YoYo faNs Club

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi anima99998, 27/4/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sevenup

sevenup Dragon Quest

@anima: tớ không nhớ tên cái cách siết dây tớ đang tập, chỉ nhớ nó giống giống cái trick trapeze của yomega.com hướng dẫn đó, thay vì cho nó đứng im giống vậy thì siết nó vào là nó chạy lên, mà cục của tớ quăng bị nghiêng thì khó siết lắm. Cậu hướng dẫn mọi người cách chăm sóc yoyo đi. Cậu chơi yoyo mấy ngày thay dây 1 lần, tớ chơi kiểu này chắc 2-3 ngày là phải thay dây. Quên nữa, mua yoyo thì mua trên yoyoguy là được phải không? Tớ sợ nó lừa đảo, mà chữ yoyoguy có thêm s vào phía sau không vậy? Sắp tới xin mama làm credit. Quên nữa, cậu tư vấn cho tớ nên mua loại nào bây giờ, ngoài speedmaker còn loại nào mà giá khoảng dưới 20$ mà quay được hơn nữa không? Những điều nhất thiết phải có: butterfly shape, ball bearing, hybrid system.
    @Linh_AcQuy: ặc, 10 dây đến 15 dây mà có 1$, lên yoyoguy coi dây polyester bán 10 dây tới 2,5$ lận, còn dây bằng cotton thì đúng là 10 dây giá 1$
    Sáng nay mới gặp được một thằng chơi yoyo, ra làm quen rồi mượn nó chơi thử cục yoyo butterfly shape của nó, siết dây đúng đã, chỉ dở ở chỗ cục đó bằng kim loại nên hơi nặng, cục đó quăng xuống khó nghiêng lắm, còn lúc siết dây thì làm cho cục yoyo nhảy lên sợi dây 1 phát là xong, không bị trượt ra như cục của tớ, cục của tớ là dạng mà bán kính của 2 nửa yoyo tăng rồi giảm từ trong axle ra ngoài chứ không như butterfly shape nên siết dây nó nhảy trật ra khỏi sợi dây hoài, hình dạng của nó giống giống cục này nè, còn butterfly shape thì coi hình dạng của cục speedmaker hoặc speeder.

2. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

nặng quăng nó mới sướng.còn cái dây cotton thì nó khó dứt hơn mấy cái dây lởm.mấy cái dây mình thay từ mấy cái hàng tầu.vùa thả xuống làm vài trick cơ bản đã văng cả yoyo đi tít mù rồi.

3. sevenup

sevenup Dragon Quest

Thế khi cậu đập cục yoyo đó vào mặt thì sao hả :-w cậu xài dây mua của hãng gì dzậy, tớ xài của yotech, xài bị đứt thì không có, nhưng nó bị xoắn tròn sợi dây lại khiến cái dây nhìn ban đầu nó to to, bây giờ nó teo còn có chút xíu à

4. BATHAZOR

BATHAZOR Youtube Master Race

Mình vừa mua 1 con Cyclone của Yotech . Nhưng mà không hiểu sao quăng cho no sleep thì được , mà nó đang sleep thì giật mãi nó cũng không lên .Nó cứ sleep chạy ở dưới thôi. Đấy là vì sao vậy ? Bạn nào biết trả lời hộ mình với . Làm sao để giật 1 cái nó chạy lên ngay vậy ?

5. Linh_AcQuy

chà chà.mình bít thế nào được.còn dây lúc mua về mới tất nhiên là phải to,càng sít dây thì càng căng ra mà(thít vào).

6. Linh_AcQuy

thế thì thích quá rồi còn gì.mình thì thích nó sleep mãi.mà phải xem nó sleep bao lâu đã.nếu bạn thích nó lên hẳn thì mắc dây 2 vòng cho yoyo.thì nó sẽ dễ lên hơn đó,bạn có thể vào www.yoyoguy.com để biết cách mắc dây.mình mà hướng dẫn thì khó hiểu lắm.
    @anima:cho mình cái ym đi.để còn dễ trao đổi.
    @mọi người cũng thế nhé!(Rep cho mình với nào).

7. sevenup

sevenup Dragon Quest

@BATHAZOR: Đúng như Linh_AcQuy nói đó bạn, khi bạn chơi yoyo mà giật dây không lên thì đúng là thích quá còn gì, vì khi bạn làm trick thì nó không bị cuốn dây lên giữa chừng, bạn làm như Linh_AcQuy nói là cuốn 2 vòng vào cái ổ bi thì nó lên dễ hơn. Hoặc là tốt nhất bạn nên tập cái front bind trong trang này, cách này thường được cái dân chơi yoyo pro sử dụng vì yoyo xịn sử dụng o-ring không giật lên được mà phải siết dây. Ý quên, bạn ở TP.HCM hay Hà Nội vậy, mình ở TP.HCM, khi mua ở maximax Cộng Hòa người bán hàng hỏi mình số điện thoại để khi nào có ngày hội yoyo do những người chơi yoyo của yotech làm thì họ sẽ gọi điện thoại báo, bạn có được hỏi không vậy?
    @Linh: Y!M của tớ nè ga_nhiem_h5n1_na, còn vụ bị thít dây vào thì tớ bị hoài, 3 sợi trước đã đi rồi, tớ chơi khoảng 2-3 ngày là nó bị, nên phải thay dây, tốn kém quá
    Xin nhắc cho dân mới chơi yoyo là nên mua yoyo có dạng butterfly shape vì loại này khá dễ chơi (vì khi siết dây yoyo dễ nhảy vào dây hơn, bị nghiêng khi quăng xuống thì khó cạ vào dây khiến thời gian sleep giảm) và thời gian sleep của yoyo này là lâu hơn những loại kia, các bạn có điều kiện mua yoyo của yotech thì nên mua 2 loại sau: phoenix hoặc là peacock, peacock thì có đèn,những bạn nào không thích đèn thì mua phoenix, đừng nên mua cyclone như mình hoặc bạn BATHAZOR, bạn đã lỡ mua rồi thì thôi chứ biết làm sao, vì loại này rất dễ bị cạ dây khi nghiêng. Muốn coi hình dạng của cục cyclone thì vào đây (chỉ giống cục cyclone thôi, còn cái này là cục bumble bee của duncan), còn coi hình butterflyshape thì vào đây (hình màu đỏ ở gần cuối mỗi trang), các bạn thấy là cục có hình dạng butterfly shape giống một nửa hình tròn nên khi đưa dây vào yoyo thì nó sẽ trợt thẳng vào trong axle, còn hình dạng của cục bumble bee thì có thể nó sẽ trượt ra ngoài, và khi nghiêng thì cục butterfly shape nó sẽ cạ ít hơn là cục bumble bee.

