Ỷ thiên đồ long ký (bản cũ)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi HK Themes, 24/4/02.

1. Hong Su Vuong

Hong Su Vuong Administrator Administrator

HSV biết quá trời game tại vì ... mua cả đống đây nè, tất nhiên là mua ở Trung Quốc chứ không phải ở Việt Nam vì Việt Nam đâu có mà mua !

Còn vụ hỏi nhỏ ấy ! Đúng ra thì tốt nghiệp rồi nhưng mà vì do học liên tiếp 2 ngành nên vẫn chưa được tốt nghiệp ! :-)

2. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Này bác Hồng Sư Vương, tui tò mò hỏi tí nhé... Giá 1 CD ở Trung quốc nếu quy ra tiền VN là bi nhiêu dzậy? Seo tui thấy bác mua lắm thế? :wink:
    __Nếu rãnh rỗi, bác vi61t vài WT đi, giống YTĐLK đấy, anh me biết ơn lắm lắm

3. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

bác HSV học tới 2 ngành à? giỏi thế. tui học 1 ngành tốt nghiệp rồi mới học ngành khác. tuy học nhưng vẫn thích chơi game vì chới mấy thứ khác tốn tiền hơn nhiều. hà hà. bác mua nhiều đĩa game thế chơi làm sao cho hết, chia bớt cho anh em với chứ. anh em chơi giúp cho rối hướng dẫn lại cho bác được rồi. hì hì

4. Kiều Phong

bác HSV học tới 2 ngành à? giỏi thế. tui học 1 ngành tốt nghiệp rồi mới học ngành khác. tuy học nhưng vẫn thích chơi game vì chới mấy thứ khác tốn tiền hơn nhiều. hà hà. bác mua nhiều đĩa game thế chơi làm sao cho hết, chia bớt cho anh em với chứ. anh em chơi giúp cho rối hướng dẫn lại cho bác được rồi. hì hì

5. Hong Su Vuong

Giá CD ở TQ cũng tương đương với giá VN, có thấp hơn chút đỉnh nhưng đó là đĩa lậu ! Còn đĩa chính bán trong hộp đàng hoàng thì méc lém, khoảng hơn gấp 3-4 lần đĩa lậu !

Bi giờ tớ còn đang phải học để thi muốn sặc mấu ra đấy chứ đâu có bi nhiêu thời gian mà viết WT (cứ tưởng tượng có 1 cảnh mà phải mất cả tuần lễ mí chơi xong là bít rùi đấy) !

6. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__He he, luôn tiện phỏng vấn bác Hồng sư vương luôn dzậy? Bác viết WT Tân Ỷ Thiên đồ Long Ký như thế nào? Chẳng lẽ bác biết tiếng Tàu để ngồi dịch cách điều chế thuốc giải :cry: hoặc... bác có tài liệu tiếng Anh tham khảo

7. Hong Su Vuong

game Tân Ỷ Thiên Đồ Long Ký đó HSV chơi xong vào tháng 12/2001 ! Nhân 1 đêm Chủ Nhật ngồi chờ xem Giải Bóng Đá Italia nên viết lại cái hướng dẫn game đó thông qua trí nhớ đã chơi qua game 1 lần và thêm thắt một số chi tiết dựa theo truyện Ỷ Thiên Đồ Long Ký của Kim Dung tiên sinh - bản dịch của dịch giả Nguyễn Duy Chính (download tại Việt Kiếm) ! Đến sáng hôm sau, trận bóng đá kết thúc thì cái hướng dẫn sơ bộ cũng được hoàn tất (bản hướng dẫn này đã bị các cửa hàng Vi Tính khác in ra và bán cho các bạn rồi sau này trở thành bản hướng dẫn "cho không" kèm theo khi bạn mua đĩa game) !

Trong tháng 1/2002, HSV có tham khảo 1 số tài liệu của nhà sản xuất softworld bằng Tiếng Hoa và viết phần giới thiệu gửi đăng trên tạp chí PC World (viết chứ không dịch) ! Tháng 4/2002, sau khi bài viết Tân Ỷ Thiên Đồ Long Ký được PC World đăng, HSV nhận được 1 số góp ý và đã chỉnh sửa lại một vài điểm chưa hợp lý của bản hướng dẫn rồi in và lưu tại cửa hàng Photocopy - Vi Tính số 16 Phan Đăng Lưu - Quận Bình Thạnh !

Các game Tiếng Hoa này theo HSV biết thì không hề có dính dáng gì đến Tiếng Anh, dù là 1 thông tin nhỏ !

