Yu-Gi-Oh! GX Duel Monsters Tag Force 3 EU

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi lecongir, 28/11/08.

1. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Công nhận cái savefile kia sướng thật đới! 9999xxxx... tiền rồi... mà default card của nó lỏm, vẫn warrior như thường! ::(

2. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Nhìn kỹ em nó nha bác: Trap continuous, đố em nào đánh đc moster mình. Vả lại 1 lá này nhìn còn đẹp hơn 3 lá Necro Gardna của bác. Lá này của Lightsworn thì càng có giá trị hơn mấy cái lá linh tinh bên ngoài.

3. HLongpro

HLongpro The Warrior of Light

thế gladiator beast chơi 1 mình là mạnh à, không có con prisma chưa chắc nó leo lên đc chức thứ 3
    Destiny Hero chơi 1 mình là mạnh à nếu thế thì disk commander làm dếck gì có chuyện bị ban, nó mạnh là vì nó đc dùng chung với các deck khác, như DAD-tele, monarch v.v...

vâng vâng, không bằng, không bằng đâu, thế mà trên thế giới này có cả ngàn người bỏ cái barrier để dùng necro đấy :))

p/s: tôi biết + chơi YGO lâu hơn cậu, nghiên cứu cũng sâu hơn, đừng có nghĩ tôi như cậu để cần cậu giới thiệu :))

4. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Ai nói gì thì nói chứ em vẫn thích lightsworn thuần túy hơn, tất nhiên có cái hay cũng có cái dở. Nhưng cái Deck mình nhìn sẽ đẹp hơn nhiều là bỏ tạp lai lung bài đủ loại mất thẩm mỹ. Cái lá này không giới hạn lượt dùng, trong 1 tủn bác có thể active 100 lần cũng đc, mà hay ở chỗ 1 con monster bên kia đánh thì mình có thể dùng lá này active liên tục để bỏ bài, bỏ hết bộ bài 1 lượt cũng được, cách này là dùng để dồn ATK cho tất cả LW monster trên bàn đấu khi có Realm of Light
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nên nhớ deck bác đang chơi là gì LW hay loại khác, nếu LW thì 3 lá necro của bác chẳng làm được gì, ATK, DEF đều yếu, summon ra để làm cỏ, còn discard để negative atk, thì dễ gì bác rút đc hoài, trong khi em dùng 1 lá kia xài đến tết. mà bộ LW cái con necro này discard ra Grave để làm rác chứ không có tác dụng gì cả.

5. HLongpro

6. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Nếu không dùng toàn bộ bài LW thì bác add Honest x3 vào còn hay hơn là 3 con vô tích sự kia! Còn cả khối bài hay để add tội gì add vào mấy lá nhảm như vậy?

7. mrpro1

mrpro1 The Warrior of Light

save đâu ;;).............................

8. HLongpro

deck tôi vừa có 3 honest vừa có 3 necro, về khám mắt lại đi :-j

9. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

cái giant trunade thì cũng chẳng có gì đáng phải nói, nó còn có lợi cho mình, chơi LW người ta còn add nó vào deck nữa kìa. Heavy storm/MST chẳng lẽ lấy được cả khối cái. Bỏ 3 con đấy vào chỉ làm cho chậm thêm thôi, vậy mà bác bảo deck bác Thin nhanh lắm mặt khác lại chủ đạo chơi J.D, công nhận bác cũng yêu may mắn nhiều nhỉ? Chơi LW bác nên nhớ discard lúc nào cũng nhiều hơn draw, để 3 con đó thành 3 con LW thì bác có thể gọi J.D ra sớm hơn rồi. hoặc đã có thêm nhiều bài để Support cho con Gragonith, hay summon từ Grave = con Lumina. Effect toàn bộ bài summon chỉ ảnh hưởng lên LW moster chứ không ảnh hưởng gì đến chủng loại khác. Với bác cứ mà negative kiểu đó thì con Graonith của em đã đủ chén sạch điểm gốc của bác trong 2 turn rồi.

