Youngd and Dangerous- Người Trong Giang Hồ

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi zFantasyz, 25/3/08.

1. đậu bo

đậu bo Mr & Ms Pac-Man

cái film In The Velly Of Elah là film Mỹ mà o.0

2. lê_trung_kiên.

lê_trung_kiên. Mario & Luigi

biết là thế nhưng nhà phát hành người ta thích đặt tên tiếng anh như vậy :D

3. wasaby

wasaby Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

con lạy mấy sư phụ , làm ơn đừng bàn luận kiểu rẻ tiền như vậy dùm con nữa đi . trời đất good bye mr cool va cái phim giang hồ 2008 không ăn nhập gì loạt phim trần hạo nam hết kể cả cái phim heavenlymission củng không phải . đưng nhâm lẩn nửa .
    hồi kết của người trong giang hồ đả nằm ở khúc cuối phim chuyện tình gà rừng rồi ,trần hạo nam và gà rừng (tên thật là triệu sơn hà , gà rừng chỉ là biệt danh thôi ) mỗi người vẩn nắm một khu , đại phi thì đả có con trai va cho nó thay mình quản lý tòa soản báo khiêu dâm , thập tam muội thì đám cưới với hồ bân ,tất cả đều vẩn còn là trong số mười hai đầu lĩnh hồng hưng .
    còn gì thì hỏi nửa đi , đừng có chế bậy nửa . xin hết .

4. lê_trung_kiên.

xin bố .... cái danh sách con đưa ra lấy từ trang từ điển bách khoa trung quốc đấy ạ !
    đây là link của nó : http://baike.baidu.com/view/16281.htm
    古惑仔之九龙冰室 là phim good bye mr.cool ạ
    nếu mà sai thì .... con chịu !

5. maimai_doivoianh

maimai_doivoianh Youtube Master Race

Hiện trong máy có full bộ này rồi :-s ...
    Có mỗi phim Heavenly .... là k phải trong seria đấy thôi :D

6. wasaby

bạn letrungkien đúng là một fan hâm mộ cuồng nhiệt phim này . củng giống như mình đây .
    nhưng mà nói cho bạn nghe , cái phim cửu long đại ca có tựa tiếng anh là goodbye mr cool và một tựa tiếng tàu , cái tựa tiếng tàu mà bạn đưa lên như trên gồm có tám chử tàu , chỉ có bốn chử sau là đúng ,bốn chữ đầu là hoàn toàn bịa đặt , thực ra khi mở đĩa lên xem , đầu vào phim giới thiệu tựa đề là goodbye mr cool và chỉ có bốn chử sau trong tám chử tàu bạn nêu trên . bốn chử tàu đó có nghỉa là cửu long bang thất . bốn chư đầu không có trong phim mà bạn nêu trên có nghỉa dịch ra là nhân tại giang hồ ,và đây củng là tửa tiếng hoa của dòng phim về trần hạo nam ( còn tựa tiếng anh của dong phim này thì miển nhắc đến , ok ?) có nghỉa là khi mở phim lên xem , nếu khi giới thiệu tựa mà khong có bốn chữ này thì đó là phim khác không phải người trong giang hồ mà chúng ta hâm mộ . ngày trước mình củng lầm lẩn như bạn vì thấy ngoài bìa dĩa cũng có ghi bốn chư hoa nhân tại giang hồ nên lầm tưởng ,nhưng khi mở đỉa lên lại không thấy bốn chử hoa nhân tại giang hồ đâu nữa mà chỉ còn lại bốn chử cửu long bang thất và chử tiếng anh goodbye mr cool . khi xem phim thì thấy cốt truyện hoàn toàn khác ,không có trần hạo nam và băng hồng hưng đâu nửa , mà thay vào đó là nhân vật cửu văn long và băng cửu long bang .lúc đó mới vở lẻ ra , cái bỉa đĩa người ta đánh chữ gì lên mà không được .bạn nghỉ đúng không nào ?
    nói tóm lại bộ phim đó có tựa chính sác tiếng anh là goodbye mr cool , và tiếng hoa là cửu long bang thất .
    củng như trên , cái phim 2008 kia cũng không phải mà là phim khác , ngoài bìa dỉa thì có dánh tựa là .... nhưng khi mở phim lên xem thì hoàn toàn không có cái tựa đó , và cốt truyên củng hoàn toàn khác , tên nhân vật củng khác , bạn về mở đĩa coi lại rồi cho ý kiến nha . hiếm lắm mới gặp người như bạn , đừng nhầm lẫn nưa nha .

7. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

Bản thân mình thấy film Goodbye MrCool không ăn nhập gì với phần 6 cả ::). Kết thúc film ở phần Câu chuyện Gà Rừng là hợp lí rồi.
    Các film về sau dù có kể về Hạo Nam nhưng không có Trịnh Y Kiện đóng tui cũng không xem :D.

8. lê_trung_kiên.

