Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. warder

warder Mr & Ms Pac-Man

Mình là nam, năm nay 20, rất lười gội đầu(khoảng 2 ngày/lần), hay dùng clean&clear, đang sống ở HCM, sức khỏe, tâm lí bình thường.

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Mong bạn chịu khó gội đầu thường. Ít nhất 1 ngày 1 lần, nhưng nếu ra mồ hôi nhiều thì gội thêm . Tại tuổi của bạn không phải là tuổi bị rụng tóc. Khi da đầu của bạn bị dơ thì nó sẽ chết đi và không nuôi được tóc . Gội đầu thường xuyên giữ cho da đầu sạch và trong các dầu gội đầu có các chất nuôi da đầu.

3. Introduction

Xin lỗi mọi ng` về bài viết trước của tui đã làm cho anh bạn nào đó hiểu lầm về đặt "vòng tránh thai" (IDU - intrauterine device) và "mũ đội tử cung" (Cervical cap). Nhiều bạn đã hiểu lầm là vòng trái thai là mũi độ tử cung. Như tui đã nói Cervical Cap cũng như là condom cho phía nam, nó là làm cho phía nữ. Dùng nó trong vòng 5-6 tiếng thì bỏ ra, không có hại gì cho sức khỏe bạn cũng như condom phía nam. Nhưng tính phòng thai của nó rất thấp khoảng 80-85%. Còn về việc đặt vòng (IDU) thì có rất nhiều khó khăn và cần phải có bác sĩ phụ khoa. Có hình về việc đặt vòng cho bạn gì đó kham khảo http://images.google.com/images?hl=en&q=IUDS&um=1&ie=UTF-8&sa=N&tab=wi
    Cũng tới giờ tui đi làm, bàn với các bạn về việc này sau.

4. world wide

world wide Youtube Master Race

mình gội đầu cứ cách 1 ngày là gội 1 lần , con hôm kia tắm = xa phòng theo bạn, vậy có đc ko , cách 1 ngay gội đâu 1 lần thi co hại cho tóc ko ?

5. Introduction

Không nên vậy . Tui khuyên các bạn nên gội đầu mỗi ngày ít nhất 1 lần và tắm rửa cũng nên thường xuyên . Làm vệ sinh thân thể là để rửa sạch các tế bào chết trên cơ thể và cũng là rửa sạch các chất mà có thể làm cho vi trùng ăn bám trên cơ thể chúng ta. Nếu bạn để càng lâu, thì sẽ có hại.

6. taoh

taoh Youtube Master Race

Mình từ nhỏ khi bận sịp vẫn để thằng nhỏ chỉ xuống đất hôm bữa thấy bác M4 nói mới biết đa phần các bạn bận cho nó chỉa lên trời. Bác giải thích thêm giùm em. Mà thử cho nó chỉa lên trên thấy nó cạ cạ sao ấy. Mong được giải thích thêm.

Thêm nữa, sao khi cởi ra ra, nằm xuống giường, bật JAV lên thì nó chỉ vuông góc với sàn nhà thôi, Không chỉ ngược lên giống mấy thằng kia :'>

7. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Mùa đông thì cách 1 ngày gội 1 lần, gội nhiều khô da đầu là rụng tóc đấy #>:)

8. Introduction

Bậy bạ. Như tui đã nói, để dơ da đầu sẽ bị rụng tóc . Da đầu không bao giờ bị khô nếu bạn gội đầu ít nhất 1 lần 1 ngày bởi vì trong dầu gội đầu cũng có chất thuốc giúp da đầu và nuôi tóc.
    Tui ở Mỹ này cho dù mùa đông hay mùa hè tui đều gội đầu 2 lần 1 ngày. Mà thời tiết ở đây còn khô hơn ở VN.

9. FlyinDance

FlyinDance Donkey Kong Lão Làng GVN

MÌnh ít nhất gội 1 lần 1 ngày. Ko gội 1 ngày là ngứa ngáy kinh khủng, cực khó chịu.

10. gigabyte

gigabyte Dragon Quest

gội đầu nhiều có làm tóc dài ra nhanh hơn ko nhỉ :-?

