo 1 cái gối thì cái xương sống của bạn được cân bằng. Khi nằm sấp thì để 1 cái gối ngay cái bụng, tất cả cũng vì chủ yếu là cân bằng xương sống. Nhưng tui nghĩ chả có ai làm thế, tui cũng chẳng bao giờ nằm như vậy, chỉ là lựa 1 cái nệm giường cho thoải mái thôi.

4. K†

K† Mega Man

Nếu như K† vừa làm hôm qua thì làm sao biết được là đã bị dính hay chưa :-/
    Sau bao lâu thì mình mới biết được:-/
    Còn thuốc thắng là như thế nào vậy :-/ Nghe nói cái đó uống không ảnh hưởng tới sức khỏe mà lại có lợi nhiều như là : da trắng hơn, ít mụn hơ, trên hết là không mang thai
    Đúng không nhỉ :-/

5. Introduction

Trong vòng 7-10 ngày có thể khám ra và biết được, tuy không thể chắc chắn, nhưng mà trong vòng 7-10 ngày sau khi having sex và nếu mà có mang thai thì các chất hormone sẽ cho biết. Nhưng chắc chắn nhất là đợi tới thời kỳ mất kinh.
    Thuốc thắng là thuốc gì tui cũng không biết. Nếu có tên thì viết lên đây, tui coi thử cho. Tại bên Mỹ tui không biết thứ thuốc bạn nói là gì.

6. Mi_an_lien

Mi_an_lien Hợp vô cùng hợp táng đởm hợp kinh tởm hợp lồng lộn Lão Làng GVN

Hôm qua em đi bơi, ko khởi động kĩ, bị chuột rút cả 2 chân, 1 ngày rồi mà chân vẫn chưa hết đau, :(
    Ai biết em có bị sao hok ?

7. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Nhầm, đây là cách phổ biến ở các nước phát triển, tuy nhiên không thể đạt 100%

8. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

dạo này ngồi cỡ 10 phút là cổ cứng ngắc ...xoay đầu rất khó......cho hỏi cách chữa :-/

9. virtualman

virtualman Trùm Design GVN Lão Làng GVN

Dạo này tớ mệt mỏi, ra đường thì thấy rất khó chịu là sao nhờ..

:hug:

10. Introduction

Từ từ sẽ hết, nếu sau 7 ngày không khỏi thì hỏi lại.
    Bạn có bị tai nạn gì không? Nếu không bị tai nạn gì xảy ra gần đây thì bạn nên coi lại cách ngồi của bạn. Có thể bạn ngồi mà gục cổ quá nhiều, và nếu ngồi lâu thì nên đứng đậy để stress out.
    Khi bạn hỏi, bạn có thể cho biết thêm các chi tiết khác được không? Nếu chỉ có 1 điều mệt mỏi thì tui khó có thể đoán. Tại khi online tui không thể thấy được mặt của bạn, nên rất khó đoán bị gì. Bạn nên cho tui biết là cái mệt của bạn ra làm sao? Có bị đau chỗ nào? Cái mệt đó xảy ra vào lúc nào ? Sáng mới ngủ dậy hay đã làm gì hoặc chưa làm gì mà đã mệt? Khi mệt có cảm thấy buồn nôn, muốn ói không? Khi mệt lúc đứng dây bước đi có thấy chóng mặt không? Và nhất là bạn ăn uống ra sao? Cách sinh hoạt của bạn ra sao?

11. Crying

Crying Mr & Ms Pac-Man GameOver

Uhm , mình là Hoang_HP_LL đây ::)
    Xin reply lại cho bác sĩ nè ^^
    Trước đây thì mình ko bị đau đầu như vầy bao giờ , nhưng khoảng 1-2 tháng gần đây rất hay đau , và nó đau buốt , cả 1 vùng đầu có thể cảm thấy , như xông thẳng lên não vậy .
    Còn việc cough ra "trầu thơm" đó là ý mình nói ho ra máu đó mà Intro ^^

12. world wide

world wide Youtube Master Race

mình truớc h vẫn nằm nệm cứng ko nằm nệm mềm, nhưng dao này lại có trieu chứng dau 2 bên hông hoạc lưng , nằm thì cũng như cách bạn chỉ nhưng mỗi lần nằm xuống phải co chân lên khoảng vài phút mới duỗi thẳng ra thì mới đc không co lên thì đau lắm, ko biết có phải do tấm trải nêm nhăn không đều không ?,hay do nặng bụng nó đè 2 bên hông
    cho hỏi mình có vài cái lằn giông như thịt thừa ấy ơ phía duới lưng trên eo 1 chút , giống như nằm vô vật gì cứng bi ép ấy mà nó không phải ép vô mà lại lòi ra, khoang 3,4 lằn, liệu có anh hưởng gì đến sức khỏe không nhỉ? ::)

13. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Thuốc thắng theo mô tả có lẽ là thuốc tránh thai loại uống dài ngày nhỉ.
    Quên, thêm một thông tin nữa:
    Theo một vài ghi nhận không chính thức, không hiểu sao nếu đặt vòng, sau này dù có loại bỏ nó, phụ nữ cũng rất khó sinh con. Rất tiếc là vấn đề này có liên quan đến chương trình DS&KHHGD nên tôi không thể làm 1 nghiên cứu về nó được.
    Cái thứ lòi ra kia có lẽ là mỡ. Nếu đúng thì nên kiếm cách giảm béo đi.
    Đau 2 bên hông như thế kia chỉ xuất hiện khi nằm hay bình thường đã có ?

