Ý Kiến - Đóng Góp - Report - Kiện Cáo

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi viethaihp1992, 30/9/08.

1. NaughtyEvil

NaughtyEvil Member vô giá trị GVN Dalit

Mình đã để cho box có thêm 1 ngày, nhưng không có ý kiến gì thêm.

Mình chốt lại vấn đề như sau:

1. TỔNG QUAN:

Các vấn đề tại box này trước hết thay mặt BĐH mình thừa nhận có 1 phần lỗi khách quan của BĐH về việc sử dụng report khiến cho nhiều thành viên có phần bức xúc. Do giới hạn về công nghệ tại thời điểm này, những report của member đều sẽ được báo cáo trực tiếp cho Mod đầu tiên, nếu như Mod đã giải quyết thì các report này sẽ không còn đẩy lên cấp cao hơn nữa. Mà khách quan mà nói, nhiều khi Mod chưa thể giải quyết thấu đáo mọi vấn đề của các bạn nên có thể có những bức xúc hiềm khích và bất mãn. Điều này có thể khắc phục bằng những report mà các bạn cảm thấy không có xử lý phù hợp thì các bạn có thể post lên trực tiếp tại đây. Nếu Mod không thể giải quyết ổn thỏa thì cấp cao hơn sẽ vào có ý kiến và dàn xếp một cách hợp lý.

Tôi mong rằng các bạn, những thành viên và Mod tại box này có cách ứng xử hợp lý hơn sau phát ngôn này của tôi. Tránh đem các sự việc của box ra ngoài, gây cẳng thẳng, ức chế và khiến tương tác trong box, tình cảm và sự gắn bó của anh em trong box này bị ảnh hưởng ít nhiều. Chuyện trong nhà, tôi vẫn mong anh em có cách ứng xử "ĐÓNG CỬA BẢO NHAU" và "DĨ HÒA VI QUÝ".

2. VỀ VẤN ĐỀ CÁCH XỬ LÝ CỦA MOD TẠI BOX

+Về phần @seifer819 :

Cách ứng xử của Seifer tôi cảm thấy rất đồng tình và hài lòng. Trên mặt bằng của 1 người quản lý cũng đồng thời là 1 thành viên của box, bản thân Mod cũng là 1 con người và có những suy nghĩ riêng, quan điểm riêng. Tuy nhiên khi tham gia thảo luận và xử lý, bản thân đồng chí này cũng đã có thấy cũng những sự điềm đạm, tự chủ và kiềm chế nhất định trên cương vị là điều hành viên. Đây cũng là lý do ngày xưa trong danh sách ứng cử Mod, tôi chắc chắn đưa Seifer vào 1 slot nêu trên. Tôi mong rằng bạn sẽ tiếp tục phát huy và luôn ứng xử được như vậy.

Tuy nhiên có 1 số việc cần điều chỉnh như sau. Tại box này, việc xảy ra việc cãi nhau - gây war giữa member khá nhiều. Việc hạn chế ban member tuy rằng là tốt, tránh việc gây ác cảm với mọi người và tránh cảm giác member tham gia bị đuổi cổ hay tiễn vong, tuy nhiên đôi khi việc mute member trong thời gian dài có phần còn quá đáng hơn là ban. Đôi khi trong các cuộc war, tức nhau cãi nhau, chửi nhau, thậm chí là chửi gắt cho bớt búc xúc là thôi, những lúc đó nếu nhắc nhở mà vẫn hăng máu thì nên ban. Ban để member biết rằng đến đó là giới hạn, họ mất nick, vẫn có thể lấy nick khác vào tham gia trong tâm trạng bớt cáu gắt, được giải tỏa hơn. Còn việc mute mem thì đôi khi vẫn cho người ta bị cảm thấy ức chế, bị nén vào, và gây ra tâm trạng bất mãn hơn.