Rất tiếc bạn ạ.. Phim này vẫn được xếp vào series phim người trong giang hồ, dù tên các nhân vật trong phim đều không khớp với các phần trước.... nhưng nội dung và kết cục đều được coi là lời tạm biệt series phim này của hai diễn viên chính trịnh y kiện và trần tiểu xuân, ngụ ý của tác giả trong phim khi thay tên của các nhân vật là họ muốn thay đổi tên để làm lại cuộc đời mà không giữ nguyên những biệt danh trước đây. Trong trong heaven mission diệp thu < trịnh kiện> ngồi tù 8 năm từ thái về làm ăn, còn trong phim tạm biệt giang hồ < sorry, bây giờ mình tìm được tên chính thức tiếng anh của phim là hongkong bronx , tiếng việt là : thế thực đen , tạm biệt giang hồ> trần tiểu xuân cũng đi tù 8 năm.... Mình nói hai phim trên không liên tiếp với series nhưng là kết cục của nó <gây khó hiểu với khán giả vì không giả thích vì sao hai người vào tù.. . vả lại dân xã hội đen vào tù như cơm bữa ấy mà,đạo diễn không cần giải thích dài dòng làm gì cả, vì phần 6 đã kết thúc quá hoàn hảo rồi ... lẽ nào lại dông dài thêm ? >
    Thế nên bạn sẽ không gây hiểu lầm khi nói hai phim đó nằm trong series phim người trong giang hồ vì tất cả người xem < ở hk và đại lục > đều chấp nhận như vậy !

đây là cái poster để bạn xem goodbye mr cool là phim cửu long băng thất < tên quán cafe>
    Nó có thể là câu chuyện khác của trần hạo nam với cái tên cửu văn long chăng ? từ phim có thể rút ra nhiều suy luận chứ ? ví dụ như trần hạo nam từ bỏ băng hội ở hồng kông sang thai lan ...... ý kiến cá nhân của mình thấy khi xem một số phim hồng không không nên quá sát phần nội dung xem có có liên kết với nhau không ? vì đây là cách làm phim rất độc đáo của hồng hồng kông , nếu xem vô gian đạo hay một số phim xã hội đen của cổ thiên lạc đống bạn sẽ thấy .. nếu có gì không thỏa bạn tiếp tục đưa ra ý kiến chúng ta sẽ cùng đi đến thống nhất

đây là poster phim của tạm biệt giang hồ <thế lực đen> 2008

9. ZzAnthonyzZ

ZzAnthonyzZ Youtube Master Race

Bạn ơi, link die roi. Send lai di:(

10. art_of_protoss

art_of_protoss ¶«Ïng•(¯¬äm€

Hồi trc mình có xem 1 film nói về xã hội đen có Châu Tinh Trì và Trịnh y kiện đóng . Nội dung là Châu Tinh Trì do may mắn thế vai 1 thằng trùm xã hội đen vì 2 thằng có khuôn mặt giống hệt nhau . Nhưng thằng trùm thật thì là người lùn.Còn Trịnh y kiện đóng vai đàn em của Châu Tinh Trì Ai còn nhớ tên film này ko vậy ???

11. wasaby

mấy bữa nay máy nhà bị rớt mạng , thông cảm ! ho ho

+ bạn lê trung kiên nhà mình nói rằng :

_ (Phim này vẫn được xếp vào series phim người trong giang hồ, dù tên các nhân vật trong phim đều không khớp với các phần trước....)

sao lại lạ thế nhỉ , kiểu phim gì mà đang diển ra ngon ơ tới sáu phần rồi sang đến bảy tám thì lại lộn chuồng như vậy ta ? bạn là người coi phim sành điệu mà lại đi nói những câu như thể là mình mới biết xem phim vậy , chỉ có những người mới biết xem phim mới dễ bị người ta lừa bằng những tựa phim vớ vẩn thôi .bạn nói như vậy anh em trên diễn đàn cười cho đấy !:hug:chỉ có một cách là bạn hãy chứng minh cho anh em trên diễn đàn thấy là những phim goodbye mr cool , heavenly mission , hongkong bronx là cùng series với phim younganddangerous trần hạo nam đi nào , hãy chứng minh những lời bạn nói là có căn cứ đi nào ? hay là bạn dựa vào cái tự điển bách khoa tiếng tàu rẻ tiền không một chút danh tiếng kia ? nếu bạn dựa vào đó thì có ngon bạn dịch sang tiếng việt toàn bộ trang đó xem nó nói những gì nào ? có thể là nó đứng về phe bạn đấy ! =))

+ bạn còn nói :

_(ngụ ý của tác giả trong phim khi thay tên của các nhân vật là họ muốn thay đổi tên để làm lại cuộc đời mà không giữ nguyên những biệt danh trước đây.)

sao mình thấy bạn giống ông tác giả thế , sao bạn biết ngụ ý của ông ấy là như vậy ? hay là ông ấy nói cho bạn biết thế ? hay bạn chính là ông tác giả đó . . . ha :D nói cho bạn biết thêm nhé những phim goodbye mrcool , heavenly misson , hk bronx mỗi phim đều có một đạo diễn riêng khác nhau đấy , và những ông đạo diễn đó đều khôing có quan hệ gì với wai keung lau ( andrew lau ) cả ! mà ông này là gì bạn có biết không ? chắc là mình khỏi nhắc ra cũng như tên những ông kia thì bạn cũng tự biết rồi đúng không nào ? chẳng lẽ bốn ông này đều có chung một cái đầu à ?