14. Introduction

Coi bộ bệnh bạn nghiêm trọng hơn tui tưởng. Tui chỉ khuyên bạn nên đi chụp hình não coi có lý do nào bị vậy, tui thì không dám đoán bậy, tại tui là chuyên khoa tim và phổi.
    Nếu bạn lâu lâu mới xảy ra thì điều đó bình thường, nhưng theo bạn nói, bạn bị cả hơn 2 tháng nay cứ đau hoài thì nên đi chụp hình cho biết rõ.
    Việc ho ra máu thì đó lại là 1 triệu chứng cho thấy bạn có bị bệnh phổi và rất quan trọng là nên đi chụp X-ray coi vấn đề gì về phổi luôn. Khi bạn chụp hình xong thì cho tui biết kết quả X-ray nói gì. Tui có thể chỉ bạn các cách chữa bệnh phổi.
    Mong bạn sớm mau trả lời cho tui biết, tại bịnh bạn thấy có nhiều triệu chứng khá nặng.
    Nếu bạn bị đau lưng nhức mình thì có lẽ là tại vì ngày làm việc của bạn và khi ngủ thì tư thế và nệm giường không phù hợp . Nhưng bạn nói tư thế và nệm giường bạn làm theo tui chỉ rồi thì bạn cứ như vậy mà làm . Tuy có thể nó không chữa hết bệnh đau lưng của bạn, nhưng có thể phòng tránh các loại bệnh về xương cột sống sau này.

15. meohen1989

meohen1989 The Warrior of Light

::(Có bác nào biết thuốc hay chữa bệnh cả ngày ngồi bên computer ko

Đang cố chưa nhueng hổng có kết quả

16. warder

warder Mr & Ms Pac-Man

mình lúc trước tóc khá dày, dài nhanh. Nhưng gần đây tóc trên đỉnh đầu bắt đầu thưa dần, tóc rất dễ rụng. Mình nghĩ là mình sắp bị hói ::(, cho mình hỏi bây giờ có cách nào trị bệnh này ko ?, phương pháp ngăn ngừa ?, nếu đến bệnh viện kiểm tra thì nên đến bệnh viện nào, khoa nào ?

17. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

chính vì thế mà nó thường chỉ dùng cho phụ nữ đã có con
    họ kô đặt vòng cho người chưa có con thì phải

18. Black Flow£rs

Black Flow£rs Donkey Kong

Bệnh này căn à :|

19. K†

K† Mega Man

Cho K† hỏi xíu nào :D
    Tinh trùng sau bao nhiêu lâu thì chết kể từ khi ra nhỉ :-/

20. Introduction

Bạn năm nay bao nhiêu tuổi ? Và là trai hay là gái ? Ngày gội đầu mấy lần ? Dùng loại dầu nào để gội ? Và bạn sống ở đâu ?
    Bệnh rụng tóc thường xảy ra khi "tuyến giáp" của bạn bị giảm hoặc tăng tưởng không điều của hormone và cũng xảy ra khi bạn bị stress nhiều quá, lo lắng về 1 thứ gì đó . Nó cũng có thể là do loại thuốc gội đầu của bạn, hoặc bạn không được sạch sẽ khi gội đầu, etc...
    Cách trị hữu hiệu và tốt nhất là "cấy" tóc :). Còn về các loại thuốc dùng thì tùy mỗi ng` mỗi khác, và hiện nay trên thị trường có cả trăm thứ thuốc nhưng trên thật tế không có kết quả hữu hiệu cho mọi ng`. Thường bạn có thể mua loại thuốc Minoxidil (Rogaine hay Regaine) tại các quầy thuốc mà không cần toa bác sĩ . Thuốc đó có công dụng giãn mạch (vasodilator) nên cũng có thể dùng trị huyết áp cao.
    Tui đề nghị bạn nên học lại sinh học =). Tinh trùng sau khi được xuất ra khỏi ng` bạn mà không vào trong các môi trường của âm đạo thì chỉ sống được 1-2 giờ . Nếu nằm trong âm đạo và theo đường sinh đạo theo chất nhờ của tử cung thì sống được 3-5 ngày.