Yahoo - Không tăng giá xăng, xả quỹ bình ổn

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Cha Thần Gió, 11/9/12.

1. Kin_Dra

Kin_Dra T.E.T.Я.I.S

Ko, mình đang làm Công Nhân PM cho 1 cty của Mĩ, tru sở ở Xì Gòn, hiện đang làm việc tại chi nhánh Đà Nẵng.

2. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

ko giống ko giống!
    3 que đôi khi còn có lý.
    3 que họ cũng có mục đích lý tưởng rõ ràng (chưa xét tốt xấu)

Còn những kẻ chửi đổng như cậu thì chỉ với mục đích chửi cho sướng mồm. Chửi ko cần suy nghĩ, đếch có mục đích.... xét ra còn thua cả bọn 3 que.

3. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Lãnh đạo mà chết hết thì bầu ko kịp
    Trích lời 1 lãnh đạo :3cool_angry:

4. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

mở cửa thị trường thì càng chết nữa
    Đm bọn tư bản lúc mới mở cửa thị trường đớp của Việt Nam 1 đống tài sản rồi ,mà chả thấy dươc đồng thuế nào cả

5. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Mình bảo nhà nước làm ăn thế nào mà vẫn để dân khổ, tham nhũng cướp thế mà chính ủy bảo mình ko suy nghĩ đếch mục đích là thế nào!!!!:6cool_beat_shot:

6. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Nói tóm lại bình ổn là tốt, có điều nó không được minh bạch nên khiến dân tình bức xúc thôi.

Ồ, nếu có ngày đó mình sẽ đặt máy quay phim rồi đem bán kiếm lời B-)

7. Minamoto_Shizuka

Minamoto_Shizuka The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mấy thằng bất mãn hiện nay đúng là nhiều chỗ còn không bằng 3 que.

8. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

@silk: 90% các nước trên thế giới có khi là 100% các nước vẫn có bất công. Vẫn có khu nghèo khu giàu, vẫn có khu ổ chuột, vẫn có tham nhũng.
    Chỉ là ít hay nhiều. Cậu phán 1 câu chung chung thế kia cứ như mỗi VN có mấy chuyện đó. Thiếu suy nghĩ.
    Đấy là điều 1
    Điều 2, cái câu "lãnh đạo chết hết" tôi đã giải thích rồi.. giờ mà chết hết thì đại loạn. Cậu nói câu đó ko có tí suy nghĩ nào chứ còn gì nữa.
    Điều 3, hết trò rồi cậu lấy bài báo từ blog phản động ra đăng, bôi xấu nhà nước. Chắc cái này thì mục đích rõ ràng ;))
    Điều 4: Thôi ko nói chuyện nhà nước ở đây nữa. Kinh tế thì nói kinh tế thôi. :-"

9. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Các nước ấy người nghèo khu ổ chuột tham nhũng có cái này đồng ý nhưng chỉ có ở VN này những cái ấy nó trắng trợn thẳng thừng giữa thanh thiên bạch nhật chỉ có ở VN quyền sống quyền làm người bị chà đạp một cách nhẫn tâm và nhưng con người sinh ra có cuộc sống tốt đẹp như các bạn làm hiểu dc những gì đồng bào các bạn đang gánh chịu. Blog đó tui chả biết nó phản động hay phản tỉnh gì đó nhưng nội dung mà họ đăng chỉ cần đi thực tế một chuyến hay nếu các bạn có tìm hiểu sẻ biết ai đúng ai sai. Điều cuối cùng mà mình mún nhắn đó là làm gì thì cũng hãy để lương tâm của mình lên tiếng trc đừng chờ tới lúc nghiệp báo nó sắp giáng xuống đầu rồi mới lo hối cải.

10. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Mình thì ko nghĩ xa xôi đến chuyện "ko có chính quyền" , và cũng ko lấy tư tưởng "nếu k có chính quyền thì loạn" để tự huyễn hoặc.
    Cái gì đúng thì ủng hộ , cái gì sai thì lên án. :6cool_what:

11. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ở đâu tham nhũng cũng diễn ra trắng trợn cả bạn à,ngay cả ở mĩ
    nhân viên bv cấu kết tuồn thuốc ra ngoài bán,agencies thì nhiều mà còn outsourcing nữa

12. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

^
    ^ lên án. Cần lên án nhưng ko đánh đồng.
    Bạn lên án 1 thằng ko có văn hóa nhưng lại chửi nó bằng lời lẽ vô văn hóa. Ai tin bạn?
    Bạn lên án 1 thằng ăn cắp 1 triệu nhưng lại phán nó ăn cắp 5 triệu. Ai tin bạn?
    Bạn lên án 1 thằng ăn cắp nhưng bạn lại phán cả họ nhà nó ăn cắp. Ai tin bạn?
    Bạn lên án 1 thằng ăn cắp cái Iphone nhưng lại toàn phán về chuyện Samsung, HTC. Ai tin bạn?
    Lên án cần 2 yếu tố: Đúng và đủ thì mới có trọng lượng.