Vì vậy cái hình phạt mute mem, tôi chỉ có đề xuất với Seifer chỉ từ 3 tới 7 ngày. Còn lại nếu đã quá khích nên ban cho rõ ràng, và tôi mong Seifer có thái độ rõ ràng hơn và quyết liệt hơn trong việc xử lý vi phạm nếu phải ban.

+Về phần của Ren_momo

Qua 1 thời gian, tôi chỉ góp ý với Ren về việc nên thống nhất hơn về cách xử lý cũng như quan điểm quản lý box. Đôi khi lời nói và hành động của Ren còn bất nhất khiến cho nhiều anh em còn chưa nể. Đặc biệt hơn là, vào cuối năm trước khi Ren còn đem việc box Thể Thao trong việc điều hành của ForeverHN lên box Thư Giãn khiếu kiện về cách quản lý mem và trù dập những người không phải là fan cùng mình hoặc những người có ý kiến trái với mình, tôi mong là Ren sẽ không lặp phải các sai lầm mà chính Ren là người đã đấu tranh trước đó. Hi vọng hình ảnh và cách hành xử của Ren sẽ chuyên nghiệp hơn cũng như có cách quản lý mềm mỏng hơn, nhã nhặn hơn giống người đồng nhiệm của mình.

3. VỀ VẤN ĐỀ TẠI BOX PHIM ẢNH GIỮA 2 CỘNG ĐỒNG D và M

Việc có sự mâu thuẫn, tranh luận tôi không có ý kiến. Thậm chí theo tôi nghĩ thì có nó mới giúp đc box phát triển, có content, có các chủ đề đa chiều để có thứ mà thảo luận. Nhìn sang gương box Thể Thao, độ toxic tôi nghĩ chắc nó còn hơn cả cái box này vì nhiều fan, nhiều quan điểm, nhiều cầu thủ đối đầu nhau theo cả phương diện CLB lẫn ĐTQG lắm chứ, nhưng nó không đến mức như box này. Vì vậy tôi nghĩ cả 2 mod box nên tham khảo theo mô hình hiện tại của box Thể Thao, mỗi 1 bên M hoặc D đều có 1 khu thánh địa của riêng mình, tha hồ vào tung hô, nâng bi và không đụng hàng. Ngoài ra việc khác tại các khu trung lập hoặc khu vực thảo luận chung, yêu cầu 2 nhà cần tôn trọng nhau và thảo luận trên tinh thần xây dựng chung. Không cấm war, không cấm chửi nhau nhưng cần có mức độ. Cấm cà khịa đểu - troll mất dạy. Cái gì quá mức thẳng tay mà xử lý theo quy định chung.

Chửi nhau xác định là chửi cho vui, war lấy niềm vui cãi lộn, nhưng làm ơn đừng đem những thứ ảo vào cuộc sống thật mà thù hằn nhau, coi nhau cho kẻ thù. Các bạn mem tham gia GVN này cũng chả còn trẻ trung gì, làm gì cũng nên có điểm dừng. Biến nó thành sân chơi, chứ đừng biến nó thành bãi chiến trường

Trên đây là 1 vài ý kiến của tôi cho box, mong 2 Mod đương nhiệm đọc kĩ và có cách xử lý phù hợp hơn
    Thân ái!

2. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Cám ơn ý kiến góp ý của Smod, mình sẽ điều chỉnh cách quản lý cho phù hợp hơn.

3. ren_momo

ren_momo Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mình ko vào box thể thao, còn chả biết foreverHN là ai...Nau nhầm người rồi !khoc

4. Gaothunder

Gaothunder Nào GameOver

Cảm ơn Smod có tiếng nói, nhưng riêng Mod box văn minh như thế này, thậm chí ngay sau khi đã có lời nhắc nhở, giảng hoà, thì mọi người gọi là "DĨ HOÀ VI QUÝ" hay là "cà khịa đểu - troll mất dạy"? Là gì thì mình cũng cap lại để đây tham khảo phát. Nếu thái độ như thế này mà cầu sự hoà hoãn, vui vẻ như đề xuất "tôn trọng nhau và thảo luận trên tinh thần xây dựng chung" thì nghe hơi hài hước.

