Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

ra tiệm thuốc mua vaseline pure,rất hữu dụng

2. AnTi_InTer

AnTi_InTer Mario & Luigi

Tớ có cái tật này, ko rõ là bệnh hay không... là cứ hễ ra đường thì lại cứ tưởng nghe thấy tiếng chuông đt (call n mess luôn), nhiều khi chạy xe mà cứ tưởng đt rung + nghe thấy tiếng chuông... mặc dù nhạc chuông của tớ rất lạ, ko có máy nào để trùng cả... cũng ko lẫn với tiếng xe (bài Welcome to my life của simple plan với 1 đoạn nhạc giao hưởng của Mozart à)
    Làm sao để chữa đây ???

3. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

cảm giác thôi, vứt cái đt vào cốp xe hay cặp đi :))

4. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

cho em hỏi là em bị té xe may 3 mũi ở đầu gối 7 ngày sau cắt chỉ nhưng khi cắt xong có thể co chân hoặc quì gối xuống được không ạh,vết thương cũng khô rồi giống như đóng mài :D

5. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Không biết sao mấy ngày nay không load được GVN.
    Làm 1 việc gì nhiều thì xảy ra hiện tượng tâm lý. Ngồi gần nghe điện thoại hoài thì sẽ tạo ra ảnh hưởng của những tiếng chuông. Just relax yourself and you will feel better.
    Làm những việc nhẹ chút, đừng để bị nứt vết thương ra lại, nên cẩn thận. Cứ nhẹ nhàng nghỉ ngơi thêm 1-2 tuần đừng làm nặng tới vết thương.

6. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

đạp xe đạp được không anh :D mai em cắt rồi :D

7. Newbie21

Newbie21 T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi em đang bị tiêm Penicillin vì đang bị thấp khớp cấp, mỗi lần tiêm đều bị tiêm vào mông rất đau. Cho em hỏi tiêm vào mông có khác gì tiêm vào chỗ khác không và có sợ bị xơ hóa cơ không ????

8. Introduction

Không có sao, nhưng đừng overstress quá
    Bộ em bị khám ra là bị lao xương huh? Ít khi nghe nói bị khấp khớp mà phải chích Penicillin. Penicillin không nên lạm dụng nhiều, chẳng biết bác sĩ của em khám cho em ra sao. Còn về việc tiêm chích vào đâu thì không có vấn đề, chỉ là mông có nhiều cơ bắp sẽ không làm em đau hơn lúc chích vào bắp tay hay bắp đùi. Xơ hóa thì chưa tới nổi đó bởi vì đâu phải em chích hàng ngày và thời gian lâu dài.

9. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

thanks anh vì đã trả lời câu hỏi của em :'>

10. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Em nói chuyện này là sự thật và không mang tính "Thư Giãn" nào ở đây cả.

5 ngày liên tiếp rồi, khi ngủ em tòan Mộng Tinh thôi, mấy anh chắc trải qua thời kỳ dậy thì rồi chắc cũng hiểu nỗi khổ của việc này. Trời thì lạnh, cứ sáng sáng lại phải tắm rửa. 18 tuổi, dậy thì đã qua lâu rồi nhưng giờ ko hiểu sao xuất hiện lại. Em xin cam đoan rằng trong 5 ngày nay em ko hề có 1 suy nghĩ nào bậy bạ, hoặc xem phim ảnh gì đó có liên quan đến XXX cả.

Vậy em có thể tự điều chỉnh việc này bằng cách nào? Hoặc là có thể đi khám, nhưng khám ở đâu? Bác sỹ khoa Nam học, hay là bác sỹ thần kinh(vì em nghĩ chuyện này không hẳn là 1 bệnh).

