Ỷ thiên đồ long ký (bản cũ)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi HK Themes, 24/4/02.

1. giaolong

giaolong Youtube Master Race

Đúng rồi, ai co thời gian mà đọc hết ngần đấy trang, cái mình cần là thông tin chỗ kẹt thôi mà.
    Tôi đang bị kẹt ở chỗ câu cá, có cần rồi nhưng không biết làm thế nào để câu. Cách để cầm cần đó, vì chỉ thấy có thể vứt cần xuống đất thôi chứ không cầm được.

2. Bach A Tu

Bach A Tu Guest

0
    Bạn bỏ cần câu vào cái đe thì tự nhiên TVK sẽ cầm được, sau đó ra hòn đá ở bờ sông thì sẽ hiện ra 2 chọn lựa, chọn cái 1 là câu cá đó.

3. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

các bác đã chơi qua game này rồi thì có trách nhiệm hướng dẫn những người chưa chơi hoặc mới bắt đầu chơi chứ!!! sao mà ích kỷ thế? vậy thì VN bao giờ mới lớn mạnh được?????
    To SM : đúng không? là gamer phải hướng dẫn cho những người mới chơi chứ!!!!!!có trách nhiệm với Box 1 chút chứ!!!!!hehè hè

SM: Yeah, topic dài quá nên lười đọc là phải, chứ sao đọc từ đầu được.

4. dongtrieu

dongtrieu Mr & Ms Pac-Man

sắp có trò tân YTĐLK2 rồi các bác ơi

SM: Chắc là tin đồn nhảm thui. :-$

5. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

trời ơi nghe bác dongtrieu nói sốt ruột quá hic hic,thế sao ko gửi hình ảnh lên làm bằng chứng cho anh em với,chứ nói suông như vậy ai mà tin được he he phải không sword man............

6. giaolong

Hi, ai đã đaof được cái ấn vào mật thất thì up hình lên cho bà con xem với, Tôi đã thử đaof rồi, nhưng chỉ có rết và bọ cạp thôi, có một vài lần thì sau khi đaof chỉ thấy hiện lên một cái bảng gì đó, nhấp chuột trái thì thấy hết luôn mà không có thêm hay hiện ra một cái gì cả. Ai có save ở đoạn này mà có ấn rồi thì có thể gửi mail cho tôi không, xin cám ơn.?
    Còn một vấn đề nữa muốn hỏi là khi TVK luyện trong hốc đã chỗ mấy con khỉ, Như ai đó nói là khi luyện thì sẽ phá vỡ một tảng đá để ra, nhưng đó là tảng đá ở chỗ nào. Tôi tìm không thấy. Có ai đó biết thì chỉ chi tiết hơn giùm tôi với. Trong quá trình luyện có một vài lần bị tẩu hoả nhập ma, ở đó đánh nhau với một thằng bắn cung nhưng toàn bị nó xực cái chết luôn phải load lại, có ai biết đó là thế nào ko, lúc đó HP mình chỉ có 1 thôi.
    Còn việc cuối cùng mình muốn hỏi là làm sao để tăng máu, và tăng máu thì cần item hay thuốc gì, mình chưa thấy ai nhắc tới vấn đề này cả

7. trongnhan1990

trongnhan1990 Donkey Kong

Cái dấu là cái hình màu xanh .Có thể giaolong đào chưa đúng cách đó khi bạn đào được thứ gì thì đừng nên lụm mà hãy đào tiếp đến chừng nào có thì hãy lượm!
    2.Còn chổ hốc đá bạn phải luyện hết 2,3 cuốn bí kiếp gì đó thì mới chưởng được còn việc bạn thua tên lính mông cổ là do cấp bạn yếu nên không được đánh trước
    3.Tăng máu thì cần item gì thì bạn cứ đọ chữ trên icon với chữ trong thuốc
    CHƠI VỀ NƯỚC LÂU QUÁ NÊN NÊN CÓ SAI GÌ THÌ BỎ QUA CHO !THÂN

8. giaolong

Cái dấu là cái hình màu xanh .Có thể giaolong đào chưa đúng cách đó khi bạn đào được thứ gì thì đừng nên lụm mà hãy đào tiếp đến chừng nào có thì hãy lượm!
    Cái này thì đào khoảng độ bao nhiêu lần?
    2.Còn chổ hốc đá bạn phải luyện hết 2,3 cuốn bí kiếp gì đó thì mới chưởng được còn việc bạn thua tên lính mông cổ là do cấp bạn yếu nên không được đánh trước
    Đánh xong tên lính này có phải là sẽ phá huỷ tảng đá ko, tôi muốn hỏi là nếu gặp tên lính bắn cung này thì có phải là đi sai đường ko