10. kobwad

kobwad Persian Prince

Lightsworn Barrier là 1 lá vô dụng ngoài đời,trong game nó có chút xíu tác dụng vì deck của máy toàn deck bình thường,vẫn lấy attack làm chủ đạo,còn các deck ngày nay lấy mass destruction làm chính. Với deck của bọn opponent trong game thì lightsworn chỉ cần vài turn là end duel mà ko cần Honest,Gardna hay barrier gì hết. Khuyên thật sự là nên bỏ lá barrier đấy đi,chuyển deck thành tốc chiến tốc thắng,ko cù cưa lằng nhằng gì cả,đánh rất phê,đấy mới đúng là phong cách của lightsworn.

11. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

cái này của bác...
    999xxx tiền, Lv 99 unlock all card!;;):;)

12. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Mắt em 100/100 bác ạ! Ý em nói add lá Honest vào thì chẳng sao, còn 3 lá kia thì vô ích, mà em đã bảo bộ em LW thuần túy, bác comment thì nên theo đề tài. (lá nào LW nên add, lá nào nên bỏ bớt, spell + trap ra sao bác góp ý, chứ đừng bình lựng ngoài đề rồi phán em mấy câu đại loại .... như vậy nhá" Nếu bác muốn đưa lên cho AE học hỏi thì cũng đừng chê bai thậm tệ như thế. Bác bảo em gà, uh thì em chịu. Nhưng bác xem lại đi, sai đề mà còn phán người ta gà. Em list cái deck này lên để comment chử hok phải ngồi mỗi người 1 ý ko theo ai mà xỏ xiên nhau em cũng chẳng thích. Nếu bác muốn cho AE học hỏi thì bác cứ post thẳng nhưng DECK mới đại loại như Synchro, DAD, Gladiator lên cho AE xem, chứ em cũng ko ưa mấy cái vụ này.

13. HLongpro

lumina SS lyla/garoth là quá đủ, chẳng cần gì hơn :))
    3 Necro gardna vừa có điểm lợi là LS sẽ send nó thẳng vào grave, nếu lên tay thì monster reincarnation/beckoning/magical stone giải quyết vừa có điểm lợi là khó negate effect hơn mấy cái trap vớ vẩn kia
    Gragonith người ta dùng trong beatdown deck hơn là JD otk, thế mà cũng ráng nhét vào, hay thật
    Tôi đã nói rồi, muốn mạnh thì phải biết hòa hợp, các tournament tôi chưa thấy deck nào lọt vào top 32 mà 100% là LS hết 8-}, nếu cần, tôi có thể cho cậu xem hàng tá các deck đó
    Negative attack là gì nhỉ 8-}, YGO cho tới bây giờ ngoài số sao ra thì làm gì có khái niệm âm 8-} (mà monster có LV âm còn chưa đc release nữa là =)) )
    gragonith của cậu đủ chén tôi trong 2turn àh =)), cậu nghĩ đây là thời đại nào mà cậu chắc chắn thế, ngoài 3 necro tui còn có 3 honest nữa nhá :)) mà chắc cậu cũng biết cái cảnh khi mà 3 honest bay cùng 1 lúc chứ nhỉ :)).

p/s: deck cậu yếu, tôi comment để cho cậu thấy cái mạnh khi LS hòa hợp với cái thứ khác mà cậu còn nói tôi như thế thì chịu và tôi cũng nói luôn là tôi không thích nói nhiều với những kẻ không biết học hỏi

14. mrpro1

thank nhé :hug: mà cho tui hỏi sao mà ai chơi nhanh vậy hay là cheat thế

15. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Em đang build 1 DECK khác đánh nhanh hơn DECK thuần túy LW này, vì card LW có nhiều lá vô dụng. Nếu theo tốc chiến tốc thắng có thể sẽ bỏ Gragonith, Light Spiral, Barier. Add Honest, (Ryko, Jain) x1, Foolish, Baỉn control, 3x Celestia, 3x J.D, 3x Solar Ex, Glorious illusion, 3x Beckoning, 3x Monster Reicarnation.

