Ý Kiến về VinaGame _ RoVina Vào đây nha !

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi openman2635, 11/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. openman2635

openman2635 Mr & Ms Pac-Man

Ặc ~ bác qua Topic này mà ! Hy vọng Giúp được nhiều cho Bác ~ :p

Mỗi lần vào Topic này là phải chửi bọn Chó Vina .;;)

2. openman2635

Người nào muốn Bot thì boT , ko muốn thì thôi ( ko ai ép buộc bạn phải BOT ) . Ai Bot thì chứ Bot , ai ko muốn bot thì ko bot , ( Tao BOT rùi mày chết à ) đơn giản chỉ là chơi game , rùi nữa cũng phải làm con nuôi cho tụi VIna cả thui
    mà bot thì có KS ( Kill Steal ) với ai đâu , ko chửi thề , ko mất dạy , ko đụng chạm với ai . Nếu ko BOT thì lấy đâu ra đồ mà đem ra chợ bán .....
    kO lẽ phải đi săn hoài 1 hay 2 hay 3 tuần chơi gì đó chắc được 1 món đồ dữ . Rùi lấy thời gian đâu Train Lv , Ko CHán à !

Ko lẽ ai cũng có 2 máy , 3 máy để chơi Game . Nhà tui ko có giàu ... cho tui xin lỗi

Vấn đề này Suy nghĩ đi suy lại vẫn thấy BOT là hợp lý .....

Sao mà Người Việt Nam có bản tánh kì cục , có giống ai đâu . Thấy người ta hơn mình thì ghen tức . Nhìn ra những nước khác mà coi ..... Thật là đáng xấu hổ

Còn nếu những điều tui nói ko đúng ~ Xin bác nào vô đây chỉ giúp cho tui . Chân thành cảm ơn

3. viet86

viet86 Dragon Quest

bot là phạm luật,ko thể chối cãi bằng bất cứ lý do gì.
    Nhưng mà tôi vẫn bot...đơn giản với ragnarok ko bot thì cả đời ko thể ngóc đầu lên nổi.

4. SoFasttt

SoFasttt Mr & Ms Pac-Man

Bot là phạm luật và không thể chối cãi, không có game nào công khai cho Bot cả, bản thân tôi cũng Bot nhưng tôi chỉ "hy vọng" là cái bọn rỗi hơi rp chết bớt đi để Bot thôi chứ nói cho cùng tôi nhận thức nó là ngoài vòng pháp luật, và không bao giờ cho là "Bot là chính đáng" cả.

Và nói thêm 1 câu này, có thể hơi mất lòng các "Pro" nhưng vẫn phải nói : Các bác thích thì các bác chơi RoVn, không thích thì qua server nước ngoài mà chơi ( mà tôi ko hiểu bác Shitoshi chơi được cái server 50 người online max thì công nhận là tình yêu với Rag vĩ đại thiệt :devil: ). Các bác đi đâu cũng khoe là Pro, là đàn anh đi trước. Ờ thì, các bác chơi trước, vậy các bác làm được gì cho RoVN khi các bác là Pro ? Viết được vài bài hướng dẫn ? hoan nghênh, nhưng mà không có mấy bài Faq của bác thì Newbie cũng không chết. Các bác bảo các bác đi rồi toàn "gà" ở lại chơi với nhau và cho đó là điều sỉ nhục cho RoVN ? Lolz. Vậy cho hỏi lúc mới chơi iRo hay kRO các bác có phải gà không ? Bây giờ bọn tôi gà thật, nhưng ko có các bác "đưa đường chỉ lối" thì bọn tôi vẫn có thể tự tìm hiểu, cộng point sai thì chấp nhận del char đi tạo char mới, chẳng có vấn đề gì cả, và đó mới gọi là sự thú vị khi tự mình có thể khám phá tìm hiểu 1 GO.

Nói tóm lại, các bác không thích vRO => uh, công nhận nó có nhiều lỗi dịch thuật, gameplay và chăm sóc khách hàng... => các bác lượn luôn sang server nước ngoài chơi. Thử hỏi có thêm các bác thì vRO thêm được cái gì ? Lolz, mở miệng ra là nói sớm muộn gì nó cũng sập. Các bác biết được ah, nhìn cái VLTK đi, lúc đầu mới chơi có ai biết tí gì đâu, có thằng nào là Pro đâu nhưng vẫn phát triển và phát triển mạnh. Hehe, thử search lại mấy bài nói về VLTK từ tháng 7-8 năm trước xem, thằng nào cũng "dự đoán chắc như đinh đóng cột" là VLTK là game suck, giỏi lắm thì được 2 tháng là sập. Thực tế nó chứng minh đấy :))