11. Introduction

Không hề có chuyện đó, tại vì tóc mọc ra khoảng 1/3-1/2 mm cho 1 ngày . Gội đầu là có tác dụng nuôi da dưỡng tóc cho không bị rụng, không có tác dụng làm cho tóc dài ra nhanh.

12. kyohiros

kyohiros Youtube Master Race

13. kries

kries T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Lúc gội cũng kích thích da đầu và tóc mà . Khiến tóc mọc nhanh hơn :-? . Thường ai muốn tóc dài hơn ăn nhìu thịt bò , rau quả và khi gội đầu thì nên massage da đầu :-? . Như vậy hiệu quả hơn :-?

14. AnTi_InTer

AnTi_InTer Mario & Luigi

Có cách nào để thức khuya (tầm 1~2g sáng) và dậy sớm ko nhỉ (6g sáng)... buổi trưa ko có ngủ bù nha ::)

Giữa các loại cafe như expresso, cappuchino... thì uống loại nào làm con người ta tỉnh táo nhất nhỉ :-/

15. Introduction

Topic làm đẹp thì ở bên kia, trong này chỉ là y học thường thức.
    Không cần uống loại gì cả . Thức riết rồi sẽ quen. Tui toàn làm ca đêm 12 tiếng, ngày ngủ chỉ 4 tiếng mà vẫn tỉnh táo, không bao giờ dùng đến cafe hoặc các chất khác. Nhưng chất caffeine trong coffee không cao bằng trong cái 1 cái lon "Red Bull", nhưng uống mấy cái đó không tốt cho sức khỏe.

16. AnTi_InTer

AnTi_InTer Mario & Luigi

Tớ thức thì được... nhưng dậy không nổi :| Trưa thì cũng phải làm giấc từ 1g30->3g :| tối thì tuyệt nhiên vẫn tỉnh táo dù là 1g hay 2g sáng :|

17. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades

mình mới 21 tuổi hay thức khuya để học thi nên bị đau lưng với đau cổ họng có cách nào trị kô tại mình dán cao thấy kô hiệu quả chỉ bớt đuợc 1 ít sau lai bị

18. behindtheblueeye

behindtheblueeye Vẫn còn sống

Mấy hôm nay cúi đầu xuống đất thì hơi nhức, ai giải đáp dùm mình với.

19. Introduction

Đau lưng và đau cổ họng là 2 triệu chứng khác nhau của 2 loại bịnh khác nhau. Đau lưng thì như tui đã nói trong mấy bài trước, tìm lại mà đọc. Đau cổ họng là vì bị viêm, cứ amoxicillin uống vào khoảng 3-4 ngày, ngày 3 lần thì sẽ khỏi, nếu không hết lên lại đây.
    Nếu triệu chứng xảy ra cùng 1 lúc là đau lưng, ho cảm thấy có đờm, và cổ họng bị nóng rát thì nên đi chụp hình phổi.
    Có thể diễn tả cái nhức đầu của bạn được không? Khi cúi xuống thì bị nhức ở đỉnh đầu hay ở đâu? Nếu bị nhức chỗ nào đó mà bạn có thể lấy tay nhấn nhẹ xuống ngay chỗ đó coi có bị đau không? Tại có 1 chữ nhức đầu thì tui không thể làm sao mà đoán được.
    Khi cúi đầu xuống đất xong rồi đứng lên lại có còn bị nhức đầu không? Khi nằm xuống có bị nhức và đau không? Mắt bạn có bị hoa lên khi đứng dậy sau khi cúi đầu không? Và lỗ tai của bạn có bị nhức không? Tay chân có triệu chứng bị yếu không?

20. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

em 17t cao 1m7 hơn mà nặng tầm ~47 kí rất ốm em có tập tạ 1 tháng phần "chuột" có phát triển nhưng phần từ cùi tay đến bàn tay vẫn rất ốm ko bik có cách tập nào cho phần đó phát triển ko ạ
    còn nữa em tập chĩ tập 1 tay phải vì tay trái của em bị gãy 2 lần lúc nâng vậy nặng em rất đau sợ gãy nữa nên chỉ tập 1 tay thành ra 1 tay phát triển 1 tay ko nhìn rất kì ko bjk em phải làm sao đây :((