HSV là người Việt gốc Hoa, từng là sinh viên khoa Trung Văn của ĐH Sư Phạm TPHCM và hiện đang học tập tại Trung Quốc !

8. Kiều Phong

ah ha
    bác HSV đang là du học sinh à? thế bác co bị lây SARS không thế, nghe nói ở Trung Quốc bị dữ lắm , coi chừng đó nha, kẻo lây cho anh em thì khổ đời . bác hiện tại đang ở TQ à? thế bên đó chắc là nhiều trò chơi lém nhỉ. chắc là bác chơi đã cái đời luôn wá !
    hé hé

9. Ruydo

Ruydo Youtube Master Race

Bạn chịu khó choi lại từ đầu rồi làm theo càch của mình la chắc chắn qua thoi.Sau khi gap ba nguoi dan ong do ban hay noi chuyen voi ho.Sau do vo noi chuyen voi Ho Thanh Nguu.Sau do ban di cau con ca chu benh cho Ky Hieu phu.Sau khi cau con ca xong ban lai ra noi chuyen voi 2 nguoi dan ong do.Sau do vo noi chuyen voi H Thanh Nguu roi lai ra noi chuen voi 3 nguoi dan ong do.sau do thi ban di tim con ret va con bo cap de ket hop voi bing.Ruou.Sau do noi chuyen tiep voi 3 nguoi dan ong do la qua tiep.Khong co ci kho dau.

10. squall nguyen

squall nguyen Donkey Kong

tui đã châm cứu cho Thường ngộ xuân rồi sau đó làm sao cứu được anh ta vậy

11. squall nguyen

tui đã có các thứ như theo hướng dẫn của HSV rồi nhưng khi chỉ vào TNX thấy vẫn nằm bất động mà nó chỉ nói chuyện thôi làm sao đây

12. Kiều Phong

bác phải làm ống đựng nước cho TNX đã, sau đó nói chuyện với nó rồi vào nói chuyện với HTN rồi ra sẽ chữa được cho nó liền mà. bác mới bắt đầu chơi à, thế bác có thích game Tàu không vậy? nếu có thì bác vào Topic TUI ỦNG HỘ GAME TÀU để góp ý với nhá.

13. squall nguyen

có phải ống ghép từ c lá đỏ +c lá vàng không tôi có rồi nhưng tôi nói chuyện với TNX vầ HTN vẫn 1 câu như lúc đầu chẳng chữa được gì cả

14. Kiều Phong

sao kỳ thế, tui đi chỗ đó theo hướng dẫn là được liền mà, đâu có khó khăn gì đâu nè, bác làm lại vài lần thử xem chứ chỗ đó dễ qua lém, chỉ có chỗ khó là đi câu con cá trắng cho KHP thôi vì phải load đi load lại vài lần đó.

15. squall nguyen

ặc ặc chẳng hiểu bản của tui có bị lỗi không
    -củ tỏI + sừng nai = 1 hạt trắng
    - con rắn + củ sâm có lá =9hạt màu xanh
    -tôi đã luyện 1viên trắng với 9 viên xanh ra1 cục (+500)
    -1 ống trúc 1 cây có lad màu dỏ và màu vàng kết hợp lạI
    -chặt 2 cành tre
    -có bộ kim vàng của HTN
    Bao công sức mà vẫn chưa qua được kiểu này phải đập đĩa mất

16. squall nguyen

hay bác gửi cho tôi bản save sau khi cứu TNX vậy

17. Kiều Phong

hiện tại thì tui chẳng còn file save nào của game này cả, vì chơi xong tui xoá luôn hết rồi. bác đã có hướng dẫn hoàn chỉnh của game này chưa thế? nếu chưa thì bác nên mua về mà chơi, tui cũng mua 1 cuốn mới chơi qua được đó.
    à mà hình như bác chưa tạo ra bộ kim châm = trúc thì phải, bác phải tạo ra mới châm cứu cho nó được à chứ bác không xài được bộ kim vàng đâu vì TVK chưa có công lực.

18. squall nguyen

làm thế nào để có được nó vậy

19. Kiều Phong

bác chặt thêm 1 cành trúc nữa dùng dao bỏ vào trong cái đe gọt nó thành 1 bộ kim = trúc rồi dem hết các thứ lại cứu thằng TNX nhé! được chưa nào? tại bác chưa đọc kỹ hướng dẫn rồi. nếu bác đã đọc truyện này thì bác cũng biết cách làm đó mà.

20. squall nguyen

bác ơi tôi qua được chỗ đó rồi đến đoạn cứu KHP có cần câu rôi nhưng tôi chẳng biết phải câu cá ở đâu cả