Tôi Bot nhiều, mới có 86 thôi, và lúc đầu tôi cũng có đồng tình với các bác khi các bác than là vRO dịch sai nhiều, GM kém...Tôi cũng rất thông cảm với bác Open và rất bức xúc về việc làm của bọn GM vRO. Nhưng tôi chán ngán cái kiểu đi đâu cũng "tao là Pro này, tao là đàn anh này, bọn tao chán lắm bỏ đây bọn mày không nghe theo các Pro thì chỉ là bọn N..., gà mà thôi" => Lolz

5. openman2635

Đừng có đem cái trò shit ko ra shit vào mà so sách OK ! Suck X(

Ê nói như vậy là sao ? Có ai bảo mình là Pro đâu ! Giọng điệu này nghe quen wa' ~ hình như nghe ở đâu rồi thì phải :-/ :-/ :-/

Câu này để tui trả lời dùm ~ người ta muốn chơi cái gì thì kệ người ta . ( dù là 50 người cũng là Game ! OK ) .Còn dân ăn cơm nhà lo chuyện người ta thì CÚT

Xin lỗi , ko có chơi iRO , hay pRo gì như chắc cũng tạm tạm ... Ko dám nói mình PRO .... nhưng đủ để nhận biết 1 thằng NGU ;;)

6. SoFasttt

SoFasttt Mr & Ms Pac-Man

Lolz, đang bình luận về cái kiểu "dự đoán" là 1 thứ sẽ sập rồi nó không sập, còn tôi ko bình luận về trò chơi. Bỏ cái kiểu đọc nửa vời rồi reply ngay đi.

Thích thì nói thẳng ra luôn, giọng điệu của các "Pro" nhà ta : Whocare, Sinbad,...

Tôi không phàn nàn gì mà thực sự khâm phục bác Shitoshi vì có tình yêu lớn với Rag, còn cái loại ko thèm đọc kỹ, ko thèm suy nghĩ mở miệng ra là CÚT với XÉO thì No Comment :D

Ờ thì thế nào là 1 thằng Ngu ? định nghĩa thử xem. Còn tôi thì biết 1 thằng NGU ( hay nói đúng hơn là TRẺ CON ) là cái loại không bao giờ biết ngẫm nghĩ, chỉ thấy người ta nói động đến mình là gân cổ cò lên cãi. LOLz, về nhìn lại mấy thằng con nít xem có giống không ?

PS : Dù sao thì tôi cũng thông cảm với bác vì đang bức xúc về chuyện GM nên không chấp, bác tự xem lại thái độ của mình đi.

7. gaara

gaara Mario & Luigi

đọc đi đọc lại cái topic này mấy lần mà em vẫn dek hiểu anh bảo thằng nào nói câu này còn việc có những thằng dù ko muốn nhưng ko thể ko chửi chúng nó noob ( halfdead008 bên forum VRO, muốn thì sang đấy mà xem =)) )Hơn nữa nhưng điều WhoCare hay Sinbad nói hầu hết là đúng:x

8. LeoNeo

LeoNeo Mr & Ms Pac-Man

admin làm ăn kì thế ko bit díu jì RO chắc mới tính chặn miệng bấn ko kiệp nên banned luôn

9. daicakhongten

daicakhongten Youtube Master Race

ko biết vinagame có mua độc quyền RO ko ta
    nếu ko thì cty khác mua cạnh tranh là thắng chắc

10. chung123

chung123 Donkey Kong

Ragnarok ở Việt Nam không cạnh tranh được với ai hết, một game quá cũ lại có quá nhiều server riềng khác và lưu ý các server này đếu upadate ngang gần bằng server gốc nên việc Vina mua Ro tin chắc là một sai lầm
    VLTK tồn tại được là nhờ mua và phát hành ở Việt Nam- ảnh hưởng quá nặng nền của truyện kiếm hiệp của Kim Dung- thử hỏi có 1 công ty Châu Âu hay Mỹ nào thèm ra mua cái VLTK- ra sau MU mà chất lượng cũng chỉ ngang bằng MU- thú thật nếu không lo đổi bản mới 3D thì VLTK sẽ tiêu thôi - trừ khi mấy xếp chỉ biết đến Kim Dung-
    Việc các GM và admin cũng vậy, do lọai hình kinh doanh game online của Việt Nam chưa ổn định và thành hình, đa số các hình thức mua bán trao đổi là giữa các nhóm gamer đơn lẻ. Như vậy các GM và admin (đa phần có thể chỉ là sinh viên đang học về vi tính ) có thề liên kết với 1 nhóm gamer tạo điều kiện cho họ kiếm đồ lẹ; bot;...... để đem bán. Cái này bản thân ban quản lý Vina phải tự làm trong sạch lấy nội bộ của mình; không làm được thì sẽ xụp thôi.