+ bạn lại nói :

_ (vì phần 6 đã kết thúc quá hoàn hảo rồi ... lẽ nào lại dông dài thêm ? )

ai bảo bạn phần sáu đã kết thúc nào ? câu truyên vẫn tiếp tục về mãi sau này trong phim " những ngày xưa đó , chuyện tình gà rừng " lấy bối cảnh khoàng cuối năm 2000 , có nghĩa là nửa năm sau sự kiện của phần sáu sảy ra .

+ bạn còn phát biểu :

_ ( tất cả người xem < ở hk và đại lục > đều chấp nhận như vậy ! )

bạn là người vn hay là người hongkong đại lục mà biết những người bên đó họ nghĩ vậy và hiểu vậy ? hay là người hk đại lục đã nói cho bạn nghe thế ! =)) đã biết coi phim thì tất nhiên người ta phải chấp nhận rồi , nếu không chấp nhân thì bộ phận văn hóa thông tin bên đó đã tịch thu không cho phát hành rồi . nhưng người ta chấp nhận ở đây là chấp nhận những phim trên cũng là phim xhđ lẻ tẻ bình thường không nhiều tập như những phim như : quy chế cuộc chơi , ngày tươi sáng , truyên một băng nhóm hay là ngôi vị giang hồ . . . . . . . . . . . chứ không phải người ta thấy diễn viên chính cùng một người đóng nên cũng gán vào chung series như bạn .

+ bạn nói là :

_(Nó có thể là câu chuyện khác của trần hạo nam với cái tên cửu văn long chăng )

đó là một lời nói không biết căn cứ vào đâu của bạn , bạn có thể chứng minh hai nhân vật trong goodbye cool và hk 2008 là trần hạo nam và gà rừng không ? nhưng mình có thể chứng minh cho anh em trên diễn đàn thấy là hai tên này không phải là trần hạo nam và gà rừng .

thứ nhất là về nội dung lẫn bối cảnh trong phim :

như ai cũng biết rằng trần hạo nam và gà rừng là hai thành viên của đảng hồng hưng không những thế mà còn là hai nhân xuất sắc nhất hông hưng ( theo lời của hồ bân ) khu vực đóng đô nắm giữ của hai người là ở hai khu khác nhau nhưng chung một con đường đó là porland st. và câu chuyện sảy ra vào khoảng năm 1989 đến khỏang cuối năm 2000 ( tính luôn những thời niên thiếu ) - trong khi đó cửu văn long là người của cửu long bang hay còn dịch từ nghĩa tiếng anh là băng chín rồng xanh ( do băng này ngoài long đầu ra thì còn có chín đầu lĩnh khác dưới chướng , giống như hồng hưng có mười hai đầu lĩnh vậy . ) khu vực nắm quyền là ở đường thượng hải và anh long này đã làm việc cho cửu long bang đã hơn 5 năm rồi mới bị công an thái lan bắt . còn nhân vật hình như tên tiếng anh là yet trong hk2008 thì là cựu thành viên của đảng hồng thanh , khu vực là ở chim xa chũi ,và bối cảnh trong phim là sảy ra vào năm 1990 ( trong khi năm 1990 thì gà rừng đang ở tù bốn năm tội ngộ sát , trong chyên tình gà rừng đó ):cool:

thứ hai là về ngoại hình :

ai cũng biết trần hạo nam có một con thanh long quấn từ bắp tay phải lên vai rồi thò đầu và một chân trước xuống ngực bên phải nhưng trong goodbye mr cool anh long khi bị công an thái lan ập vào nhà trọ bắt trong lúc nhảy từ tầng hai xuống đất đã để lộ hai bắp tay trống trơn không có hình xăm chứng tỏ đây là trần hạo nam dỏm . còn gà rừng nhà ta ở bắp tay trái có xăm một hoa văn chằng chịt ( điều này thể hiên rỏ ở tập 3 một tay che trời ,ngoài hình bìa có cho thấy rỏ hình xăm của gà rừng ) nhưng trong hk2008 thì lại biến thành một con bọ cạp là thế nào ?

còn một điểm nữa đó là về nhân thân thì trân hạo nam là mồ côi cha , sống với bà nội ( trong thiếu niên hạo nam ) còn cửu văn long thì có cha cho tới khi đi tù ở thái lan . gà rừng thì là con một trong gia đình sống với mẹ và chú ruột trên cùng chung cư với hạo nam ( theo lời thoại trong câu chuyên gà rừng ) còn hk2008 thì lại mồ côi cha mẹ sống với hai cô em gái sinh đôi .=))
    tất cả những bằng chứng trên đều có nói đến trong phim , mình không hề bịa đăt hay chế biến thêm dù nửa lời . còn cái mission heavenly thì miễn bàn đi ha mình tin chắc cả thế giới này không ai đứng về phe bạn và cho là nó cùng series đâu . trước đây bạn nói nó cùng series và xuất hiên đủ các chiến hữu cũ của hạo nam trừ gà rừng , vậy dám hỏi bạn những chiên hữu cũ đó là những ai vậy ? đúng là bịa đặt .[-x