Bác xm như thế nào thì ổn? Em vẫn thích build nguyên deck Light monster hơn là cho tạp lai vài lá khác vào.

16. HLongpro

uh nguyên deck light monster, chắc cậu cũng hiểu như thế nào khi opponent flip cái trap Light-imprisoning Mirror chứ nhỉ :))
    Light-Imprisoning Mirror
    continuous trap
    When the effect of a LIGHT monster activates on the field or in the Graveyard, negate it.

17. mrpro1

hix dow về cop vào save rồi mà ko được nó báo load failed
    the data is corrupted là sao vậy ::(

18. celino

celino Mr & Ms Pac-Man

Ai đấy giói thì build 1 Deck thuần LW mà mạnh thử xem nào. Không thích nói với những người chuyên đi lạc đề mà còn phán câu làm như hay lắm, Em biết LW mạnh thế nào khi kết hợp với bài khác rồi khỏi cần bác phải dạy em ạ.

Negate Attack chứ không phải Negative bác. Thưa bác em bảo là em thích build 1 deck thuần LW tốt, đâu phải là em bảo build deck LW mạnh nhất, cái của bác em biết rồi bác àh, còn cả khối deck LW em kết hợp với bài khác em đã từng xem qua chứ không cần đến bác phải góp ý xỏ xiên như vậy. Deck em build em chẳng nói là đánh tốc thắng, Thin deck nhanh hay draw + discard như điên để có J.D, vì em ko chủ đạo con J.Dragon. Bác nên đọc lại mấy comment trước khi phán nhá! NẾu bác chuyển sang LW + bài khác thì đừng tiếp tục nói thế này cho tốn sức vì em cũng chẳng thích duild tạp lai như thế, bản thân em chỉ thích nguyên Deck là Light monster. Không thích thêm các Attribute khác vào! Thế thôi

19. HLongpro

vâng vâng thôi tôi biết rồi, biết cậu giỏi lắm nên thôi tôi không dám góp ý cho cậu nữa trình độ của cậu hơn hẳn tôi 1 bậc, tôi không dám nói gì thêm đâu

20. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Celino từng real duel hay duel qua mạng infomap hay YGD chưa? Chắc là chưa!
    Cậu chỉ có lý thuyết chứ kinh nghiệm duel chắc hẳn chưa có.
    LS (LW theo cậu nhé) có 1 nhược điểm là : Bất ổn định vì send card top deck quá nhiều nên ko kiểm soát đc! Nerco cho vào là để bảo vệ và chống các LW khác hy sinh
    Nếu ko phục thì cậu có thể cho địa chỉ và Hlong sẽ chứng minh xem sức mạnh thật sự của LW ko phải là do xếp sẵn standard mà do chính sực sáng tạo của con người tạo ra!
    LW có 2 trường phái: Beatdown va OTK ( 1 turn tiêu diệt cho dễ hiểu) . Tùy vào chiến thuật mà lập deck chứ bạ đâu nhét vô thì chỉ là 1 deck tạp mà thôi :D
    Cậu nói LW có khá nhiều lá vô dụng?
    LW thuần thiên về beatdown ( muốn thử ko? :D )
    Hlong kinh nghiệm chiến trường + thời gian tiếp xúc YGO nhiều hơn cậu nên cậu ta ko chỉ bừa đâu =)) . LW ko chỉ có 1 deck thuần mà còn có nhiều bộ khác nhau (con người lấy sáng tạo làm đầu mà )
    To Hlong : Có nhiều lúc newbie họ ko muốn biết thế giới này bao lớn thì có nói thêm nữa chỉ tổ Dead Draw