Ys Seven [USA]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 18/8/10.

1. Iwase Taketo

Iwase Taketo Dragon Quest

Có ! Bạn vào cây đèn giữa đó, bạn chiếu vào đèn trắng rồi sau đó, từ cây đèn trắng bạn chiếu vào cây đèn màu để chiếu vào mấy cái viên ngọc có màu đúng với màu cây đèn ở cái cửa đó
    Cái cửa sẽ mở ra !

2. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Cám ơn pac... tui qua khúc đó rồi. Giờ đang luyện thêm chút đỉnh + cày đồ oánh boss cuối :D

3. RmKoJK

RmKoJK Mr & Ms Pac-Man

Train max skill để đánh sướng tay thix thật! Nói chung game này không khó, nv cũng dễ mò mà ! chịu khó mò tí là ra hết, trong đây hình như chỉ có cái chiếu đèn là giống puzzle game thì phải, mà mò tí xíu là ra, với chủ yếu là train skill với lên đồ cuối hết là thix nhất, chứ chơi để end game thì lv tầm 6x 5x, 3 4 đứa chính mạnh nhất lên vũ khí cuối thôi ( giáp cuối thì phải lên hết rồi ) + thêm bik cách kill boss tí là end game rồi ( như hồi lần đâu chơi, kill boss Root, lúc đầu kill con Tia xong hok bik còn nữa nên vô giết bị chết hjx, lần sau train y như trên 3 đứa lv 6x + vủ khí cuối, mấy đứa còn lại toàn 5x với vkhi kế cuối 1 cấp mà vẫn kill dc ) gio đang chơi lại, cày mức khó hơn, max hết mọi thứ coi sao ==!

4. Melody_Of_Life

Melody_Of_Life Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi khi chơi game này lâu lâu mình lại bị đứng ngay khúc nói chuyện, bấm loạn xạ không được gì hết , mình muốn hỏi có phải máy của mình bị hư không hay do game này.Mình xin cảm ơn trước.

Ps: Hình như bấm nhiều nút x quá nó bị đơ máy rồi hay ấy, giờ bấm select để vào m33 vhs menu, mà bấm nút x là nó bị đơ lun, ko biết sao nữa giờ trời.

Chỉnh sửa cuối: 26/9/10
  5. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Đi ra tiệm thay miếng lót nút X thử...

P/S: max VK rồi chém con trùm dễ thật :D
    6 tên còn lại thì chỉ xài có thằng cầm thương + con bắn cung + em cầm búa ah... nên trận đầu khá vất vả :D

6. Cobber

Cobber Fire in the hole!

train hết vũ khí cuối và giáp cuối lun cho nó vui,cái nào cũng có viên ngọc xanh lam đẹp phết, rồi vô quất boss cho rồi, chơi lại vẫn còn hứng thì hay thật, game tuy hay nhưng quá dài chơi hơn 30h mà chơi lại nữa thì thôi ngán chết chơi game khác cho nó lành

7. Iwase Taketo

Iwase Taketo Dragon Quest

Mình đã phá băng xong trò này rồi, tổng cộng chơi hết cũng khoảng 40 tiếng
    Vì phải có thời gian mài mò nữa

8. minh_chau

minh_chau Mr & Ms Pac-Man

lúc đánh con rồng cây lần 2 có chỗ ánh sáng cứ bước vào là bị đẩy ra là bị sao vậy??
    ai biết chỉ dùm mình

9. kehuydiet6

kehuydiet6 Youtube Master Race

mình mới chơi mớii lv 35 à, cho mình hỏi làm sao farm tiền nhanh hihi :D

10. hathao

hathao Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi cho mình hỏi , tsao cứ cbị đi ra khỏi máp ở làng đầu tiền lại bị màn hình đen xì thế :(
    xong rồi tnhiên tắt máy :( hix , ai biết chỉ dùm em vs :(

11. ltminh6793

ltminh6793 Mario & Luigi

CHo mình hỏi game này là thể lọa RPG đúng ko? RPG nhóm hay RPG 1 Char thôi? Với cả dòng game YS này có những bản nào trên PSP vậy( Eng nhé)

12. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

chơi 1 nhóm 3 người, gameplay khá hay, đồng đội xử lý cũng khá thông minh.
    eng thì chỉ có Ys The Ark of Napishtim và seven thôi, The Ark of Napishtim thì chơi chán lắm :|

13. daugauhpvn

daugauhpvn Youtube Master Race

Cho mình hỏi.Mình chơi qua đoạn kill con great sea dragon rồi.Bây giờ mình đang ở iska village .Gặp thằng Ciarius ở trước cái cột(pillar phát sáng đó).Bây giờ phải làm sao tiếp vậy?Ai chỉ giúp mình với.Mình cám ơn

14. NowAngel4

NowAngel4 Mr & Ms Pac-Man

có ai có hướng dẫn = tiếng việt hk.bí ngay khúc đi lấy cái giống mật ong ỡ đầu game

15. kjd1714

kjd1714 Youtube Master Race Lão Làng GVN

@daugauhpvn bạn về Altago City, vào nhà Tia lấy cái kẹp tóc ở trên bàn rồi trở về iska village lại gần cột phát sáng sử dụng kẹp tóc của Tia để đến Moon sanctum
    @NowAngel bạn có thể nói rõ hơn hok

16. NowAngel4

NowAngel4 Mr & Ms Pac-Man

ỡ ngay cái khúc ngôi làng Hunter á.nó kêu mình đi lấy sáp của cai cây á.lấy xog rồi đi đâu nữa thế

17. KaiLee

KaiLee Mr & Ms Pac-Man

lấy sáp xong thi đi kiếm đôi giày đi xuyên gai đó,rồi lấy đôi giầy đi đánh boss

18. kjd1714

kjd1714 Youtube Master Race Lão Làng GVN

@NowAngle bạn sử dụng sáp cho mấy cục cam cam đó, bạn kiếm đường trong thân cây đó cũng hok khó đâu, bạn thử kiếm đi

19. nokiella

nokiella Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi chút con PSP 2000 của mình khi chơi game này thì hoàn toàn bị mất hết âm thanh của game nhưng những game khác thì bình thường khôn sao cả, mình dơn YS 7 của Vuduc và kạn về đều bị có ai biết khắc phục xin giúp với.

20. DarkSoulDoThien

DarkSoulDoThien Donkey Kong

Cho mình hỏi trong game có Telepot ko zậy? Muốn quay lại map cũ đã qua thì làm sao, vì mình thấy nhiều map quá xá!