+ bạn có nói :

_ (trần hạo nam từ bỏ băng hội ở hồng kông sang thai lan .)

câu này thì mình bó tay rồi , trong cửu long bang thất không phải cửu văn long sang thái làm ăn đâu mà là được cấp trên sai đi chém dằn mặt một đàn anh bên đó để dễ dàng đòi nợ . bạn coi phim không kỹ , không nhớ cốt truyên phim như vậy mà đòi ...............=))

+ bạn còn cho là :

_ ( từ phim có thể rút ra nhiều suy luận , ý kiến cá nhân của mình thấy khi xem một số phim hồng không không nên quá sát phần nội dung xem có có liên kết với nhau không ? vì đây là cách làm phim rất độc đáo của hồng hồng kông , nếu xem vô gian đạo hay một số phim xã hội đen của cổ thiên lạc đống bạn sẽ thấy .. )

ai bảo bạn phim vô gian đạo là nội dung không liên kết chẳng qua nó chỉ diễn biến ở những thời điểm khác nhau thôi . như phần hai là tiếp theo phần một , còn phần ba thì mình chưa được xem nhưng nghe đâu kể lại thì là một câu chuyên sảy ra trước cả phân một , mình không chắc . ( xin nhắc thêm là vô gian đạo chỉ có ba phần thôi đấy nhé , còn phần 4 , 5 , 6 ....cũng là những phim khác cả không phải series vô gian đạo .)
    còn những phim xhđ của cổ thiên lạc là những phim nào ? dĩ hòa vi quý , quy chế cuộc chơi , hay là thế kỷ rồng ? những phim này hoàn toàn riêng biệt đâu có cùng series . chẳng có phim hk nào là kh6ng bám sát nội dung phần trước như bạn tưởng đâu , đừng có bịa đặt thêm nữa .
    nếu từ phim rút ra suy luân như bạn nói thì có khi nào phim ngày mai tươi sáng ( trịnh y kiên vai đại ca đường tuấn ) cũng là series younganddangerous không nhỉ ?=)) có khi nào đó cũng là trần hạo nam đổi tên thành đương tuấn rồi trốn sang viêt nam theo như trong phim không nhỉ =)) hay là ironman người sắt sau một thời gian chiến đấu mệt mỏi đã rửa tay gác kiếm và đổi tên họ là .......doremon không nhỉ ?=)) nên có thể suy ra ironman và doremon là cùng một series truyên tranh không nhỉ ?=))
    anh em ơi có thể bạn lê trung kiên cũng có suy nghĩ giống vậy lám =))

có thể nói rằng , những phim goodbye mrcool ,hk bronx ,heavenly mission và lọat phim younganddangerous có những điểm không đồng nhất sau , những điểm đó là :

1. không cùng tên nhân vật chính lẫn nhân vật phụ .

2. không cùng cốt truyện .

3. bối cảnh thời gian không phù hợp .

4. không cùng hãng phát hành cũng đồng nghĩa với việc nằm trong những bản hợp đồng phát hành phim khác nhau . ( mặc dù goodbyemr cool cũng là do hãng b.o.b sản xuất )

5. quan trọng nhất là không cùng đạo diễn .

và thưa quý vị anh em trên diễn đàn , từ những cái "không cùng" trên có thể đưa ra một quyết định sau cùng đó là ; " không cùng một series "

còn nếu như bạn lê trung kiên vẫn cho ý kiên ngược lại thì hãy tìm cách bác bỏ những bằng chứng của mình và đưa ra bằng chứng của bản thân cho anh em trên diễn đàn xem đi chứ đừng nói suông như trước nửa , hãy chứng minh là nó cùng một series đi .

những anh em khác cho ý kiến xem wasaby tôi và le trung kien ai là người có lý nào ? :cool:

12. wasaby

mấy bữa nay máy nhà bị rớt mạng , thông cảm ! ho ho

+ bạn lê trung kiên nhà mình nói rằng :

_ (Phim này vẫn được xếp vào series phim người trong giang hồ, dù tên các nhân vật trong phim đều không khớp với các phần trước....)

sao lại lạ thế nhỉ , kiểu phim gì mà đang diển ra ngon ơ tới sáu phần rồi sang đến bảy tám thì lại lộn chuồng như vậy ta ? bạn là người coi phim sành điệu mà lại đi nói những câu như thể là mình mới biết xem phim vậy , chỉ có những người mới biết xem phim mới dễ bị người ta lừa bằng những tựa phim vớ vẩn thôi .bạn nói như vậy anh em trên diễn đàn cười cho đấy !:hug:chỉ có một cách là bạn hãy chứng minh cho anh em trên diễn đàn thấy là những phim goodbye mr cool , heavenly mission , hongkong bronx là cùng series với phim younganddangerous trần hạo nam đi nào , hãy chứng minh những lời bạn nói là có căn cứ đi nào ? hay là bạn dựa vào cái tự điển bách khoa tiếng tàu rẻ tiền không một chút danh tiếng kia ? nếu bạn dựa vào đó thì có ngon bạn dịch sang tiếng việt toàn bộ trang đó xem nó nói những gì nào ? có thể là nó đứng về phe bạn đấy ! =))

