Y Học thường thức.Sức khỏe và hỏi đáp

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi gigabyte, 11/12/07.

1. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

nãy giờ tự nhiên mình có cảm giác khó thở quá :| các bạn biết bị gì ko :|

2. hongphuc_123

hongphuc_123 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Có thể do áp lực vô hình chăng :-?
    Hjx sáng hôm nay tự nhiên thấy chóng mặt,đau bụng,ho,đau họng,nóng trong người quá :( kô biết có phải bị cúm :@) kô nữa :-s

3. Fabulous

Fabulous Mr & Ms Pac-Man

Ồ vậy sao?Xin lỗi nha.:D  

4. i do bút gót he

i do bút gót he T.E.T.Я.I.S

da em 2 bên má bị khô ráp,tróc vẫy vì dị ứng với kem trị mụn, giờ em không biết làm sao để nó hết và trở lại như xưa, mọi người có cách nào không chỉ em với :( em xin cám ơn trước :(

5. _[V]iolet_

_[V]iolet_ Legend of Zelda

Shutter :-t

6. umbrella_corp

umbrella_corp Legend of Zelda

các bạn ơi cho mình hỏi 1 câu về sức khỏe một tí!:|chả là mình bị béo fì hơi bị nặng như ko đến nỗi giống sumo nhưng làm thế nào để có thể giảm cân nhanh mà ko ảnh hưởng đến sức khỏe (như vụ giải fẫu mỡ bụng làm cho da sệ:(() trước cửa nhà mình là 1 công viên nhưng trên đường làm lô cốt bụi bặm wá nhưng mình cũng cố gắng mỗi ngày wa bên CV tập đi bộ mỗi ngày 10 vòng, về nhà ăn thực vật nhìu hơn ăn thịt ,giảm cơm,giảm đường,nhưng vẫn ko giảm dc bao nhiêu:(( . nói chung vô cùng khổ tâm về cái bụng cũng như hình thể của mình!:((

7. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

Mình thì muốn mập kô mập đc,lại có ng muốn gầy kô gầy đc :-s

8. Tóc Trắng

Tóc Trắng Mr & Ms Pac-Man

ai đã từng bị cái này cho hỏi, hẹp bao wy đầu, có ai bị ko, ko cắt thì có bị j ko, ko cắt khi wan hệ có trục trặc j ko, vd như đau rát hay j chẳng hạn, có chảy máu hay j đó ko, mà nếu cắt thì sẽ bị cắt như thế nào, có chích thuốc tê hay j ko, sau khi cắt thì đi đứng hay ngồi, hay đi vệ sinh có đau j ko :|

9. hoacutlon11

hoacutlon11 Youtube Master Race

20 viên thuốc ngủ liệu có giúp mình ngủ mãi mãi được không :(

10. jewhung99

jewhung99 Mr & Ms Pac-Man

Ừ T^T Cùng nỗi khổ T__T Tớ từ hồi bị sụt mất 8kg h ăn như nào cũng k mập lên đc :((

Có ai tư vấn được cách giúp tăng cân hiệu quả k ;__;

Ơ...nói trc là tớ k bị nhé ;__;

Không bắt buộc phải giải quyết bằng cắt,vì đó là trường hợp bất khả kháng khi không thực hiện đc 2 cách còn lại thôi ^^".

Theo tớ biết thì,ngoài cắt ra,có thể làm như này:

_Ðiều trị bằng thuốc: bôi thuốc mỡ chứa steroid (betamethasone cream 0.05%) vào mặt trong và ngoài da quy đầu 2 lần/ ngày có tác dụng làm giãn rộng bao quy đầu và vì thế cải thiện tình trạng hẹp bao quy đầu. Tỷ lệ thành công với điều trị này là 85 - 95%. Ưu điểm của điều trị này là: không bị đau, không bị sang chấn về tinh thần cũng như sang chấn tại chỗ do cắt bao quy đầu, rẻ tiền, dễ thực hiện. Sau 3 tháng điều trị nếu hẹp bao quy đầu không cải thiện nên ngưng và coi như thất bại với điều trị.

_Nong bao quy đầu bằng cách kéo căng bao quy đầu mỗi ngày: điều trị này không gây sang chấn cũng như không gây tổn thương về mặt cấu trúc của bao quy đầu, có thể tự làm mà không cần đến BS. Thời gian điều trị thường kéo dài vài tuần. Có thể phối hợp với sử dụng thuốc để tăng tỷ lệ thành công.