8. BATHAZOR

BATHAZOR Youtube Master Race

Mình thử cuộn 2 vòng dây rồi mà kéo mãi nó vẫn không lên . CHịu thật ^^ . Thôi để mai đi mua thử con phoenix theo lời bạn 7Up xem kéo nó có lên không vậy . Anyway , cám ơn các bạn nhiều nhé . Good luck to all ^_^ .

@ 7 Up : Mình ở HN ^ ^

9. Linh_AcQuy

hay quá.mình cũng ở HN.thế bạn ở phố nào vậy?
    nếu được thì mình đi mua yoyo với nhau.lên plaza có bán yoyo đó.của Yotech.dùng cũng tốt phết.;)).

10. sevenup

sevenup Dragon Quest

@BATHAZOR: Ấy ấy, tớ đâu có nói là cục phoenix giật dây dễ lên đâu, tớ nói cục đó dễ chơi hơn thôi mà. Tớ nói rồi, bạn cứ sử dụng cách siết dây front bind như link tớ gửi ấy, cái cách đó làm dễ lên lắm.
    @All: trời ơi, ở TP.HCM không có ai chơi cái này hết sao =((

11. anima99998

anima99998 Mega Man

hahahahaha
    cuối cùng cũng mua được 1 cái big yo mới của yoyojam. chuẩn bị bể nhà 1 lần nữa

12. Hieukop

Hieukop Youtube Master Race

Anima này ở Mỹ thì mua dây yoyo đâu nhỉ? Chơi mấy bữa ở trường đứt dây, cục yoyo bay như đại bác xém vỡ đầu mấy con bạn :-SS, muốn mua chục dây mang về VNam còn xài mà không biết kiếm đâu?

13. sevenup

sevenup Dragon Quest

Hic hic, sao lần nào hỏi cậu anima cậu này không chịu trả lời hoặc trả lời không đủ thế này.
    @hieukop: cậu vào cửa hàng yomega hoặc yoyoguy đó, hoặc cậu có thẻ credit thì cứ vào yoyoguy mà mua.
    @anima: cậu coi có cục yoyo nào dưới 20$ mà sleep lâu lâu một chút, đơn cử của cậu thì có speed maker rồi, còn cậu thay dây bao nhiêu ngày một lần? yoyoguy hay là yoyoguys?

14. anima99998

anima99998 Mega Man

yomega.com
    sigma blade không biết bao nhiêu :))
    nhưng ngoài speed maker ra thì mấy cái hyper warp wing chơi cũng sướng lém, quan trọng là biết chăm sóc. nói chung, bearing lớn lớn 1 tí thì quay nó lâu hơn chút và đỡ bị nghiêng.
    còn cái yoyo đầu tiên tớ có là Xodus và saber raider. Xodus thì off string, còn saber raider thì rất tốt, tuy hơi bị nhẹ.

15. Hieukop

Hieukop Youtube Master Race

Ý mình là mua ngoài shop đó, chứ lên mạng mua tốn tiền ship lại chờ lâu, sắp về rồi.
    Ở đây chưa thấy có shop nào chuyên bán yoyo cả toàn 1 là shop nhỏ 2 là shop to đùng kiểu ToysRUs nó không bán :(. Ai biết tên shop nào có bán không?

16. sevenup

sevenup Dragon Quest

Cục sigma blade tới 46$ lận :-w impossible, thà chơi cục speeder còn hơn á, còn tớ hỏi là cách chăm sóc nó ra sao, cậu có hướng dẫn đâu mà biết.

17. Linh_AcQuy

trên yoyoguy hướng dẫn hết rồi mà.vào xem thì rõ.mình cũng quên mất ở chỗ nào rồi.^^

18. sevenup

sevenup Dragon Quest

Tớ tìm được một cái của yoyojam, nhưng chỉ hướng dẫn một chút thôi, vào đây nè. Cậu tìm giúp tớ cái của yoyoguy nha

19. anima99998

anima99998 Mega Man

REP cho tớ đi mấy bác

20. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Từ ngữ chuyên môn, khó hiểu quá...'__'...
    Tớ chả hiểu mấy cái này, kiểu như:
    .....Nói chúng là phần trên, chỗ nào ko tiếng việt thì tớ ko hiểu "___"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.