11. viet86

viet86 Dragon Quest

VLTK thành công là vì game đấy đơn giản,cày trâu và cày trâu,đó là bí quyết.RO nếu ko có WoE thì chán là phải thôi,càng ngày càng ít người chơi.

12. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

@SoFasttt: ShitoShi là cái đứa nào vậy ông?
    Thiệt ra tui chơi ở đó vắng vẻ nên tha hồ test mà ko sợ bị lag. Còn nếu chán quá vì vắng hơi người thì tui lại nhảy sang XileRo, chán nữa lại sang Niktout :-"

Nhớ lại hùi trc server ragvn đang vào giai đoạn cuối cũng chỉ ngót 50 đến 100 mạng mà tui vẫn vào chơi đến 3 4 tháng mới thôi mà ::) Tui ấn tượng cái cảm giác ảm đạm và sự cô đơn của RO. Nó làm cho người ta luôn phải cố gắng để theo sát đàn anh.

13. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Chắc là thằng f**king nào đó ;;) .
    Lão Unborn đang bán nước nho , nước táo , nước chuối bên pron kìa =)) .

14. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Bôi nhọ anh em à :-w rảnh đi bán hàng cho vui, mà con đó là con phụ lv thấp lấy đồ xịn đâu ra mà bán nên bán đc cái nào hay cái đó, thời kì khó khăn mà :-".
    Ông reg 1 cái mà post, cứ post thế này người ta lại tưởng tui 8-} ko khéo lại bị mấy MA thộp cổ.
    P/S: sáng có thằng pm bảo bán bot với giá 3 cái SS card = =
    Thằng đó nó bị... 8-} anh em thông cảm :-"

15. gaara

gaara Mario & Luigi

ROVN càng ngày càng ít người chơi ko phải vì ko có WOE mà vì Vinagame làm ăn sux wa nên người ta bỏ đi hết :cool:

16. openman2635

Hahaha . :D Biết lắm mà ~ ko có BOT nên nó chán . NÓ nghỉ ;)) điều này tui biết từ trước . ..... :> Ko biết 2 Sever của Rovina có = cái sever AncientRO ko nhỉ .
    ^_^

Tháng 8 ra SilkRoad hy vọng sẽ tốt đẹp .

17. Rammstein

Rammstein Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ tiếng Việt ko phải mình vRO bị, nhìn lại xem có bao nhiêu games ở VN sux cái phần "Vịt Hóa". Chơi game đó 3, 4 năm rồi mà ra chợ nghe rao mà ko biết nó bán cái gì mới ghê ...

Nhưng nhìn chung, gà ở VN đông hơn hẵn những người PRO như mấy "game thủ" ở đây, do đó 1 người PRO ra đi thì vẫn còn hàng trăm, hàng ngàn gà ở lại :D, thực tế đau buồn là vậy, chỉ đến khi thấy đông vui quá, PRO lại nhảy vào chơi ...

Đừng quá kỳ vọng vào bất kỳ Game nào phát hành ở VN mấy bạn, cái kiểu "Tháng 8 ra Silkroad hy vọng sẽ tốt đẹp" và cũng chỉ là ảo vọng thôi, cách nói của bạn chứng tỏ "đẵng cấp" của bạn tới đầu rồi ... Cái chính là chọn cho mình 1 game mà chơi cho vui, thế thôi.

Cuối cùng, hầu hết mấy bạn vào đây chưởi rũa đều chơi BOT, Cheat, Hack và bị block, tức vào nói cho bỏ tức thôi, kế tiếp đó là GM mấy GSP khác hùa vào chưởi ké ... vụ này gamevn đâu lạ gì từ mấy năm nay

Rammstein

18. daicakhongten

daicakhongten Youtube Master Race

ko có GÀ thì làm sao có PRO
    tớ là tớ ghét nhất mấy thằng vào so sánh GÀ & PRO, chơi game thì chơi game, thằng nào PRO chơi hay, thằng nào GÀ chơi từ từ sẽ PRO

19. trung si

trung si Mr & Ms Pac-Man

pác nói thế thì chưa chắc đã đúng.Có nhiều thằng gà lâu lâu rồi mà chưa thấy khá lên gì cả#>:) .Chủ yếu là do sự chăm học hỏi và đầu óc tạm được trở lên thôi8-}

20. Fear83

Fear83 C O N T R A

Gà với pro thì để làm cái giè, có chắc chơi một game thì phải là pro, mức độ thư giản, giải trí mới hơn gà ko, game là để enjoying chớ ko phẻ working (ko tính mấy ông chơi để kiếm tiền), cái chính là cảm thấy... tự thỏa mãn, há há.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.