Mà nếu thái độ này đc dung túng thì có lẽ mem cũng lười ý kiến, vì tình trạng khích bác được hậu thuẫn bởi đặc quyền đặc lợi của người làm Mod box.
    IMG_20220331_200845.jpg IMG_20220331_200831.jpg

ren_momo thích bài này.
  5. NaughtyEvil

Xin lỗi mình nhầm vụ Ren với Rytubon. Nhưng cơ bản thì vụ bên box Thể Thao hồi đó cũng giống hệt thế này, nên mình mong Ren có những sự chú ý nhất định trong lời nói và hướng hành động. Sau buổi hôm nay mình sẽ thường xuyên đảo qua box để theo dõi thêm.

btw, sau khi có những sắp xếp mình mong 2 Mod thiết lập 1 luật về việc động chạm giữa 2 nhà D và M.
    Xoá bớt ban list về mute cho thành viên đôi bên và coi như rs từ thời điểm bây giờ

6. NaughtyEvil

seifer819 thích bài này.
  7. NaughtyEvil

Hi all.

Ngắn gọn thôi: Từ ngày hôm nay 27/06 mình quyết định unset @ren_momo

Từ đầu năm 2022 mình bắt đầu set Ren lên làm Mod box Phim Ảnh, tuy nhiên sau 1 năm mình thấy Ren chưa đóng góp quá nhiều cho box. Thậm chí Ren có phần chưa đc chín chắn trong cách suy nghĩ và tham gia tranh luận với member tại box cũng như thành viên tại các box khác. Mình đã cố gắng lờ qua rất nhiều ý kiến đóng góp của mọi người để cho Ren thêm cơ hội, tuy nhiên đã qua thêm 6 tháng và tình trạng cũng ko được cải thiện nhiều, để giữ lại uy tín cho hội đồng Mod GVN nói chung và uy tín của các thành viên trong BĐH nói riêng, mình unset Ren.

Hiện nay Mod box quản lý chỉ còn @seifer819
    Trước mắt với sự nhiệt tình và năng lực của mình, seifer có vẻ làm việc không gặp khó khăn gì và có thể tự quản lý được box 1 mình. Tuy vậy nếu cần sự giúp đỡ thì xin bạn hãy tự đề xuất người bạn cảm thấy hợp lý, cách làm việc của seifer cũng rất mềm mỏng và xử lý hợp tình đúng ý mình nên mình sẽ trực tiếp giao cho bạn quyền đề xuất cho bạn (nếu cảm thấy cần)

Thân ái!

8. Bruce Wayne;

Bruce Wayne; Fire in the hole!

Bác mod seifer819 có thể tạo riêng thớt series hoạt hình What IF bên box phim truyền hình k ạ ? Cả mấy series Marvel sắp tới như Echo nữa, để tiện theo dõi. Để đâu ra đó, chứ để chung nhìn kì cục lắm

Chỉnh sửa cuối: 23/12/23
  9. seifer819

Topic ai lập cũng dc mà bác, đâu phải chỉ mod mới lập dc. Bác thích series phim nào đó thì có thể lập để mọi người thảo luận.
    Do ko có ai lập topic riêng, các series của Marvel ra lần lượt mỗi lần 1 series nên mình để mọi người thảo luận trong topic nhà Marvel cho tiện.

Bruce Wayne; thích bài này.
  10. Bruce Wayne;

Bruce Wayne; Fire in the hole!

11. seifer819

2 topic đó gốc đều là movie chiếp rạp, sau các bạn chủ topic post tiếp nội dung của bản TV Series nên mình để ở ngoài để những ae theo dõi cả movie và TV series đều xem dc.

Topic nào thuần TV series thì tất nhiên là cho vào sub box Phim truyền hình.