Ây za.. đoạn này nghe đau đớn nhỉ. Chắc loanh quanh nhiều ở các blog phản động quá, lời lẽ nghe khá là giống. :))
    Vậy cho mình hỏi câu hơi riêng tư: Hiện tại bản thân bạn sống có bị chà đạp nhẫn tâm gì ko? Có thiếu ăn thiếu mặc, ko đủ tiền đổ xăng để đi bão đua xe gì ko?
    Bạn lên án NN tham nhũng nhưng bạn có chắc dân ko tham nhũng ko?
    VD nho nhỏ, làm việc ở Cty (cả nhà nước, cả tư nhân). Sai đi mua bộ loa 10 triệu.. đảm bảo ghi hóa đơn lên 12 triệu để ăn ra 2 triệu. Ko là tham nhũng sao?
    Bán hàng tiểu thương, 90% ko có hóa đơn chứng từ về mặt hàng mình bán (toàn nhập bao tải hàng từ TQ về đào đâu ra). Thuế đi qua thì làm tí phong bì cho người ta ko bắt. Ko phải là trốn thuế sao?
    Bạn bị CA bắt vì lỗi ABC. Thay vì đóng cho nhà nước 450k tiền phạt bạn lại dúi cho CA 150k để được đi tiếp. Ko phải là làm thất thoát của NN 450k sao?

Chỉnh sửa cuối: 12/9/12
  13. Trần Trần Trục

Trần Trần Trục Mario & Luigi

=)) Boẹn này chưa qua Nga với các nước LX cũ nên mới dám phán thế này . Đen 2 tôi chả thấy bị chà đạp gì cả , tài năng không có thì ở đâu cũng bị dẫm đạp mà thôi .

14. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

ờ thì VN trắng trợn, coi chơi cái này nhá :6onion17:

[YOUTUBE]Q4IF6iRBoxI[/YOUTUBE]

mà đây là chưa phải khu ổ chuột của nó nhá

phát ngôn cm gì mà cứ vớ va vớ vẩn, nghe thì cao siêu lắm nhưng không biết là nắm đc bao nhiêu.

tên sis lúc này hiền nhỉ, gặp ta là cứ phát ngay từ ban đầu, đỡ lèm bèm.

15. Trần Trần Trục

=)) Nhờ mấy thanh liên như lày nên mình ngày càng yêu chỉnh phủ hơn . Chả khác gì bọn phỉ rì beo bên syria cả .

16. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Dân mình với chính phủ thì yêu chả phải yêu đâu, mục ruỗng lắm rồi. Nhưng ít nhất cũng đãi cát tìm vàng được người có tài.
    Nhưng không phá sập chế độ được cái loại đang nhao nhao đòi lên thay lại quá dốt nát: 3 sọc, 3 que, 3 phải. Bản thân thì bất tài nhưng quá tham lam, thích ngồi mát ăn bát vàng mà đòi phê phán dẹp bỏ tham nhũng, ai mà tin cho được.
    Những người có tài (như ta chẳng hạn) thì lại không quan tâm thậm chí đến human being nữa, chứ đừng nói những trò chơi trẻ con của loài người như chính trị, kinh tế, tôn giáo... (như Dr Manhattan ấy).
    Thôi vài lời nhắn nhủ thế ta đi chợ mua rau nấu canh đây.

17. meomeoZell

meomeoZell The Warrior of Light GameOver

Tóm lại là tầm nhìn của thanh niên hạn hẹp thôi.:2cool_burn_joss_sti

18. Trần Trần Trục

Đúng vậy , tuy bộ máy cầm quyền không được lòng dân nhưng cũng chả có thằng nào đủ tài và tư cách lên thay cả . Toàn một lũ ngu dốt lại còn định bỏ bom khủng bố giết dân như lũ VT thì thà về với cái máng lợn còn hơn bốc cát mà ăn với bọn dân chủ kia .

19. Kin_Dra

Kin_Dra T.E.T.Я.I.S

Làm sao bạn biết chắc mà phán như thánh thế?

20. Trần Trần Trục

Vậy bạn chứng minh tư cách bọn nó xem ;))