3.Tăng máu thì cần item gì thì bạn cứ đọ chữ trên icon với chữ trong thuốc
    Tôi muốn hỏi đó là item gì cơ mà, để tăng máu đó

Và một điều nữa tôi muốn hỏi là, khi nhấp trỏ phải, sau đó nhấp trỏ trái ở dòng chữ trắng dưới đáy màn hình thì thấy xuất hiện một bảng bên trái nữa, trong đó có những số 0, 1, 2 , có thể lựa chọn số nào tuỳ ý, bây giờ mình muốn biết chúng có tác dụng gì

9. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Các bác bàn luận tytdlk hay quá nhỉ.Tôi còn chưa bàn luận tytdlk2 đó bảo đảm hay hơn tytđlk nhiều.

10. song hung ki hiep

song hung ki hiep Donkey Kong

bác love bảo viết hướng dẫn mà chả viết gì cả trò này khoai quá trời

11. giaolong

Tôi vào căn phòng có máy tính rồi, do lỡ bươc sang ngang thôi, nhưng bây giờ không biết đi ra bằng cách nào, mặc dù đã nói chuyện với tất cả mọi người trong đó.
    Ai biết chỉ giùm tôi với. Thank e'body

12. Kiều Phong

bá có thể nói chuyện và chọn lại các lựa chọn thử xem nhé!!! hình như là nói chuyện với thằng cha to con ấy. tui nhớ không rõ lém vì chơi đả khá lâu rồi nên không thể nhớ là thằng nào.

13. cube

cube Mario & Luigi Lão Làng GVN

Bạn phải nói chuyện với 1 người đàn ông sau đó ông ta sẽ ch bạn ra và mãi mãi không vào lại được đâu vì vậy mà bạn nên save lại trước khi nói chuện và suy nghĩ là nên ra hay không nhé

14. giaolong

Các bác cho hỏi một chút:
    1: trong thư mục cài trò chơi này, ở thư mục head có rất nhiều ảnh đuôi psx, trong số này có một số tấm ảnh về các chiêu thức, trong đó có rất nhiều chiêu lạ lắm, có tất cả 19 loại sách chiêu. các bác có thể cho biết cách tạo hoặc lấy các sách đó ntn ko
    - Một phần trong những bức tranh đó có đánh số 1, 2 hoặc 2 , 3 bên cạnh là hình người luyện công, vậy nó có nghĩa gì nhỉ? Do u know?
    2: Ngay lúc đầu tiên, khi chọn lựa chọn 2 để thăm núi Võ Đang, dạo một vòng, nói chuyện với mọi người, Trương Tam Phong có đưa cho một quyển sách bìa màu xám đen, nó có tác dụng gì nhỉ, cả mấy quyển lấy trong hang khi đi cùng Kỷ Hiểu Phù nữa.

Bí mật giải đáp sao đây >:-D< >:-D< >:-D<

15. Kiều Phong

mấy quyển sách đó bác bỏ vào trong cái đe thì có thể tăng chưởng lực à. tui không biê`t tên rõ ràng mấy quyển đó nhưng chỉ biết có thể xài tụi nó được thui

16. rui

rui Youtube Master Race

Tui cung bi ngay khuc 3 nguoi bi trung doc , tui di toi di lui hoai ma co thay ai bit mat gi dau .Lam on cuu dum tui di

17. kimthienlong

kimthienlong Mr & Ms Pac-Man

ai có thể cho mình cách nào luyện được bi kíp võ công ko
    mình đã có thuốc chữa cho thường ngộ xuân nhưng ma sao nó ngồi làm gì đó rồi đưng lên ko chữa bệnh được vậy

18. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Bạn nói rõ hơn triệu chứng xem, có phải TNX bị hộc máu ra không?
    Còn nếu không phải bạn thử để lại thuốc vào trong chỗ chứa đồ xem

19. kimthienlong

kimthienlong Mr & Ms Pac-Man

mình thấy thường ngộ xuân đâu có bị gì đâu mà cứ nằm 1 đống đó ko biét làm seo hết àh còn chuyện bí kiếp võ công thì sao

20. Kiều Phong

bác đã tìm ống trúc làm ống nước cho thường ngộ xuân chưa vậy? nếu chưa thì phải làm gấp thì mới chữa bệnh được cho nó, sau đó vào nói chuyện với Hồ Thanh Ngưu thì sẽ qua thui à.
    To Rui : bác chữa cho 3 tên kia xong thì hãy đi vòng vòng gần chỗ nhà bếp ấy nhé!!! rồi vào nhà bếp đánh nhau với nó