+ bạn còn nói :

_(ngụ ý của tác giả trong phim khi thay tên của các nhân vật là họ muốn thay đổi tên để làm lại cuộc đời mà không giữ nguyên những biệt danh trước đây.)

sao mình thấy bạn giống ông tác giả thế , sao bạn biết ngụ ý của ông ấy là như vậy ? hay là ông ấy nói cho bạn biết thế ? hay bạn chính là ông tác giả đó . . . ha :D nói cho bạn biết thêm nhé những phim goodbye mrcool , heavenly misson , hk bronx mỗi phim đều có một đạo diễn riêng khác nhau đấy , và những ông đạo diễn đó đều khôing có quan hệ gì với wai keung lau ( andrew lau ) cả ! mà ông này là gì bạn có biết không ? chắc là mình khỏi nhắc ra cũng như tên những ông kia thì bạn cũng tự biết rồi đúng không nào ? chẳng lẽ bốn ông này đều có chung một cái đầu à ?

+ bạn lại nói :

_ (vì phần 6 đã kết thúc quá hoàn hảo rồi ... lẽ nào lại dông dài thêm ? )

ai bảo bạn phần sáu đã kết thúc nào ? câu truyên vẫn tiếp tục về mãi sau này trong phim " những ngày xưa đó , chuyện tình gà rừng " lấy bối cảnh khoàng cuối năm 2000 , có nghĩa là nửa năm sau sự kiện của phần sáu sảy ra .

+ bạn còn phát biểu :

_ ( tất cả người xem < ở hk và đại lục > đều chấp nhận như vậy ! )

bạn là người vn hay là người hongkong đại lục mà biết những người bên đó họ nghĩ vậy và hiểu vậy ? hay là người hk đại lục đã nói cho bạn nghe thế ! =)) đã biết coi phim thì tất nhiên người ta phải chấp nhận rồi , nếu không chấp nhân thì bộ phận văn hóa thông tin bên đó đã tịch thu không cho phát hành rồi . nhưng người ta chấp nhận ở đây là chấp nhận những phim trên cũng là phim xhđ lẻ tẻ bình thường không nhiều tập như những phim như : quy chế cuộc chơi , ngày tươi sáng , truyên một băng nhóm hay là ngôi vị giang hồ . . . . . . . . . . . chứ không phải người ta thấy diễn viên chính cùng một người đóng nên cũng gán vào chung series như bạn .

+ bạn nói là :

_(Nó có thể là câu chuyện khác của trần hạo nam với cái tên cửu văn long chăng )

đó là một lời nói không biết căn cứ vào đâu của bạn , bạn có thể chứng minh hai nhân vật trong goodbye cool và hk 2008 là trần hạo nam và gà rừng không ? nhưng mình có thể chứng minh cho anh em trên diễn đàn thấy là hai tên này không phải là trần hạo nam và gà rừng .

thứ nhất là về nội dung lẫn bối cảnh trong phim :

như ai cũng biết rằng trần hạo nam và gà rừng là hai thành viên của đảng hồng hưng không những thế mà còn là hai nhân xuất sắc nhất hông hưng ( theo lời của hồ bân ) khu vực đóng đô nắm giữ của hai người là ở hai khu khác nhau nhưng chung một con đường đó là porland st. và câu chuyện sảy ra vào khoảng năm 1989 đến khỏang cuối năm 2000 ( tính luôn những thời niên thiếu ) - trong khi đó cửu văn long là người của cửu long bang hay còn dịch từ nghĩa tiếng anh là băng chín rồng xanh ( do băng này ngoài long đầu ra thì còn có chín đầu lĩnh khác dưới chướng , giống như hồng hưng có mười hai đầu lĩnh vậy . ) khu vực nắm quyền là ở đường thượng hải và anh long này đã làm việc cho cửu long bang đã hơn 5 năm rồi mới bị công an thái lan bắt . còn nhân vật hình như tên tiếng anh là yet trong hk2008 thì là cựu thành viên của đảng hồng thanh , khu vực là ở chim xa chũi ,và bối cảnh trong phim là sảy ra vào năm 1990 ( trong khi năm 1990 thì gà rừng đang ở tù bốn năm tội ngộ sát , trong chyên tình gà rừng đó ):cool:

thứ hai là về ngoại hình :

ai cũng biết trần hạo nam có một con thanh long quấn từ bắp tay phải lên vai rồi thò đầu và một chân trước xuống ngực bên phải nhưng trong goodbye mr cool anh long khi bị công an thái lan ập vào nhà trọ bắt trong lúc nhảy từ tầng hai xuống đất đã để lộ hai bắp tay trống trơn không có hình xăm chứng tỏ đây là trần hạo nam dỏm . còn gà rừng nhà ta ở bắp tay trái có xăm một hoa văn chằng chịt ( điều này thể hiên rỏ ở tập 3 một tay che trời ,ngoài hình bìa có cho thấy rỏ hình xăm của gà rừng ) nhưng trong hk2008 thì lại biến thành một con bọ cạp là thế nào ?