P/s: Sáng nay 1 lần nữa là lần thứ 6 ::(

11. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

nên khám bác sĩ tâm lý thì hơn :D

12. pntk

pntk Mario & Luigi

dạo này đầu e nhiều gầu quá,vả lại sờ vào nó nhớt nhớt hôi hôi,cho em hỏi thì bị như vậy dùng cái nào để trị,trước em có dùng head & shoulder thì thấy bớt nhưng hôm sau lại có gầu

13. Introduction

Không phải bịnh tâm lý, có đi bác sĩ tâm lý cũng không giúp gì được cho em. Em cứ đi bác sĩ gia đình trước để kiểm tra hết sức khỏe lại cho em và nói chuyện đó với bác sĩ thì bác sĩ của em sẽ giới thiệu 1 bác sĩ chuyên trị về chuyện này.
    Bạn nên gội đầu thường xuyên. Cứ tiếp tục dùng Head & Shoulder, tui thích dùng loại này, dùng thêm loại dầu xã (condition) hoặc mua loại 2-1, nhưng cứ dùng thêm dầu xã. Tắm gội nhiều hơn và khoảng 1 tháng sau sẽ thấy đỡ hơn nhiều.

14. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Bác sĩ intro cho em hỏi vụ này với nhé :D Chả là em bị dị ứng thời tiết, nên mỗi khi trời đông là toàn ngạt mũi thôi, phải liên tục xịt thuốc cho nó thông. Em cũng đã đi khám bác sĩ nhiều lần và họ xác định là không có vấn đề gì cả, ngoài việc khi mà soi vào trong thì thấy nó hơi đỏ. Bác sĩ khuyên là xịt nc biển vào cho nó làm sạch vì bệnh này không dứt ngay đc và hạn chế sử dụng thuốc xịt làm thông mũi (có chứa naphazolin hay dophazolin gì đó).
    Anh có thể tư vấn một cách trị hữu hiệu k, vì em thử xài nc biển làm sạch đã gần 6 tháng mà chưa có tiến triển. Đặc biệt, em chỉ ngạt khi thời tiết vn vào đông, chứ khi sang Sing học (ở đó thì 27-31 độ quanh năm ) thì mũi hoàn toàn bình thường.
    Cảm ơn anh đã giúp đỡ ::)

15. Introduction

Em bị dị ứng gọi là "thời tiết", nhưng thật ra là bị dị ứng môi trường. Cũng giống như anh ở Mỹ, tới mùa xuân là không dám ra đường tại bị (Hay Fever) tức là dị ứng phấn hoa. Mấy cái dị ứng đó không thể chữa hết, tại vì cơ thể của em đã làm ra hệ miễn nhiễm khi các loại khác vào người thì nó sẽ đánh lại thì sẽ tạo ra dị ứng cho em. Chỉ đợi khi nào tới mùa mà dị ứng thì cứ đi mua thuốc anti-histamine về mà uống để ngăn chặn, còn không thì đừng ra đường. Nên việc dị ứng này anh không giúp được em :).

16. Love_psp1988

Love_psp1988 Dragon Quest

Bác ơi cho em hỏi bị em bị sâu răng :( lúc ăn đồ nóng quá hay lạnh đều bị buốt rất khó chịu vậy có làm cách nào ngoài nhổ răng hoặc ..vv..v - những biện pháp bị đau - để chữa đuợc ko ạ ? cảm ơn bác ...

17. Introduction

Vụ này tui không rành, không biết trong này có ai là nha sĩ không? Bạn thử ra ngoài nha sĩ coi họ nói làm sao?

18. Steven4

Steven4 Mr & Ms Pac-Man

Dạo này mỗi lần mình tập thể dục 1 chút là mình thấy chóng mặt àh , chóng mặt đến nỗi cái tay mình , miệng mình cũng tê nữa. Nhưng mà 1 nam trước mình tập tạ liên tục mấy tháng trời thì vẫn bt, bạn có thể cho mình hỏi mình mắc bệnh gì ko ::(

19. Prime Optimus

Prime Optimus Mr & Ms Pac-Man

Đó là do lười vận động...có thể kèm theo cả hoa mắt, chóng mặt...
    Bạn chịu khó duy trìn việc tập thể dục, vận động thường xuyên, kèm theo ăn uống điều độ nữa, dần dà sẽ khỏi thôi...tớ cũng lầm vào hoàn cảnh đó này...giờ thì có vẻ ổn hơn rùi...::)

20. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

anh ơi cho em hỏi là chân em hồm qua vừa cắt chỉ qua hôm nay thì em thử co chân lại nhưng co lại một mức nào đó thì em lại thấy cấn cấn cái gì ấy không dám co vào mặc dù mặt vết thương đã khô rồi vậy cho em hỏi đó là sao vậy anh :D