YugiOh the Forbidden Memories Part 4 - The last revealed card and the new generation ♥

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi 00kuroro00, 27/1/13.

1. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

Chào tất cả các bạn.vẫn còn nhiều bạn đam mê nhỉ.kuroro ơi em đã confirm hết chưa.anh bận gd nên bỏ game từ thời đó tới giờ hic

2. dj_marlboro

dj_marlboro Youtube Master Race

Bác hoài nam ơi các bác ơi ai còn link 2 bản Original và bản Mod 13 thì cho em xin lại với :3 em lỡ cài win xong mất hết sạch rùi :(
    lên mạng search mãi chẳng biết bản nào bản Original và bản Mod 13 ai giúp em với ...Help Help ...!!!

3. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

Mình cũng đang kiếm link đây hic

4. dj_marlboro

@ HoaiNam : Hôm qua sau khi bỏ công search lại thì em tìm đc bản này

http://www.mediafire.com/download/iwmdmjenwzwtnny/yugioh+forbidden+mod.rar

Nhưng e cũng k dám chắc bản mod này có phải là mod Final ko nữa :( hiện e đang cày bản Original để quất thằng Meadow Mage
    nhưng link của bản Original hiện đang lỗi...để ngày mai e sẽ UP cho ae nào chơi lại :) các bác dùng tạm nhé

5. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

Bản mod completo 11 đây.bạn tải chơi xem sao.hôm qua Stec thằng pegasus 296 ván ko có nổi 1 megamorph nản
    http://www.mediafire.com/?tbcf446ucr55c73

- - - Updated - - -

Vẫn chơi trên psp.tính hack stec nó lấy baì tăng lực rồi cày tay mà nó ko cho

6. dj_marlboro

@ Hoainam : Hôm qua trong khi tìm thì e có biết đc cái thông tin là Bản Mod completo 11 với bản Mod Final là 1 :) cũng ko biết đúng hay sai ... e thì chưa cày bản đấy,hiện giờ đang pm với bác hoài nam thì e cũng vẫn đang cày thằng Meadow Mage ... Nhưng mà e cầy nó 300 ván rồi mà nó chưa chịu nhả con 713 - Meteor B.Dragon...trong khi lại có đc 2 lá 707 Skull Knight 3 lá phù thủy áo đen,và 4 con kỵ sỹ Gaia...:( e thấy có chút hoang mang vì theo như bản T.E.A e dùng là 1.6.0.0 thì chỉ duy nhất bản Original là có thể kiếm con Meteor B.Dragon khá dễ dàng [ E ko tính bản Beta Up 2 :) vì đánh có mấy xịch ván đã ra và tỷ lệ ăn trong bản Beta là 40/2048 ]
    Qua so sánh giữa Original - Mod Final và cuối cùng là Mod 13 e thấy hoang mang quá....vì theo T.E.A thì bản Original tỷ lệ Drop đc Meteor B.Dragon là 20/2048 :(
    mà chưa lúc nào e phang quá 200 game mà ko đc ít nhất 1.2 lá 713 :( e thì nghĩ chắc do số đel chưa đc nên e đang cố gắng phang lên 500 game mà nó còn chưa nhả thì phải xem lại 1 là do mình dùng sai Version....2 là bản T.E.A 1.6.0.0 của em lỗi

bác kiếm Megamorgh sao lại đánh bản Completo 11...Bởi bản completo 11 tức bản Mod Final theo T.E.A thì đánh S-tec Pegasus ko hề có lá Megamorgh
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/1234_zps45af2df1.jpg.html
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/123_zpsf389e442.jpg.html