còn một điểm nữa đó là về nhân thân thì trân hạo nam là mồ côi cha , sống với bà nội ( trong thiếu niên hạo nam ) còn cửu văn long thì có cha cho tới khi đi tù ở thái lan . gà rừng thì là con một trong gia đình sống với mẹ và chú ruột trên cùng chung cư với hạo nam ( theo lời thoại trong câu chuyên gà rừng ) còn hk2008 thì lại mồ côi cha mẹ sống với hai cô em gái sinh đôi .=))
    tất cả những bằng chứng trên đều có nói đến trong phim , mình không hề bịa đăt hay chế biến thêm dù nửa lời . còn cái mission heavenly thì miễn bàn đi ha mình tin chắc cả thế giới này không ai đứng về phe bạn và cho là nó cùng series đâu . trước đây bạn nói nó cùng series và xuất hiên đủ các chiến hữu cũ của hạo nam trừ gà rừng , vậy dám hỏi bạn những chiên hữu cũ đó là những ai vậy ? đúng là bịa đặt .[-x

+ bạn có nói :

_ (trần hạo nam từ bỏ băng hội ở hồng kông sang thai lan .)

câu này thì mình bó tay rồi , trong cửu long bang thất không phải cửu văn long sang thái làm ăn đâu mà là được cấp trên sai đi chém dằn mặt một đàn anh bên đó để dễ dàng đòi nợ . bạn coi phim không kỹ , không nhớ cốt truyên phim như vậy mà đòi ...............=))

+ bạn còn cho là :

_ ( từ phim có thể rút ra nhiều suy luận , ý kiến cá nhân của mình thấy khi xem một số phim hồng không không nên quá sát phần nội dung xem có có liên kết với nhau không ? vì đây là cách làm phim rất độc đáo của hồng hồng kông , nếu xem vô gian đạo hay một số phim xã hội đen của cổ thiên lạc đống bạn sẽ thấy .. )

ai bảo bạn phim vô gian đạo là nội dung không liên kết chẳng qua nó chỉ diễn biến ở những thời điểm khác nhau thôi . như phần hai là tiếp theo phần một , còn phần ba thì mình chưa được xem nhưng nghe đâu kể lại thì là một câu chuyên sảy ra trước cả phân một , mình không chắc . ( xin nhắc thêm là vô gian đạo chỉ có ba phần thôi đấy nhé , còn phần 4 , 5 , 6 ....cũng là những phim khác cả không phải series vô gian đạo .)
    còn những phim xhđ của cổ thiên lạc là những phim nào ? dĩ hòa vi quý , quy chế cuộc chơi , hay là thế kỷ rồng ? những phim này hoàn toàn riêng biệt đâu có cùng series . chẳng có phim hk nào là kh6ng bám sát nội dung phần trước như bạn tưởng đâu , đừng có bịa đặt thêm nữa .
    nếu từ phim rút ra suy luân như bạn nói thì có khi nào phim ngày mai tươi sáng ( trịnh y kiên vai đại ca đường tuấn ) cũng là series younganddangerous không nhỉ ?=)) có khi nào đó cũng là trần hạo nam đổi tên thành đương tuấn rồi trốn sang viêt nam theo như trong phim không nhỉ =)) hay là ironman người sắt sau một thời gian chiến đấu mệt mỏi đã rửa tay gác kiếm và đổi tên họ là .......doremon không nhỉ ?=)) nên có thể suy ra ironman và doremon là cùng một series truyên tranh không nhỉ ?=))
    anh em ơi có thể bạn lê trung kiên cũng có suy nghĩ giống vậy lám =))

có thể nói rằng , những phim goodbye mrcool ,hk bronx ,heavenly mission và lọat phim younganddangerous có những điểm không đồng nhất sau , những điểm đó là :

1. không cùng tên nhân vật chính lẫn nhân vật phụ .

2. không cùng cốt truyện .

3. bối cảnh thời gian không phù hợp .

4. không cùng hãng phát hành cũng đồng nghĩa với việc nằm trong những bản hợp đồng phát hành phim khác nhau . ( mặc dù goodbyemr cool cũng là do hãng b.o.b sản xuất )

5. quan trọng nhất là không cùng đạo diễn .

và thưa quý vị anh em trên diễn đàn , từ những cái "không cùng" trên có thể đưa ra một quyết định sau cùng đó là ; " không cùng một series "

còn nếu như bạn lê trung kiên vẫn cho ý kiên ngược lại thì hãy tìm cách bác bỏ những bằng chứng của mình và đưa ra bằng chứng của bản thân cho anh em trên diễn đàn xem đi chứ đừng nói suông như trước nửa , hãy chứng minh là nó cùng một series đi .

những anh em khác cho ý kiến xem wasaby tôi và le trung kien ai là người có lý nào ? :cool:

13. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

Hình như là Lưu Đức Hoà với Quách Phú Thành mà bạn .