Cách cuối cùng là phẫu thuật.Cách này thì gây đau,có thể tạo biến chứng sau phẫu thuật nên cách này chỉ đặt ra khi 2 cách kia không xài đc thôi ^^"

Nếu không chữa thì nguy hiểm nhất là tăng nguy cơ ung thư dương vật,viêm quy đầu,và nhiễm trùng tiểu ' 3 '

Không.Có trường hợp sau khi tỉnh dậy thì đầu quay như chong chóng,có hiện tượng nôn thốc nôn tháo nữa.

Nên tốt nhất là đừng xài ;_;

11. Newbie21

Newbie21 T.E.T.Я.I.S

Em đeo vòng bạc và dạo này thấy vòng bạc của em bị xỉn màu đi. Cho em hỏi em có bị bệnh tật gì không vì em thấy nhiều người bảo cơ thể yếu đi thì vòng bạc trên người cũng xỉn màu đi

12. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Nhân tiện hỏi luôn, khi bị cảm phải đánh gió, ng ta cho lòng trắng trứng gà nóng và 1 đồng xu bạc (xịn) vào khăn rồi di khắp người.

Sau khi xong, đồng bạc biến thành màu đen xỉn, đồng bạc này khi cho vào đất cọ thì lại sáng màu trở lại. Nếu người ko bị cảm thì đồng bạc cũng ko bị đen màu.

Tại sao lại vậy ? :-/, "cảm" thực chất là gì và chất gì đã khiến cho Ag bị đen ?

13. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

20 viên k đủ đâu . Bạn muốn ngủ hay muốn ngủm ?

Nếu là Seduxen mà để ngủ thì bạn ngậm khoảng 4 5 viên nếu lần hai . Lần 3 khoảng 10 viên . Lần 4 cứ gấp đôi vì lờn thuốc mà .

Còn nếu bạn chỉ muốn ngủ thì 2 viên là tốt nhất rồi . Nếu bạn chưa bao giờ dùng bất cứ loại thuốc kích thích nào Mĩm nghĩ bạn nên uống 0.5 đến 1 viên thôi vì nếu cơ thể bạn yếu sẽ bị sốc thuốc .

Mà ngủ mãi làm j ? Lúc dậy chỉ càng mệt thêm thôi . Một là thức , hai là đi luôn .

Sáng uống 1 ly sữa + 1 tô bún bò .

Trưa uống 1 ly sinh tố làm bằng một bịch sữa tươi + 1 trái chuối + 2 muỗng mật ong + cơm gà + canh củ sen .

Chiều uống 1 ly nước mía nhiều tắc + bánh mì chả cá hoặc 1/3 ổ bánh bông lan loại 32k của Hỷ Lâm Môn ấy . Bánh nhân nho , dâu , đủ cả .

Tối ăn cơm / nuôi / bánh canh . Bla bla bla . Nhẹ bụng thôi . Trước khi đi ngủ uống 1 ly sữa + 2 muỗng mật ong .

Ngủ lúc 9h30 .

Dậy lúc 6h tập thể dục .

Khoảng hơn 2 tuần lên 5kg [ đối với form người gầy , còn người dễ béo thì .... chắc thành hà mã luôn :)) ] ​

14. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

nghe có vể hiệu quả đấy \:D/

Nhưng Mĩm có béo lên được cân nào chưa :-"

15. dhl012

dhl012 C O N T R A

cháu mập vậy rồi còn muốn mập hơn nữa à @-)

16. Dã Miên aka.Káo

Dã Miên aka.Káo Donkey Kong

Sáng thì ngày nào em cũng ăn như vậy,1 tô bún + 1 ly sữa đậu xanh.

Trưa như vậy là uống sinh tố hay uống sữa tươi ss ;__;?

Chiều và tối... *lui cui copy thực đơn về*

Em là form người gầy đấy ss =))

Cảm ơn ss ha :X

Cháu có 45kg thôi đấy chú =3=

17. dhl012

dhl012 C O N T R A

bạn gái chú có 40 mà vẫn thấy hơi hơi mập đấy :-<

18. Lik.Moon

Lik.Moon Youtube Master Race

100 -> 150 viên ... và hãy kiếm 1 cái nhà nghỉ + 2 chai nước 1L :|

19. Nusty

Nusty Legend of Zelda Lão Làng GVN

tình hình là em đã gần hết mụn, những chỗ mụn nổi trước đây giờ thấy hơi đỏ đỏ, có cách nào để làm mất mấy vết này k? mấy đứa con gái bạn em nó bảo dùng kem nghệ nhưng k biết xài loại nào thì tốt ?
    Dùng kem hay chăm sóc da mặt 1 cách tự nhiên ? Ai rành giúp em với :|

20. January 21st

January 21st T.E.T.Я.I.S

Mấy người làm sao giờ anh Intro đi mất tiêu rồi kìa, hài lòng chưa.:(