Ỷ thiên đồ long ký (bản cũ)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi HK Themes, 24/4/02.

1. squall nguyen

squall nguyen Donkey Kong

tôi đã chơi đến đoạn cứu xong con khỉ gì già rồi nhưng chẳng tìm thấy chỗ nào để luyện công cả

2. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Nơi luyện công là 1 hốc đá nhỏ nằm trong khu vực gần đó đấy (hốc đá này khá nhỏ, chỉ vừa đủ để TVK vào đấy đứng mà thui)
    __Bạn vào đấy, bỏ quyển bí kíp vào ô có hình cái đe... và luyện, nếu không được thì bạn cứ thử bỏ quyển còn lại vào xem

3. squall nguyen

chán ghê tui phá đảo rồi ,trò này luyện thuốc còn nhiều hơn đánh nhau đi đến đâu cũng phải luyện thuốc mệt quá .Các bác có biết game tàu nào hay không giới thiệu cho tôi với

4. Vi Tieu Bao 16

__He he, chúc mừng bạn hén... Theo ý kiến của riêng tui, Tân ỷ thiên đồ long ký là Game hay nhất trong số cá Game Tàu rồi đấy... Nhưng bác cũng có thể thử qua Game "Tiếu Ngạo giang Hồ II", game này cũng có hướng dẫn đấy, lại có khá đông người chơi nữa, chắc chắn sẽ có nguời hướng dẫn bác mừ :wink:

5. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

nhiều game hay lém mà sao bác không chơi? TNGH 2, TĐĐH , PV nè , thui thấy chơi game nào cũng hay cả. bác chơi mấy game đó đi, có hướng dẫn cả rồi đấy thôi nếu có bí thì cũng có thể hỏi những người đã chơi qua rồi.

6. squall nguyen

TYTDLK có 2 đĩa mà chơi ngắn quá đánh nhau ít quá mà toàn bào chế thuốc thôi mà toàn bằng tiếng tàu nhất là đoạn ở nhà HTN cho quá nhiều loại thuốc làm rối hết cả lên nhất là chữa cho TNX cần rất lắm loại mà phải có óc tưởng tượng như cho cành trúc vào gọt nhưng cái vụ ghép ống cho uống nước chắc chỉ may mắn mới làm được có ai nghĩ là ghép 2 cái đó ra ống trúc đâu chứà còn cắt xén hơi nhiều lúc KHBB đến chẳng thấy Ân Ly đâu cả ,còn đoạn đáng lẽ là bị bọn CTL lừa rồi nhảy xuốngvực thì là bị BTN đẩy xuống (ặc ặc bịa hết biết) movie xem cũng được nhưng không được nét mấy nhưng âm thanh thì tuyệt .Trò này nếu có hướng dẫn thì chỉ cần khoảng 5 đến 6 tiếng là phá đảo rùi.

7. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Ừa, tui mất một đêm phá trò này. Đoạn khó nhất thì đã có hướng dẫn nên đi nhanh lắm. Thực ra bắt buộc phải đọc hướng dẫn nếu không chơi đến Tết Nguyên Đán cũng ko complete được vì toàn là dân ko biết tiếng Hoa cả.

8. Vi Tieu Bao 16

He he, chính thế... thử hỏi mấy đoạn luyện thuốc, không có hướng dẫn đố ai lại mò ra :wink: Cũng may là chúng ta có 1 "tiền bối" như HSV đây... :wink: Vừa giới thiệu Game lại vừa viết hướng dẫn nữa chứ

9. Kiều Phong

wé đã!
    hình như bác HSV tên là THÁI HỒNG LÂN thì phải?tui hổng bít rõ nhưng có 1 hướng dẫn bán ở TÔN THẤT TÙNG có tên này, không biết có phải là bác HSV không nhỉ?hé hé tui nghĩ thế con các bác?

10. Vi Tieu Bao 16

Và bản download trên GameVN trước đây cũng là của Thái Hồng Lân đấy... Bác HSV seo không ra thừa nhận hay bác bỏ gì đi :wink:
    Mà HSV ui, seo phần download hướng dẫn bị trục trặn gì gòi, tui down WT Ỷ Thiên ko được

11. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Topic này sẽ một lần nữa sống dậy. Mong mọi người tiếp tục trao đổi bàn bạc ở đây nhé!

12. Hong Su Vuong

Hong Su Vuong Administrator Administrator

Cái WT bên download có bản mới rùi mà ?! Vậy là có tới 2 bản lận á, cả 2 bản đã có tổng số download trên 350 lần rùi mừ ?! Sao lại hư được nhảy ?!

Hè hè ! Thú thật cái tên ghi trong bản hướng dẫn đó là tên cúng cơm của em ạ !