Game Boy Kids(1992)

14. wasaby

trong số chúng ta ai cũng biết bộ phim younganddangerous đúng không ?
    mình xin chia sẻ thêm một sẻies phim ăn theo nữa đó là sexyanddangerous gồm có hai phần là hai cốt truyện riêng biệt với nhau về bốn nữ quái ở đường pỏland st.
    nhân vật nữ chính của phần một do mạc văn úy đóng có xăm hình một con rắn hổ mang quấn từ tay leo lên vai rồi thò đầu ra ở ngực .
    trong phim có xuất hiện nhân vật cảnh sát gà mờ đã có công giết tên côn đại ca trong younganddangerous phần 1 và được báo chí đặt biệt danh là tay súng vàng ( theo như trong phim )

mình thì không có linkdown nhưng thấy đĩa ngoài thì trường vẫn còn nên thông báo cho anh em diễn đàn kiếm về xem thử .

thân mến và chúc anh em ăn tết nửa năm vui vẻ . :x

15. lê_trung_kiên.

tổng cộng bộ người trong giang hồ gồm cả trịnh y kiện và trần tiểu xuân đóng cùng nhau gồm có bộ

người trong giang hồ
    rồng qua sông
    tay che trời
    cuộc chiến không thắng thua
    long tranh hổ đấu
    thắng làm vua
    -ngoại chuyện gồm có
    thập tam mây của hồng hưng
    thời niên thiếu nông nổi
    câu chuyện của gà rừng
    đại phi ca của hồng hưng

........... phim "cửu long băng thất" nói về một nhân vật có thật tên là cửu long ở hồng kông , cái đoạn mình nói bang hội ở thái lan thế bạn nghĩ là
    một mình đi ám sát và bảo vệ helen bằng ... niềm tin à, có lẽ để khi nào mình kiếm cho bạn cuốn truyện tranh !
    cách dịch một bộ phim của việt nam và hồng kông khác nhau , ở việt nam dịch tên của series là người trong giang hồ trong khi đó cái tên này là tên của phim đầu tiên, còn ở hồng kông bộ này được gọi là - đầu gấu <đại loại thế>, cái tênngười trong giang hồ chỉ là tên của tập phim đầu tiên.
    ...phù !!! tóm lại đọc bài viết dài vãi lòng của bạn mình thấy mình hiểu sai ý bạn...sorry ! không mai lại lôi cả xã hội đen của cổ thiên lạc và vào nữa chắc là loạn hết

----nếu bạn nói rằng series phim chỉ nói về hồng hưng hội với nội dung và cốt chuyện của năm 1998 thì mình xin rút lại chỉ có 6 tập phim đầu thôi
    ---- còn nếu bạn nói đến series phim người trong giang hồ <đầu gấu> thì mình xin giữ nguyên , vì phim đều nội dung nói về các lão đại của giới xã hội đen hồng kông có trịnh y kiện và tiểu xuân đóng - từ kiển bách khoa nó cũng xếp vậy mà , dều xoay quanh cuộc sống của thế giới ngầm, khán giả tha hồ mà tưởng tượng ! ai mà biết được , ông đạo diễn và diễn viên có giải thích gì đâu ? đều là xã hội đen đều một một khuôn mặt ấy kết cục ấy bài học ấy

mình lấy 3 phim vô gian đạo để giúp bạn hiểu ý của mình là một tập phim nói về cuộc sống từ trẻ đến già ý ! chứ không đem so sánh nội dung của nó

>>> tóm lại khi mình đọc đầu topic nói người trong giang hồ mình nghĩ chúng ta nói về series đầu gấu có y kiện và tiểu xuân đóng thì có nhiều phần với nội dung mình đã nêu! và nếu bạn mũi lõ wasabi yêu cầu nghiêm khắc về nội dung phim năm 98 thì chỉ có 6 phần thôi !!! ... bạn phân tích từng câu chữ của mình làm mình đau tim quá :-s , nhưng mà này cửu long băng thất thì đúng là ngoài đời thật y kiện phải có hội bên thái mới xong chuyện đấy
    khi nào có dịp mình sẽ up lên bộ truyện tranh mà sau này làm cảm hứng cho series phim năm 98

16. ^..^

^..^ Mr & Ms Pac-Man

Mọi người bàn luận sôi nổi quá nhỉ :D
    Mình thấy bên bitvn.net hiện đang có người seed series phim này, speed cũng khá, mình vần leech trọn bộ bên ấy xong, mọi người ai muốn sưu tầm thì qua bên ấy leech thử, vì mình thấy trang 1 còn thiếu 1 số tập

http://bitvn.net/torrents-discussion/movies/series-phim-bo/5230-hk-youngd-dangerous-nguoi-trong-giang-ho-audio-viet.html#post35568
    PS: Phải reg 1 nick bên bitvn.net thì mới seed/leech được thì phải