...kinh nghiệm 2 tháng trước khi e dùng bản Mod final thì em S-tec thằng Master K đúng chẵn 30 game em có đủ 3 lá Megamorgh...
    và trên hết là S-tec thằng Master K tỷ lệ có thấp hơn 1 chút nhưng đc cái đánh với thằng Master K dễ hơn rất nhiều so vs pegasus :3
    em cày nó rồi nên e biết :3 vừa lâu mà vừa bực mình...vì bài thằng Pegasus rất nhiều Magic + Eqiup khó chịu :3
    VD : Raigeki :3 game nào nó cũng phải ra đủ 3 lần Raigeki diệt bài của mình....Fake Trap + Chổi lông gà mỗi thứ 3 lá ...
    đánh 1 game với pegasus thì bác có thể phang 2 game với Master K :)
    bác cứ phang S-tec nó thử 15-20 game xem... e đảm bảo ít nhất phải có 1 lá Megamorgh ^^ chúc bác may mắn

- - - Updated - - -

ủa mà sao bản Mod của bác lại có 89mb thôi nhỉ ...
    bản mod e dow là 153mb và giải nén ra tận 493mb :(
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/123456_zps5c26f02b.jpg.html

7. dj_marlboro

:)) nghĩ đúng là cái trò này nó thuộc hạng cụ của Dị luôn :D
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/jono3_zps95a453ba.jpg.html
    đang ngán ngẩm quất Meadow Mage thì nghĩ trong đầu thử phang thằng Jono2 mục đích là để kiếm lá 082 rồng đen mắt đỏ 2400/2000
    tính phang mỗi thằng 10 game cho đổi gió ....thì nào ngờ mới game thứ 8
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/jono2_zpsef5a1fed.jpg.html
    Thì nhận 1 cú shock khá là choáng váng :)))))))
    phang thằng ml` Meadow mage gãy cả cổ 300 game mà ko ra - quay sang uống cà phê với jono2 đc 8 game thì thế này đây :)) em đã phải tạm dừng game để viết vài dòng thú vị khi chơi Yugi :))) lúc hết hy vọng thì lại có cầu vồng :D cảm giác vui vẻ khi đạt đc 1 cái gì đó khiến tinh thần sảng khoái thì mới đúng ý nghĩa của việc chơi game
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/jono4_zps48b880e7.jpg.html
    Mà tỷ lệ Drop con này của Jono2 là 8/2048 :v ngon
    http://s1064.photobucket.com/user/Ben_Marlboro/media/Drop713_zpsfd5a3d50.jpg.html
    trong khi tỷ lệ ra của Meadow mage là 20/2048
    :D Có hứng là lại cầy tiếp :))

8. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

89mb giải nén đc 1 file *.img trên 500 mb đó.anh convert qua psp chơi bình thường mà.game này chơi phải kiên nhẫn thì lúc ra bài mới có cảm giác

9. dj_marlboro

đúng vậy :) do đã chơi lâu rồi có kinh nghiệm nên giờ em có chơi cũng chỉ để lấy cảm giác mà :)
    em cũng đang định hỏi bác về vấn đề đó đây...em giải nén Ver Original thì ra đuôi .img 500mb,bản Mod thì ra đuôi .Bin còn riêng bản Mod13 thì đuôi của nó là ISO...bác hoainam biết giải thích thêm cho e hiểu đc hem :D

- - - Updated - - -

sao bác biết cách hack S-tec à :O e toàn S-tec chay :( toàn phải dụ nó hợp 3.4 con một :D
    bác hoainam chỉ giáo em cái :D chứ thật là ngồi S-tec chay :(.....cũng khổ và đau lưng vãi ra :(

10. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

Đuôi img,bin là dành cho giả lập trên pc. Đuôi ISo thì nó chép trực tiep từ đĩa PS1 ra.anh ko có pc nên ko biết giả lập có chơi dc ISo ko hay phải convert.
    Cách Stec ngày truoc anh có viết ra đc 1 mã gameshark Stec trong 1 tuRn.bâY giờ ĐAng dung mã đó trên psp.còn nếu em chơi chay thì kiếm dủ 3 con 3500/2000 rồi anh chỉ.đang đi ô tô về Bắc nên ít onl

11. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

Cách stec của anh cực nhanh.em chuẩn bị bộ bài gồm:
    3 lá 3500/2000,
    3 lá skull knight
    3 dark magician
    3 raigeki
    3 acid trap hole
    trong battle em đá bài để lấy bai mạnh đê lên.nó ra quân nào phang ngay quân đó thì nó ko ra bài phép.dùng 1 con yếu để bẫy nó sao cho nó dính 6 lá trap,3 lá magic sau đó em để LP của mình khoảng 3000 rồi khi nào mình còn 5 lá thì kết thúc nó là Stec hoặc Atec

12. dj_marlboro

:) ồ nếu vậy thì cũng chỉ là cách đánh thôi e tưởng có phần mềm nào giúp giảm thời gian ngồi cày S-tec cho nhanh ... nếu sắp xếp bài để cày S-tec thì cũng ko khó lắm ^^
    hôm qua ngồi cày S-tec kaiba 10 game nó cho 10 con quái vật :)) đắng lòng

13. hoainam.

hoainam. Donkey Kong

Anh ko chơi pc nên ko biết nhưng psp của anh cứ đặt bài xuống là Stec luôn :v
    Ko theo cách của anh đố em Stec được thằng cáo già seto3 đó :))

Chỉnh sửa cuối: 4/12/14
  14. dj_marlboro

thế bác ko giúp đc em à :( em dùng Epesx 1.8
    ae nào có phần mềm giúp đánh S-tec thì giúp em với cả cày S-tec chay này mất time quá nhiều lúc thèm chơi lại phải sắp xếp CV dành 2 tiếng ngồi cày

15. dj_marlboro

cái mà bác hoainam đang chơi có phải bản đấy đánh thằng meadow mage nó cho cả con Zoa 2660/1900 phải ko ạ ? mêis đimgs bảm đáy thì bác cho em xin :) nếu bác còn cái bản tiếng nhật hồi xưa trên ps1 thì quá ư là tốt vì tuổi thơ của em những tháng ngày đẹp gắn liền nhiều vs bản tiếng Japanese :(

16. blue_lynk

blue_lynk Mr & Ms Pac-Man

Dạo này trên twitch có mấy thằng chơi speedrun, phá đảo game trong thời gian ngắn nhất cũng khá vui. Bọn nó dùng bản Original và đã có bài tổng hợp kinh nghiệm và tip ở đây.
    http://www.neoseeker.com/forums/3085/t2018376-discoveries-from-speedrunning-community/

Mấy tip trên mà dùng với mod13 có ổn không nhỉ, hiện tại mình đang có sẵn mod13 mà lười tìm lại link Original quá

17. tkthien

tkthien † Dark Angel †

Cho hỏi phát: Summoned Skull, MetalZoa có lấy dc ở bản Normal/Original ko? Nếu có thì đánh thằng nào?

18. dj_marlboro

summoner skull bạn có thể thử thằng phù thủy desert mage còn metal zoa thì phang thằng Guardian sebek
    nếu bạn đánh kiếm bài có sức công khủng thì mình khuyên bạn nên chuyển qua bản Mod 13 mà phang...kể kả gate guardian trước mình đánh bản mod cũng chỉ 880game là ra và khoảng 1k4 game thì full 3 lá GG chúng bạn thành công :)

19. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

hack bài của đối phương còn 0 hoặc điểm = 0 thì vào lượt sẽ win, còn vụ S tech hay gì gì đó lại là cách hack số trong info của màn hình kết thúc 1 trận

20. dj_marlboro

ae ai xác nhận hộ tớ cái...có phải bản mod 13 khi đánh thắng là chữ màu đỏ phải không nhỉ ??? mình đang phân vân quá thấy có người bảo bản mod 13 là chữ phải màu đỏ mới đúng :( bản mod mình dow dc khi giải nén ra là mod13.psi liệu cái này có chính xác...và ae nào có bản mod 13 thì cho mình cin với :(