Kỳ Lân = Sư Vương => Hồng Lân = Hồng Sư Vương ! Thật đơn giản, thật dễ hiểu và ... thật dễ bị lộ ! :mrgreen:

13. Kiều Phong

thế thì bác HSV tên là Thái hồng Lân rùi, hehé, tui thấy trong cái hướng dẫn đó nha, mà hướng dẫn của bác bị sao chép lậu bán ở ngoài nhiều wé, bác làm sao để chỉ có bản quyền chứ.hehé, nói vậy chứ làm sao được nhỉ???? tui cũng tham khảo của bác mà viết lại hướng dẫn mà.
    To SM : vậy game này cũng còn nhiều người chơi lém sao????

14. killer-1

killer-1 Youtube Master Race

tui biet tai sao cac ban hay bi vuong o cho do rui , tai Hong SU Vuong huong dan ko ki do thui , muon cuu 3 nguoi dan ong do thi phai hoi du 3 dieu kien :
    1 -phai co binh trang nap do (pha che giua con bo cap+conret+binhcong 50 noi luc)
    2-phai co binh xanh ruot vang nap trang (lay trong nha bep , tren cai ke)
    3- mieng dan +300 mau ( cai nay lay trong hang quy o cho may cai ruong do )
    tui cung bi truogn hop nhu vay va tui phai mat ca tuan moi nghien cuu ra duoc
    HSV oi tui nay cam on ong vi da viet huong dan choi game cho tui nay nhung lam on viet dung dung mot chut , ong viet thieu hoai thi tui phai vua choi vua doc huong dan vua mo duogn nua met lam do

15. Hong Su Vuong

Hong Su Vuong Administrator Administrator

Bạn xem bản hướng dẫn thiếu thì bị vậy là đúng rồi, hoặc ai khác mua những bản hướng dẫn bị chôm thì bị thiếu chỗ đó chứ như bản hướng dẫn do HSV này in ra đều có nói đủ cả 3 điều kiện mà bạn nêu phía trên ! Cái này HSV đâu có chịu trách nhiệm vì người ta chôm nhầm bản không đầy đủ ! Nếu không tin bạn có thể vào phần Download của GameVN xem lại bản "End Ver Not Full" thử xem !

16. 123go

123go Youtube Master Race

vậy bạn có thể gởi save cho mình qua mail của mình không maiyeuem1100@yahoo.com
    gởi lúc bạn cứu xong 3 anh em đó
    thankyou

17. ythiendolongky

ythiendolongky Youtube Master Race

De tui chi cho.

+ Neu truong hop khong lay duoc binh ruou nam xanh(+50) thi chiu kho chui vao bep, di qua gian ben, co 2 cai noi dat tren bep, chon 1 trong 2 cai se co binh ruou.

+ Neu da che duoc thuoc ma van khong noi chuyen duoc voi 3 nguoi dan ong thi chac chan ban da lay do thieu khi di vao hang roi, phai di het hang, lay duoc khoang 4-5 cai hom dung do va 1 cai hom duoc con quy dung canh, thi sau do tro ve moi co the chua cho 3 ten trung doc duoc.

Thu di, chac chan la di duoc OK.
    GOOD LUCK

18. DarkKnight_vt

DarkKnight_vt Youtube Master Race

đệ cũng mún hỏi huynh HSV vụ đó.đệ đã lấy được cả cái lọ màu vàng nhỏ rùi nhưng khi nói với ba thằng cha đó nó cũng hiện ra cảnh vô kị cứu chữa nhưng rồi mấy chả cũng đứng đó hoài ko chịu đi nên chẳng có cách nào đi tiếp được(đệ đã điều chế được lọ thuốc y hệt như trong hướng dẫn rùi đấy).
    vô cùng đa tạ nếu thắc mắc được giải đáp sớm sớm chút.

19. QuanRach

QuanRach Mr & Ms Pac-Man

tui hùi truóc cũng in bản huong dẫn của bác HSV dể qua dược doạn chế thuốc..bản dó ngon lành mà..tui lấy về là qua lun làm một mạch lên tận quang minh dỉnh..Mà bác HSv có thấy nhà sản xuấy nói rì về fần tiếp theo của game này ko... dang dở dang quá

20. Kiều Phong

TO darknight: bác không thể đuổi tuị nó đi được đâu nhé!!! cứ cứu xong tuị nó thì ta đi làm chuyện khác thôi. bây giờ bác đi tiếp trong hướng dẫn nhá!!!
    đoạn naỳ chỉ cần cứu tuị nó nhưng sau khi cứu thì tuị nó bệnh nặng hơn do vợ cuả HTN bỏ độc , bạn chỉ cần tìm bà ta thôi. bà ta ở trong bếp đấy !!!