17. wasaby

ok ! nêú như ý cuả bạn thực sự là vâỵ .

mình chỉ thống nhất một điểm chung giữa những phim chúng ta đã và đang đề cập đến đó là CÙNG THỂ LOẠI PHIM XHĐ ĐÂM CHÉM CỦA HK .
    những phim đó như younganddangerrous , rules of game , good bye mr cool , hk 2008 , dĩ hoà vi quý , ngôi vị giang hồ , heavenly mission , .......... cùng một thể loại nhưng không có nghĩa là nó cùng series như trước đây bạn đề cập đâu nhé .

nói ví dụ như : ba phần phim nhiệm vụ bất khả thi không cùng series với spy007 nhưng chúng lại cùng thể loại là phim hành dộng điệp viên .
    và topic này là của series younganddangerous và những phim cùng series chứ không phải của những phim cùng thể loại mà khác series như là good bye mr cool , hk2008 , .... đó là những phim khác ( chủ đề của topic có nói là phim younganddangerous thôi mà ) nhưng mình không có quyền cấm bạn về việc này , bạn cứ thoải mái bàn bạc và làm những gì mình thích , mình chỉ nói vậy thôi chứ không có ác ý . he he ehe:devil:
    mình đâu có nói là cửu văn long đi ám sát ai đâu nào ? mình chỉ nói là được long đầu của cửu long bang phái đi chém dằn mặt một đại ca thái lan vì tội nợ tiền mà không trả . ông ta có dặn anh long là không được chém chết , vì nếu chết thì không ai trả số nợ đó , chỉ nên dằn mặt thui . nên như vậy thì đâu phải là ám sát .
    mình chỉ thấy trước đây có bài viết của bạn kiên nói là cửu văn long giã từ bang hội hk sang thái làm ăn là sai nên mình đính chính bắt bẻ bạn thôi . dúng ra mà nói nhân tại giang hồ chỉ là tựa của tập một ( điểm này bạn nói đúng ) tựa tiếng tàu của toàn tập không phải là đầu gấu mà là lũ bố láo ( cũng không khác gì đầu gấu ). mình sợ nói ra không ai tin nên không nói .
    mình tên thật là trần phi long , nhà ở quận 4 và quận 7 thành phố hồ chí minh . mai mốt cứ gọi tên thật đi cho thân mật .

à mà còn nữa , những nhân vật trong hk2008 , gôdbye mrcool mình xin nói lại đó không phải là trần hạo nam và gà rừng . mình đã đưa ra những bằng chứng để chứng minh không phải rùi đó . nếu bạn vẫn cho là phải thì hảy đưa ra những bằng chứng đó chính là nam và gà đi .còn nếu không có thì thôi , bàn chuyện khác .
    thân mến

18. senlong2

senlong2 Donkey Kong

Các bác ơi ! có thể cho em xin link down nhạc phim "Hồng hưng thập tam muội" và "Cửu long đại ca" được ko ? Link nhạc "Young and..." thì em có rồi nhưng ko có mấy bài trong 2 phim kia nghe nhạc kết quá mà kiếm mãi kô được !:(( bác nào có thì cho em xin nha !
    Về phần em trong số mấy phim các bác nêu em đồng ý với bác wasabi : cái phần "cửu long đại ca", "tạm biệt giang hồ" và nhiệm vụ thiên đường gì gì đó ko nằm trong series "người trong giang hồ" có sự nhầm lẫn trên là do sự khác nhau giữa văn hóa điện ảnh đại lục và hongkong đại lục thì ít hiểu biết về XHĐ hơn HK.Có rất nhiều phim do Hongkong sản xuất nhưng khi phát hành ở đại lục lại bị chế biến cát xén thêm thắt ... xem lởm khủng khiêp =(( .Vì vậy các bạn xem phim nên lưu tâm xem đại lục version hay hongkong version nhé nhất là những phim XHĐ đâm chém :wink:

19. wasaby

cám ơn bác shenlong nhé ( bác cũng có sở thích chơi nhân vật shenlong giống mình ). coi phim như bác thì bảo đảm đi đâu người ta cũng nể .
    buồn mỗi anh kiên nhà mình cứ cho nhân vật trần tiểu xuân đóng trong tạm biệt giang hồ là gà rừng mới khổ . còn hai nhân vật diệp thu trong nhiệm vụ thiên sứ và cửu văn long trong cửu long bang thất lại chính là trần hạo nam thay tên đổi họ làm lại cuộc đời mới đau chứ . mình đã cho ra những bằng chứng để chứng minh không phải theo ý kiến của mình rồi , mà vẫn chưa thấy bạn kiên chứng minh ý kiến của bạn ấy .:whew:

20. wasaby

lê trung kiên đâu rùi ?
    hãy đưa bằng chứng ra đi nào . hay là thôi đi đến thống nhất cùng mình đi .